ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ติวรักนักถ่ายรูป 1

เริ่มโดย BSZ, พฤษภาคม 17, 2020, 01:43:41 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

BSZ

ขอบอกไว้ก่อนนะครับ เรื่องนี้เป็นแนวโรแมนติกสดใส เรื่องราวจะค่อยเป็นค่อยไป ผมจะไม่เร่งรีบหรือเร่งเร้าตัวละครจนมากเกินไป ทุกอย่างจะเป็นไปตามอารมณ์ ความร้อนแรงค่อยๆเพิ่มขึ้นเรื่อยๆตามลำดับ ตามแนวโรแมนซ์-สดใสอย่างที่บอกครับ
———————————————

ณ โรงเรียนประจำจังหวัดแห่งหนึ่งในภาคตะวันออก นนเด็กหนุ่มรูปร่างผอม,สูงผิวสองสีในชั้นเรียนมัธยมศึกษาปีที่6กำลังไล่ดูรูปในกล้องสุดโปรดของตัวเองไปภายหลังกินข้าวกลางวันเสร็จในช่วงเวลาพักกลางวัน ก่อนที่จะเก็บกล้องลงไปเมื่อ ครูองุ่น คุณครูวิชาภาษาอังกฤษเข้าห้องเรียนมาพร้อมประกาศคะแนนquizหรือสอบย่อยจากคลาสเรียนสัปดาห์ที่แล้ว
ครีม เด็กสาวหุ่นดี ผิวขาวเนียน แต่แอบซ่อนรูปชั้นม.6หัวหน้าห้อง ได้คะแนนquizเต็มอีกครั้ง 20/20 ตามประกาศของครู ในขณะที่นน ได้คะแนนเพียง3/20 ซึ่งถือว่าต่ำที่สุดในชั้นเรียน หลังประกาศผลคะแนนเสร็จ ครูองุ่นจึงได้พูดชื่นชมนักเรียนที่ทำคะแนนได้ดี โดยเฉพาะครีม ที่ทำคะแนนได้สูงสุดของห้องมาโดยตลอด ก่อนจะร่ายยาวถึงนักเรียนที่ได้คะแนนต่ำ โดยเฉพาะนน "สำหรับนักเรียนที่ได้คะแนนต่ำขอให้ตั้งใจมากขึ้นกว่านี้ด้วย อีกประมาณเดือนครึ่ง เราจะสอบปลายภาคเรียนที่1กันแล้ว ตอนนี้คะแนนเก็บของพวกเธอยังน้อยมากอยู่ ถ้าไม่ตั้งใจทำสอบปลายภาคให้ดี อาจจะทำให้ตกได้ ซึ่งจะมีผลต่อการยื่นคะแนนเข้ามหาวิทยาลัยในอนาคต" นนฟังแบบเซ็งๆก่อนจะเรียนให้จบๆชั่วโมงไป เพราะในใจกำลังนึกถึงการไปถ่ายรูปเล่นที่กำแพงหลังโรงเรียนเรียน ที่มีภาพกราฟิตี้ โดยรุ่นพี่ที่จบไปแล้วมาฝากผลงานไว้ที่กำแพงด้านหลังโรงเรียน ก่อนหมดเวลาเรียน ครูองุ่นได้เรียกครีมเข้าไปคุย ซึ่งนนที่อยู่หลังห้องไม่ได้สนใจอะไรอยู่แล้ว ก่อนที่ครูองุ่นจะเอ่ยออกมากับครีม "พูดตรงๆนะครีม ครูไม่รู้จะทำยังไงกับเจ้านนมันแล้ว ถ้าปล่อยแบบนี้มีหวังเจ้านนมันได้ตกแน่ๆ พ่อกับแม่เขามาคุยกับครูว่าเป็นห่วงนนมาก กลัวจะเรียนไม่จบ ไม่ได้เข้ามหาวิทยาลัย ถึงขนาดจะยอมจ่ายเงินแพงๆจ้างให้ครูติวมันส่วนตัว แต่ครูปฏิเสธไป เพราะต้องกลับไปดูแลลูกที่ยังเล็กอยู่ทุกเย็น ครีมในฐานะหัวหน้าห้อง เธอพอจะมีวิธีช่วยนนมันบ้างไหม" ครีมฟังอยู่ครู่หนึ่งก็พูดขึ้นมาว่า "หนูจะขอลองไปพูดกับนนดูค่ะ หนูจะลองติวให้เขาเอง หนูก็ไม่อยากให้เพื่อนในห้องต้องเรียนไม่ผ่านด้วยค่ะ" "ขอบใจหนูครีมมากนะ ยังไงเรื่องมหาวิทยาลัยที่ครีมอยากเข้า ครูจะช่วยเต็มที่เลยนะจ๊ะ อ่อ อีกเรื่องนึง พ่อแม่ของนน เขาเคยพูดว่าถ้ามีใครช่วยติวจนนนทำคะแนนหรือเกรดขึ้นมาดี ไม่ตก จะช่วยเรื่องค่าใช้จ่ายในการไปเรียนต่อมหาวิทยาลัยเต็มที่ ยังไงครูจะลองคุยกับพ่อแม่นนดูให้นะ เขาน่าจะอยากช่วยคนที่ช่วยเหลือลูกเขาอยู่แล้ว" ก่อนที่ครีมจะตอบ "ขอบคุณมากค่ะครูองุ่น ยังไงหนูจะพยายามช่วยนนเต็มที่ค่ะ"
ครีม หญิงสาวหัวหน้าห้องที่เรียนเก่งมาตลอด จริงๆแล้วที่บ้านฐานะไม่ค่อยดี ที่บ้านทำเกษตรแบบพอมีพอกินไปวันๆ ไม่ได้ร่ำรวยแบบลูกคนอื่นๆ การส่งลูกมาเรียนโรงเรียนประจำจังหวัดได้ก็ถือว่าเป็นสิ่งที่ดีที่สุดที่จะทำให้ลูกได้แล้ว" ซึ่งครีมตระหนักถึงข้อนี้ดี จึงพยายามตั้งใจเรียนเต็มที่เพื่อหวังชิงทุนมหาวิทยาลัยดังๆในประเทศให้ได้ ซึ่งครูในโรงเรียนก็ช่วยเธอเต็มที่ ด้วยความเป็นเด็กเรียน ขยัน เรียบร้อย แต่ถึงอย่างนั้น เธอเองก็มีความกังวลในค่ากินอยู่ ว่าถ้าได้ทุนเรียนจริงๆแล้ว จะกินอยู่ยังไง ซึ่งถ้าพ่อแม่นนช่วยจริงๆคงจะดีไม่น้อย พอมาคิดดูทำให้ตอนนี้เธอรู้สึกมีความหวังขึ้นมาแล้ว ก่อนจะขึ้นรถสองแถวกลับบ้านไป
นน หลังจากหมดเรียนของวัน ก็เอากล้องตัวโปรดไปถ่ายรูปเล่นตามที่ตั้งใจไว้ ก่อนจะกลับบ้านเอารูปลงคอม พร้อมแต่งรูปเล่นในคอมจนดึก

วันถัดมาในตอนเช้า ครีมรีบมาโรงเรียนเพื่อหวังจะเข้าไปคุยกับนน เมื่อมาถึงเห็นนนกำลังถ่ายดอกไม้ในโรงเรียนอยู่ด้วยความตั้งใจ ขมักเขม่น จึงรอให้ถ่ายเสร็จ ก่อนจะเข้าไปคุย "นน ครีมขอคุยอะไรด้วยหน่อยสิ" "มีอะไรเหรอครีม ว่ามาเลย เราขอถ่ายรูปต่อไปด้วย คุยไปด้วยนะ" ก่อนที่ครีมจะถามกลับ "นนอยากเข้ามหาวิทยาลัยคณะอะไรเหรอ อยากเรียนต่อด้านไหน"
นน: "ไม่รู้อ่ะ เข้าอันไหนได้ก็เข้าอันนั้น ถ้าเข้าไม่ได้ก็ไม่เรียน เราอยากเป็นช่างภาพ"
ครีม: "เราเข้าใจนะว่าเธอชอบถ่ายรูป แต่ก็ควรเรียนให้จบปริญญาตรีนะ จะได้มีทางเลือกให้ชีวิตด้วยไง ปริญญาเดี๋ยวนี้มีหลักสูตรการถ่ายภาพด้วยนะ หรือจะเรียนนิเทศเผื่อจบมาจะได้ทำงานด้านข่าว ใช้สิ่งที่ชอบทำอาชีพได้"
นน เริ่มสนใจ แต่ยังคิดว่าเป็นเรื่องยาก ก่อนพูดขึ้นมา: "อย่างเราสอบที่ไหนคงไม่ติดหรอก คะแนนเรียนจะผ่านรึป่าวยังไม่รู้เลย"
ครีม: "เราจะติวให้เธอเอง แค่ตั้งใจเรียนเธอก็จะสอบผ่านได้"
นน: "ไม่เอาอ่ะ เราไม่อยากเรียน เราอยากถ่ายรูปเล่นมากกว่า"
ครีม นึกไม่ออกว่าจะพูดกับนนยังไงต่อ จึงโน้มตัวลงมาดูดอกไม้ที่นนกำลังถ่าย นนที่กำลังซูมถ่ายดอกไม้อยู่ถึงกับผงะ เพราะครีมก้มลงมาแบบไม่ทันระวังตัว ทำให้คอเสื้อนักเรียนที่ครีมมักจะใส่ตัวใหญ่หลวมๆ ตกลงมาจนเห็นทั้งเนินหน้าอกอวบ รวมทั้งร่องขาวเนียน
ครีมปกติเป็นคนหน้าอกใหญ่อยู่แล้ว มีขนาดถึงคัพC จึงมักใส่เสื้อนักเรียนตัวใหญ่ เพื่ออำพรางขนาดของตัวเอง บวกกับหุ่นของเธอที่ผอมเพรียว หน้าท้องราบเรียบ ทำให้ไม่มีใครรู้ว่าจริงๆแล้วขนาดหน้าอกของเธอล้ำไปกว่าเพื่อนวัยเดียวกันค่อนข้างมาก
นนถึงกับอึ้งกับภาพตรงหน้า มือเลื่อนไปซูมภาพตรงหน้าอย่างไม่รู้ตัว ก่อนจะกดชัตเตอร์ลงไป1ครั้ง ครีมเมื่อดูดอกไม้ตรงหน้าสักพักก็เงยตัวขึ้นมาคุยกับนนต่อ "นนลองเอาไปคิดดูก่อนสักวันนึงนะ ครีมจะถามอีกทีเย็นนี้ ลองไปคิดถึงอนาคตตัวเองดู ว่าอยากทำอะไร" นนที่กำลังมองภาพที่ถ่ายเมื่อสักครู่นี้ น้องชายถึงกับตั้งตรงขึ้นมา จนไม่กล้าลุก จนครีมต้องถามว่าดูรูปดอกไม้อยู่เหรอ เป็นยังไงบ้าง ได้ฟังที่ถามไปไหม พร้อมจะเข้ามาดูรูปที่หน้าจอกล้อง จนนนต้องรีบปิดกล้องแล้วบอกได้ๆ เราขอคิดดูสักวันนึง เย็นนี้จะให้คำตอบนะ
นนรีบไปเข้าห้องน้ำที่ตึกเรียนก่อนจะเปิดกล้องขึ้นมาดูรูปเมื่อกี้อีกครั้งนึง พร้อมแทบไม่เชื่อสายตาตัวเองถึงเนินอกที่อวบอิ่ม ร่องนมที่เนียนของครีมว่าจะซ่อนรูปได้ถึงเพียงนี้ จนเผลอคิดอยากที่จะถ่ายรูปครีมมากกว่านี้ ก่อนจะทำให้น้องชายหายแข็งในห้องน้ำ ด้วยรูปที่ถ่ายมา

หลังจากเรียนจบวัน ครีมก็มาถามนนอีกครั้ง ว่าจะยอมให้เธอติวหนังสือไหม นนจึงถามกลับว่า"งั้นเราขออะไรอย่างนึงได้ไหม"
ครีม: "นนจะขออะไรเหรอ"
นน: "เราขอให้เธอมาเป็นนางแบบให้เราได้ไหม คือเราไม่ค่อยได้ถ่ายรูปคนน่ะ อยากจะฝึกฝีมือการถ่ายภาพคนให้เยอะกว่านี้หน่อย"
ครีม: "ได้สิ นึกว่าเรื่องอะไร แต่เราไม่ค่อยมีชุดสวยๆเลยนะ"
นน: "ไม่เป็นไร เรื่องชุดเราจัดการเอง แค่เป็นนางแบบให้เราก็พอแล้ว แต่เธอห้ามปฏิเสธชุดที่เราจะขอให้ใส่ทุกชุดนะ รวมถึงท่าโพสต์ที่เราบอก คือเราอยากทำตาม วิธีถ่ายที่ได้อ่านมาน่ะ"
ครีม: "อ่ะ อ่อ ได้สิ" ครีมรับปากไปพลางคิดว่าคนอย่างนนคงไม่มีอะไรแผลงๆอยู่แล้ว
ก่อนจะนัดแนะเวลาติวหนังสือกันในวันเสาร์นี้ ทั้งคู่จึงแยกย้ายกันกลับบ้าน

xonly-1786

ขอบคุณมากครับ เริ่มได้แบบค่อยเป็นค่อยไป น่าติดตามครับ

ผู้เฒ่าเซราะกราว

หนุ่มนนสนใจแต่เรื่องถ่ายรูปไม่ได้สนใจเรื่องการเรียนเลย ทำให้คุณพ่อคุณแม่ของนนต้องมาขอให้ช่วยติวให้แต่คุณครูก็มีภาระเรื่องลูกน้อย จึงมาขอให้ครีมช่วย นนตอนแรกก็ปฏิเสธแต่พอได้เห็นร่องอกของครีมก็เลยเปลี่ยนใจ แต่มีข้อแลกเปลี่ยนให้ครีมช่วยเป็นนางแบบให้ตามข้อแม้ของนน และนี่ก็คงจะเป็นจุดเริ่มต้นให้ครีมได้ติวรักกับนน งานนี้นนได้เก่งทั้งความรู้และความรักแน่ๆเลย น่าจะได้ติวกันจนเรียนจบมหาวิทยาลัยล่ะมั้ง....อิอิ

Tom525218

เนื้อเรื่องค่อยเป็นค่อยไปดีเลยครับ รู้ที่มาที่ไป อย่าบอกนะว่านนจะถ่ายรูปนู้ดด้วย

morekung

แค่เริ่มเรื่องก็น่าสนใจแล้ว นนจะมาแบบไหนนะถึงครีมจะยอม

BSZ

อ้างจาก: xonly-1786 เมื่อ พฤษภาคม 17, 2020, 01:54:15 หลังเที่ยง
ขอบคุณมากครับ เริ่มได้แบบค่อยเป็นค่อยไป น่าติดตามครับ

นั่นแหล่ะครับ ผมต้องการเรื่องที่ค่อยเป็นค่อยไป มีเรื่องราว ความเป็นมาของตัวละคร

BSZ

อ้างจาก: ผู้เฒ่าเซราะกราว เมื่อ พฤษภาคม 17, 2020, 02:03:16 หลังเที่ยง
หนุ่มนนสนใจแต่เรื่องถ่ายรูปไม่ได้สนใจเรื่องการเรียนเลย ทำให้คุณพ่อคุณแม่ของนนต้องมาขอให้ช่วยติวให้แต่คุณครูก็มีภาระเรื่องลูกน้อย จึงมาขอให้ครีมช่วย นนตอนแรกก็ปฏิเสธแต่พอได้เห็นร่องอกของครีมก็เลยเปลี่ยนใจ แต่มีข้อแลกเปลี่ยนให้ครีมช่วยเป็นนางแบบให้ตามข้อแม้ของนน และนี่ก็คงจะเป็นจุดเริ่มต้นให้ครีมได้ติวรักกับนน งานนี้นนได้เก่งทั้งความรู้และความรักแน่ๆเลย น่าจะได้ติวกันจนเรียนจบมหาวิทยาลัยล่ะมั้ง....อิอิ

ใช่ครับแก่นเรื่องหลักๆเลยครับ ผมก็อยากทำให้เป็นซีรี่ย์ยาวๆ แต่ไม่รู้จะไปถึงไหม

BSZ

อ้างจาก: Tom525218 เมื่อ พฤษภาคม 17, 2020, 02:54:18 หลังเที่ยง
เนื้อเรื่องค่อยเป็นค่อยไปดีเลยครับ รู้ที่มาที่ไป อย่าบอกนะว่านนจะถ่ายรูปนู้ดด้วย

ผมพยายามคุมโทนไม่ให้ดาร์ค อยากให้เป็นแนวสดใส แต่ก็ต้องรอดูต่อไปครับ

freedom-more

มาอีแบบนี้เข้าทางเลย เสือซ่อนเล็บนี่หว่านายนนท์ 55

Nostradamus

เป็นอีกแนวที่น่าอ่านมาก จะติดตามครับ

Popeye5555

แนวหวานๆ แบบนี้ ขอเสพยาวๆ เลยนะครับ

midnightblusie

ดำเนินเรื่องดีครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ

aunsoiton

เรื่องนี้น่าสนใจมากมากเป็นแนวที่ชอบ เรื่องแบบนี้ค่อยเขยิบความสัมพันธ์อ่านแล้วฟินแน่นอน

subjang

เบาๆ ใสๆ ก็ดีเหมือนกันครับ ดูมีเรื่องราวมากกว่า

otsubasa-k

โอ้.....เด็กน้อยหัดถ่ายนม....เอ้ย...ถ่ายรูป

ติดตามๆครับ