ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Bifidus] Majiwari no Yado "บ้าน" 2/2 [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, พฤษภาคม 23, 2019, 03:08:11 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

speedtop

แม่มีบอกให้คิดให้ดีก่อน แต่กลับทำให้ลูกดูตลอด

เสียดายที่ท้ายสุดไม่เข้าไปร่วมวงด้วย

kittichai.pachdam

ลูกสาวก็ใช่ย่อยนะ ขาคความอบอุ่นจิงด้วย

วัชรพล ฉิ

แล้วพระเอกจะเป็นพ่อหรือเป็นสามีกันเนี่ย

tcm12599

จังหวะต้องรับบทเป็นพ่อแล้ว  พ่อของลูกนะ ::DookDig::

คิดไว้แล้วว่าต้องเป็นแบบนี้ แต่ว่าไม่คิดว่าจะมีมุมซึ้งๆ คำคมกับคำว่าบ้านไว้ด้วย happy ending

Phoowadol

::Sweat::  ผมว่าผมเข้าใจถูกนะ ว่า แม่ลูก สองคนนี้ ต้องการความเติมเต็ม. คนแม่ ต้องการ ชายที่ดี เข้ามาแทนที่ สามี ที่จากไป ส่วน อากินเอง ก็แค่ ต้องการ คุณพ่อ หวยเลยมาถูกที่ พระเอก
แต่ว่า  ตอนนี้มันจะเกินเลยความเป็นพ่อไปละนะ คุณนายชุ. เองก็เคยเตือนพระเอกแล้วด้วย ถ้าจะเกินเลยกับอากิ ก็ให้คิดให้ดี.  ตกลงนายคิดดีแล้วสินะตอนนี้. คงได้ทำหน้าที่ทั้งพ่อทั้งผัว แล้วหละ
  Edit.  อย่างที่ว่า. คนที่ใช่ ยังไงยังไง มันก็ต้องใช่  ทุกอย่างลงตัว ทุกคนต่างเติมเต้นให้กันและกันได้เป็นอย่างดี เพียงแต่ว่า อยากรู้ ว่า หลังจากนี้ คุณแม่ จะเปิดทางสะดวกให้ ลูกสาว หรือว่า จะแจมด้วยเป็นบางครั้งนะ เพราะตอนจบนี่ ก็. ยังยอมสละ แอบมาติ้ว เอาเองนอกห้อง.  ทางที่ดี จะให้ ฟินแลนด์ผมว่า. สามคนผัวเมีย ลงตัวที่สุดนะ เห็นด้วยมั้ยครับ
   ปล. เห็นภาพเบื้องหลัง. การแปล  เพิ่งรู้ ว่ามันยากจริงๆกว่าภาพจะออกมาสวยได้ ผมต้อง ขอขอบคุณท่านเป็นอย่างมาก ที่ทำการคลีน และแปล มาให้พวกเราได้อ่านกัน ฟรีๆ ผมเองก็ไม่รู้จะตอบ แทนยังไง. ก็ขอมอบเม้นที เป็นกำลังใจ. ให้ท่าน นะครับ

hippopov2

ลูกสาวอยากได้ความรักจากพ่อ แต่พระเอกมันให้ความรักจากผัวแทนซะงั้น

ที่แท้คนแม่อยากให้ลูกสาวได้มีอารมความรู้สึกเหมือนตอนก่อนพ่อตายนี่เอง ความคิดเธอลึกล้ำจิงๆ

Nabisca Sathu

อูย คุณแม่ทิ้งปมว่า ถ้าจะเอาก็คิดให้ดีก่อน แล้วตกลงจะเอาไม่เอาล่ะนี่

จบแบบนี้ แล้วต่อไปแม่จะกล้าเอากับลูกเขยไหมนี่ ลูกสาวขี้หวงขี้หึงด้วย

logunta

เหมือนแม่จะปูทางให้ลูกอยู่นะ ในแบบของเค้า

Peter Taowating

ไม่รู้ลูกสาวมีปมอะไรในใจ  แต่คาดว่า เจ้าหนุ่มนี่น่าจะเคลียร์ปมได้แน่นอน  มาถึงขั้นนี้แล้วไม่น่าพลาด ::Glad::

ว๊าววว เป็นความรักอีกแบบนึงเลย  แม่อยากเห็นลูกสาวที่ตัวเองรักมีความสุขกับหนุ่มที่ลูกสาวเปิดใจให้  ยอมเสียสละไม่เข้าไปร่วมวง  เจ้าหนุ่มเข้ามาทำให้บ้านหลังนี้สมบูรณืและค้นพบความสุขของชีวิตตัวเอง  โชคดีจริงๆ ::WooWoo::

mbeo22

ตอนที่ 2 นี้ไอ้หนุ่มคนเมืองคงได้จัดกับลูกสาวคุณแม่สมใจอยาก คุณแม่ก็เหลือเกินมีอะไรไม่อายลูกสาว ทำให้ลูกสาวเก็บเอาไปคิด (ตอนจบอาจหักมุมเป็นแผนการของคุณแม่ก็เป็นได้)

gojira

ถึงขนาดอาบน้ำด้วยกันเลยคุณแม่คิดไรอยู่เนียมีการให้มาโท้กแทนด้วย
edit อ้อแม่ต้องการให้ครอบครัวสมบูรณ์แต่ก็ยัง งงๆอยู่แฮะ น่าจะมีอีกซักตอนรวมวงกัน3p หรือคุณแม่จะถอยเห็นแค่แอบช่วยตัวเอง

CoolNook Thangsakul

CoolNook Thangsakul

และแล้ว ก้ยังไม่เหนน้องพูดเลย สงสัยจะคูลเดเระ

FARM1 HGf

ดูเเนวทางเเล้ว  เเม่ลูก คู่นี้น่าจะให้พระเอกมาเป็นพ่ออ

ลูกนี่จะได้ผัวด้วยย  จะเป็นยังไงน่ะ ขออ่านหน่อยนะคับ

ปล. เป็นจิงด้วยย   เติมเต็มซึ่งกันเเละกัน  จบอย่างมีความสุข เป็นครอบครัวที่อบอุ่นเป็นพิเศษ 555