ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Homunculus] Bird Cage : นกน้อยในกรง [Uncensored]

เริ่มโดย oswald, มีนาคม 12, 2021, 01:01:51 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

oswald

เรื่องเก่าของ Homunculus ครับ พอดีมีคนรีเควส
รู้สึกเหมือนเคยมีแปลไทยแล้วแต่นี่เป็นเวอร์ชั่นของผมก็แล้วกันนะ

แถมเพลงให้ฟังประกอบก็แล้วกันนะครับ

ผลงานอื่นๆ ของ Homunculus

Hajirai Break
Bird Cage : นกน้อยในกรง <<<คุณกำลังอ่านเรื่องนี้

เรื่องใหม่ที่ยังไม่ได้ลงรวมเล่ม
Secret Garden : สวนซ่อนรัก
Bye-Bye Sister : เจอกันนะพี่

Kyuuai Étranger : กู่รักจากดวงใจ >>>> Click เพื่ออ่านรวมเล่มเต็มๆ ได้ที่นี่
ภาพสีจากรวมเล่ม 
Karada Omoi : แนบชิดสนิทกาย
Sakura Saku : ซากุระผลิบาน
YES! My Darling : ได้ค่ะที่รัก
Spring of Wife : ภรรยาวัยใส
Boy Meets Girl : คืนเหงา
Himegoto Honey Trap - พิศวาสซ่อนเร้น
Ichigo Rendezvous - อิจิโกะคืนรัง
Kohi Musubi Kitan - มนต์คล้องใจ
Hanareba nare ni - สุมไฟรัก
Ibara no Atelier : ห้องแห่งขวากหนาม
Kyuuai Étranger - กู่รักจากแดนไกล

Renai Sample
Fuyu no Kemono : Winter Beast
Renai Sample : พี่น้องลองรัก
Chinmoku Hime : เจ้าหญิงเงียบ
Imouto★Chuuihou : Sister★Storm Warning!!
Be Natural ♥ : ให้หัวใจพาไป ♥
Natsu no Kemono/Summer Beast : สัตว์ร้ายหน้าร้อน
Shikinkyori Renai : รักกระชั้นชิด

แมงโก้ส้นตีน

นางเอกน่ารักใสๆ สไตล์อาจารย์โฮนี่อยากได้เป็นแฟนสักคนจริงๆ เลยน้า

::Shy:: ::DookDig::

jarabaman

resit

นางเอกน่ารักมากเลย ลายเส้นก็ดูใสๆมากเลย ขอบคุณมากๆครับที่แปลมาให้อ่านครับผม

siwapeeza

น่าเอกนี่น่ารักจัดๆเลยยย อิจฉาพระเอกเลยจริงๆ ได้คนแบบนี้ 55

ผู้เฒ่าเซราะกราว

นี่แสดงว่าพระเอกจำนางเอกไม่ได้  แต่ก็ซั่มไปแล้ว ถึงได้กลับมาค้นรูปเก่าๆดู ก็เลยจำได้ ถึงได้รีบกลับไปช่วย โดยพาไปจดทะเบียนสมรส แล้วพาหนีออกจากบ้านเลยสินะ.....อิอิ

Mortal-R2

MooOon

ขอบคุณที่แปลให้อ่านครับ ผมรู้สึกว่าเรื่องเก่าๆ ของ  Homunculus เขาดูมีคลาสสิก

มากกว่าสมัยนี้อะ ยังไงดี มันดูมีเรื่องราว ความเป็นมาจนมาบรรจบกัน เเต่เดียวนี้ เหมือน

เร่งๆ แปปๆ เอากัน เเล้วจบเเบบไวไป ไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไร หรือเพราะ จบเเบบเเต่งงานหว่า

555+ เอาจริงๆเรื่องนี้จำได้เเม่น เเละจบดีมาก มีอีกเรื่องที่ชอบ ที่หลอกพระเอกว่าจะเเต่งงาน

ละมั้ง พระเอกเลยยอมมา อีกเรื่องที่ชอบของคนเเต่งเรื่องนี้ คือมันมีภาพสีตอนจบของเเต่งละเรื่อง

ทำให้รู้ว่าหลังจากนี้เป็นยังไงต่อ นางเอกเรื่องนี้โชคดีตรงคนที่บ้านพระเอำเปงคนชิวๆ หรือดีใจ

ที่ลูกชาย พาสาวกลับมาด้วย 555+ ขอบคุณที่แปลให้ได้อ่านครับ อ่านของ Homunculus กี่ทีๆ

ก็ฟินตลอด ว่าเเต่จะมีรวมรวมอีกไหมครับ  นอกจาก Kyuuai Etranger  จะมีรวมเล่มไหม ^^

-----------------------------------------------------------------------------------

ผลงานเก่าๆของ Homunculus ก็เคยมีหลายเรื่องครับที่เป็นตอนเดียวจบแบบสั้นๆ ไม่มีหน้าแถมอะไรเลย ไม่ใช่ว่าเพิ่งเปลี่ยนตอนนี้หรอก

มีบางเรื่องแค่นั้นแหละที่มีหน้าสีแถม แล้วก็ไม่กี่เรื่องที่คนชอบกันเยอะๆที่แกจะวาดตอนแถมสั้นๆ ลงนิยาสารเล่มถัดไป (หน้าสีในเรื่องนี้ที่จริงก็มาจากนิตยาสารอีกอัน)

ส่วนเรื่องรวมเล่มถ้าเป็นเรื่องเก่าผมคงไม่ทำทั้งเล่มนะครับ ลบ SFX ภาษาอังกฤษจากฉบับรวมเล่มมันยุ่งยากสุดๆ

(เรื่องใหม่ที่ยังไม่ลงรวมเล่มอย่างน้อยมันไม่ใส่ SFX ให้รกตา)

------------------------------------------------------------------------------------------

เรื่องนี้ จำได้ เหมือนนางชอบพระเอกนานเเล้วเเต่ไม่เคยบอกชอบสินะ ที่วางแผนปิดตายห้อง 555+

เอาจริงๆนางเอกเเต่ละคน เเต่ละเรื่องนี้ นิสัยน่ารักทุกคนจริงๆ เสียด้าย กว่าจะออกมา เเต่ละตอน

ลุ้นเเล้วลุ้นอีก T^T ขอบคุณที่แปลเรื่องนี้ให้เเทบจะครบทุกเรื่องเเล้วไหมเนี่ย ^^

------------

อ่อออออออออออออออออ มีเรื่องนึงจำได้ละ มี2ตอน มีเเค่เรื่องนี้เรื่องเดียวเดียวที่มี2ตอน

ท่านน่าจะคุ้นๆ เปงบ้านที่มี2สาว เเล้วพระเอกหาที่พัก เเล้วนางเอกลากมาให้อยู่ด้วยกัน เเล้ว

พระเอกได้ทั้ง2สาว เเต่พอมาตอนที่2 นางเอกหัวดำเหมือนหนีออกมา อาจเพราะต้องเเต่งงาน

ที่ทางบ้านจัดหาให้เลยไม่ได้บอก ทั้งพระเอกเเละนางเอกอีกคน สุดท้าย จบดีอยู่มั้ง พระเอกได้

กับสาวผมทองสั้น เเล้วเหมือนที่พัก ดันไปอยู่ที่เดียวกับอีกเรื่อง ที่พระเอกอีกเรื่องไปได้เเม่ม่ายละมั้ง 555+

alaaum

ฝีมือ Homunculus Sensei นี่สุดยอดจริงๆ เรื่องนี้นางเอกน่ารักสุดๆไปเลยครับ

flukehaha

::Dribbling::คืองานเก่าๆของอาจารย์แกมันเยียวได้ดีจริงเพราะรู้สึกเหมือนอ่านการ์ตูนปกติเลยอินไปกับเนื้อเรื่องส่วนพระเอกนี่มันโชคดีสุดๆสาววัยเด็กมาให้เสียตัวแถมยังสวยสุดๆด้วย ::Angry::
Manchester United Football Club
We are Red Army

kpnttn

ชอบแนวเรื่อง แต่ดูเหมือนรายละเอียดของเรื่องจะถูกรวบรัดตัดข้ามมากไปหน่อย เลยงงๆ

mindza2212

ชอบของอาจารย์ท่านนี้มากตรงหน้าแถมนี่แหละบอกเรื่องราวเพิ่มเติมในไม่กี่หน้าแต่อบอุ่นหัวใจเหลือเกิน

l2aito

โอ้ยยย นางเอกโคตรน่ารักเลยโวย
ดีต่อใจโคตรๆ เลยครับ

Creader

manxaou456