ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

💖👀UPDATED💖เปิดใต้กระโปรงเว็บบอร์ด วิธีแก้ไข+ตอบกลับ โพสของคนที่มาตอบ จขกท.

เริ่มโดย (จิ๋ว), สิงหาคม 31, 2016, 01:55:43 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

(จิ๋ว)

หลังจากใช้มาได้สักระยะ เริ่มคุ้นเคยละค่ะ เลยเอาเกร็ดความรู้มาฝาก
อันเกิดจากการสังเกต สังกา และปรารถนา จะเล่นมันอยู่เนือง ๆ
หวังว่าจะทำตัวเป็นประโยชน์ได้บ้างนะ  อิอิ

1.  ต้องอ่านกฎ...ข้อนี้ สำคัญสุด
2.  ถ้าคุณเป็นเจ้าของบทความ คือ คุณเป็นคนโพสบทความคนแรก บทความนั้นถือเป็นอาณาจักรของคุณ ที่คุณจะสามารถ ทำสิ่งต่อไปนี้ กับบทความที่คุณโพสได้

• ตัวโพสหลัก-เนื้อเรื่องหลัก-กระทู้หลัก เรียกอันไหนก็ได้ค่ะ  จะสามารถกด อ้างถึงและแก้ไขได้เท่านั้น  ปัจจุบันห้ามลบ ถ้าจะลบให้แจ้งม๊อด หรือแอดมินลบให้ค่ะ
อันเก่า

อันปัจจุบัน

• ตัวคำตอบภายในโพสหลัก จะสามารถ 1) อ้างถึงคำตอบของทุกโพส ที่ตอบกลับมา              2) แก้ไขคำตอบทุกโพส  ที่ตอบกลับมา โดยจะมีวันที่แก้ไข ปรากฎให้เห็นอยู่ด้านล่างเสมอ

• ความแตกต่างระหว่างการอ้างถึง กับ แก้ไขคำตอบ คือ การอ้างถึงจะนับรวมอยู่ในโพรไฟล์ที่มีการตอบกระทู้ที่อยู่ด้านซ้ายด้วยค่ะ  แต่การแก้ไขคำตอบ จะไม่นับเพิ่ม (พูดง่าย ๆ คือ การแก้ไขคำตอบ จะไม่ใช่การปั่นยอดการตอบเพิ่มให้แลดูเหมือนว่าเยอะเพราะไม่ได้เพิ่มการโพส แต่ตอบลงไปในโพสเดิมค่ะ)

3.  กระทู้ที่มีการซ่อน  ท่านต้องตอบก่อน สิ่งที่ซ่อนไว้ จึงจะโผล่ออกมา ซึ่งในเว็บบอร์ดใหม่นี้ จะไม่มีการบอกเลยว่า ซ่อนอะไร ไว้ตรงไหนบ้าง  บางครั้งอาจเป็นการซ่อนคำ แค่คำเดียวก็ได้ ซึ่งผู้อ่าน ต้องอ่านใหม่เองค่ะ จึงจะรู้ว่า มันไม่เหมือนเดิม (ยกเว้นไรท์จะใจดี ทำเครื่องหมายบอกไว้ให้ ว่าซ่อนตรงไหนบ้าง)

วิธีการตอบ  มีดังนี้       

4.  เมื่อท่านตอบกระทู้ไปแล้ว ไม่ว่าจะซ่อนหรือไม่ซ่อน ท่านสามารถกลับมาแก้ไข ข้อความที่ตอบได้     (จะแก้กี่ครั้งก็ได้ค่ะ) ซึ่งถ้าต้องการให้รู้ว่าเป็นการตอบหลังการอ่านแล้วท่านอาจใช้อีโม ::reader:: คั่น หรือใส่เส้นคั่น เพื่อบอกให้รู้ว่าเป็นคนละตอนกันก็ได้  และถ้าเจ้าของกระทู้มาตอบด้วย ก็จะเหมือนได้พูดคุยกัน   ถ้าท่านอยากกลับมาดูว่าไรท์ตอบอะไรหรือยัง ก็คือกลับมาตามหาคำตอบของตัวเอง ท่านก็ไม่จำเป็นต้องอ่านคอมเมนท์ของคนอื่น   แต่ถ้า ท่านนั่งอ่าน การโต้ตอบกันในคอมเมนท์ของคนอื่นด้วย ก็จะได้อารมณ์ไปอีกแบบค่ะ  อิอิ

จบละจ้า  ขอให้สนุกกับการเล่นเว็บบอร์ดนะคะ

By  จิ๋ว

ถ้าสนใจการใช้เมนู "อ้างถึง"  ดูต่อได้ที่ลิงค์นี้ค่ะ

https://xonly8.com/index.php?topic=203162.0

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

areja

ทำได้เฉพาะที่เป็นโพสต์ของตนเองที่ตั้งขึ้นนะ แต่ถ้าโพสต์คนอื่นคงกดเข้าไปแก้ไขไม่ได้
เพราะถ้าเอาไปใช้กลั่นแกล้งสมาชิกท่านอื่น เสร็จเลย วิธีอ้างอิงจึงเหมาะสุด แต่เอาสาระสำคัญ
ในประโยคมาก็พอไม่ต้องยกมาจนใหญ่เยอะดันกระทู้อื่นนิ วิธีการอย่างภาพสุดท้าย เหมาะ
สำหรับ mod หรือเพื่อนที่พอจะสนิทแซวกันได้นิ

อยากได้วิธีการ ค้นหากระทู้จ๊ะ พยายามไม่สำเร็จซะที ค้นสมาชิกพอทำได้ ค้นกระทู้คล้ำไม่เจอ ฮ้า ::HoHo:: ฮ่า
พยายามเทียบระบบเวปบ้านมันก็แตกต่างเหมือน เครื่องมือการค้นหาตั้งไว้ยังไม่สมบูรณ์ หรือเราไม่เป็นนิ??..

na5556

::Fighto:: สาระที่ควรรู้ อือ......................จำเป็นต้องศึกษาก่อนปฏิบัติครับ ::Thinking::

HypN♥s

สมาชิกทั้งใหม่ทั้งเก่า ควรอ่าน ถึงแม้มันจะเกิน 3 บรรทัดก็ตาม...

เพราะจะไม่ทำให้ท่านสนุกกับบอร์ดโดยไม่โดนแบนอย่างแน่นอน....

ปล.ไอเดียบรรเจิดมาก....ขอชิม เอ้ย ขอชมเลยครับ ::JubuJubu::

ปล.2 น่าจะตั้งเป็นกระทู้ปกติก่อน เพราะกระทู้ปักหมุดเหล่าปลิงมันไม่ค่อยอ่านกัน

tacklove

เอาของเค้ามาเป็นตัวอย่างด้วย แสดงว่าเค้า....อิอิ -ขอบคุณครับที่แนะนำ มีประโยชน์ครับ นี่ก็ลองเลยละกัน

(จิ๋ว)

อ้างจาก: areja เมื่อ สิงหาคม 31, 2016, 08:44:37 ก่อนเที่ยง
ทำได้เฉพาะที่เป็นโพสต์ของตนเองที่ตั้งขึ้นนะ แต่ถ้าโพสต์คนอื่นคงกดเข้าไปแก้ไขไม่ได้
เพราะถ้าเอาไปใช้กลั่นแกล้งสมาชิกท่านอื่น เสร็จเลย วิธีอ้างอิงจึงเหมาะสุด แต่เอาสาระสำคัญ
ในประโยคมาก็พอไม่ต้องยกมาจนใหญ่เยอะดันกระทู้อื่นนิ วิธีการอย่างภาพสุดท้าย เหมาะ
สำหรับ mod หรือเพื่อนที่พอจะสนิทแซวกันได้นิ

อยากได้วิธีการ ค้นหากระทู้จ๊ะ พยายามไม่สำเร็จซะที ค้นสมาชิกพอทำได้ ค้นกระทู้คล้ำไม่เจอ ฮ้า ::HoHo:: ฮ่า
พยายามเทียบระบบเวปบ้านมันก็แตกต่างเหมือน เครื่องมือการค้นหาตั้งไว้ยังไม่สมบูรณ์ หรือเราไม่เป็นนิ??..

สำหรับเทคนิคข้อ 4
ตอนแรกจิ๋วก็ไม่แน่ใจเหมือนกันค่ะว่า ควรจะตอบแบบ อ้างถึง ดี หรือ แก้ไขดี
แต่ตอนนี้คือ ถ้าเป็นกระทู้คนอื่น กับ กระทู้ที่ไม่ได้อยากรู้ยอดคนตอบ จิ๋วจะใช้วิธี อ้างถึง   

แต่ในงานเขียน  จิ๋วอยากรู้น่ะค่ะว่า คนตอบจริงเท่าไหร่ เลยเลี่ยงไม่ใช้วิธี อ้างถึง
เพื่อให้มันโชว์ว่ามีเม้นท์ตอบเราจริง ๆ เท่าไหร่  ส่วนที่เราอยากคุยด้วยกับใคร
ก็กดแก้ไข ใส่เม้นท์ตอบเลย  เม้าส์กระจายกันไป   ประมาณนี้น่ะค่ะคุณแว่น 

แต่ก็จริงนะคะที่ต้องดูก่อนว่า แซวได้ไหม อิอิอิ  กัวโดนเขาสวนกลับเหมือนกัน  อิอิ

::DookDig::   ขอบคุณที่ปักหมุดให้ค่ะ

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)

(จิ๋ว)

อ้างจาก: na5556 เมื่อ สิงหาคม 31, 2016, 10:32:06 ก่อนเที่ยง
::Fighto:: สาระที่ควรรู้ อือ......................จำเป็นต้องศึกษาก่อนปฏิบัติครับ ::Thinking::

แต่ตาพัดลมบอกว่า มันแน่นไป....

หมายถึง.... ตัวหนังสือนะคะ .... ::Shy::  อย่าคิดเป็นอื่น  อิอิ

(จิ๋ว)

อ้างจาก: HypN♥s เมื่อ สิงหาคม 31, 2016, 12:17:12 หลังเที่ยง
สมาชิกทั้งใหม่ทั้งเก่า ควรอ่าน ถึงแม้มันจะเกิน 3 บรรทัดก็ตาม...

เพราะจะไม่ทำให้ท่านสนุกกับบอร์ดโดยไม่โดนแบนอย่างแน่นอน....

ปล.ไอเดียบรรเจิดมาก....ขอชิม เอ้ย ขอชมเลยครับ ::JubuJubu::

ปล.2 น่าจะตั้งเป็นกระทู้ปกติก่อน เพราะกระทู้ปักหมุดเหล่าปลิงมันไม่ค่อยอ่านกัน

ตกลงนี่ท่าน HypNos มีลิมิต สามบรรทัดจริงเหรอคะ  โอ้ววว....  ::Sweat::

ส่วนเรื่องชิม เอ่อ นัดล่วงหน้านะคะ  ::JubuJubu::  ::JubuJubu::
พี่พัดลมทำแกงกะหรี่ญี่ปุ่น อร่อยที่สุดในโลกค่ะ  ::Oops::

ปล. อยากให้ท่านเอ็นดูน่ะค่ะ เลยพยายามมีประโยชน์....บ้าง  ::WooWoo::

(จิ๋ว)

อ้างจาก: tacklove เมื่อ กันยายน 01, 2016, 08:31:52 หลังเที่ยง
เอาของเค้ามาเป็นตัวอย่างด้วย แสดงว่าเค้า....อิอิ -ขอบคุณครับที่แนะนำ มีประโยชน์ครับ นี่ก็ลองเลยละกัน

คือว่า ..คิดว่าท่านน่าจะใจดีน่ะค่ะ  แซวได้ ใกล้มือ  ::HoHo::

(ใกล้มือคือ  พอดีกระทู้อยู่ห้องนั่งเล่นเหมือนกันน่ะค่ะ เอามาแคปรูปสะดวก  อิอิ)

ตกลงท่านใจดีจริง ๆ ใช่ไหมคะ   ::WooWoo::   แซวได้เนาะคะ  ::WooWoo::

เฟี้ยว ไปละ....

areja

จร้า  คุณจิ๋ว จัดไปตามสะดวกนิ อิ ::DookDig:: อิ

HypN♥s

อ้างจาก: (จิ๋ว) เมื่อ กันยายน 01, 2016, 10:21:49 หลังเที่ยง

ตกลงนี่ท่าน HypNos มีลิมิต สามบรรทัดจริงเหรอคะ  โอ้ววว....  ::Sweat::

ส่วนเรื่องชิม เอ่อ นัดล่วงหน้านะคะ  ::JubuJubu::  ::JubuJubu::
พี่พัดลมทำแกงกะหรี่ญี่ปุ่น อร่อยที่สุดในโลกค่ะ  ::Oops::

ปล. อยากให้ท่านเอ็นดูน่ะค่ะ เลยพยายามมีประโยชน์....บ้าง  ::WooWoo::
** จริงๆสามบรรทัดครึ่งก็พอไหวนะ  ::Grimace::

**แหม...ผมกับม็อดพัดลมนี่สงสัยจะเป็นเนื้อคู่ตั้งแต่ชาติปางก่อนแน่ๆเลย ชอบทำแกงกะหรี่ญี่ปุ่น
แบบนี้ต้องเจอแกงกะหรี่ญี่ปุ่นของผมหน่อย เอาเนื้อหรือไก่ดีล่ะ  ::Confident::

พัดลม

อ้างจาก: HypN♥s เมื่อ กันยายน 03, 2016, 09:26:32 ก่อนเที่ยง
แบบนี้ต้องเจอแกงกะหรี่ญี่ปุ่นของผมหน่อย เอาเนื้อหรือไก่ดีล่ะ  ::Confident::
เอาไก่ ครับ

อกขาวๆ
เนื้อแน่นๆ
นมมันๆ
แบบนี้ชอบ  ::Shy::

(เฒ่าหัว)งูเห็นนมไก่  ::DookDig::
กฏ-กติกา เงื่อนไขข้อปฏิบัติหลักๆเวป xonly
1.ห้าม emo เปล่า, ไม่เป็นคำ   do not use emoji only - Banned
2.ห้ามตอบเฉพาะคำย่อในเวปนี้ disallow short massage like lol thx ty omb omg etc. - Banned
3.ตอบ 3 คำไม่ใช่ 3 พยางค์ ๆๆๆๆๆ ไม่นับเป็นคำ if you comment less then 3 words as 'thank,wow,good,like,love' - Banned

4.ตอบมักง่าย ไม่ว่าจะยาวแค่ไหนก็โดนแบน

HypN♥s

อ้างจาก: พัดลม เมื่อ กันยายน 03, 2016, 06:33:31 หลังเที่ยง
อ้างจาก: HypN♥s เมื่อ กันยายน 03, 2016, 09:26:32 ก่อนเที่ยง
เอาไก่ ครับ

อกขาวๆ
เนื้อแน่นๆ
นมมันๆ

(เฒ่าหัว)งูเห็นนมไก่  ::DookDig::
ไว้หนีเมียไปกินไก่บอชอนกัน  ::DookDig::

(จิ๋ว)

อ้างจาก: HypN♥s เมื่อ กันยายน 04, 2016, 01:30:36 หลังเที่ยง
อ้างจาก: พัดลม เมื่อ กันยายน 03, 2016, 06:33:31 หลังเที่ยง
เอาไก่ ครับ

อกขาวๆ
เนื้อแน่นๆ
นมมันๆ

ไว้หนีเมียไปกินไก่บอชอนกัน  ::DookDig::

อะไรเนี่ย .... หนีเที่ยวไม่แจ้งล่วงหน้า

กลับมามีลงโทษย้อนหลังนะ ::Angry:: ::Angry:: ::Angry::

HypN♥s

อ้างจาก: (จิ๋ว) เมื่อ กันยายน 04, 2016, 09:14:36 หลังเที่ยง
อ้างจาก: HypN♥s เมื่อ กันยายน 04, 2016, 01:30:36 หลังเที่ยง
เอาไก่ ครับ

อกขาวๆ
เนื้อแน่นๆ
นมมันๆ

อะไรเนี่ย .... หนีเที่ยวไม่แจ้งล่วงหน้า

กลับมามีลงโทษย้อนหลังนะ ::Angry:: ::Angry:: ::Angry::
กลับมาเจอ 48ท่า สเปเชี่ยล เทคนิค ภายในคืนเดียวเป็นการลงโทษ   ::Grimace::
(หมายถึงท่าแม่ไม้มวยไทยนะ)