ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

แม่บ้านออนไลน์ 01

เริ่มโดย Darkside_Erotic, กรกฎาคม 10, 2021, 01:16:39 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Darkside_Erotic

อ้างจาก: cd13579 เมื่อ กรกฎาคม 11, 2021, 12:48:54 ก่อนเที่ยง
สุดยอดครับ วาดภาพเองได้คือความฝันของผมจริงๆเลยนะ ไม่ต้องเอาภาพใครมาให้เสี่ยงโดนฟ้อง 55555
ใช่ครับ วาดเองมันได้ตรงตามจินตนาการผู้เขียน ยิ่งเขียนเองวาดเองยิ่งตรงใหญ่เลย ทว่าถ้าวาดออกมาห่วยคนจะเสียอารมณ์มากกว่า การหาภาพจากไหนก็ไม่รู้มาใส่ โดยเฉพาะภาพจริง มันอาจทำให้ผู้อ่านจินตนาการเอาหน้าสวยๆ ของคนในรูปไปใช้ได้ แต่เอาจริงๆ มันผิดลิขสิทธิ์แน่นอน แค่ในบอร์ดแบบนี้เราอลุ่มอล่วยกันเอง และเจ้าของภาพคงไม่มาเห็นง่ายๆ

อ้างจาก: 1819 เมื่อ กรกฎาคม 11, 2021, 01:20:54 ก่อนเที่ยง
สงสัยจะได้น้องลิลลี่โลลิ ตอบแทนเป็นอย่างอื่นแทนงานซะแล้ว
ปล วาดการตูนน่ารักดี ครับ คิดถึงการตูนเล่มละบาท สมัยก่อนเลย
ผมวาดภาพเหมือนการ์ตูนเล่มละบาทขนาดนั้นเลยเหรอครับ -_-"

อ้างจาก: tawatchai654 เมื่อ กรกฎาคม 11, 2021, 08:27:33 ก่อนเที่ยง
รูปการ์ตูนดูน่ารักดีครับ...แต่คาแรคเตอร์ยังออกไปทางการ์ตูนญี่ปุ่นนิดๆครับ...ตามความรู้สึกของผมเพราะตัวการ์ตูนญี่ปุ่นชอบวาดตาโตๆ....
การ์ตูนส่วนใหญ่ทั่วโลกมักตาโตครับ ไม่จำกัดเฉพาะญี่ปุ่น อีกอย่าง ลายเส้นญี่ปุ่นเป็นอะไรที่เราคนไทยเห็นกันมาตั้งแต่เด็กๆ จนฝังจำไปแล้ว ไม่แปลกที่จะรู้สึกเชื่อมโยง อีกทั้งลายเส้นญี่ปุ่นเป็นสากล ฝรั่งหลายคนก็วาดเหมือนกัน จะจีน เกาหลี ก็วาดแนวๆ คล้ายๆ กันนี้เช่นกัน ถ้าไม่ใช่การ์ตูนไทยจ๋าเล่มละบาทหรือห้าบาท ผมว่าวาดออกมาหน้าตาก็คล้ายๆ กันนี่แหละ

akeco

เอาจริงๆนะ ทั้งภาษา เนื่อเรื่อง ไหนจะมีรูปการ์ตูนประกอบอีก น่าจะเขียนเป็นเรื่องยาวนิดนึงซัก10ตอน+-ได้เลย

NaNNz

เรียบเรียงดีนะครับ ไหลลื่นดี ภาพวาดก็มี สไตล์เป็นของตนเอง มีลายเส้น เอกลักษณ์ เยี่ยม
" "

arsenyo

รอลุ้นอย่างใจจดใจจ่อครับผม

artherox

จะรอดมั้ยเนี่ย น้องลิลลี่ หรือไปได้กันวันอื่น รอลุ้นครับ

Upheaval

น้องโลลิเหมือนจะอยากทำมากกว่าเช็ดตัวให้แล้วสิ

sthanya

พี่ดีกับหนูขนาดนี่ คงต้องมีอะไรตอบแทนให้พี่บ้าง

kgerrard

st789

km001

จะได้มีสาวใช้ส่วนตัว ก้อคราวนี้ละ

akennya

armmylife

dan49

สงสัยน้องลิลลี่คงกลับไม่ไหว เห็นที่คงต้องอ้อนพี่ป๊อกให้นอนค้างคืนที่ก้องสักคืน ถึงค่อยกลับบ้าน หวังว่าพี่ป๊อกคงไม่ใจร้ายไล่ลิลลี่กลับบ้านนะ