ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

จอมพลังช้างเผือก : The First Protector ตอนที่ 2

เริ่มโดย DR.MAN, มกราคม 08, 2017, 11:08:29 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Bluemuffer

ตื่นเต้นไปอีกแบบหนึ่งนะครับรูปประกอบก้อเห็นภาพตามเลยขอบคุณมาก

0890082185

นางวรรณทองผมว่าหน้าสงสารที่สุดละ โดนหลอกว่าผัวตายเลยมาแต่งงานใหม่ ถ้าจำไม่ผิด ส่วนเรื่องนี้ เพราะพระเอกช่วยช้างเผือกไว้หรือเปล่าถึงทำให้มีพลังในอนาคต

moodumhero

ขอบคุณครับ สนุกน่าติดตามตลอดเป็นกำลังใจให้ไรท์เตอร์ในการสร้างผลงานดีๆนะครับ

noojane

ขอบคุณมากครับ   บ๊ะแล้วๆ ใครปล้ำองค์หญิง

phenix

ก้องไปช่วยเจ้าหญิงนาคีจากนั้นก้อ.. ::Hunger:: ::Shower:: ::Cold::...มโนล้วนๆเลยผม

boymm

ติดตามเลยครับ ก้องจะได้กับนางวันทองไหมครับเนี่ย

ballzae

องค์หญิงโดนแล้วว ชอบแนวนี้ครับ เป็นกำลังใจให้น้ะครับ

sorn2515

::Glad::

10/1/2560

อ้างจาก: sorn2515 เมื่อ มกราคม 10, 2017, 12:45:38 หลังเที่ยง
::Glad::
จอมพลังช้างเผือก : The First Protector ตอนที่ 2( 6  เดือน 8/1/2560-8/7/2560 )
รีพลายมักง่ายกับไรต์ไปมั่งเรานะ

kidxero

เห็นชื่อตอนแล้วนึกถึง captain america เลยครับ แต่มาแบบไทยๆบ้าง ผมว่าเท่ห์ไม่แพ้กันเลย

tumg23

naitoom

อนันตนาคราช มีใครลงแก้ไขหรือยังครับ เห็นมีท่านหนึ่งเขียนถึงแต่รู้สึกจะสะกดไม่ถูก
ที่ถูกควรสะกดอย่างข้างต้น

พญาอนันตนาคราช พาหนะคู่บารมีของพระนารายณ์ ครับ

ความเชื่อของพญานาคกับพระพุทธศาสนา
ตามตำนาน หลังจากพระสัมมาสัมพุทธเจ้าตรัสรู้ธรรมพิเศษแล้ว มีครั้งหนึ่ง ในขณะทรงนั่งเสวยวิมุตติสุข มีฝนตกพรำๆ ได้มีพญานาคชื่อ มุจลินท์ เข้ามาวงด้วยขด 7 รอบพร้อมกับแผ่พังพานปกพระผู้มีพระภาคเจ้า เพื่อจะป้องกันฝนตกและลมมิให้ถูกพระวรกาย
ความเชื่อดังกล่าวทำให้ชาวพุทธสร้างพระพุทธรูปปางนาคปรก ทำให้คิดว่า พญานาค คือผู้คุ้มครองพระศาสดา

ปล. นางวันทองออกโรงก่อนขุนแผนอีก (ขุนแผนใน Vector)

huangdi

สงสัยองค์หญิงจะโดนของใหญ่  อยากรู้จริงว่าโดนใคร

beeriero

ผมว่าตอนนี้ตัวละครในเวคเตอร์ก้อเยอะแล้วแต่ถ้าจะให้มีเพิ่มขึ้นมาอีกก็โอเคนะ(แต่ผมอ่านทีไรต้องไปไล่หาตอนเก่าๆอ่านจำไม่ได้ แฮะๆ) แล้วก็สนับสนุนอย่างแรงเกี่ยวกับเอา superhero ของไทยมาเขียนครับ

zaa2518

เนื้อเรื่องน่าติดตามมากครับ อบคณครับ