ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[nanahoshi tento] TABOO โชคชะตาที่บิดเบี้ยว 3 [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, กันยายน 01, 2019, 10:07:31 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

iten1234

chocolaze

::Glad:: ผมย้ายไปอยู่ป่าเขามาเกือบปีเน็ตไม่มีวันนี้ได้ย้ายกลับมาทำงานที่เก่าดีใจ เรื่องนี้บะที่รอมานานรอบทสรุปครับ ::Ahoo::

zentinal

ไม่ได้เข้ามาอ่านนานมากหลายปีแล้ว ชอบเรื่องนี้ครับ ผมว่าเขาพูกเรื่องได้ดีมากนะ มีปม และ สมเหตุสมผล ทำเป็นละครยังได้เลย
My Favorite song " Kenny G - The Moment "

TZONE

ช่วงแรกดราม่ามาเลย เนื้อเรื่องเข้มข้นเอาตอนสุดท้าย สรุปทำเพราะแก้แค้นสินะ

Edit: ว่าแต่มีดนั้น เลือดนั้น สรุปคือ ตายไหม งง ไปหมดล่ะผม

I2eI3oI2n D Ace

ดาร์คมากเลยงานนี้ ลูกอยากแก้แค้นแม่ แต่ตัวพ่อกับไม่รู้อะไรอยากแก้แค้นแฟนเก่าจนถึงกับจะข่มขืนลูกแฟนเก่า จะบอกว่ากรรมตามสนองก็ไม่ดีคนที่น่าสงสารคือตัวลูกโดนแม่หักหลัง ชีวิตหนอชีวิต

Edit:เนื้อเรื่องดูเศร้ามาก จริงๆถ้าจบแบบครอบครัวสุขสันต์ก็คงจะดีกว่า แต่ตัวลูกก็จิตใช่ได้แก้แค้นแรงมาก

oyoyo

อ่านมา2ตอนก็พอจะคาดเดาได้แล้วว่าเซนะเป็นลูกของทั้งคู่ แต่ที่คาดไม่ถึงคือนางโดนแม่แท้ๆของตัวเอง ขายให้หุ้นส่วนเพื่อเงินตอน ม.ต้น
ตัวเซนะ ที่วางแผนตีหน้าซื่อ หลอกทุกคนมาได้ขนาดนี้ ผมก็ไม่คิดว่าเธอเลวหรอกนะ มันเกิดขึ้นเพราะคนอื่น ยังไงเธอก็เป็นเหยื่อ
เพราะแรกเริ่มก่อนโดนข่มขืนจนออกจากโรงพยาบาล นางก็น่าจะไร้เดียงสาอยู่ จนมาเอะใจรู้ความจริงในตอนหลัง นางถึงเริ่มมีด้านมืด
ส่วนตัวแม่ เลวจริงๆ ลูกสาวตัวเองแท้ๆ ยังขายได้ลงคอ แล้วตีหน้าเศร้าเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น อันนี้คือเลวอย่างไม่มีข้อแก้ตัวใดๆ
ส่วนตัวพ่อถ้ามองแค่ตอนท้ายที่รู้ว่ามีอะไรกับลูกสาวตัวเอง ก็โคตรน่าเห็นใจ อย่างน้อยก็เห็นว่ามันยังมีศีลธรรม มีความเป็นพ่ออยู่
แต่ในอดีตก็ไม่รู้ว่ามันทำตัวแย่แค่ไหนเหมือนกัน ครอบครัวถึงแตก
-------------------
เซนะเข้าโหมดยันเดเระเต็มรูปแบบเลย สีหน้าแววตาตอนเงื้อมีดนี่ ริวงู เรนะ ในฮิกุราชิชัดๆ
ได้ลองไปอ่านใน IF เหมือนกัน แม้จะไม่ค่อยเข้าใจภาษาญี่ปุ่นนัก แต่ถ้าได้จบแบบนั้นก็ดีไปอีกแบบ
หนุ่มวัยกลางคนกับเด็กสาว ละทิ้งความเป็นพ่อลูก หนีสังคมเดิมๆ ออกไปใช้ชีวิตครอบครัวด้วยกัน มีลูกด้วยกัน เสมือนเป็นคู่รักคู่หนึ่งที่ไม่ต้องคอยตอบคำถามใคร

กลับมาที่ตอนนี้ ตอนจะจบ พระเอกฟื้นมา เกือบจะเป็นความฝันละ แต่สุดท้ายลูกสาวมาเตือนสติว่า นี่คือความจริง
แต่ถ้าจะสลบไปหลายเดือน แล้วเมียเก่าท้องโย้ได้ขนาดนี้ เซนะเธอรุนแรงมาก ส่วนพระเอกมึงเอาทีเดียว เมียท้องเลยเรอะ
จะว่าไปมันมีภาพ end credit ด้วย ที่ใบ้ว่าเซนะก็น่าจะท้องเหมือนกันนะ ยืนกุมท้องซะขนาดนั้น
ท้ายที่สุด แม้จะผ่านมานานแล้ว หากท่านผู้แปล (S)Kater ผ่านมาอ่าน ถ้าพอจะเป็นไปได้ อยากเห็นท่านแปล IF นะครับ