ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Otonano Gu-wa] Brainwash Game ล้างสมองลองใจ [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, พฤศจิกายน 03, 2018, 12:57:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

theundead

รู้สึกแปลกๆกับเจ้าเคนตะ กับ ตัวเอกเรื่องนี้ว่ามันแปลกๆนะแต่ มันก็บอกว่าเปนเรืองเงินก็ไม่แปลกสินะ แต่ก็ยังแปลกๆอยู่ดี
แปลกไปเพราะเงินปกติสินะ ไม่ต้องคิดมากดี

kak_KOH

ทำไมบ้านนี้ ทันง่ายขนาดนี้ถูกฟันยกบ้านยังยิ้มกันหน้าตาเฉย สรุปพระเอกคือเคนตะชัวร์ อียูจิ ตัวประกอบเห็นๆ อดไป
อ่านจบแล้ว ไม่ผิดคาด ยูจิยังแห้วตามเดิม  omg

Cororo Lucife

ครอบครัวในอุดมคติเลยคับ.มีแม่สาวสวยมีพี่น้องสาวสวยรายล้อมเอาไว้มโน.แต่ทำอะไรไม่ได้.ไม้กล้าทำสุดท้ายอดกินตามระเบียบ.เพราะเคนตะแท้ๆ.แม้แต่เพื่อนสนิทที่แอบจิ้นยังเสร็จ.ป้าดแล้วยังมีสัญญาแบบใหม่.จัดให้ท้องหมดทุกคน.เทครัวเลย.อิจมาก.
ตอบตอนท้าย.ถึงจะเล่นหมดจนท้องทั้งแม่คนสวยพี่สาวน้องสาว.เคนตะยังรักษาสัญญาที่ให้ไว้.พ่อได้ตำแหน่งที่ดี.ยูจิได้เรียนที่ดีๆมีงานรองรับอนาคต.สบายตลอดชีวิต.เงินคือพระเจ้าทำอะไรก็ได้.
ส่วนเรื่องใหม่ที่จะแปลแนวครอบครัวชอบๆคับ..แปลได้ละเอียดอ่านง่ายมากคับ

deadtime

Phoowadol

ไอ้เคนตะนี่มันโคตรเลวได้โล่ห์จริงๆเห็นว่าพ่อรวยสินะนึกจะทำอะไรก็ทำได้ตามที่ต้องการ แต่ว่าที่น่าปวดใจไปกว่านั้นคือไอ้เจ้ายูจินี่ มันไม่คิดจะปกป้องแฟนตัวเองกับคนในครอบครัวเลยเหรอ แถมยังมีหน้ามาถือกล้องถ่าย แฟนตัวเองโดนเปิดซิงด้วยนี่สิ นี่ตกลงครอบครัวนี้มันกลัวบารมีอำนาจเงิน ได้ถึงเพียงนี้เลยรึ โอยๆๆๆๆ นี่ตกลงมันจะเอาสาวๆบ้านนี้ทำเมียทุ๊กคนเลยใช่ปะ. นี่ละหนาอำนาจเงินซื้อได้ทุกอย่าง เฮ้อ มันปวดใจ
Edit  อ่านช่วงหลังแล้วก็ยิ่งตอกย้ำความปวดใจ ที่ทำไม พ่อเขาถึงอยากได้ตำแหน่ง ขนาดต้องขายลูกขายเมีย เพื่อให้ได้มาซึ่งตำแน่งผู้จัดการ เนี่ยนะ แต่ก็เอาเถอะ ยังไงมันก็ได้ประโยชน์สมประสงค์กันทุกฝ่ายแล้วนี่นะ. ก็ถือว่าจบดี แต่ลูกๆที่เกิดมาต้องเลี้ยงกันไป นะเคนตะ
แล้วนี่ยังไงเนี่ย...กับตอนใหม่  ตกลงจะincest กันใช่ปะครับ ก็น้องจินัทสึ เธอน่ารักนี่นะ แล้วอย่างนี้เอา น้องซากิไปไว้ไหนเสียหละครับ. ......ดราม่ากันอีกแล้ววววว
ขอบคุณมากครับ ปวดตับได้ที่เลยครับท่าน 55
  กลับมาอีกรอบ เอ่อ.....นี่ผมเข้าใจผิดอีกแล้วสินะ ทีแรกนึกว่าตัวอย่างนั้นเป็นเรื่องเดียวกันเสียอีกกลับไปอ่านอีกรอบ อ้าว พระเอกมันคนละคนกันนี่หว่า5555 แต่นางเอกไหง. ชื่อเดียวกันกับเรื่องนี้ก็ไม่รู้. อิอิ

สินสอด มากมาย

ไอ้น้องชายนี่จะหน่อมแน๋มไปไหนเห็นครอบครัวโดนเอาแค่นั่งดูเป็นผมนี่ขอแจมแล้วไม่มานั่งบรรยายกับตัวเองงี้หรอก 5555555555
ไอ้บ้านรวยนี่ก็ไม่รุ้โดฟไรมาอึดชิบเอาได้ทั้งวัน ::Hunger::

Edit. เวรดันนิสัยดีรับเด็กไปเลี้ยงด้วย รุ้สึกสับสนกับตัวเองสรุปมันจะดีหรือมันจะเลว เด็ดสุดคือความนิ่งของพ่อยอมใจจริงๆ 5555

DARKAXL

อ่านชื่อเรื่องนึกว่าแนวใช้พลังสะกดจิตล้างสมองซะอีก ที่แท้ก็ใช้อำนาจเงินข่มกันดีๆนี่เอง ::Angry::
ไอ้เคนตะนี่มันแย่จริงๆ อยากเห็นหน้าพ่อแม่จริงๆว่ะ สอนมายังไงวะเนี่ย?

เรื่องงานแปลท่านใช้เวลาแค่3วัน แต่แพนโดร่าของเราตอนนึงแปลเป็นเดือนด้วยซ้ำ เวลาแอบแปลมันน้อย แถมเป็นซีรี่ส์โคตรยาวไตรภาค ภาคแรกแปล3ปี ภาค2อีก4ปี(ตอนนี้ใกล้จบแล้ว) ยังมีภาค3อีก เฮ้อ คิดแล้วเหนื่อย

เอิ่ม...ถึงไอ้เคนตะจะทำตามสัญญาทุกอย่างก็เถอะ ขนาดยูจิที่ไม่ได้ทำแห้วอะไรยังได้ผลตอบแทนไปด้วย จะว่าจบดีหรือแย่ล่ะเนี่ย?

หลังจากไปอ่านต้นฉบับและแปลอิ้งมา ก็พบกับความจริงว่า นี่มันหนังคนละม้วนกันชัดๆ มันตามชื่อเลย เคนตะใช้การสะกดจิตบิดเบือนความจริงสร้างเรื่องต่างๆ แถมสุดท้ายทำเรื่องไล่ทั้งพ่อทั้งตัวเอกไปที่ไกลๆยาวๆ พ่อไปเป็นหัวหน้าสาขา ตัวเอกต้องไปโรงเรียนหอ ปล่อยให้หมอนี่ได้ตรั่บๆสาวๆไม่อั้น มีบอกถ้าเบื่อก็จะทิ้ง อย่างกับนกกาเหว่า

XYZ

คืออ่านแล้วเข้าใจว่าเคนตะรวยมาก เลยจัดได้ทุกคน แต่ที่ไม่เข้าใจคือพระเอก พี่แกจะทดไปทำไมฟะ ถึงจุดนี้มันควรจะร่วมแจมได้แล้ว อย่าน้อยก็ซากินะ

ขอบคุณมากครับ

ดีนะที่พ่อเคนตะไม่ล้มละลาย แต่เคนตะรักษาสัญญามาก ส่วนพระเอกเราก็ไม่ได้กินจนจบ 555

Demon-Wolf

ppherbalife

ดูจากการแปลแล้วน่าจะยากจิงๆ  ยังงงนิดๆ ว่าเคนตะ รวยมากหรือมือิทธิพลมากขนาดใครๆ ก้อต้องยอม ยังงี้มาเมืองไทย น่าจับไปเรียกค่าไถ่จิงๆ แต่ก้ออิจฉามันนะ เล่นเปิดซิงยกครัวยังงี้ เราไม่รวยงี้มั่งฟะ

Warute

::YarKK::เคนคะมันต้องน้ำหมดจนเป็นหมันที่ผู้ชายมีเซ็กส์ไม่จำกัด ผมยอมไม่ได้ที่จะให้มันเย็ดแฟนผม อาจโดนกระทืบตั้งแต่จับนมจับก้นแล้ว

toxin45

รวยแล้วจะทำอะไรก็ได้มันเป็นอย่างงี้นี่เอง
แต่พระเอกดูไม่ค่อยฉลาดเลยแฮะ น่าจะแจมๆกะเขาไปด้วย

ไม่ใช่ว่าตอนท้ายไอ้เด็กเวรลูกเจ้านาย บอกว่าสัญญาที่ให้กะสาวๆไว้เป็นโมฆะ เพราะพ่อไม่รู้เรื่องด้วยเลยนะ

พญาเทครัวตัวจริง เทหลายครัวด้วย อำนาจเงินมันทำให้คนเปลี่ยนได้ขนาดนี้เลยเรอะ!!!

alittleboat

เพื่อนพระเอกนี้ตรง สโลแกน รูปไม่หล่อ พ่อรวย ...เลี่ยมทองแต่ที่งง คือ ทำไม พระเอกเรา ไม่ขอแจม อ่ะ 55

Jakkrit Detchdad

โห๋ เด็กนี้เหมาผู้หญิงหมดเลย ส่วนพระเอกก็นะ นิ่งเกิ้น ทั้งน้องทั้งพี่ ทั้งเพื่อนสนิท ดูเฉยๆ แถมมีอัดวีดีโออีก
แต่ไม่ลงมือทำ ฮ่าๆๆ นิ่งจริงจัง
รอดูต่อ ว่า พอทำสัญญาแล้วจะเป็นอย่างไร

สรุปคือพ่อกับลูกนั่งดูอย่างเดียวตั้งแต่ต้นจนจบ ปล่อยให้ทำตามสบายเลยนะ

acropobia899

ลูกชายมันจะได้เย็ดใครไหม โดนเคนตะแย่งเป็ดซิงไปทั้งเพื่อนที่แอบชอบ และน้องสาว แบ่งให้เพื่อนบ้างนะเคนตะ

อยากเห็นสวิงกิ้งจังเลย  มี ช 3 ญ 3 ในบ้าน ครบคู่พอดี incest ครอบครัวสุขสันต์

สุดท้ายก็อด   ได้แต่ยืนกุมหำชักว่าวกับพ่อ  น่าสงสารจริงๆ   แต่ก็ยังดีที่ เคนตะรักษาสัญญา