ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

นายโทนชวนคุยกันเบาๆ หลังร้านคาราโอเกะ !!! กระทู้นี้ 48 ชั่วโมงครับผม

เริ่มโดย ΜoNoTΩИ∑ ★★★, กันยายน 16, 2020, 10:54:49 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ัuffa555

ที่ทำให้ยังติดตามมาเรื่อยๆ เพราะมันย้อนความหลังได้ดีมากเลยครับ
อ่านไปแล้วก็นึกถึงตัวเองสมัยยังคิดอะไรตื้นๆ แต่ตอนนั้นคิดว่าดีที่สุดแล้ว  พอผ่านมาได้ นี่กลับมาด่าตัวเองว่าทำไปทำไมวะทุกรอบเลย 555

dj.bird

เริ่มอ่านตั้งแต่ตอนแรกครับ อ่านแล้วเหมือนมีประสบการณ์ร่วม นึกภาพแต่ละคนออกเลย
ทุกวันนี้อ่านแล้วนึกคล้ายๆ สาวๆ ใกล้ตัวผมบางคน ด้วยรูปร่างหน้าตาที่บรรยายมา
และยังมีอีกหลายอย่างที่คล้ายๆกันครับ เลยทำให้น่าติดตาม และอิจฉาด้วยครับ 555
จะรอตามต่อไปครับ

lucipher666a

เนื้อเรื่องชวนนึกย้อนอดีตเพียงแต่ต่างกันที่ไม่เคยจัดทีละ3+แบบผู้เขียนมีแต่ตระเวนลุยไปทีละร้านละก็ร้านไหนก็จีบแค่คนเดียว ส่วนตัวชอบเจ๊หมิวสุดๆครับอยากมีพี่สาวแบบนี้บ้างงิ

occocc

ผมอ่านมาตั้งแต่ตอนที่เท่าไหร่จำไม่ได้ครับ แต่พออ่านข้ามๆไปแล้วรู้สึกเนื้อเรื่องน่าสนใจดีเลยเริ่มอ่านตั้งแต่ตอนแรกเลยครับ จากนั้นก็ไปไล่อ่านนายมังกรโดยเริ่มจาก รุ้งพลอย side story > เนื้อเรื่องหลัก > ova > แล้วก็ปิดด้วยคิราระ side story ครับ รออ่าน มืไล กับ อั้ม แล้วก็ ปาล์ม กระแต รสา ใบเฟิร์น และที่สำคัญ ฮิคาริ side story ครับ

็hunterzz

เริ่มอ่านตั้งแต่เห็นตอนแรกเลย แบบไม่ได้เปิดคอมมาเป็นเดือนละลองเปิดมาดู ลองอ่านหน่อยละกัน
โห หลังจากนั้นติดเลยครับ Fc มิ้นเหมือนเดิม เพิ่มเติมคือ เจ้หมิวกำลังจะแซง ชอบสุดคงเป็นตอนพาสาวๆมาทำอุด้งกิน อบอุ่นดี

Sirothon Ngamkulkrisri

medsay

::WooWoo::   fcเจ๊เตย ไม่ละเลยเจ๊หมิว  อยากหิ้วน้องมิ้น  อยากได้ยินเสียงดาว(คราง) อยากพุ่งหลาวใส่แก้ม เห้อ....ชอบทุกคน แต่  fc เจ๊เตยค๊าบบบบบ ผมแต่งงานกับเมียเพราะคุยแชทในqq นี่แหละ ผมประจวบ-เมียอุบล คบมา10 ปีถึงได้แต่ง 555 อ่านไปก็รำลึกความหลังไป ฟินดีครับ อ่านไปยิ้มไป ขอบคุณคับ

mewzira

ผมก็อยากจะบอกเหมือนเดิม ว่าชอบทุกเรื่อง อ่านทุกเรื่อง แต่อยากให้จบเป้นเรื่องๆ มากกว่า ครับ ตามอ่านแบบนี้มันปวดใจ ด้วยระยะเวลาลงประมาณนี้ ไม่รู้ อีก 10 ปี จะจบหมดทุกเรื่องไหมนะ นี่ยังไม่คิดว่า อย่างเรื่อง นายมังกร ทีี่ต้องมีเรื่องย่อย ของสาวๆแต่ละคนอีก ที่ก็ยังค้างๆ คาๆ รวมถึงเนื้อเรื่องหลัก ที่จะทำยังงัย ให้ ฮิคาริ กลับมาอยู่ในวงเมีย ทั้งที่เคยได้เป็นเมียมาแล้วอีก เอาจริงๆ ผมอายุ 40 กว่าแล้ว กลัวตายก่อน จะได้อ่านจบ ส่วน ร้านเกะ เอาจริงๆ ไคลแม๊ค ตอนนี้สำหรับผม มองว่าปัจจุบัน ผุ้ประพันธ์ มีครอบครัวแล้วหรือยัง และภรรยาตัวจริง คือบุคคลในเรื่อง คนใดคนหนึ่งหรือไม่ ปัจจุบัน สถานะสาวๆต่างๆเป็นอย่างไร จะจบอย่างไรนะ คือบางทีเหมือน เรื่องถูกเขียนให้ยืดยาวจนเกินงามไปนิด น่าจะกระชับ กว่านี้ซักหน่อย จบเป็นเรื่องๆ พอสมควร เพราะจะได้มีบทประพนธ์ใหม่ๆ หรือส่วนขยาย ที่ยัง มีอีกมากมายให้แต่ต่อไหมนะ แต่น่าจะไม่ยากแต่ดีขนาดนี้ ก็ฝากไว้เป็นข้อคิดแล้วกันนะครับ ยังงัยผมก็ยังติดตามต่อไปครับ ขอบคุณครับ

......

จริงๆแล้ว อยากรีบเขียนให้เสร็จ รีบลงเหมือนกันครับ

เพราะตอนต่อไปของ ริวกะ ผมเองก็อยากให้อ่านกัน

แต่ตอนนี้งานเยอะจริงๆครับ อ่ะฮือ เรื่องสามสาว นี่ย่อสุดๆแล้วก๊าบ

ขอบคุณครับทีติดตามเสมอมา

#โทน

napakon

หลงอ่านตั้งแต่ตนแรก แล้วก็โดนวางยาอ่านมาเรื่อยๆ ไม่มีเจตตนาเอาของไรท์ชวนให้ติดตามจริงๆ ปัจจุบันกลัวเมียคนไหนหรือ

cooking_gear

จริงๆเริ่มอ่านตอนซัก 6-7 ก่อนมั้ง แล้วค่อยๆกลับไปอ่านตอนแรก ก่อนจะกลายเป็นแฟนคลับ

มันยิ่งอินตรงที่อยู่แถวพระรามสามเหมือนกัน เลยจินตนาการใหญ่เลยว่า ตรงไหนบ้างวะ ::DookDig:: ::DookDig:: ::DookDig::

devilzoa

อ่านมาตั้งแต่ตอนแรกเลยเพราะก็เคยอ่านนิยายของนายโทนมาบ้างแล้ว ชอบตอนไหนงั้นหรอบอกไม่ถูกอะ อาจจะเพราะมันโดนทุกตอนเลยเข้าใจอารมนะ เพราะน่าจะช่วงอายุใกล้เคียงกัน พอเพลงมาภาพตามมาเลย555+

akine

audy11

เริมอ่านตั้งแต่แรกที่เทพโทนลงอะแหละครับ.   ...ชอบทุกตอนนะครับเพราะมันอ่านติดต่อกันทุกตอน # ทีมมิ้น