ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Cuvie] Minna Nakayoku Zenpen แฟนจำเป็น ตอนที่1[แปลไทย By HypN♥s]

เริ่มโดย HypN♥s, กันยายน 23, 2019, 06:26:33 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

HypN♥s

ได้ชื่อเรื่องภาษาไทยแล้ว คุณniceanglev ตั้งชื่อให้ว่า "แฟนจำเป็น"
เรื่องนี้มีทั้งหมด 2 ตอนโปรดติดตามครับ

คำถาม: ท่านคิดว่าเรื่องนี้จะจบลงอย่างไร
เงื่อนไขผู้ที่จะขออ่าน
1. ให้ตอบคำถามเพื่อขออ่าน และให้ Edit หลังจากอ่านจบว่าท่านคิดเห็นเป็นอย่างไร (ไม่จำกัดเวล)
2. ให้เม้นท์เป็นเรื่องเป็นราว ใครเม้นทืไม่เป็นเรื่องเป็นราว โดนแบนทันที (การพิจารณาขึ้นอยู่กับดุลพินิจของตัวผมเอง)
3. ห้ามเม้นท์มักง่ายเช่นคำว่า "ขอบคุณครับ","แนวนี้ขออีก", "ภาพสวย","แปลดี", "ชอบมาก"หรืออะไรที่ไม่เกี่ยวกับเนื้อหา

1-5

\
6-10

11-15
** ให้ตอบคำถามเพื่อขออ่าน และให้ Edit หลังจากอ่านจบว่าท่านคิดเห็นเป็นอย่างไร

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

powerslam

เหมือนว่าหลานสาวปลอมตัวมาหรือเปล่าเนี่ย ::Hmmm::

>>>> เหมือนน้องเขาจะมีแผนอะไรที่มัน ลึกลับ ซับซ้อน ซ่อนเงื่อน สะเทือนใจ เอาไว้ตอนหน้าหรือเปล่า 555+
X-Only Fever ของเค๊าดี จริง จริง

thai4id

มีแบบนี้ด้วย จัดมาเลยซิครับ จะรออะไร

น่าจะเอาไปอวดกันจริงๆ แต่พระเอกน่าจะเอาสดนะ
อะไรๆ ก็กู

oakvanilla

ตกใจเลยจ้า ส่งมายั่วแบบนี้เลยหรอ แต่เนื้อเรื่องตอนแรกอ่านแล้วงงๆไปหน่อย

ทำไมมีถ่ายรูปหรือตอนสองจะปูมาให้ไปกับหลานหรอ?

yopern

เด็กมันยั่วขนาดนั้นก็ต้องจัดสิครับรออะไรอยู่ เดี๋ยวเขาขึ้นหัวพอดี จัดหนักๆให้เด็กมันดู

edit เดี๋ยวต้องมีจัดหลานสาวกันมั่งล่ะ น่าจะมีแฟนเด็กสองคนแน่

kenata

- คุณหลาน อยากให้ คุณน้า มีครอบครัว สักทีเลยแนะนำเพื่อนให้
- คุณเพื่อน สงสัย จะชอบสายคุณลุง แหงๆ
- คุณน้าเอ็ง ก็จัดเลยสิ รออะไรอยู่

edit : เอ มีแวว จะเป็นแนวเก็บแต้ม กับหนุ่มๆ แหงๆ ไม่ก็ยั่ว ให้คุณหลาน ตบะแตก

gojira

เดาผิดแฮะนึกว่าหลานสาวปลอมตัวมา
แอะส่งให้หลานสาวมีตอนหน้าอีกแฮะส่งสัยได้หลานอีกคนแน่ๆ

ipor

คำถาม: ท่านคิดว่าเรื่องนี้จะจบลงอย่างไร

ตอบ...เดินเข้าห้องมาแบบนี้ ถอดแล้วถ่ายมาให้ดูก่อนแบบนี้ จัดก่อนครับ ห้องตัวเองไม่ต้องกลัวกล้อง ส่วนหลังจากจัดเสร็จก็คุยต่อได้เลย คบเด็กเหมือนยาอายุวัฒนะ

หลังจากอ่านจบ ขอชมก่อนว่าผู้วาดเรื่องนี้ใส่รายละเอียดของถุงยางมาให้เห็น ซึ่งดีมากไปเลย
ตอนจบนี่ ผมว่า เธอน่าจะมาีอะไรหรือข้อตกลงกับหลานสาวไว้ก่อนหรือเปล่า รูปทัรเหมือนถ่ายอวดประมาณนั้น

ลองดูตอนหน้าว่าจะมีหักมุมหรือเปล่า

MADAOO

จะว่าไป ไม่ได้เห็นงานแปลจากอาจารย์Cuvieมาซักพักใหญ่ๆแล้วนะครับเนี่ย หรือผมไม่ค่อยได้ตามงานแปลไทยเองกันละเนี่ย(ฮา)
     ส่วนเนื้อเรื่อง เห็นบอกมีสองตอนใช่มั้ยครับ ตอนแรกผมว่าคงไม่พ้นได้กับเพื่อนของคุณหลานหรอกครับ แต่ตอนสอง คงมีคุณหลานมาด้วยแน่ๆเลย เพราะตัวเอกของเรายังอาลัยอาวรณ์กับหลานสาวตัวเองอยู่เลย (ฮา)

ผมก็ไม่ค่อยได้แปลของCovie เหมือนกันนะ(ถ้าผมไม่แปลก็คงไม่น่าจะมีใครแปล)  ::DayDream::
ลองติดตามตอนต่อไปว่าจะจบลงยังไง

MooOon

เอาตรงๆ ชอบพระเอกเเนวนี้ ไม่ใช่มาเขินมาโง่

ผู้หญิงกว่าจะกล้าจนยอมมาหานี่ต้องใจหินขนาดไหน

นางเอก เพื่อนหลานก็น่ารักขนาดนี้ ขอเเค่ไม่มี

หักมุมก็พอ จบสวยๆ ที กลัวจะจบไม่สวยกับตอนที่2จัง

ชื่อเรื่อง......ขอคิดก่อน 555+

โปรดติดตามตอนต่อไปว่าจะหักมุมหรือเปล่า
แต่ว่า "ชื่อเรื่อง......ขอคิดก่อน " น่าสนใจดีนะ ตั้งชื่อได้แปลกดี 
::Oops::

----------------------------------------------

ใจเย็น ท่าน 555+ หมายถึง ขอคิดก่อนตามที่บอกจริงๆ 555+

จากที่ดู ผมขอเเค่ตอน2จบดีๆก็พอ เหมือนสาวคนนี้ รักพระเอกจริงๆป่าวก็ไม่รู้

ทำไมผมคิดว่าคนที่รักพระเอกจริงๆ คือหลานพระเอกก็ไม่รู้ เหมือนเพื่อนหลานพระเอก

มานอนกับพระเอกเพื่อให้หลาน รู้สึกหึง เเล้วตอน2 ไปจบกับหลานหรือป่าว

วั้นชื่อเรื่อง........รักหึงหวงที่สมหวัง  ของเรา3คน......... เปงไง ชื่อโอเคไหม ^^

ชื่อนี้ถ้าตอนที่2 คนหลานชอบพระเอก

จริงๆ เเล้วมาได้กับพระเอกเพราะหึงพระเอกก็คิดว่าโอเคนะ ผมเดาจากรูปตอนจบ

เดาว่าตอน2 หลานสาวน่าจะมีได้กับพระเอก 555+

มีคนตั้งชื่อเรื่องได้ถูกใจไปแล้ว ของท่านยาวไปหน่อยน่ะ เดี่ยวคอยติดตามพุธนี้ละกัน ว่าตอนจบเป็นไง
ปล.เรื่องชื่อเรื่อง ผมมุกน่ะ
  ::Grimace::

niceanglev

เอ๋ มันแปลกๆ เรื่องนี้ต้องมีเงี่ยนงำ เด็กสาวต้องการมีแฟน เพื่อจะได้มีไรกัน เนี่ยนะ เดี๋ยวต้องมีหักมุมแน่

Edit ถ่ายครึ่งหน้าแบบนี้ หลานมีรึจะจำไม่ได้ งานนี้หลานอาจจะมายั่วแทนอีกคน

ส่วนชื่อเรื่อง แฟนจำเป็น

ชื่อเวิร์คเลยนะเนี่ย ขอใช้ชื่อนี้เลยละกัน ขอบคุณครับ

nekki

ผมว่าจัดเพื่อนก่อนแล้วตอนสองค่อยจัดหลานต่อ

เออ จบเรื่องแบบผูกปมอีกแล้วคิดว่า หลานคงไม่รู้เรื่องด้วยหลอก เพื่อนเลยถ่ายไปยั่วแทน ตาหน้าเป็นคราวของหลานซินะ

keatmano

มายั่วถึงที่ ก็คงเสร็จเรียบร้อย ... แต่หลังจากนั้น อาจไม่ได้เป็นแฟนกัน ... คุณหลานอาจกลับมาทำให้คุณอาไขว้เขวก็ได้ ... สงสัยจะไปในแนวนี้มากกว่า  ::Hmmm::

ท่าทางคุณหลานน่าจะเข้ามาวอแวในตอนหน้าแหงม ๆ ... คุณอาจะทำยังไงเอ่ย  ::HoHo::

แมงโก้ส้นตีน

วางแผนอะไรกันรึเปล่า สองสาวนี่น่าสงสัยแหะ  ::Thinking::

เอาแล้ว เพื่อนสาวจอมวายร้าย หลอกเอาน้ายั่วเพื่อนสาวรึเปล่า  ::Evil::

Ascobric007

มาแนวไหนกันแน่ หรือถูกส่งมาลองเชิง จริงๆแล้วหลานสาวอาจจะลองใจน้าก็ได้นะ สงสัยอาจจะมีเบื้องหลัง เช่นหลานสาวไปแย่งผู้ชายมาจากหล่อน เลยตามมาแก้แค้น คิดไปได้นะเรา