ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

อักขระวิเศษ บทที่ 1

เริ่มโดย joker socool, ธันวาคม 17, 2016, 09:23:09 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

therasak

แค่เปิดเรื่องก็กระตุกต่อมจินตนาการแล้ว สนุกมากครับ ขอบคุณ

zeropp

น่าติดตามมากครับ ยังไงมาต่อรั่วๆ เลยนะครับ

johnyred59

ขอบคุณครับ ถึงแม้ว่ายังงงๆกับเนื้อเรื่องบ้าง แต่ก็ยังอยากอ่านตอนต่อไป จะได้กระจ่างแจ้งครับ

navy868

สิ่งที่ได้มากับสิ่งที่เสียไปจะคุ้มกันมั้ยต้องลุ้นกันยาวๆ...ปล.รูปประกอบสวยครับ

therasak

ขอให้สอบผ่านทุกวิชาสมความปรารถนาครับ เอาใจช่วยครับ

gigantic

งูผีถูกปลดปล่อย แล้วพระเอกจะแก้ไขอะไรได้บ้าง ดูจากตอนก่อนแล้วเหมือนจะออกมาสะสมตัวอักขระจากคนอื่นๆ แต่ยังไม่รู้ว่าสะสมไปแล้วจะเอาไปใช้ด้านใด

2000HP

มาตอบก่อนเลย ขอบคุณครับ ตั้งหน้าตั้งตารอ ปล.แนวนี้แปลกดีแฮะ คงต่อยอดได้อีกยาว เอาใจช่วยครับ

negazero

ดีเลยครับพล็อตดูดีแต่โอเวอร์ไปนิด 5555555

artid

ไม่มีชื่อไม่เป็นไร ขอแค่มีเมียหลายๆ คนก็พอ

joker socool

อ้างจาก: teerawatc เมื่อ ธันวาคม 17, 2016, 12:26:43 หลังเที่ยง
เนื้อเรื่องดีครับ มีปมๆต่างให้คอยติดตาม รอคอยคำตอบ

เดาเนื้อเรื่องไม่ค่อยถูกเลย ว่าความสามารถจริงๆ ของอัขระคืออะไร ทำอะไรได้บ้าง

นึกไม่ออกเลยว่าเอาความสามารถแบบนี้ มีเค้าโครงจากเรื่องอะไร

ต่างจากเรื่องอื่นที่มีแรงบันดาลใจจากเรื่องดังๆ ผู้อ่านก็พอจะเดาทางกันได้
ขออ้างอิงส่วนนี้มาตอบนะครับ  ผมได้แรงบันดาลใจมาจากท่านasssasin008 นั่งแหละครับ  โครงเรื่องออกจะคล้ายๆกันเลยแต่ว่าแค่ตอนเริ่มเท่านั้น  ส่วนพลังนี่เอามาจากเกมtypoman ครับ  เป็นอะไรที่สนุกจนต้องเอามาเขียนเลยจริงๆ

naikai

mdock

ขอบคุณครับ อ่านแล้วรู้สึกแปลกที่เอาชื่อตัวละครมาจากคนจริงแต่สนุกมากครับ ::DookDig::

jackm

สนุกมากครับ ยิ่งมีภาพด้วย สุดยอดครับ  ::WowWow:: ::WowWow::

jaster ja

สนุกครับ เขียนได้น่าสนใจมากๆครับ อยากรู้จังสาวคนต่อไปเป็นใครแล้วพลังใครเป็นคนให้โดยเเลกกับอะไร ขอบคุณสำหรับเรื่องดีๆมากๆครับ

cyborg0011

ที่แท้ก็งูผู้ส่งให้เกิดมนุษย์ติดบาปจนต้องออกจากสวรรค์อีเดนนี่เอง