ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

จอมพลังช้างเผือก : The First Protector ตอนที่ 5

เริ่มโดย DR.MAN, กุมภาพันธ์ 01, 2017, 10:48:25 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

dikky

เวลาในถ้ำผ่านไปไม่กี่วันเท่ากับ2ปีโลกมนุษย์ นายก้องมีไกรทองเป็นเพื่อนร่วมทางเพิ่มว่าตามนายไกรทองเป็นฝ่ายไหนกันแน่ครับ ขอขอบคุณผู้แต่งครับที่เขียนผลงานดีๆสนุกๆมาแบ่งปันครับขอเป็นกำลังใจให้ครับ

Tripple M

ตอนรวมตัวของเหล่า Protector ใช่มั้ยนี่ 
ต้องย้อนกลับไปอ่านตอนเก่าๆเพื่อทบทวนความทรงจำ ^ ^
ขอบคุณที่แต่งให้อ่านนะครับ

kopXIIII

ก่อนอื่นขอบคุณไรท์ที่แต่งเรื่องนี้ขึ้นมา
เพราะเรื่องนี้เป็นการผสมผสานระหว่าง Superhero แบบฝรั่ง กับตัวละครในวรรณคดีไทยอย่างลงตัว
อ่านแล้วไหลลื่นจริงๆ
ผมเข้าใจไรท์นะครับว่าท่านเจออะไรมาบ้าง
ตนที่เม้นโดยไม่อ่านกฎ คนที่พูดแบบแขวะๆ เกรียนๆ
การกำจัดไปให้หมดมันยาก เพราะแต่ละคนมีนิสัยที่ไม่เหมือนกัน

หวังไว้เหมือนกันว่าท่านจะมีไฟ มีกำลังใจในการเขียนต่อนะครับ

eveden

ขอบคุณ writer มากครับ
ติดตามท่านมานาน เนื้อเรื่องแต่ละตอน สนุกมากๆขึ้น มีลูกเล่น ทฤษฎีต่างๆแทรกในเนื้อเรื่องนั้น
และน่าติดตามมากขึ้นเรื่อยๆ.   ยอมใจในจินตนาการ writer ครับ
ดีใจที่ได้อ่านเรื่องดีๆที่ทาง writer ได้สร้างสรรค์มาครับ

kgerrard

กำลังสนุกเลยครับ ผมอ่านเนื้อเรื่องด้วยนะ ไม่ใช่เฉพาะฉากเสียวอย่างเดียว
ขอบคุณมากนะครับ หวังว่าคงจะมีไฟแต่งต่อโดยเร็ววัน

12345689

ว้าวววว ตอนใหม่มาแล้วววววว ขอบคุณไรท์เตอร์มากๆนะครับ
ผมขอเป็นอีก 1 กำลังใจให้กับไรท์เตอร์นะครับ อยากบอกว่าเรื่องนี้(Series Vector) เป็นเรื่องนึงที่ผมติดตามมากๆ รอตลอดว่าเมื่อไหรตอนใหม่จะมา
และด้วยความที่เป็นคอ Comics เหมือนกัน ทำให้ชอบเรื่องนี้มากๆ ขอไรท์เตอร์ มีกำลังใจกลับมาเขียนต่อไวๆ อย่าไปสนใจ คนที่ไม่เคารพกฎบางกลุ่มที่ทำให้เราเสียอารมณ์เลยนะครับ
เป็นกำลังใจให้ สู้ๆนะครับ ^ ^
::Thankyou::

ปล.ปัน คนนี้คือ ก่อนที่จะมาเป็น Vector สินะครับ แหม นุกเกือบจะสารภาพรักแระเชียว อดเลย 555+

librarian

เหมือนเรื่องเริ่มจะมาเชื่อมต่อกันแล้ว แต่ส่วนของปันน่าจะก่อนที่เค้าจะได้รับพลัง แต่ไม่เห็นเคยเกริ่นมาก่อนว่าเค้าเคยเจอพวก protectors คงต้องรอตอนหน้า ถึงจะเชื่อมกันสนิท ใช่ไหมครับ

ขอบคุณสำหรับการสร้างสรรค์ผลงานดี ๆ ครับ

etracker

สนุกมากครับ เนื้อเรื่องน่าติดตาม มีความสลับซับซ้อน แต่ลงตัวมากครับ เป็นกำลังใจให้แต่งเรื่องดีๆ อย่างนี้มาลงอีกเรื่อยๆ นะครับ

champcass005

น่าเสียดายจิงๆ ถ้าไรต์ไม่แต่งต่อแล้วเพราะเรื่องนี้มีเนื้อหาที่สนุกและ ประติดประต่อเรื่องกันได้ดีมาก เวลาผมอ่านแล้วมักจะมารอรีเฟรชอยู่บ่อยๆว่า ผลงานเรื่องนี้จะมาเมื่อไร ยังไงผมก็ขอ ขอบคุณสำหรับสิ่งดีๆที่ไรต์มอบให้นะครับและก็หวังว่าไฟในตัวไรต์ยัง เผาไหม้ได้ดีอยู่นะครับ เป็นกำลังใจครับ

pun4531

petergg

โอ้พระเจ้า ตอนใหม่ออกมาให้อ่านอีกแล้ว ขอบคุณครับ
อะไรกันครับเนี่ย

nanzy153

oagela14

สนุกมากรอตอนต่อไป

7/2/2560

อ้างจาก: oagela14 เมื่อ กุมภาพันธ์ 02, 2017, 07:14:54 ก่อนเที่ยง
หนูกับน้องชายจอมทะลึ่ง ตอนที่ 12
อ้างจาก: oagela14 เมื่อ กุมภาพันธ์ 02, 2017, 07:08:17 ก่อนเที่ยง
จอมพลังช้างเผือก : The First Protector ตอนที่ 5( 1 ปี  7/2/2560-7/2/2561)
นั้นซิ แต่แบนให้ไปนึกก่อนนะ เมื่อรีพลายผิดกฏเวปและไรต์แจ้งมาก็
รีพลายมาเป็นแพ๊ตเทิร์นเลยนะ และ เข้าข่ายก๊อปตอบ มักง่ายตอบด้วยแบนไปนะเรา

jamemy007

เหล่าซุปเปอร์ฮีโร่เริ่มมาเจอกันแล้ว เดี๋ยวคงรวมตัวกันแล้วซีครับ