ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

นายโทนชวนคุยกันเบาๆ หลังร้านคาราโอเกะ !!! กระทู้นี้ 48 ชั่วโมงครับผม

เริ่มโดย ΜoNoTΩИ∑ ★★★, กันยายน 16, 2020, 10:54:49 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

myfino262903

ตั่งกระตอนแรกเลยครับ เพราะช่วงนั้นไม่รู้จะอ่านอะไรของใครดี เพราะเรื่องก้อยก้อรอแล้วรออีก พี่นักแต่งเค้าคงงานแยะเลยไม่มีเวลามาลงต่อ เลยลองเข้าร้านแก๊ะดู พอได้อ่านมาเรื่อย ใช่ครับเหมือนชีวิตในช่วงนั้นเลย ช่วงที่ใช้ชีวิตนักศึกษา วท.ของอาชีว ได้เที่ยวร้านเก๊ะ ได้เด็กร้านเก๊ะ ได้เด็กช่างสาว ได้ฟันสาวพาณิชย์ และในเวลาเดียวกันบังคบซ้อนแม่ม่ายลูกหนึ่งอีก ถือได้ว่าช่วงเวลานั้นพีคมากครับ แต่อย่างที่บอกหลังจากนั้นไม่เหลือใครเลย ในยุคนั่นมือถือ ถือว่าหรู่ใครมีแบบรุ่นใหม่พึ่งออกมานะ แหม่งโคตะระเท่อ่ะบ้านรวยว่ะ ไรป่ะมานเนี้ย ส่วนตัวผมนะช่วงนั้นมีปัญญาแค่ เคียวซีล่าฝาพับครับกับ 3310 รุ่นนี้เด็ดนะเปลือกหาง่ายและเปิดขวดเบียร์ได้ด้วย บอกเลยครับว่าในยุคนั้นอะไรมันก้อดูดีไปหมด แต่พอช่วงออกมาทำงานแล้วนี้สิ ....  นายโทนเขียนขึ้นมาโดนใจผมเลยครับเพราะเหมื่อนกับเราได่ย้อนไปอยู่ในยุคนั้นอีกครั้ง หรือไม่ก้อในบทความนี้เลย เขียนมามากแล้วยิ่งเขียนยิ่งเหมือนคนแก่นั่งเล่าความหลัง แต่ถึงจะแก่แต่ก้อมีไฟนะครับ 555 ลงว่างจำหน่ายเมื่อไหร่ อยากได้เก็บไว้สักเล่มหนึ่งครับ พร้อมลายเซ็นต์เลยนะครับ  ขอบคุณครับที่ผลิตผลงานมาให้อ่านแบบที่มาจากชิวิตจริง ตัวละครมีจริง และยังแสดงจริงไม่มีตัวแสดงแทนอีก ขอบคุณครับ

แฟ๊ต บอย

"เข้ามาตั้งแต่เปิดร้านวันแรกเลยครับ ผ่านมาแถวโค้งต้นตาลเห็นเปิดร้านใหม่เลยเข้าไปนั่งดู บริการดี ประทับใจเสียอย่างเดียวไม่เปิดทุกวันบางทีก็ต้องรอ3-4วันค่อยเปิดร้านแต่ยังไงก็ยังเป็นลูกค้าร้านนี้ตลอดไปจนกว่าร้านจะปิด"
ปล.วันไหนผ่านมาแล้วร้านเปิดมีแฮงหลาย

brother1

ขอตอบตามตรงนะครับ ผมเริ่มอ่านครั้งแรกก็ตอนที่ 14 แล้ว(แต่ตอนนั้นท่านโทนเขียนถึงตอนที่ 27 แล้ว) เพราะเห็นชื่อเรื่องก็คิดว่าเนื้อเรื่องคงประมานว่าสาวๆร้านเกะคงจะแข่งกันหาลูกค้าอะไรแบบนี้ แต่พอลองอ่านแล้ว เฮ้ย.. ไม่ใช่อย่างที่คิดนี่ ก็เลยเริ่มอ่านตั้งแต่ตอนที่ 1 อ่านตั้งแต่ ทุ่มกว่าๆ จนจบตอน 27 ก็ ตี 3 กว่าๆพอดีครับ

thongdaeng_skk

eak1981

ผมเคยทำงานคาราโอเกะลักษณะแบบนี้มาก่อน
เลยอินตามครับ บรรยากาศเหมือนกันเป๊ะๆ

sanboston

ตอบคำถามเลย ผมว่าผมชอบตอนได้กับพี่หมิวนะมันเหมือนมี sex บวกด้วยความรัก บวกด้วยความหลง ไปด้วยกันแถมต้องแอบๆ ควา ตื่นเต้นมันเกินพิกัด  อีก ส่วนสามสาว มันมีเหมือนต้องยั้งใจไว้เพราะสถานะไม่ค่อยชัดเจน

ryu

ผมติดตามตั้งแต่ตอนแรกเลย ชอบตอนจัดการเจ้าหญิงน้ำแข็งครั้งแรก
แต่ใจแป้วตอนจบภาค1 เสียดายสุดๆ
และดีใจสุดๆที่มีภาคต่อๆมาครับ

donki

เริ่มตามตั้งแต่ตอนแรก ไม่คิดว่าจะตามติดมาอย่างยาวนานขนาดนี้ ชอบ น้องดาว แต่ก็ แอบ. FC น้องแก้ม รอเหมียวและ การกลับมาของ part 4 อยู่นะครับ

Sopun Jeekkee

ด้วยชื่อไรท์ก้อตามมาตั้งแต่บทแรกแล้ว แต่ขาดตอนไปช่วงหลังเพราะภารกิจ ขอกลับมาอีกที
จุดที่ชอบมากคือไรท์เอาบรรยากาศสมจริงให้เราคิดถึง

only1A

ติดตามาตั้งแต่ตอนแรกเลยนะ
บ้านผมอยู่ละแวกนี้ เลยนึกภาพตามตลอดๆ
ผมชอบบทพูด บทอารมณ์
ดูอิน ดูเข้าถึง ดีไปหมด

นายหิน ถาวร

::DookDig::ตั้งแต่ตอนแรก จนปัจจุบัน เข้าขั้นเสพติด ลงขายเมื่อไรบอกด้วยครับ น่าเป็นตำนานอีกเรื่องนึง

nanakung55

อ่านทุกตอนตั้งแต่เริ่มเปิดร้านเลยครับ  ชอบทุกตอน
ติดงอมแงมรอทุกอาทิตย์

kjui2519

เริ่มแานตั้งแต่ตอนแรกเลยครับ
รออ่านตอนเหมียวอยู่นะครับ น่าจะแป็นส่วนที่น่าสนติดตาม โดยส่วนต้วแล้ว ชอบที่ความหลากหลายครับ มีช่วงใช้ชีวิตด้วย ไม่หื่นเกินไป
ขอบคุณครับ

mnrie

เริ่มอ่านตั้งแต่ตอนแรก ๆ เลยครับ

อ่านแล้วรู้สึกอิน เข้าใจความรู้สึกนายโทนมาก ๆ

แล้วชอบลักษณะสไตล์การเล่า

ปกติผมจะอ่านข้าม ๆ หน่อย พวกบทบรรยายฉากต่อสู้ในเกมส์  เพราะผมไม่ค่อยอิน 555 55.

อาจจะใช้ตัวช่วยเป็นจินตนาการว่าเป็น Ragnarok แทน ก็พอเข้าใจครับ

ส่วนเรื่องสาว ๆ นี่ต้องบอกเลยว่า ชอบมาก 55555 น่ารักทุกคน พอเข้าใจเลยครับ เลยติดตามมายาว ๆ

frogfrog