ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Ootsuka Mahiro] Stay by Me : อยู่เคียงฉัน

เริ่มโดย oswald, สิงหาคม 05, 2019, 01:24:05 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

oswald

เกร็ดนิดนึง : ชื่อเรื่องนี้มาจากหนัง Coming of Age เรื่อง "Stand by Me : แด่เราและเพื่อน" ครับ
อาจจะมาจากเพลงชื่อเดียวกันด้วยมั้ง?

ซีรี่ย์นี่พิเศษอย่างนึงว่าเนื้อเรื่องมีแตกแขนงด้วยเหมือนนางเอกหลุดมาจาก Dating Sim เลย
ตอนนี้จะเริ่มแปลจาก Route แรกของฮารุคุง น้องชายข้างบ้านก่อนละกันนะ

ผลงานอื่นๆ ของ Otsuka Mahiro คลิกเพื่ออ่าน
Spiritual Lunch 2 : อาหารใจ 2
Spiritual Lunch : อาหารใจ

Tee001

สนุกดีครับแนวรักสาวรุ่นพี่เพื่อนบ้าน ต้องคอยลุ้นตอนต่อไปว่าจะกลายมาเป็นคู่รักกันจริงรึเปล่า อิๆ

xonly-1867

ไม่รู้จะเม้นยังงี้ได้ไหมนะครับ แต่ ไม่เคยอ่านโดจินเรื่องไหนที่ มี story น่าสนใจแบบนี้เลยที่เล่นกับการเติบโตของ ตัวละครด้วย จะรอติดตามตอนต่อๆไปนะครับ

ensd-07

ไอ้น้องได้เอาแบบราคามิตรภาพมากเลยนะครับ ครั้งหน้าเตรียมมาเยอะเหน่อยนะจะได้แตกใน

tuizeed32

บอกตรงๆ อยากมีพี่สาวข้างบ้านแบบนี้มังจัง กุจะตั้งจัยเก็บเงินเลยยยย

yopern

กินเด็กเป็นอมตะ นะ ฉะนั้นต้องกินบ่อยๆ ว่าแต่เด็กจะหยอดกระปุกทันไหมนะ

virgoranger

mklx1319

เคยอ่านเรื่องนี้จาด โดนจินไทยมานานมากแล้ว แต่อันนั้นแปลไว้แค่ 2 ตอน ค้างคาใจมานานว่าตอนต่อไปจะเป็นอย่างไร จะเฝ้ารอเป็นกำลังใจให้จนครบ 5 ตอนเลยครับ

---------------------------------------------------------------------------------------

พอใจเข้าใจนะว่าทำไมคนหยุดแปลแค่สองเล่ม เล่มสามทำยากครับช่องคำพูดใสเต็มไปหมด
ผมจะพยายามทำให้ครบทุกเล่มครับ แต่อาจช้าหน่อยเพราะผมทำช้า(มาก)

keatmano

เลี้ยงต้อยตั้งแต่ยังเล็กเลยงานนี้ .... เอาไว้แก้ขัดได้ตลอดเวลา  ::HoHo::

gooda

ฮาๆ น่ารักๆดีครับ น่าติดตามครับ ขอบคุณที่แปลให้อ่านคับรอติดตาม ไม่ได้รู้สึกอยากอ่านแบบนี้มานานละ เรื่องแบบนี้ถูกใจเลย

MooOon

ขอบพระคุณที่แปลเรื่องนี้ให้อ่านครับ ผมดูมาทุกบทของเรื่องนี้เเล้วให้พูดตรงๆ

ชอบบทสรุปของเนื้อหาอีกโลกขนานมากกว่า ที่ได้จบกับเจ้าของบริษัทอะ

คือบทเนื้อหาหรือจบกับน้องชายข้างบ้าน มันเเลดูโลกสวยไงไม่รู้ เเต่ชอบตรง

ตอนจบ เหมือนนางเลิกขายตัวหาเงินเพื่อน้องชายข้างบ้านที่นางรัก

เเต่กับอีกบทผมชอบตรงที่ ทั้งนางเอกเเละเจ้าของบริษัทเเต่งงานกัน ถึงจะดูเจ้าชู้

เเต่ผมรู้สึกเหมือนเจ้าของบริษัทก็จริงใจกับนางเอกเหมือนกัน เเละดูเเล

การใช้ชีวิตของนางเอกได้ ถ้าโลกสวย คงเอารูทน้องชายข้างบ้าน

ถ้าชอบโลกของผู้ใหญ่ที่ผู็ชายคนนึงจะดูเเลสาวคนนึงได้ คงเอาอีกรูทนึง

เอาตรงๆ ผมไม่ชอบเเนว โชตะ 555+

ขอบพระคุณที่แปลเรื่องนี้ให้ได้อ่านครับ พออ่านแปลไทยเเล้ว สนุกกว่าเยอะ ^^

(จิ๋ว)

เป็นเรื่องในอีกมุมมองนึงที่น่ารักดีนะคะ รู้สึกดีต่อใจขึ้นมาอย่างน่าประหลาด 

ขอบคุณที่แปล & ปัน ค่ะ ::Thankyou::
เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

ueang

เรื่องนี้ดีโครตๆเลย  ตอนเป็นเด็กไม่เจอยังนี้มั่งนะ

Phoowadol

เหมือนว่า ช่วงนี้ แนวกินเด็กจะฮิต ในห้องโดจิน ตอนนี้ ก็ สามเรื่องติดเลย  อิอิ...  แต่อ่านเรื่องนี้ มันรู้สึก น่ารัก น่าชังนะ กับ เจ้า ฮารุ คือเขาออกแนวอินโนเซ้นท์ มากกว่า จะออกแนว หื่นนะผมว่า  ยิ่งกับ ซาจัง สาวรุ่นพี่เองก็ จะออกแนว เอ็นดู เจ้าหนูนี่ซะมากกว่า
แต่ก็นะ เอ็นดูยังไง ก็เก็บตังค์อยู่ดี  ลงอีแบบนี้ เจ้าหนู คงต้องอดค่า อาหาร  มาตาย ให้ ซาจัง อีกหลายตังค์ แน่ไปเลย 
  ปล.  น่ารักดีครับ เรื่องนี้ อ่านแล้ว สบายใจ ไม่ปวดตับดีครับ  อิอิ ::Cheeky::

Kit.m555

อุตสาห์ยกหมูออมสินมา ต้องให้คุ้มสิ จูบก็ไม่ได้ ::Goaway::