ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เธอ ฉัน และ เขา 85

เริ่มโดย ✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰, ธันวาคม 05, 2022, 12:24:24 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰

ต่อจากตอนที่แล้ว ไอ้ลิงหลับเฉยเลย ง้ะ !  ทำไมทำกับเจ้าของบ้านแบบนี้ล่ะ แล้วคือพอหัวถึงหมอนแล้วคือหลับเลยจริงๆอ่ะทุกคน เง้ออ ไอ้ลิงบ้าทำไมนอนหลับง่ายแบบนี้ล่ะ เรายังต้องกด BB อ่านนั่นอ่านนี่กว่าจะหลับได้ โหยย ไอ้ลิงป่าเอ๊ยย แม่เราก็บอกเจ้าหมิวออกมาได้แล้ว อย่าไปกวนน้อง

เชอะ !  ฝากไว้ก่อนเถอะไอ้ลิงบ้า พอออกจากห้องมาพี่แมนก็นั่งมองแบบเตรียมขำเลย พอปิดประตูห้องเท่านั้นแหละพี่แมนหัวเราะ 5 5 5 5  ไอ้ตัวก่อกวนเอ๊ยย เราก็วิ่งไปทิ้งบอมบ์ใส่พี่แมนเลย พี่แมนก็บอกโอ๊ยยย แม่คร๊าบดูไอ้หมิวทำร้ายแมนซิ่คร๊าบบ

โห ! ดูเอาแล้วกันทุกคนว่าขี้ฟ้องแค่ไหน นี่ยังไม่ได้ใส่แรงอะไรลงไปเลย แค่ทิ้งตัวเฉยๆนะ ต่างกับตอนที่ยืนมองพวกนั้นโดนกระทืบอย่างเลือดเย็นเลยอ่ะ แม่ก็เดินมาบอก เอ้ !  พี่น้องสองคนนี้เล่นกันเป็นเด็กๆเลย พ่อเขาอ่านหนังสืออยู่นะ เงียบๆหน่อย พี่แมนก็โอ๊ย ๆ ๆ แม่ดูไอ้หมิวดิ่ครับ

ไม่ได้ตัวเบาๆเหมือนตอนเด็ก   ๆแล้วนะ เง้ออออ ไอ้พี่แมนบ้าว่าน้องอ้วนเหรอ เราบอกไปว่าอะไรหนักอะไร น้องอ่ะหุ่นดีมากมายนะขอบอก อ้วนตรงไหนเนี่ย แล้วเราก็ถลกแค่ชายเสื้อขึ้นอ่ะให้ดูว่าเอวเราเชปป๊ะขนาดไหน พี่แมนหัวเราะบอกโอ้ยยย ตาบอดแล๊ววว ตาบอดแล้ว

แม่ก็บอก เจ้าหมี๊ววว เอ้ !  ลูกคนนี้ ไปเอานิสัยทะเล้นมาจากใครเนี่ย เราก็บอกว่ามีคนแพร่เชื้อมั้งคะ พี่แมนก็บอกชอบคนไหนก็ติดจากคนนั้นมาแหละ แม่ก็พูดหืม แต่เจ้าโทนไม่ได้ทะเล้นแบบนั้นนะ

อ๊อยยยย แม่กับพี่แมนอะไรเนี่ยย ย ย ย ย  เชอะ พอแม่มานั่งที่โซฟาพี่แมนก็แจ้นเข้าไปนอนกอดแขนแม่แล้วบอกแม่คร๊าบบ ไอ้หมิวมันตีคร๊าบบ โอ๊ยย อะไรเนี่ยแต่ละคน เชอะ !  พี่แมนหัวเราะแล้วบอกว่าอย่าไปกวนเวลาไอ้โทนมันจะนอนดิ่ไอ้หมิว เราก็บอกโห่ ไรอ่ะหัวถึงหมอนก็หลับแล้วอ่ะ

พี่แมนก็เลยบอกว่าสภาพไอ้โทนมันก็เหมือนแบตเตอร์รี่มือถือ ไม่ใช่ถ่านไฟฉาย เราก็ถามคืออะไรงง พี่แมนบอกว่าก็ถ้าถ่านไฟฉ่าย เวลาถ่านจะหมด มันจะค่อยๆอ่อน ค่อยๆอ่อนลง จนหมดไง แต่สำหรับไอ้โทนคือใช้แรงได้ทั้งวันแบบยาวๆต่อเนื่องเหมือนแบตมือถือนั่นแหละ แต่ถ้าหมดก็คือชั๊บ หลับเลย อย่างที่แกเห็นนั่นแหละ

เราบอกโด่วเอ๊ยย เหนื่อยอะไรนักหนา พี่แมนก็บอกว่านี่ไอ้หมิวก็ลืมแล้วเหรอว่าไอ้โทนมันเป็นเด็กกิจกรรม มันต้องนำเด็กปี 1 ทำกิจกรรมของคณะน่ะ เอ้ออ ไอ้นี่ยังไงเนี่ย เราบอกไรล่ะจะรู้เหรอ พี่แมนบอกแน่ะ ๆ ๆ กลบเกลื่อนน เราก็บอกฮื๊อออ แม่ดูพี่แมนดิ้ อะไรอีกเนี่ย

แม่บอกเอ้... เจ้าแมนเบาๆซิ่ เดี๋ยวเจ้าโทนได้ยินนะลูก เอ๊า! แม่ง่ะ ทำไมไม่เข้าข้างเราล่ะเนี่ย โหยยยย เราก็ลุกไปนั่งข้างๆแม่ มือนึงเกาะแขนแม่ มือนึงก็เอื้อมไปตีพี่แมน แล้วบอกว่าแม่ อย่าไปฟังพี่แมนเยอะนะคะ แม่ถามหืมเรื่องอะไรล่ะเจ้าหมิว เรื่องที่หนูชอบเจ้าโทนน่ะเหรอ

ง้ะ !  ไม่ใช่แล๊ววววว แล้วพี่แมนคือหัวเราะไม่หยุดเลยนะ แล้วบอกไอ้หมิวเอ๊ยยย ขนาดพ่อยังมองออกเลยแกเอ๊ยย อย่ามาตีเนียนเลย โห่ยยยยย อะไรเนี่ยบ้านนี้แต่ละคนชอบคิดไปเองทั้งนั้นเลย แล้วแม่ก็บอก พอๆ ๆ ว่าแต่เจ้าหมิวเรียนมีตรงไหนไม่เข้าใจบ้างไหมลูก

เราบอกก็มีบ้างค่ะแม่ แต่ก็ช่วยๆกันกับเพื่อนนั่นแหละค่ะ ไม่มีอะไรยากเลย แม่เราก็บอกว่าถ้ายากไปก็มาถามพ่อกับแม่ได้นะ พ่อแม่สอนพวกเนื้อหาวิชาไม่ได้เท่ากับอาจารย์หรอก แต่เผื่อจะมีทางออกดีๆให้นะ เราก็กอดแขนแม่แล้วบอกขอบคุณค่ะ แม่น่ารักมากมายเลย ไม่เหมือนใครบางคน

แล้วเราก็มองพี่แมน มองแรงเลยล่ะ พี่แมนนอนหนุนตักแม่อยู่ก็แหงนมามองหน้าเราแล้วบอกอ้าวๆไอ้นี่ มีพาดพิง มีพาดพิง เราบอกทำไมมีไร ร้อนตัวเหรอพี่แมน พี่แมนบอกแหม ก็นั่งกันอยู่แค่นี้ อย่ามาทำไขสือ สีข้างเป็นแผลแล้วมั้งนั่นน่ะ 5 5 5 5 เราจ้องพี่แมนแรงงงง เลยตอนนั้น

พี่แมนบอกแอ่ะๆๆ อย่าๆๆ เดี๋ยวอย่าให้พูดมั่งนะเอออ เอาเด้ ลองดูว่าใครจะสาหัสกว่ากัน... โถ่ เชอะคิดว่าถือไพ่เหนือกว่าหรือไง..... ไม่พูดก็ได้ โด่ววววว เราก็เลยเปลี่ยนเรื่องไปว่าแม่คะ แล้วเรื่องลงโทษไอ้ลิงบ้าอ่ะว่าไงอ่ะคะหรือพ่อจะไม่ลงโทษแล้ว แม่บอกว่าไม่ได้หรอกลูก

ถ้าพ่อพูดว่าจะลงโทษแล้วก็ต้องลงโทษ ไม่งั้นคำพูดของพ่อจะไม่น่าเชื่อถือแล้วอีกอย่าง พ่อเขาเองก็คงกำลังหาบทลงโทษสำหรับเจ้าโทนเองแหละ แล้วเจ้าแมนล่ะทางนั้นว่าไง พี่แมนก็นอนหนุนตักแม่สบายๆแล้วพูดว่า จริงๆก็ประชุมและสรุปบทลงโทษไว้แล้วครับ คนระดับนั้นถ้าไม่ลงโทษให้เป็นตัวอย่างก็คงไม่ได้

เป็นถึงระดับหัวหน้าแต่กลับปล่อยข่าวออกไปง่ายๆแบบนั้น มันก็จริงอยู่ที่มันไม่ได้เป็นเรื่องลับหรือใหญ่โตอะไรกับการที่เคลียร์พื้นที่ลานของบริษัท แต่ในที่ประชุมก็ย้ำไปแล้วว่าเรื่องนี้ให้รู้กันเฉพาะที่ประชุมระดับหัวหน้าแผนกและคณะกรรมการบริหารเท่านั้น เพราะงั้นแผนกใคร หัวหน้าก็รับผิดชอบไปเท่านั้นแหละครับ

เราก็บอกนะว่า แต่รอง HR ทำไมมาเดินงานอ่ะพี่แมน พี่แมนบอกว่าเรื่องพวกนี้มันก็เดาได้ไม่ยากหรอกไอ้หมิว เราก็งงคือไรหว่า แม่ลูบหัวเราเบาๆแล้วบอกว่าเอาเถอะเจ้าหมิว ไม่ต้องถามหรอก เราก็อ่ะโอเคเรื่องนี้ไม่ถาม แต่เราถามว่าแล้วสองคนนั้นที่หาเรื่องไอ้ลิงบ้าอ่ะพี่แมน

พี่แมนก็บอกว่า ก็พ่อบอกแล้วไงว่าผิดทั้งคู่ก็ต้องโดนทั้งคู่ เราก็บอกต้องโดนทั้งคู่จริงๆเหรอพี่แมน ถ้าโทนไม่วิ่งไปรับอ่ะ คนเป็นลมหัวฟาดพื้นไปทำไง แม่ถามว่าแล้วนี่เจ้าโทนวิ่งไปรับยังไงเหรอ เราบอกโหแม่ค่ะวิ่งไปสไลด์หยั่งกับร็อคแมนอ่ะ

แม่ฟังๆแล้วก็มองพี่แมนแล้วพี่แมนก็บอกว่าครับตามนั้นเลยครับแม่ แม่ก็บอกนะว่าเอ... แม่เองก็ยังไม่ได้ดูเทปที่พ่อเขาเอามาเช็คเหมือนกันนะ เราก็บอกโหย... แม่ค่ะคนอะไรไวยังกับลิงแถมมองออกแบบเหมือนเห็นอนาคตเลย เดินมาพูดอยู่นั่นว่าแดนเซอร์จะเป็นลมแล้ว จะเป็นลมแล้ว

แล้ววิ่งไปรับแบบฉิวเฉียดเลย ที่หนูหงุดหงิดเพราะนี่แหละถ้าไอ้ลิงบ้าช้าไปแค่นิดเดียว หัวฟาดพื้นเลยนะคะแม่ ไอ้พวกลูกกระจ๊อกพวกนั้นก็ขวางทางอยู่ได้ เราพูดแบบบ่นๆเลยนะ ก็คิดตามเรานะทุกคน ที่เราเล่ามาอ่ะคือไอ้ลิงพยายามแยกตัวออกมาแล้วเพราะคงเห็นว่านางคนนั้นน่ะจะล้มอยู่แล้ว

จริงๆไอ้ลิงบ้าไม่ต้องโชว์พาวด้วยการสปีดก้าวสับเกียร์5 แล้วไปสไลด์แบบร็อคแมนก็ได้ถ้าไอ้พวกลูกกระจ๊อกสองคนนั้นไม่วุ่นวาย จริงๆอาจจะแค่เดินไปช่วยประคองเฉยๆก็ได้ ที่ไอ้ลิงบ้าต้องทำเหมือนโชว์เหนือโชว์พาววิ่งไปแบบนั้นเพราะโดนเกาะแกะวุ่นวายไง พี่แมนก็พูดเสริมขึ้นมาว่าก็จริงอย่างที่ไอ้หมิวพูดนั่นแหละครับแม่

ถ้าสองคนนั้นไม่ขวางไอ้โทนในตอนแรก ไอ้โทนคงแบบไม่ต้องโชว์ความสามารถอะไรขนาดนั้นก็ได้ แล้วอีกอย่างในมุมมองของแมนนะครับแม่ ไอ้โทนแทบไม่ได้ผิดอะไรเลยพวกนั้นมาหาเรื่องเอง สมัครใจวิวาทเอง สู้ไอ้โทนไม่ได้เอง อยากเอาหน้าเอาตากับรองHR นั่นแหละ คงมีซัมติงล่ะมั้ง

แม่เราก็บอกถึงเป็นเรื่องจริงก็ขอให้เก็บไว้ในใจนะเจ้าแมน เรื่องส่วนตัวของพนักงานมันก็เรื่องส่วนตัว ตราบใดที่ผลเสียยังไม่มีถึงองค์กร แต่ถ้ามาถึงแล้วอย่างกรณีที่เจ้าโทนไปอาละวาดแบบนั้นพ่อเขาก็ต้องยื่นมือเข้าไปจัดการด้วยตัวเอง ลูกสองคนอย่าลืมว่า เจ้าโทนเป็นคนที่พ่อจับเข้าไปทำงานด้วยตัวเอง เพราะงั้นในเมื่อพ่อเขาพาเข้าไป พ่อเขาก็ต้องเด็ดขาดในแง่การปฏิบัติด้วย

ก็จริงที่เจ้าโทนอาจจะไม่ได้ผิดทั้งร้อยเปอร์เซ็นแต่ในเมื่อผิดร่วมก็ต้องรับผิดชอบและรับผลลงโทษอย่างที่พ่อบอกนั่นแหละ พ่อเขาดูแลคนเป็นร้อยๆไม่ไหวหรอกนะเจ้าแมน สิ่งที่พ่อเขาทำได้คือการแสดงให้เห็นอย่างเด็ดขาดว่าพ่อเขามีความยุติธรรมกับทุกๆฝ่าย คนใกล้ตัวถ้าทำผิดก็ไม่มีข้อยกเว้น ในกรณีเจ้าโทนยิ่งแล้วใหญ่ ถ้าไม่ควบคุมให้ดีๆล่ะก็อาจจะเกินเลยก็ได้

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

sukray ruktum

มาแล้วหายคิดถึงเลย จะโดนพี่แมนแกงอะไรอีกนะ

Kenobi.,

น่าจะโดนพี่แมนแกงยาวๆ เลย .

❖SynchroNight❖

หลับตาซิที่รัก ในวงแขนของฉัน
จะไม่มีผู้ใด คิดทำร้ายเธอได้
หลับตาซิที่รัก ขอจงนอนหลับฝัน
เพื่อพรุ่งนี้ได้พบวันใหม่ กับฉัน

Slave

มาแร๊วๆๆๆกะลังคิดถึงเลยอ่า.. หายไปพักใหญ่​ๆเลยนะครับ

eltas007

เจ้เจอคอมโบแม่กับพี่แมน ถึงกับไปไม่เป็น

inputpy

มาเซอไพรส์ รอบดึกเลยครับ กำลังรอดูบอล  การลงโทษ ลิง นี่ง่ายมากครับ ให้นั่งอ่านหนังสือนิ่งๆ นี่ทรมานยิ่งกว่าวิ่งรอบสนามอีก

peddo

ควบคุมเจ้สโทนไม่ให้เกินเลยว่ายากแล้ว​ คุมเจ๊หมิวน่าขะยากกว่านะครับ​ อิอิ

natt4556

มีการเม้ามอย แต่คนโดนแซวน๊อกยาวๆ ไม่รุ้เรื่องอะไรเล้ย เจ้าโทนว่าเขาบ่นถึง

singkanong

เย้ๆมาแล้วเจ๊หมิวหายไปนานเลยคิดถึงอยู่เมื่อไหร่จะมา

LMnade

วันนี้พี่หมิวจะโดนพี่แมนแกล้งอะไรอีก

1819

มาแบบเงียบๆ  ไม่มีอินโทร หน้าห้องแชทเลยเจ้หมิว   
   -​มีแอบเหน็บ ดาวว่า นางคนนั้นด้วย 555
- ช่วง พูดคุยกับแม่ลูกน่ารัก ดี 
edit 
โอ๊ย เจ้หมิว เผลอ  เอารูปตัวจริงสแตนด์ เทพโทนมาลงได่ไง   ก๊ากๆๆๆๆๆ
กรุงเทพเป็นเมืองที่มีคนเหงา มากกว่าเสาไฟฟ้า

ผู้เฒ่าเซราะกราว

งานนี้น้องหมิวโดนทั้งพี่แมนและคุณแม่ร่วมกันแกงเลย แต่ที่คุณแม่บอกว่าโทนต้องโดนทำโทษด้วยถึงจะไม่ได้เป็นคนต้นเรื่องก็ตาม ก็เป็นเรื่องที่คุณพ่อต้องทำโทษมิฉะนั้นก็จะถูกมองว่าลำเอียงและทำให้เสียการปกครองได้ แล้วก็อาจจะทำให้โทนทำงานแบบไม่มีความสุขและไม่ได้รับประสบการ์ณเท่าที่ควร

okai

ดูเป็นบรรยากาศพูดคุยในครอบครัวแบบสบายๆดีนะครับ... 

sunnies

บทลงโทษนี้คืออะไรครับ อยากรู้จริงๆ