ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Fujimaru] Hachigatsu no Hi (Ryo) : แสงสุดท้าย (ตอนจบ) [Uncensored]

เริ่มโดย oswald, มีนาคม 21, 2021, 02:08:24 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

oswald

บทสรุปแล้ว ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามครับ

ตอนอื่นๆ ของคู่นี้

>>>>> Natsu-machi no hi : ฤดูร้อนที่รอคอย <<<<
>>>>> Hachigatsu no Hi : แสงสุดท้าย <<<<
>>>>> Owari no Denki Hitsuji : แกะไฟฟ้าจากวันสิ้นโลก <<<<

ขออภัยที่ไม่ได้แปลตอนย่อยตอนอื่น แต่แถม Timeline ให้ก็แล้วกันนะครับ

ผลงานอื่นๆ ของ Fujimaru

Life is a Battlefield : ชีวิตต้องสู้ (ตอนที่ 1)
Live is a Battlefield : คู่สู้ชีวิต (ตอนที่ 2)
Love is a Battlefield : รักต้องสู้ (ตอนที่ 3 (จบ))
Grizzly : คนเห็นหมี
Hachigatsu no Hi : แสงสุดท้าย  <<< อยู่ในโลกเดียวกับเรื่องนี้
This is Love : นี่แหละรัก
Hare Hi no Hanataba : ช่อดอกไม้เพื่อวันที่สดใส  <<< อยู่ในโลกเดียวกับเรื่องนี้
Romantic Dust Shooters : ยอดชายนายหัวเห็ด
Kyouka no Niwa : ดอกไม้ในความทรงจำ  <<< อยู่ในโลกเดียวกับเรื่องนี้
Gal Kara Manabu ii Houhou : แผนรักยัยตัวร้าย
Natsu-machi no hi : ฤดูร้อนที่รอคอย  <<< อยู่ในโลกเดียวกับเรื่องนี้
Owari no Denki Hitsuji : แกะไฟฟ้าจากวันสิ้นโลก <<< อยู่ในโลกเดียวกับเรื่องนี้

cyborg0011

จบแล้ว???? ยอมรับว่าอ่านแล้วตามอาจารย์แกไม่ทัน เด๋วขอกลับไปย้อนอ่านใหม่แต่ต้นอีกที

noohun

งั้นแสดงว่า ที่ซาวะเห็นว่าฮิโระไม่แก่ในช่วงหลัง เพราะว่าก่อนหน้านั้นตายไปโดยที่ไม่รู้ตัวนี่เอง
ถ้าตาแว่นไม่ได้สั่งซิสเตอร์มาสร้างห้องไว้ ปีหน้า ก็ยังไม่น่าจะเอะใจ  ::HoHo::
จบไปอีกหนึ่งซีรี่ที่ งงงวยกันมานาน (ดีที่อาจารย์ทำสรุปเนื้อเรื่องไว้ให้)
ทั้งนี้ต้องขอบคุณคุณ Oswald ที่หยิบมาแปลจนจบมากครับ

-------------------------------------------------------------

คือจบแค่ตอนของคู่นี้อะนะครับ ตอนอื่นๆ ของเล่มนี้เนื้อเรื่องมันแยกเพียงแต่อยู่ในโลกเดียวกันผมเลยไม่ได้แปล

อาจมีเกี่ยวข้องนิดหน่อยเช่นตรงที่บางตอนมีคนอ่านนิยายของฮิโระยังงี้แหละ

แมงโก้ส้นตีน

ก็คือไปช่วยให้รู้สึกตัว จะได้ไปต่อได้สินะ นึกว่าจะเอากลับมาบนฝั่งอะไรเสียอีก
::DayDream::

MooOon

ขอบคุณที่ ปะติดปะต่อ เรื่องราวให้เข้าใจง่ายขึ้นครับ ยอมรับว่า

จนถึงตอนนี้ก็ยัง งง เเต่เข้าขึ้นมากว่า50% เพราะได้ดูไทมไลน์

เเต่สุดท้ายคนเเต่งก็ไม่ได้บอกอยู่ดีว่านางเอกหลักตายได้ยังไง

เเต่ถ้าการตายของพระเอกคือการได้ไปอยู่กับนางเอก ก็ถือว่าสมหวังเเล้ว

เสียด้ายไม่มีตอนตอนอื่นๆที่ยังเหลือนะครับ 555+ เอาจริง เหมือน

ผมจำได้ว่ามีแปลไทย ตอนย่ออื่นๆจากเวป็นอื่นๆนะ ที่จำได้มี เรื่องของสาวโลลิ

ที่นั่งรถไฟได้กับลุงคนดูเเลรถไฟ เเละมีสาวที่ตีเทนนิคกับผีผู้ชาย

มี2 เรื่องนี้เเหละที่เคยเห็นมีแปลไทย เเต่นอกนั้นยังหาไม่เจอ ขอบคุณมากๆครับ

เรื่องนี้เอาจริงๆ ชอบตรงลายเส้นด้วย อ่านเเล้วสบายตา ลายเส้นสวยอีกด้วย ^^

----------------------------------------------------------------------

ใช่ 2 เรื่องนี้รึเปล่าครับ? เท่าที่เห็นเอาไปโพสเว็บอื่นก็ที่ผมแปลนี่แหละนะ

Hare Hi no Hanataba : ช่อดอกไม้เพื่อวันที่สดใส
Kyouka no Niwa : ดอกไม้ในความทรงจำ

ถ้าชอบผลงาน อ.คนนี้เดี๋ยวแปลให้อีกซักเรื่องละกัน

-----------------------------------------------------------------------------------------------------

ใช่2เรื่องนี้เลยครับ นอกนั้นยังไม่เห็นมีแปลไทยเลย T^T เอาจริงๆ เเอบเศร้า

เรื่องผีผู้ชายที่ตีเทนนิคนะ อยากให้จบสวยๆกว่านี้ ให้จบเเบบ มังงะเรื่อง คนสืบผี ก็ยังดี

เรื่องนั้นถึงจะจบเเบบนั้นเเต่ก็ฟินมาก ^^

Lonelyworm

โอ้ววว ลึกซึ้งมาก เรื่องดีๆแบบนี้ก็มีอยู่สินะ  ::Glad::

Tdestiny

ช่างลึกซึ่งจริงๆ

พล็อตเรื่องที่โยงไปถึงกันได้แบบนี้สุดจัดมาก

flukehaha

มาถึงผมอ่านตอนจบเป็นตอนแรกซะงั้นเดียวต้องไปย้อนดูละลายเส้นคล้ายๆเรื่องที่พระเอกเป็นคนดังแล้วนางเอกเป็นผู้จัดการนี่แหละ
Manchester United Football Club
We are Red Army

kpnttn

ipor

เป็นตอนจบทีดีมากเลยครับ ไม่รู้จะบรรยายอะไรเพิ่มอี แถมสุดท้ายยังมีอธิบายช่วงเวลาต่างๆให้เข้าใจอีก

thegift52

เอาจริงๆนะ กลายเป็นว่าจบสวย โรแมนติกมาก คือเป็นหนังดีๆเรื่องนึงได้เลย ชอบๆๆๆๆ ขอบคุณมากครับ ::Thankyou::

alaaum

พลอตจบได้สุดยอดเลยครับ นึกถึงเรื่อง six senses เลย

eknow

จบได้หวานซึ้งจริงๆครับ แอบงงอยู่นิดหน่อย สงสัยต้องกลับไปอ่านตามบทสรุปอีกนอบ 5555

คิดว่าชอบลายเส้นของอาจารย์คนนี้แล้วละ การคิดเนื้อเรื่อง ดีมากเลย

everythink

::Glad:: เนื้อเรื่องยังไม่ค่อยจะเข้าใจ ต้องย้นอไปอ่านตอนเดิมอีกที
แล้วแอนดรอยสาว เขามายังไงไปยังไง งง งง อยุ๋ ขอบคุณคัรบ

uta01

ยังงงอยู่เลยคับขอกลับไปอ่าอีกทีหนึ่ง

แต่สุดท้ายก็ได้อยู่ด้วยกันมันดีต่อใจนะคับ