ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เธอ ฉัน และ เขา 3

เริ่มโดย ✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰, ธันวาคม 18, 2020, 01:22:22 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰

มีผู้อ่านท่านนึงถามว่าช่วงเวลาที่เราเล่าเป็นช่วงไหน มันเป็นช่วงตอนที่ เราอยู่ปี 4 และโทนอยู่ปี 2

ต่อจากตอนที่แล้ว

เกิดอะไรขึ้นกันนะ ทำไมไอ้เลวนั่นถึงกลิ้งลงไปแบบนั้น มันไม่เหมือนในหนังเลยนะ ที่ต้องแหกปากแล้วค่อยต่อยกัน ต้องร้อง เฮ้ยมึงหยุดแล้วค่อยซัดกัน ชีวิตจริงมันไม่เป็นแบบนั้นเลย

คนที่เรามองว่าแย่ในตอนแรก ทำไมเขากลับมาที่นี่ล่ะ ไอ้เลวนั่นพอตั้งตัวได้ ขำสบถ คำพูดหยาบคายต่างๆก็มาเต็มเลย ไอ้เหี้ย ไอ้สัด ไอ้แม่เ***   ลูกกะ***  คือเราไม่คิดว่าคนๆนึงมันจะขนคำหยาบมาพูดได้ขนาดนี้

โทนไม่พูดอะไรสักคำ เขาดึงเราออกทันที เราพึ่งรู้นะว่าเขาแรงเยอะมาก เราเจ็บที่ข้อมือจนร้องโอ๊ย โทนหันมามองบอกขอโทษ แล้วบอกให้เราวิ่งเข้าร้านสะดวกซื้อไป เราก็กล้าๆกลัวๆนะ แขนขามันแข็งไปหมด

ไอ้เลวที่คิดว่าเราขายตัวคนนั้นมันก็วิ่งมาหาโทนนะ ตอนแรกเราคิดว่าคงเห็นการตะลุมบอน กอดรัดฟัดเหวี่ยงกันไปมาหรือต่อยมั่วซั่วเหมือนที่เห็นเพื่อนๆเราต่อยกันเวลาเมา

แต่ไม่ใช่นะ โทนตั้งท่าอะไรก็ไม่รู้ มือเกร็งมือหงิกเหมือนกรงเล็บหมี ย่อตัวลงต่ำเหมือนจะโผไปข้างหน้าตลอดเวลา บอกตามตรงถึงเตยจะบอกว่าโทนเป็นนักยูโด แต่ยูโดมันเอามาใช้กับชีวิตจริงได้เหรอ เราก็ไม่แน่ใจ

แต่โทนทำให้เรารู้นะว่าทุกอย่างมันอยู่ที่ใจ ไอ้คนนั้นมันวิ่งมาหาโทน โทนทำท่าเหมือนจะพุ่งใส่ จนมันก็หยุดชะงัก แล้วเหมือนโทนรู้ว่าจะเกิดอะไรขึ้น โทนสไลด์ตัวเข้าไปถีบซึ่ง เราพอรู้ว่ามันเรียกว่า Backkick  ไอ้เลวนั่นจุกตัวงอ โดนก็ต่อยหน้ามันไปอีกครั้งจนล้ม

เราได้ยินเสียงปิดประตูรถเรามองไปตามเสียงที่ริวถนนเลยล่ะ เพื่อนของมันวิ่งเข้ามาอีกคนนึง เราบอกโทนระวัง โทนที่กำลังจะต่อยไอ้เลวนั่นซ้ำอีกครั้งก็จะลุกขึ้นหนีแต่ก็ไม่ทัน มันจับขาโทนไว้จนโทนเสียหลักล้มหน้าเกือบฟาดขอบโต๊ะม้าหิน

เราคิดว่าซวยแล้ว โทนซวยแน่ๆเลย แล้วเราจะช่วยยังไงล่ะ เอาก็เอาสิ่ แต่โทนก็บอกว่าอย่าเข้ามาเกะกะ ให้เราวิ่งเข้าร้านไป ไอ้เลวนั้นก็กอดขาของโทนไว้แน่นเลย อีกคนก็วิ่งมาเหมือนจะเตะแน่ๆ มันวิ่งมาเตะเต็มแรง

โทนทำได้แค่ยกแขนปิดหน้า ปิดคางแค่นั้น เราพยายามมองซ้ายมองขวาหาคนช่วย เราวิ่งไปขอให้คนในร้านสะดวกซื้อช่วยดีมั้ย ใครที่อยู่แถวๆถนนซังฮี้คงจะรู้นะว่าทางมันมืดมากเลยล่ะสมัยก่อน เราเองก็ไม่อยากเชื่อหรอกว่า หน้าเซเว่นแท้ๆเรายังต้องเจอเรื่องอะไรแบบนี้

ตอนนั้นคือมันอื้อ มันอึนไปหมดเลย เคยดูซีรีย์ดูละคร ยอมรับนะว่าเคยด่าพวกตัวละครว่า อีโง่ ทำไมไม่ทำแบบนั้นไม่ทำแบบนี้

พอมาเจอจริงๆแล้วเราก็ไม่ต่างอะไรกันเลย เราโง่เองที่มายืนตรงนี้ ถ้ายืนรอในร้านมันก็คงจะปลอดภัยแล้ว แต่แปปเดียวที่เรากำลัง เงอะๆงักๆ เสียงโอ๊ยก็ดังขึ้นมาไอ้คนที่เตะลงไปนอนดิ้นกับพื้นจับข้อขาตรงข้อขาใกล้ๆเอ็นร้อนหวายร้องเสียงดังลั่นเลย

โทนทำอะไรมันอีกแล้ว มันไม่เหมือนในหนังนะที่โดนล็อคขาแล้วพยายามถีบแขน พยายามเอามือแกะ เงอะๆงักๆเหมือนซื้อเวลาให้โดนเตะอีกรอบ ไม่ใช่เลยล่ะ ตัวไอ้เลวที่ล็อคโทนไว้มันก็พยายามต่อยท้องต่อยจุดอ่อนของผู้ชายนะ โทนน่าจะโดนด้วยแหละ

แต่สิ่งที่เราเห็นต่อจากนี้ โทนน่ากลัวมากเลย โทนบิดหูมันเต็มแรงจนไอ้เลวนั้นร้องลั่นและไม่ได้ต่อยด้วย โทนฟาดสันมือแข็งๆเข้ากกหู หรือ ไม่แน่ใจว่าซอกคอ แต่หน้ามันหงายเลย คงโดนจังๆ จนมันไม่มีแรงจะล็อคขา โทนลุกขึ้นก็เหมือนจุกๆๆ คงโดนต่อยที่ห้องและน้องชายด้วยแหละ

เราเห็นโทนกระโดดดึ๋งๆๆๆ แต่สีหน้าก็ยังไม่ดีขึ้นเลย ตอนแรกก็คิดนะว่าเขาทำอะไร หรือกระโดดให้หายจุกก็ไม่รู้ และอีกแปปนึงโทนก็วิ่งไปกระโดดถีบไอ้อีกคนนึงที่เจ็บขาจนมันล้มกลิ้ง โทนเข้าไปกระชากเสื้อต่อยซ้ำและจับมันยกขึ้นบ่าเหมือนกรรมกรแบกกระสอบข้าวสารและเหวี่ยงทุ่มลงพื้น

ไอ้ท่านี้เราจำได้นะ เราเคยเล่นเกมส์ มวยปล้ำกับพี่ชาย มันชื่อท่า F5 เราคิดในใจทำไมป่าเถื่อนแบบนั้นล่ะ คือโทนน่ากลัวมากเลยตอนนั้น

แล้วตอนนั้นก็มีคนตะโกน เฮ้ย ไอ้หมิว !!! เรากันไปตามเสียงเรียก เราดีใจที่ได้ยินเสียงนี้ เสียงพี่ชายเราเอง เขารีบวิ่งมาแล้วพูดว่าทำอะไรอยู่นี่โทรหาไม่รับ พี่แมนพี่ชายของเรามากับคนของเขาอีก 2 คน เราพูดได้แค่ พี่แมนหมิวว พี่แมนหมิวว

คือมันกลัว มันพูดอะไรไม่ออก พี่แมนก็ถามเขย่าๆเราถามว่าเป็นอะไรไอ้หมิว ใครทำ แล้วตอนนั้นโทนก็วิ่งเข้ามาใส่เลย คนของพี่เราเข้าล็อคตัวโทนไว้เร็วมาก แล้วก็แน่นอนแหละโดนอัดไปหลายตุ้บเลย

เราบอกอย่าๆ ๆ นั่นน้องของเตยนะพี่แมน พอบอกชื่อเตยคนของพี่เราก็หยุด เพราะพี่แมนรู้ คนของพี่แมนก็รู้ว่าเรากับเตยเป็นอะไรกัน เราสองคนพี่น้องไม่มีอะไรปิดบังกันเลย เรารักพี่ชายเรามากจริงๆ

เขาเข้าใจว่าเราชอบอะไร รักใคร และ แบบไหน โทนโดนอัดไปหลายทีเลย เรารีบนั่งลงไปบอกว่าโทนนี่พี่ชายของพี่เอง ไม่เป็นไรนะ เขาไอแค่กๆๆแล้วบอกอือ  อือคำเดียวเท่านั้นที่โทนพูดออกมา

เขายกมือไหว้พี่ชายเรา แล้วถามว่าไม่มีอะไรแล้วใช่มั้ย อย่าอยู่คนเดียวแบบนี้อีกนะพี่ แล้วโทนก็เดินออกไปเลย เดินกลับไปทางเดิมตรงแยกซังฮี้

เราก็อึกๆอักๆพูดอะไรไม่ออก ไม่รู้จะพูดยังไง แต่พี่แมนเขาคิดเร็วมากเลยนะ เขาถามว่าถ้าไอ้นั่นไม่ทำแล้วใครทำเนี่ย เราชี้ไปที่สองคนนั้น พี่แมนก็หยักหน้าให้คนของเขา ซึ่ง.... ละไว้ในฐานที่เข้าใจ แค่คุยกันนิดๆหน่อยๆ ตามประสา

พี่แมนถามว่าไอ้นั้นใครน่ะเห็นบอกว่าน้องเตย เราก็บอกไปนะว่าเป็นรุ่นน้องของเตยน่ะพี่แมน พี่ชายเราบอกมานะว่า เออ ถึกดีว่ะ โดนไอ้คนหวดไปสองสามทียังนิ่งได้ หมายถึงสองคนที่มากับพี่ของเรา

พี่แบนพูดว่ากลับบ้านกันเถอะ เราเองก็อยากกลับบ้านมากเลย ตอนแรกก็คิดว่าพี่แมนจะไม่ว่าอะไรเรานะ แต่กลับบ้านไปเราโดนด่า โดนบ่นใหญ่เลยล่ะ ไอ้หมิวแกเป็นผู้หญิงคิดอะไรอยู่วะถึงทำแบบนั้น เราก็ต้องยอมรับนะว่ามันเป็นความผิดของเราที่คิดอะไรไม่เข้าท่า

ถ้าเรานั่งรถเข้าบ้านตั้งแต่แรกเรื่องมันก็คงไม่เกิด คงไม่ต้องมีใครมาเจ็บตัวแบบนี้ หลังจากวันนั้นผ่านไปเป็นอาทิตย์ เราเองก็รู้สึกผิด รู้สึกไม่ดีที่ทำแบบนั้น แต่จะให้พูด ให้ถามหาโทนตรงๆมันก็กระดากปากอยู่

วันนั้นเตยชวนเราไปกินข้าว ซึ่งเราก็ตอบตกลงทันที เพราะคิดว่าอาจจะเจอน้องโทนอีก เราอยากขอบคุณน้องเขาจริงๆ แต่แล้วก็ไม่ใช่เพราะเตยชวนไปทานข้าวกันแค่สองคน น้องโทนหายไปไหนกันนะ

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

wink

โทนนี่น่าสงสารจิงๆ เจ๊หมิวก็ใจร้ายอิอิ

Evolution PK

รอติดตามชีวิตนายโทนกับเจ้หมิวต่อครับผม​ น่าจะมีหลายอย่างที่นายโทนสร้างความประทับใจให้เจ้หมิวแล้วไม่ได้เล่าไว้เนอะแน่ๆ​ เจ้ถึงยอมบุกนายโทนก่อน​  รอตามตอนต่อๆไปเลื่อยๆครับผม

ผู้เฒ่าเซราะกราว

ความซวยของน้องโทนสินะ นึกว่าพี่แมนกับลูกน้องเป็นพวกเดียวกับคนร้ายเลยวิ่งเข้ามาช่วย ดีว่าพี่หมืวบอกว่าเป็นน้องของพี่เตย เลยโดนแค่เบาะๆเพราะลูกน้องของพี่แมนยั้งมือทัน มันไม่ได้เป็นเพียงบททดสอบของชีวิต แต่เป็นการพิสูจน์คำกล่าวที่ว่า อย่าตัดสินคนที่ภายนอกด้วยครับ....♡♡♡♡

1819

เจ้หมิว เล่าแทนความรู้สึกตัวเองออกมาได้เห็นภาพเลย   และจากที่เขม่นๆแกมไม่ชอบ  เทพโทนจากบุคลิกภายนอก เริ่มที่จะเปิดใจในตัวเทพโทนล่ะ   เล่าต่อไปเรื่อยๆครับ เป็นกระจกสะท้อนความคิดออกมาจากอีกฝั่งของโทน ให้คนอ่านได้รู้ถึงความสัมพันธ์ ที่มันอิรุงตุงนัง ที่มันแบบ ซับซ้อนจริงๆ
ต้อนนี้ คาดว่าเทพโืืทนคง ยิ้มน้อยยิ้มใหญ่แล้ว ไม่เกรียม เหมือนEP ที่แล้ว 🤣🤣
กรุงเทพเป็นเมืองที่มีคนเหงา มากกว่าเสาไฟฟ้า

jaja

ชอบครับเหมือนดูหนังที่มีตอนย้อนหลังว่าเกิดอะไรขึ้นบ้าง พระเอกนางเอกเจอกันได้ยังไง

pd19811983

ผมชอบนะ เจ๊หมิวเล่าเแงใช่ไหมครับ เอามาลงเรื่อยๆนะครับ ขอติดตามอีกเรื่องนึงเลย

watsapon420

ลงสตอรี่แบบนี้ก็ดีนะคับ
จะรู้ด้วยว่ารู้จักกันยังไงทำไม
ถึงยอมมีไรด้วยอ่านตอนนี้รู้สึกว่า
เจ้เริ่มมีใจให้นายโทนแล้วล่ะ
เหลือสตอรี่เจ้เตยจะรออ่านนะคับบบ
ขอบคุณมากๆครับบ

occocc

น่าติดตามมากเลยครับ มาต่อเร็วๆนะครับ

neung_cm

เจ็บตัวกะเจ้หมิวหลายครั้งเลยนะโทน

Kiss my ass

::Sweat::เจ๊ๆ แล้วนายโทนไม่ได้อยู่ที่บ้านเจ๊เตยหรอ ไปขอบคุณเค้าหน่อยน่าจะดี

birddybdy

ขอบคุณครับท่าน

ยิ่งอ่าน ยิ่งสนุกครับ

ว่าแต่ นี่มันประสพการณ์จริงใช่มั้ยครับ

อ่านแล้วแบบ มีมิติมากเลย

John Snoww

โคตรสงสารพี่เทพโทนเลยครับ เจ้ต้องไปคุยไปขอโทษเเล้วแหละผมว่า

I2ta3ta3

โทนนี้น่าจะเจบตัวกับพี่หมิวมาเยอะเหมือนกันนะเนี่ย

Leo the rott

โดนไปไม่ใช่น้อยหลบรักษาตัวก่อนเหอะ