ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Miyabi] Make Love Rhapsody พรหมลิขิต อุบัติรัก [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, มิถุนายน 23, 2017, 11:34:32 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

(S)Kater

อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

badkitty

นางเอกสาวน่ารัก เป็นธรรมชาติมาก ลายเส้นสวยงามมาก แถมเดินเรื่องได้ดี ชอบมากครับ ขอบคุณนะครับ

ใช่ครับ เปลี่ยนแนวบ้าง มีแต่ฮาร์ดคอกับข่มขืน จนP Eat จะจับผมกดและ  ::Sweat::

eternal6969

เรื่องนี้มันปูความรักของนางเอกน้อยอ่ะ (แทบไม่มีดีกว่า) มีเห็นแต่ทะเลาะแล้วบอกว่าชอบไปแล้วเมื่อไหร่ไม่รู้

มันเล่าแบบ ต้น > จบ > > กลาง มาเฉลยตอนหลังว่านางเอกมันแอบตามพระเอกมาตั้งแต่ร้านหนังสือล่ะ

ไม่รู้ว่าถ้าเล่าปกติมันหาวิธีจบตอนไม่ได้หรือตั้งใจจะให้จบแบบนี้แทนก็ไม่รู้ แต่ก็สนุกดี

ส่วนเรื่องความรัก นางเอกรักพระเอกแน่ ๆ ส่วนพระเอกก็ปลื้มแบบคนดังสาวฮอตแค่นั้นเท่าที่เข้าใจ

สุดยอดครับ วิเคราะห์ได้ดี เพราะมันมีทั้งย้อน ทั้งเล่าเหตุผล ผมก็พยายามแปลให้เข้าใจง่ายที่สุดแล้ว  ::Shower::
เพราะฝรั่งแปลมาได้ งง มากมาย ขอบคุณมากครับ เราต้องการคนแบบคุณ แต่พอแปลจบผมฟินแปลกๆ
เหมือนได้อ่านนิยาย หรือเรื่องเล่าเรื่องนึงมากกว่าอ่านโดนะ ฟินดีไปอีกแบบ

bunhelupu

ผมว่าเนื้อเรื่องนี่ใช้ได้เลยนะ ทำเป็นการ์ตูนรักปกติได้เลยนะเนี่ย

ใช่ครับ ดูตอนแรกมันคล้ายๆกาตูนผู้หญิงผมก็ชั่งใจอยู่ แต่ปกติเรื่องแบบนี้ฉากนั้นๆจะน้อยนะ นี่ฉากนั้นปาไปเกือบ10หน้า  ::Sweat::

acidlolicon

เนื่อเรื่องเกรดเอ ทำเอาบทรัก กร่อยเลยทีเดียว เลื่อนๆข้ามเพื่อจะดูบทสรุปท้ายมากกว่า

แต่บทรักยาวเกือบ10หน้ายิ่งกว่าโดเน้นHบางเรื่องอีกนะ  ::Hmmm::

asdf4321

เนื้อเรื่องสนุก ภาพสวย แถมมีเฉลยถึงบางอ้อเลย (บางเรื่องค้างๆงงๆ หาสาเหตุที่มาที่ไปไม่เจอ)
ขอบคุณมากๆครับ

ยินดีครับ แต่คงพักอีกยาวแล้วจะกลับซี่รี่เดิมให้จบ 55
แม้ว่าใครจะประเมินตัวเราให้ต่ำต้อย แต่คุณค่าของเราไม่ได้ด้อยตามไปด้วย

as72340639

เนื้อเรื่องแบบนี้แจ่มมาก ชอบแนวเน้นเนื้อเรื่อง ::Sobad::

จิงเดะ แต่ส่วนมากแนวนี้ ตัวหนังสือเยอะยุบยับเลยนา  ::Sweat::

Lushio

ลำดับวางปมดูแล้วเลื่อนลอยไปนิด

คงเอาเหตุผลไม่ได้ ต้องใช้จินตนาการจิ้นเอาเอง ผมก็สื่อไม่ค่อยถูกซะด้วยสิ  ::Waiting::

bigboy001

::Dizzy:: สรุปนางเอกชอบพระเอก เลยขึ้นให้พระเอกซะเลย...เหอๆๆ

เนอะ ถ้าจะให้ชัดเจนเรื่องน่าจะยาวกว่านี้เป็นซี่รี่ซัก 20 ตอน  ::Snap::

tertizzz

นานๆทีจะเห็นแนวเนื้อเรื่องแบบนี้
ว่าแต่คนในหนังสือใช่หรือป่าว  ::Hmmm::

ไม่ใช่ครับ แค่คล้าย ผิวสีแทนด้วย  ::Dribbling::

nekki

เนื้อเรื่องก็ตามที่ความเห็นก่อนๆบอกไปแล้ว ต้น=>จบ=>กลาง(เฉลย)
โดเนื้อเรื่องแบบนี้ไม่ค่อยได้เห็นเท่าไรภาพก็สวยด้วย   ว่าแต่ข้องใจข้อเดียว นางเอกซิงอะเปล่า
เท่านั้นละเห็นจับพระเอกขึ้นค่อมเองซะขนาดนั้น

ผมก็สงสัยนะ ตามแนวหรือสไตล์น่าจะเคย แต่เธอดูเหมือนจะเขินๆแถมตอนแรกยังไม่กล้าบอกยังกะสาวอินโนเซนต์ผมเลยไม่กล้าฟันธง  ::Shy::

kitti000

โดนจับกดตามระเบียบ  ::Glad:: แต่เรื่องนี้ฉากเซอร์วิส เร้าร้อนมากเลยแหะ  ::Fighto::

ก็นะ นานมาก เร่าร้อนเกือบสิบเเผ่น  ::Foo::

พัดลม

ถ้าฝรั่งแปลงง แปลดูแล้วไม่น่าใช่
ก็แปลจาก JAP เลยสิครับ
ช่วงนี้แปลจาก JAP เป็นหลักเลย ถ้ามันดูใกล้เคียงกันก็ยึด ENG ถ้าห่างกันก็ยึด JAP 
เพราะบางที คนแปล Eng มันขี้เกียจ แปลรวบรัดตัดไปเยอะเลย  ::Doubt::
แบบทีก็เป็นสำนวนมันที่งงงงนะ

เพราะแปลยุ่นไม่เป็น อ่านไม่ออกเลยต้องแปลจากEngนี่แหละครับ ไม่งั้นจากเดือนละเรื่องคงเป็นปีละเรื่องจริงๆนะ
แต่ถ้าเป็นภาษาพูดสำเนียงยุ่นนี่แทบจะคล่องปรือเลยนะ เพราะผมดูสารคดียุ่นบ่อย  ::Grimace::
กฏ-กติกา เงื่อนไขข้อปฏิบัติหลักๆเวป xonly
1.ห้าม emo เปล่า, ไม่เป็นคำ   do not use emoji only - Banned
2.ห้ามตอบเฉพาะคำย่อในเวปนี้ disallow short massage like lol thx ty omb omg etc. - Banned
3.ตอบ 3 คำไม่ใช่ 3 พยางค์ ๆๆๆๆๆ ไม่นับเป็นคำ if you comment less then 3 words as 'thank,wow,good,like,love' - Banned

4.ตอบมักง่าย ไม่ว่าจะยาวแค่ไหนก็โดนแบน

HypN♥s

โห่ เรื่องนี้สนุกมากเลย คาโนะ-ซังน่ารักมาก สาวลูกครึงซะด้วย อยากด้ายย  ::JubuJubu::

ปล.ช่วยแปลเรื่องทำนองนี้เหอะ พวกSM แนวมัด รุม NTR หนักๆ จิตใจอันอ่อนไหวของผมรับไม่ค่อยไหว  ::Shy::

(S)Kater

อ้างจาก: HypN♥s เมื่อ มิถุนายน 24, 2017, 08:06:47 ก่อนเที่ยง
โห่ เรื่องนี้สนุกมากเลย คาโนะ-ซังน่ารักมาก สาวลูกครึงซะด้วย อยากด้ายย  ::JubuJubu::

ปล.ช่วยแปลเรื่องทำนองนี้เหอะ พวกSM แนวมัด รุม NTR หนักๆ จิตใจอันอ่อนไหวของผมรับไม่ค่อยไหว  ::Shy::

ตายตาหลับแล้วครับ แต่ท่านฮิปอย่ายอบ่อยสิผมใจไม่ดี ฝีมือยังแค่งูๆปลาๆ ยังไม่ได้ฟร้อนที่ลงตัว ยังต้องฝึกและปรับปรุงอีกเยอะ
แต่ที่แปลเรื่องนี้เพราะกลัว P Eat กับบอดี้การ์ด จะมา Take ผมให้ turn back แล้วก็ Stab ทำให้ผม Can not sit for a week 55
อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย