ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

วันหยุดของแหม่ม#01 by พัดลมจื๋ว

เริ่มโดย (จิ๋ว), กุมภาพันธ์ 17, 2017, 07:45:53 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

makuss

คุณแหม่มสุดยอดอ่ะจริตมาเต็มเป็นผมคงไม่ทน5555

kaithai

อ้างจาก: 633sqd เมื่อ กุมภาพันธ์ 20, 2017, 07:52:11 หลังเที่ยง
ย้อนไปอ่านแล้วก็ยังไม่รู้ว่าวิชิตพลทำงานอะไร  ::Crying:: เดาล้วนๆจากรูปร่าางหน้าตา แล้วท่าจะแข็งแรงน่าจะเป็นทหารนะ แต่แหม่มคงทำอาหารอร่อยจริงมีขอเติมด้วย

คงหวังว่าจะมีการป้อนอาหารอีกมั้งครับ  ::Shy::

-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+
เย้เย้   ::Glad::  ตอบถูกคนแรก  อิอิ

เนื่องจาก ตอบถูกคนแรก  รับไข่เจียว เป็นรางวัล นะ

เอ่อ รอเดี๋ยวนะ พัดลมกำลัง ทอดไข่

พัดลม

อ้างจาก: kaithai เมื่อ กุมภาพันธ์ 21, 2017, 12:26:16 ก่อนเที่ยง

เนื่องจาก ตอบถูกคนแรก  รับไข่เจียว เป็นรางวัล นะ

เอ่อ รอเดี๋ยวนะ พัดลมกำลัง ทอดไข่

ไม่ใช่แล้ว ไข่ผมมี 2 ฟองเองนะ
แล้วมีไส้กรอกด้วย  ::DookDig::
กฏ-กติกา เงื่อนไขข้อปฏิบัติหลักๆเวป xonly
1.ห้าม emo เปล่า, ไม่เป็นคำ   do not use emoji only - Banned
2.ห้ามตอบเฉพาะคำย่อในเวปนี้ disallow short massage like lol thx ty omb omg etc. - Banned
3.ตอบ 3 คำไม่ใช่ 3 พยางค์ ๆๆๆๆๆ ไม่นับเป็นคำ if you comment less then 3 words as 'thank,wow,good,like,love' - Banned

4.ตอบมักง่าย ไม่ว่าจะยาวแค่ไหนก็โดนแบน

kyoyama_enna

โอ้ หายไปนานเลยทีเดียวนะครับคุณจิ๋ว ภาคต่อของคุณคนขับแทกซี่นี่เอง
เอ ถ้าคุณพลมีอาชีพจริงๆเป็นนักธุรกิจเงินล้านหรือCEOเจ้าของบริษัทใหญ่นี่น่าจะน่าสนใจน่าดูเลยนะครับ

-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+
พอดีว่าตอนนี้เป็นตอนที่คาใจจิ๋วที่สุด เช่นกัน เหมือนพระเอกนางเอก
ยังไม่ลงเอยกัน เลยมาจิ้น ๆ ต่อให้ชัดเจนกันสักทีจะได้ไปขึ้นเรื่องใหม่อ่ะค่ะ

ขอบคุณที่แวะมานะคะ   ::Glad::

niceanglev

รูปปลากอปสวยมากครับ แต่ขัดใจมากกกก ที่ตัดจบ กำลังได้ฟิวเลย

scozember

เรื่องนี้หวานมากกก อ่านไปยิ้มไปเลยครับ

shounen

ดูทรงแล้ว มาเช้า พูดสุภาพ หลังตรง...น่าจะรับราชการจะพวกตำรวจไม่ก็ทหารครับ

เย้ คนที่สองที่ตอบถูก ขอบคุณที่ร่วมสนุกค่ะ  ::DookDig::

ขอบคุณที่แวะมาจ้า   ::Glad::

hamarun

ทหารเริอปะครับ ออกเรือทีนานโขอยู่ครับ ขอบคุณครับ เนื้อเรื่องน่าติดตามครับ

ท่านที่สามแล้วที่ตอบถูกต่ะ  อิอิ  ::YehYeh::

ขอบคุณที่แวะมาจ้า   ::Glad::

wat1

บรรยายได้ละมุนละไม มากเลยครับ
ขอบคุณครับ

::Glad::  ขอบคุณที่แวะมาเช่นกันค่ะ 

pinmonkey

ต่อได้สวยงาม โรแมนติกมากครับ โรมิโอกับจูเลียตเลยครับ เดาว่าพลตื่นเช้านี่น่าจะเป็นคนทำงานออฟฟิตนะครับ เพราะต้องตื่นเช้า ๆ ไปทำงาน อยากอวยพรให้กับความรักของคนทั้งคู่ครับ บางทีรักแท้ในคืนหลอกลวงจะเป็นจริงหากทั้งสองจริงใจนะครับ ขอบคุณมากครับ

นั่นจินะ  แต่ก็มีคนบอกเด็กวัด ก็ต้องตื่นเช้าเหมือนกัน  อิอิก็ว่ากันไปนะคะ

ขอบคุณที่แวะมาร่วมสนุกกัน  น่ารักที่สู้ด   ::Glad::

633sqd

อ้างจาก: kaithai เมื่อ กุมภาพันธ์ 21, 2017, 12:26:16 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: 633sqd เมื่อ กุมภาพันธ์ 20, 2017, 07:52:11 หลังเที่ยง
ย้อนไปอ่านแล้วก็ยังไม่รู้ว่าวิชิตพลทำงานอะไร  ::Crying:: เดาล้วนๆจากรูปร่าางหน้าตา แล้วท่าจะแข็งแรงน่าจะเป็นทหารนะ แต่แหม่มคงทำอาหารอร่อยจริงมีขอเติมด้วย

คงหวังว่าจะมีการป้อนอาหารอีกมั้งครับ  ::Shy::

เย้เย้   ::Glad::  ตอบถูกคนแรก  อิอิ

เย้..ได้รางวัลด้วย ขอบคุณครับ แต่กลัวไส้กรอกคนทอดอ่ะ ::Ajark:: ::Horror::
เพิ่งรู้ว่าทอดไข่ผิดวิธีมาตลอด ::HoHo::

Emmy

ขอร่วมสนุกด้วยครับ
วิชิตพล น่าจะเป็นนักเขียน หรือกองบรรณาธิการ หนังสือพิมพ
เพราะแหม่ม พูดว่า เป็นนักอ่าน แสดงว่า วิชิตพล น่าจะเป็นนักเขียนหรือ อยู่ในหน่วยงานรัฐ ที่เกี่ยวข้องกับการเขียนหนังสือครับ

เนื้อเรื่องชวนติดตาม สนุกมากครับ

ต้องซ้อมอ่านอีกหลาย ๆ รอบเลยค่ะ ยังไม่ใช่นะคะ ::Shy::

hanabombam

แหม่ถ้า แต่งตัวอย่างนี้ทำกับข้าวให้กินจะจัดหนักทั้งคืนเลย กับข้าวง่ายๆ พื้นๆ แต่กินกับคนรู้ใจก็อร่อยสุดๆ ได้เหมือนกัน

จริง ๆ นะ  แม้ไม่ใช่อาหารมื้อพิเศษ  ก็พิเศษได้ด้วยเพื่อนร่วมโต๊ะเนี่ยแหละ ::Shy::

atomicbear

วันหยุดก็หาอะไรทำเพลินๆเป็นการพักผ่อนจากากรทำงาน

เพลินกันได้ทั้งวันแน่นอน

yoyoman

ขอบคุณครับ แค่รูปประกอบกับเนื้อเรื่องก็ชวนจินตนาการไปไกลแล้วครับ

งานถนัดค่ะ สร้างภาพให้คนเข้าใจไปไกลๆๆๆๆๆๆ

::Shy::