ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ครั้งหนึ่ง ณ.ร้านคาราโอเกะ Part4 ตอนที่ 43 ( ประสบการณ์ตรงของนายโมโนโทน )

เริ่มโดย ΜoNoTΩИ∑ ★★★, มกราคม 06, 2021, 12:59:17 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

1819

ก่อนอื่นเลย หวัดดีปีใหม่ครับเทพโทน  หายไปนานๆๆๆ เลย นึกว่า กุญแจร้านเกะหายแล้ว พร้อมกับลืมตั๋วขากลับจาก ณ.เชียงใหม่  เลยต้องใช้เวลามาเปิดร้านนานหน่อย แต่ไม่เป็นไร เพราะคิกถึง มี3สาว2เจ๊ อยู่ให้ชุ่มชื่นใจที่ร้านอยู่รอได้
เข้าเรื่อง พี่พลอยนี่หวุดหวิดจะ... หลายครั้งรอดตลอด คร่าวนี้ ทิ่มไปแล้วยังจะไม่เสร็จอีกมีมารมากั้นอีก โบราณเขาว่า ยิ่งมีอุปสรรค  การได้มามักจะคุ้มค่า
edit
ชอบเวลามินต์พูดซึ้งๆ โคตรมีพลังเลย พูดน้อยต่อยหนัก  ดาวนี่ก็ช่างเข้าใจใส่ใจ แก้มก็คือความสดใสขี้อ้อนดีจริงๆ  ถ้า3สาวยังอยั่กับเทพโทนถึงต้อนนี้ คงมีความสุขมาก
ส่วน2เจ่ยกไว้แล้วกันเพราะคบกีนต่อถปัจจุบัน
ในภาคเกะ นี้ มีตัวละครเพิ่มเป็นพี่พลอยกับรุกะ   สงสัย กว่าจะจบ ณ.เชียงใหม่ น้ำหมดตัวแน่ๆ
กรุงเทพเป็นเมืองที่มีคนเหงา มากกว่าเสาไฟฟ้า

MirrorAce

only1A

ตะวัน123

puretank

ผมเคยนิ้วมือล็อคครับในเซเว่น หยิบบัตรเครดิตมาควงในมือแล้ว....อยู่ๆแมร่งล็อคท่าจับจีบครับ ง้างนิ้วออกไม่ได้ เอาอีกมือแงะก็ทำไรไม่ได้ เลยลองกำข้อมือตัวเองให้แน่น จนมันพอขยับคลายนิ้วได้อ่ะ ... ผมนึกว่าต้องหาหมอจนถึงเป็นพิการแล้ว

...เพิ่มเติม ตรงชื่อญี่ปุ่น ผมเคยเห็นในซีคิดส์นะ เอาชื่อไทยมาแปลความหมาย ก่อนตีศัพท์ไปญี่ปุ่นให้ความหมายตรง....อย่างสมมติ ชื่อ ตะวัน นามสกุล เรืองรองไพศาลสาดส่องอภมหึมามหาสกุล -_- ก็แปลกลับไปมา....แต่จริงๆทำงี้ไหมไม่ทราบ ต้องให้นักแปลขั้นเทพห้องการ์ตูนมาให้ความรู้อ่ะผมว่า

อ่านต่อแปป

kreetha2

พี่พลอยช่วยปลอบโทนน้อยทีครับ จะไม่ไหวแล้ว ปวดทั้งกายปวดทั้งใจ อะเฮือ

sunnies

สวัสดี​ปีใหม่​ด้วยคนน่ะครับ​ ภาระกิจกับพี่แมนเสร็จแล้วต้องชดเชยเวลาให้แฟนๆร้านเก่ะที่คิดถึงเน่อะๆหน่อยน่ะครับ