ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Bifidus] Majiwari no Yado "บ้าน" 2/2 [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, พฤษภาคม 23, 2019, 03:08:11 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

gigga

อากิคงเห็นพระเอกกับแม่มีอะไรกัน เลยคิดว่านี่เป็นการที่เธอจะได้ความอบอุ่นแบบพ่อในตอนเด็กล่ะนะ เลยมามีอะไรกับพระเอกในตอนนี้ นี่คือที่ผมคิดอ่ะนะท่าน

ก็ยังงงอยู่เลย แต่ก็พอเข้าใจในตัวละครนะ อากิก็รักพระเอกแต่แสดงออกไม่ถูกงี้อ่ะ แต่พอเห็นแม่มีอะไรกัน ก็คิดว่าเป็นการแสดงออก ทำให้อากิตัดสินใจมีอะไรด้วย กลายเป็นฝ่ายชายนี่เป็นคนเติมเต็มส่วนที่ขาดของบ้านนี้แหละนะครับ

Liftzthekop

อากิเหมือนขาดความอบอุ่นรอคนมาเติมเต็มอ่ะ

อากิเปิดใจได้แม่ก็ดีใจด้วย ได้ร่วมวงเพิ่มอีกคน 5555

tiw2

ดูเเล้วน่าจะได้คนลูกด้วย เเต่คงไม่ถึงกับ swing คู่ เพราะดูเน้นความสัมพันธ์มากกว่าให้ได้เเม่ลูกเหมือนเรื่องอื่น

abotmod

แม่อยากช่วยลูกแนวนี้ต้องควบ2ประจำ edit ไปไปมามา สรุปแล้ว พระเอกกำไร  ::Yes!::

Exllector

ตกลงแม่คงอยากได้ใครซักคนที่มาดูแลแล้วเห็นว่าอากิกล้าเข้าใกล้ด้วยแต่ก็คงยังเดาไม่ได้ว่าอากิคิดยังไงกันแน่

สรุปก็คงเป็นรักแรกของอากิแต่ดูแล้วแม่จะถอยให้รึเปล่าเพราะจบแบบนี้มันเปิดกว้างมาก

KickHopper

อากิก็แค่ต้องการความอบอุ่นแบบพ่อ จากเจ้าหนุ่มตากฝน นั่นเอง

จบแบบสั้นไปหน่อยแหะ เลยไม่รู้เลยว่า อะไร คือปมจริงๆ ที่อากิ ไม่กล้าเข้าใกล้ ผช เพราะพ่อเสีย งั้นหรือ งง

Banjung2

จากการคิดเห็นของผม คิดว่าแม่คงจะเหงาเลยต้องการหาผู้ชายสักคนมาช่วยคลายเหงา

พวกเธอทั้งสองคนคงมีส่วนที่ขาดหายไปในชีวิตมั้งครับเลยต้องการบางคนมาเติมเต็ม

PEE WAII

แค่เปิดมาก็สนุก เหมือนแม่ต้องการคนช่วยปลดปล่อยระหว่างตัวเองกับลูก

อ่านจนถึงตอนท้าย เข้าใจเลย แม่น่าจะต้องการให้ลูกได้ปลดปล่อยตัวเอง แต่ก็อยากให้สนองความต้องการของแม่ด้วย ยอมให้ลูกเป็นที่หนึ่ง ส่วนแม่เก็บคก

numkrieng

::Glad:: ต้องส่งโสมไปบำรุงพระเอกแล้วนะ สงสัยจะต้องรับศึก 2 ด้าน

ได้ทั้งผัวทั้งลูกเขยในคนเดียวกัน จบแบบมีความสุข

patrict

แหม รุกก่อนเลยด้วยแฮะ แบบนี้เปรมแน่ๆ

สุดท้ายแม่คงอยากให้ลูกคุ้นเคยกับผู้ชาย บวกเหงา เลยพาหนุ่มมาแสดงความรักต่อหน้าให้คุ้นเคย พอลูกได้แฟนสุดท้ายก็ไม่แจม
แต่ระยะยาวต้องจัดสามคนแน่ๆ

muramasa masamune

สรุป ไครเป็นนางเอกแม่หรือลูก เนี้ย

แม่เสียสละให้ลูกแฮะ

izezanova027

คิดว่าไม่น่ามีอะไรหักมุมนะ ก็คงได้ทั้งแม่ทั้งลูก แล้วก็อยู่ด้วยกันยาวๆ

เหมือนมันจบไม่สุดยังไงไม่รู้ หรือตัวผมคาดหวังอะไรนอกจากนี้หว่า 55

top314007

ผมว่าแม่นี้จะเอาพระเอกมาแทนสามีนะ  ::Dizzy::
ส่วนลูกสาวคงเอามาแทนพ่อนะ  ::JubuJubu::

Edit ทำแม่ไม่เขาไปร่วมวงด้วยละขัดใจอะ 555
แต่ว่ามันจบส้นไปหน่อยนะคับมันเหมือนขาดอะไรๆไปนีละ

Dark-Gaim

ต่อจากที่ตอบตอนหนึ่งละกันนะท่าน

ตอนแรกนึกว่าคนพ่อแบบมีเรื่องราวมากกว่านี้ในเรื่องอีกนะครัเนี่ย แต่สรุป แต่คุณลูกสาวขาดความอบอุ่นเองแฮะ

เอาจริงเหมือนจะจบแบบมีภาคต่อเลยนะครับเนี่ย คุณลูกได้เจอรักแรก ส่วนแม่มีห้ามใจไม่ร่วมด้วย เป็นเรื่องดเีเกินคาดจริงๆครับ

itschelsea11

การที่อยู่กัน 2 คนแม่ลูก คนเป็นแม่ย่อมเหงาน่าดู ส่วนลูกที่เคยติดพ่อก็เหมือนขาดความอบอุ่นไป
พอมีพระเอกเข้ามาแล้วดูเป็นคนที่สามารถเข้ากับลูกได้ ตัวแม่เองก็อยากจะรั้งพระเอกไว้สุดกำลัง เพื่อให้มาเป็นทั้งสามีและพ่อของลูก แต่ใครจะรู้ว่าสุดท้ายแล้วลูกสาวเองอยากจะได้แค่พ่อจริงหรือป่าว

สุดท้ายก็เป็นรักแรกของลูก และแม่ก็คือแม่ สละให้ลูกได้ทุกอย่าง