ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

“Admin ที่รัก - Version 2.2” ##by พัดลมจิ๋ว

เริ่มโดย (จิ๋ว), สิงหาคม 30, 2016, 09:25:50 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

(จิ๋ว)

"Admin ที่รัก Version 1.0" https://xonly8.com/index.php?topic=166993.0
"Admin ที่รัก Version 2.1" https://xonly8.com/index.php?topic=167117.0

สวัสดีค่ะท่านผู้อ่านที่น่ารัก 

สารภาพมาซะดี ๆ มีใครบ้างที่อ่าน Version 2.1
แล้วคิดว่ามันเป็นเรื่องต่อเนื่องกับ Version 1.0 กันบ้างคะ???
อันนี้จิ๋วต้องขอแอบกระซิบว่า  ท่านกำลังตกหลุมพลาง ตาพัดลมแล้วค่ะ  ::ChuChu::
มันไม่ได้ต่อกันเล้ยซักนิดเดียว  อิอิ  เพราะที่จิ๋วตั้งโจทย์ให้ตัวเองคือ
ตั้งใจจะเขียนเรื่องเป็นชุด เป็นซี่รี่ย์  ที่แปลกแหกแนวคือ
ใช้หัวข้อเรื่องเดิม ตัวละครเดิม  แต่คนละพล็อต เขียนคนละแนวทาง แต่โครงเรื่องเดียวกัน!!!!
ประมาณว่า เล่าได้หลากหลายรูปแบบ อิอิ (แต่ก็ไม่รู้จะทำไปเพื่ออะไรเหมือนกัน เอาวะ เอาว่า
ก็แค่อยากจะทำ อยากจะลองเล่าหลายแบบดูอ่ะค่ะ )
ซึ่งตอนนี้จิ๋วทำเสร็จไปแล้ว สองเวอร์ชั่นครึ่ง (เวอร์สามยังไม่เสร็จดี)
อันที่จริงก็ได้แรงบันดาลใจมากจากการ์ตูนเรื่องนึง (แต่ไม่บอกหรอกว่าเรื่องอะไร....อิอิ...) 
ประมาณนี้ค่ะ เลยอยากลองเขียนดู ไม่รู้ว่าท่านผู้อ่านจะชอบกันไหม

นอกจากนี้  จิ๋วก็อยากจะให้ร่วมสนุก นิยายจะได้คึกคัก มีสีสรร
อยากให้ท่านจิ้มนิ้วลงไปบนคีย์บอร์ด เพื่อบอกจิ๋วว่า  "ไม่ได้เรื่อง
หรือชอบ  หรือไม่ชอบ ยังไงบอกหน่อยนะ"  จิ๋วจะได้เอาไป
หัดเขียนโน่นนี่ เพิ่มอีก  อิอิ  หรือจะตั้งโจทย์ให้จิ๋วมาเลยก็ได้ค่ะ
ถ้าโจทย์น่าสนใจ จิ๋วจะลองทำดู อิอิ
ตอนนี้ จิ๋วใช้ลูกไม้เต็มที่แล้วที่จะเชิญชวน
หว่านล้อม ให้ท่านติดกับ  มาตอบจิ๋วกัน  (ไม่เกี่ยวกับพัดลมนะ ตาพัดลม
เอาแต่จะแกล้ง พวกอ่านปีละเจ็ดบรรทัด  อิอิ ให้ตกหลุมพลางเล่นอ่ะค่ะ
เขาว่าเขาชอบเห็นคนครวญคราง.....55555)
บ่นมายาวละ มาค่ะ มาสนุกกันต่อนะ  ......
//เสียดายไม่รู้ว่าคนอ่าน จะออกอาการยังไงกันบ้าง
หลังอ่าน Version 2.1 กันไปแล้ว แล้วถึงได้รู้ว่าโดนหลอก

หลอกกันเล่นรึป่าว.....รึว่าว่างจนเกิดเหงาใจ
และพอเหงาเมื่อไหร่  ก็ใช้ให้ฉันเป็น...สิ่งแก้เซ็ง..... 
ฉันก็รู้ดีว่าเธอรักใคร แล้วทำไมเธอถึงมา  แกล้งกลับมาให้ความหวัง
ให้ฉันจริงจังจนเกือบเชื่อใจ.....
::HoHo::

ปล.1  เคยมีคนถามว่าจิ๋ว เขียนบทสนทนาคนเดียวหรือเปล่า  เวลาที่โต้ตอบกันของตัวละคร
ขอบอกว่าบทสนทนาส่วนใหญ่จิ๋วเขียนคนเดียวค่ะ คือชอบทะเลาะกะตัวเอง
เอ้ยไม่ใช่......อิอิ... แต่เพราะต้องการควบคุมเนื้อให้เป็นไปตามใจตัวเองต้องการน่ะค่ะ
ซึ่งแอบกลัวเสมอ กลัวไม่เนียน ......

ปล.2  เจอกันอีกทีคืนวันศุกร์ค่ะ

by พัดลมจิ๋ว
========================================

เปิดม่านซีรี่ย์  "Admin ที่รัก Version 2.2"

========================================

วิวกลับมาที่แผนก  นั่งทำงานต่อ
แต่ก็ไม่เป็นอันทำสักเท่าไหร่... เธอเอาแต่คิดถึงวุฒิ
ซึ่งเป็นคนที่เธอแอบคิดถึงมาตลอดห้า-หกปี
วุฒิเป็นเพื่อนที่วิวแอบชอบมากเป็นพิเศษ....
แต่เนื่องจากในตอนนั้นเธอเองก็มีแฟนแล้ว
จึงทำได้แค่ .... แสดงความเป็นเพื่อน.... แค่นั้นเอง
เธอไม่เคยได้ข่าวคราวของเขาจากเพื่อนๆ เลย
และไม่คิดว่าจะได้เจอกันอีกแล้ว..
แต่วันนี้..กลับได้มาทำงานบริษัทเดียวกัน.....

ในใจคิดวนกลับไปกลับมา  ..... เขายังโสดไหม...แต่ก็นานแล้วนะ ไม่น่าจะโสด
เขาไม่ได้ชอบเรานี่...อาจแค่รู้สึกดี .....เห้อ  อยากคุยกับเขาเร็ว ๆ จัง....
วิวนั่งทำงานต่อจนเสร็จ ...
เพิ่ง 11.30 น. .....ทำไงจะคุยกะวุฒิได้นะ
โทรหาแกล้งบอกคอมฯเสียดีไหม....
อ่อยไปหรือเปล่าหว่า
เห้อ.....ถ้าจะติดต่อแอดมินมีทางอื่นอีกไหมน๊า....
แล้ววิวก็เข้าเว็บบริษัท ....เลือกเมนู ถามปัญหา-ติดต่อแอดมิน....

วิวเปิดโปรแกรม Web chat support  ขึ้นมา
แล้ว Chat Box หา admin
เอาน่ะ....ลองดู

=====================================
=====================================

แอดมิน คะ

ครับ

ถามปัญหาระบบไฟล์ค่ะ
                                                        ถามได้ไหมคะ

เรื่อง?

จะเพิ่มขนาดไฟล์ส่งได้ยังไงคะ
                           ถ้าคราวต่อไปต้องส่งไฟล์ใหญ่ ๆ อีก

เร่งด่วน ผมดูให้
ถาวรให้ขออนุญาต หัวหน้าฝ่าย
ทำ request มา
แล้วเดี๋ยวผมทำให้

แล้วแอดมินใช้เวลา
                                                   ทำให้นานไหมคะ

ไม่นานครับ

ว้า ไม่นานเหรอ

อ้าว ชอบนาน ๆ เหรอครับ

555 นี่วิว นะ

คร้าบ ทราบคร้าบ

รู้ได้ไง

รู้สิ ผมเป็นแอดมินนะ

คุยได้ไหม

ที่ผ่านมาหลายเมสเสทนี่....
น่าจะคุยไม่ได้นะ (แอบประชด)

555 แหม...
                                                        ก็ไม่รู้ เผื่อยุ่ง

ไม่ยุ่งครับ วันอาทิตย์
โคตรเหงาเลย

แล้วไมมาอยู่เวรวันนี้หล่ะ

ผลัดกันกับน้อง ๆ ครับ
พอดีมันเป็นเวร

มีกันกี่คนคะที่แผนก

วันนี้มีผมคนเดียว  ปรกติมี สี่คน

เอ่อ ..... คือว่า

ครับ ?

คุยเรื่องอื่นที่ไม่ใช่งานได้ไหม

พอได้ครับ  ไม่ยุ่ง

จะผิดกฎไรไหม

ไม่เป็นไรครับ

จำตอนที่เราไปงาน
                                      บายเนียร์ของชมรมกันได้ไหม

ไม่เคยลืม

พูดซะเชยเชียว

ก็มันเป็นความประทับใจ
ยังไงคงไม่ยอมลืม

ไหนบอกสิ แอดฯ จำไรได้บ้าง

จำได้ว่า วันสุดท้าย
ผมได้อยู่กับวิวสองต่อสอง
ได้จูบคุณด้วย

กำ ....
                                                จำได้แต่เรื่องนี้เหรอ

แหม...
ก็มันประทับใจตรงนี้นี่

วิวว่า แค่เราบังเอิญ
                                                    หันหน้ามาชนกัน
                                                        เท่านั้นเองนะ

ผมคงคิดไปไกลกว่านั้นเยอะ

ทะลึ่งไม่เคยเปลี่ยนเล้ย...

ก็นะ
อย่างน้อยคุณก็มั่นใจได้ว่า
ผมเป็นผู้ชาย

แต่วิวจำได้ว่า
                                                               วันนั้น
                                                  วิวหกล้มขาแพลง

แล้วมีแอดฯ ประคองกลับที่พัก

ในขณะที่คนอื่น
                                                  ไม่ได้สนใจวิวเลย

มีแค่แอดฯ เท่านั้น

ก็อาจจะเพราะ
เขาอยากให้เรา
ได้อยู่ด้วยกันมั้งครับ

บ้า...ขี้ตู่ เข้าข้างตัวเอง
                                                      บังเอิญมากกว่า

User ไม่เคยดู
กังฟูแพนด้า1
ใช่ไหมครับ

เคยย่ะ แล้วมันเกี่ยวไร

อูเกว บอกว่า
เรื่องบังเอิญไม่มีจริง
ฟ้าลิขิตไว้แล้ว

แหม
                                            งั้นที่เราจูบกัน ในวันนั้น
                                                 เพราะฟ้าลิขิตเหรอ

เปล่าครับ

อ้าว แล้วพูดทำไม

เพราะผมตั้งใจทำอย่างนั้น
ต่างหาก

(@= . =@) เขิล
                                                   ผ่านมาตั้งนานละ

ผมก็ไม่เคย
เปลี่ยนความรู้สึกได้เลย

แต่มันก็จบแบบต่างคนต่างไปนิ

วันนี้ ไม่ใช่วันนั้นแล้วนี่ครับ

งั้นวันนี้
                                                     แอบจีบแอดมิน
                                                ได้ไหม (@^-^@)

ไม่ได้ครับ แอดฯไม่ว่าง 

'ทำไมวิวไม่ตอบ เอ๊ะ offline ไปแล้วด้วย'
วุฒิเอะใจขึ้นมา
เขาเรียก กล้องวงจรปิดมาดู
เห็นวิว  เดินออกจากลิฟต์ไปที่ทางออก

เขารีบคว้าโทรศัพท์ขึ้นมา โทรไปบอก รปภ.ที่ ชั้น 1
"พี่หมายครับช่วยเรียกคุณวิวไว้ก่อนได้ไหมครับ   เธอลืมของเดี๋ยวผมรีบลงไป"
.............

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

noomyonghi

beeriero

ตอบก่อนเลยอ่านแล้วงงมากกกซ่อนเป็นประโยคเลยขยันซ่อนจริงๆ อิอิ

-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+
นั่นสิคะ ไอ้เรื่องอย่างเงี้ยะ ขยันนัก เชียว   ::Pull::   

fixfit

ลุ้นระทึกเลย ไปทันไหม แล้วถ้าไปทันจะหลอกให้กลับมาคุยต่อที่ห้องแอดได้ไหม ถ้ากลับมาเสร็จแน่ๆน้องวิว 5 5 5

-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+
::Horror::  ถึงขั้นให้หลอกกลับมาด้วย....  ได้ไหมนะ 

cd13579

ถึงกับวิ่งลงไปตามกันเลยทีเดียว

นั่นสิ ทำไมต้องถึงขั้นกับวิ่งลงไปตามด้วย  ::Dizzy::
ใครหื้อใครซ่า ข้าแบนเรียบ

BooM_Za

ก็ดีนะครับเนือเรื่องแต่ตอนนี้ยังจับทางไม่ถูกถ้าจับได้น่าจะสนุกกว่านีเนะครับ

แนะนำว่า ตอบแล้วต้องกลับไปอ่านใหม่ทั้งหมด  ::Ajark::
เพื่อไม่ให้พลาดสักประโยค  อิอิ ::Grimace::   

ROCKY_BOY

5555 chat กันเรียบร้อยแล้ว. แล้วยังไงต่ออะ

-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+
นั่นจินะ ยังไงดีน๊า  ::Sweat::

kyoyama_enna

มาต่อแล้วววว ขออ่านแป๊บนึงครับ

แชทจีบกันน่ารักเชียว ดูใสๆไปอีกแบบ จากเวอร์แรกที่มาอย่างดาร์คเลย ชอบแบบนี้มากกว่านิดหน่อยครับ ดูเป็นเรื่องเป็นราวมากขึ้น น่าจิ้นตามดีครับ อิอิ

::Bloody::  ด๊ากไม่ด๊าก   เจอกันวันศุกร์ค่ะ อิอิ

earlybird

งงไปงงมา เดวคงรู้เรื่อง สาธุ

ซ๊าาาาธุ 
จะมีคนเจอของดีไม๊น๊าาาาา   ::Oops:: 

dragonhead

5555 กว่าจะรู้ตัว ก็ลงไปอยู่ก้นหลุม...พราง ของพ่อพัดลมเสียแล้วเหรอเนี่ย....ไม่เป็นไร..ล้างของเก่าออกก่อน
   :-)

สู้ ๆ นะคะ  ::YehYeh::
ไรท์เอาใจช่วยค่ะ ขอให้ผ่านด่าน เจอทุกอย่างที่ต้องการ  555 ::DookDig::

patty88

ซีรี่ย์ยาวก็น่าจะเป็นเช่นนี้ ตัวละครชุดเดียวแต่มีหลายเหตุการณ์ ยังจับใจความได้ไม่มากนักค่ะ ขออ่านที่ซ้อนก่อนนะ

อ่านแล้วค่ะ ก็ตามเคย ง้อกันไปง้อกันมาแล้วก็คงลงเอยกัน แล้วก็จากกันไป แล้วก็มีตอนต่อไป ชีวิตก็เป็นเช่นนี้ อิอิ....
ก็ต้องติดตามต่อไปค่ะ

ขอบคุณที่แต่งให้อ่านค่ะ พี่พัดจิ๋ว

::ChuChu:: คือว่า..... ระวังอย่าตกหลุมพลางพี่พัดนะ  อิอิ
แต่ว่า ตัวละครชื่อเดิม  แตกต่างที่มันคนละชีวิตกัน
::Thankyou:: ขอบคุณที่แวะมาค่ะคุณแพตตี้

itschelsea11

โหย แค่บทสนทนา มุ้งมิ้งมากเลยครับ อ่านแล้วเขิลแทน ชอบนะครับแบบนี้ มันฟินได้ใจ ^^

::Confident::  ดีใจที่ชอบนะคะ ว่าแต่เห็นอะไรแปลก ๆ กันบ้างไหมอ่ะ ในนั้นอ่ะ   ::ChuChu::

axolotss

ชอบครับติดตามอย่างตั้งใจ

-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+
ขอบคุณที่ตั้งใจแวะมาจ้ะ     ::JubuJubu:: ::JubuJubu::

jalando นักเขียนดาร์คไซด์

เป็นแนวที่แปลกออกไปคล้ายนิยายรักแนววัยรุ่นกุ๊กกิ๊ก ขอบคุณสำหรับแนวทางในการศึกษาครับ

ยินดีค่ะ ท่าน jalando แต่ว่า จิ๋วยังมือใหม่ กับติดเล่นไปเรื่อย อิอิ ::Shy:: กำลังฝึกหัดเหมือนกัน

kenwin

โดนหลอกซะแล้ว
คิดว่าวุฒจะหลายใจ
แต่ถ้าชื่อเดียวกัน
อาจสับสนได้นะครับ
แต่พอคิดว่าเป็นคนละเรื่องก็สนุกดี
ขอบคุณครับ

::JubuJubu::  ไปเรื่อย ๆ ค่ะ ขอบคุณที่ติดตามนะคะ ::Ahoo::