ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

7 Sin : Lust "ลองพลัง" (EP.7)

เริ่มโดย GoDeRsOuL, กันยายน 30, 2017, 12:34:48 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

strikef.

ขอบคุณครับ ในความรู้สึกของผม เรื่องราวเป็นเหตุเป็นผลมากขึ้น ไม่ได้เป็นไปโดยปาฏิหารเพียงอย่างเดียว ทำให้ตอนอ่านรู้สึกน่าติดตามครับ ส่วนบทอัศจรรย์ก็ถ่ายทอดอารมณ์ได้เสียวถึงใจ อาจด้วยสั่งสมประสบการณ์มาเยอะ อ่านแล้วลื่นไหลไม่ติดขัด ชอบมากเลยครับ ^_^

ความรู้สึกที่เห็นรูปจ๋าผมรู้สึกว่าเปรี้ยวไป แต่พอเห็นรูปหย๋าแล้วนี่ใช่เลยครับ 555

wmpm2703

สนุกดี พลังอะไร ใช้กับสาวๆ

kizzies

ดีงามครับ การใช้พลังแบบใหม่

jakiro

จ๋าจะรอดมั้ย? ลุ้นตัวโก่ง
บรรยายฉากได้น่าติดตามดีครับ
โครงเรื่องก็วางไว้น่าสนใจว่าจะเชื่อมต่อกับภาคอื่นๆอย่างไร

Close Read

จ๋าดูจะมีสติเหมือนไม่ตกอยู่ใต้พลังเลยแหะ ชอบๆลุ้นดีครับ

chanky2007

ควบสองทั้งหย๋าทั้งจ๋า

พลังของพลจะตื่นแล้วมีความสามารถขนาดไหน ลุ้นกันต่อ
ขอบคุณครับ

ผมคิดว่าเนื้อเรื่องดำเนินเร็วนิดหน่อยนะครับ แต่ก็มีการเชื่อมโยงกันของเนื้อหาครับ
ชอบตรงภาพประกอบ
ส่วนวิธีการบรรยายสำหรับส่วนคัว คิดว่าดีนะครับ
คิดว่าดี ก็ทำไป

Pongsathorn Weerahong

พลเริ่มเรียนรู้ประสบการณ์ การใช้พลังต่างๆได้ดีขึ้น ยิ่งเจอสาวมากขึ้น พระเอกเราจะเก่งขึ้นเอง อยากให้คนเขียนมีสาวๆที่เก่งแบบพระเอก จะได้เป็นคู่จิ้นกันครับ

รักแท้ ไม่มีจริง

สวิงกิ้งในห้องเรียน ถ้าเป้นแบบนี้จิงๆ คงจะสุดยอดมากกกก ::Fighto::

po3821

ลองพลังทีก็เล่นทีเดียว2คนเลยนะครับ หย๋านี่ไม่ค่อยมีปัญหา แต่จ๋านี่ พลจะจัดการยังไงให้อยู่ในอำนาจควบคุมได้แบบสมบูรณ์นะ
พลังควบคุมวัตถุที่เพิ่มมานี่ก๋สุดยอดครับ น่าจะเอาไว้ใช้ประโยชน์ได้ในตอนต่อไป ชอบครับ ขอบคุณมาก

po3821

เนื้อหาดีครับ เลือกสถานที่ได้ลุ้น เชื่อมโยงเงื่อนไขได้ดี มีเงื่อนไขเรื่องการใช้พลังสอดคล้องกันดี รูปภาพประกอบน้อยไปนิด ถ้าเพิ่มรูปภาพประกอบให้ลุ้นตามเนื้อหาเพิ่มขึ้นก็สุดยอดเลยครับ

สหายใบไม้ขม

ผลได้ลองแล้ว
กับจ๋าจะเป็นไง

darkwingzzz

การใช้ภาษาดีครับ คือต้องพอเข้ากับลักษณะนิสัย อารมณ์ วัย ของตัวละครครับ ในตอนนี้สื่อออกมาได้ดีครับ
ส่วนความเข้าใจก็ เอิ่มมมม เรื่องแนวนี้ก็ต้องเข้าใจน่ะนะครับ - -" เรื่องที่ไม่เข้าใจไม่ค่อยมี ส่วนใหญ่ที่ไม่อ่านเพราะไม่ใช่แนวที่ชอบ (เรื่องอื่นนะครับ) หรือเขียนบรรยายไม่ดีไรทำนองนั้น (อันนี้ก็เรื่องอื่น)

เรื่องนี้ผมว่ากระแสดีนะครับ ถ้าคิดไรไม่ออก ตันๆ ก็เปิดกระทู้ถามได้ครับ น่าจะมีคนเข้ามาตอบเยอะอยู่ หรือไม่ก็ถามในตอนก็ได้ครับ
แนวนี้ผมชอบ 555 ขอดาร์คๆ

darkwingzzz

อ่อ มีอย่างนึงครับ เรื่องชื่อตัวละคร
หย๋า > เสียงจัตวาใช่ไหมครับ คำนี้เขียน "หยา" ก็เป็นเสียงจัตวาแล้วครับ ไม่ต้องมีรูปวรรณยุกต์

ห หีบ นำอักษรต่ำ คู่กับสระเสียงยาว จะออกเสียงเป็นจัตวาอยู่แล้วครับ เช่น หมา (ไม่ได้ด่าใครนะครับ พอดีมันใกล้เคียงสุด) หมูหยอง หมอง ฯลฯ

Fear TheRabbitz

เนื้อเรื่องไม่รีบไป สนุกกำลังดีเลยครับ รอติดตามอยู่ตลอด

GoDeRsOuL

อ้างจาก: darkwingzzz เมื่อ ตุลาคม 07, 2017, 11:42:31 หลังเที่ยง
อ่อ มีอย่างนึงครับ เรื่องชื่อตัวละคร
หย๋า > เสียงจัตวาใช่ไหมครับ คำนี้เขียน "หยา" ก็เป็นเสียงจัตวาแล้วครับ ไม่ต้องมีรูปวรรณยุกต์

ห หีบ นำอักษรต่ำ คู่กับสระเสียงยาว จะออกเสียงเป็นจัตวาอยู่แล้วครับ เช่น หมา (ไม่ได้ด่าใครนะครับ พอดีมันใกล้เคียงสุด) หมูหยอง หมอง ฯลฯ

จริงด้วยครับ ผมพลาดจังเบอร์เลย เดี๋ยวต้องทยอยแก้ ขอบคุณมากครับ