ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

7 Sin : Lust "ลองพลัง" (EP.7)

เริ่มโดย GoDeRsOuL, กันยายน 30, 2017, 12:34:48 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

taka95

อ่านเสร็จแล้วงงหน่อยครับ เพราะจาก EP.6 และ 6.1 ผมว่าพลยังไม่รู้เงื่อนไขความสามารถหรือขอบเขตความสามารถตัวเอง

การที่พลรออยู่ในห้องเรียนในมหา'ลัยจนเหลือกันสองสาวที่มีผลตอบสนองแล้ว โดยที่สองสาวไม่ขยับห้านาที แล้วตัวเองก็ไม่ทำอะไรนั่นมันแปลก (เหมือนคนพลจงใจสังเกตปฏิกริยาต่อเนื่อง ซึ่งห้านาที ในคลาส ในมหา'ลัยที่เป็นสถานที่ที่คนผ่านไปผ่านมาได้ ซึ่งพลเองต้องไม่รู้วาต้องรอไปอีกนานเท่าไร แล้วจะมีใครเข้ามาขัดจังหวะรึเปล่า)

ซึ่งจริงๆในเมื่อมีอิสระ สำหรับนักศึกษาธรรมดา น่าจะทำเป็นไปหาเรื่องใกล้ชิดเป้าหมายเพื่อสังเกตหรือดำเนินการเพิ่มเติม ไม่งั้นถ้าไม่ก็คงคิดว่าไม่มีหวังหรือบังเอิญและขยับลุกออกไปหาเป้าหมายอื่นเพื่อหารูปแบบหรือเงื่อนไขความสามารถตัวเอง หรือไม่ก็เลิกความสนใจ ไปไล่ตามคลาสสายในวิชาถัดไป น่าจะสมเหตุสมผลกว่านะครับ

lucifer99

เนื้อหากับการเรียบเรียงดีแล้วครับ อ่านเข้าใจง่าย แต่อยากให้ปูเรื่องเกี่ยวกับความสามารถใหม่ของพระเอกเรานิดนึง ว่ามายังไงก็จะสมบูรณ์ขึ้นครับ ขอบคุณครับ

darkside

เนื้อเรื่องโครงเรื่อง ก็น่าสนใจดีอยู่แล้วคับ  ถ้าจะให้เทียบกับการ์ตูน  ผู้แต่งน่าจะทำงานเหมือนกับอาจารย์วาดการ์ตูนทั้งหลาย    คือเป็นคนวางโครงเรื่องทั้งหมด  วาดภาพร่าง  ส่วนงานถมดำหรืองานถึกๆๆ ใช้เวลาเยอะๆ ให้เด็กๆทำ  ก็จะทำให้กำหนดเรื่องเวลาได้  .... เรื่องนี้ด้วยความที่โครงเรื่องมันใหญ่มาก  มีตั้ง 7 ส่วน   ถ้าไม่มีคนอาสาช่วยนี่  มันจะนานมากจน คนอ่านลืมไปเลย ... 555  (ถ้าแต่งออกมาได้ต่อเนื่อง ... ก็น่าจะเป็นผลงานระดับตำนานอีกเรื่องคับ)

yuta279

ชอบวิธีดำเนินเรื่องครับ เพราะมีขั้นตอนให้พระเอกฝึกพลังและมีการพลาดเพราะยังไม่ชำนาญครับ

aisieo

หายไปนานนะครับ ต้องกลับไปอ่านตอนเก่าๆ เพื่อรื้อฟื้นความฟิน

ทราย ไม่เปลี่ยนแปลง

รายละเอียดของบทมหัศจรรย์นั้นยังไม่น้อยไปนิดครับ แต่คอนเท็นซ์ ชอบนะมีความต่อเนื่องดี เนื้อหาสนุกดี สร้างปมได้ดีครับ

bongzall

ยังคงติดตามเรื่องนี้ตลอด ชอบมาก

Narakja Naka

ตื่นเต้นครับ สนุกเลยชอบไไ

onzoul

เหมือนความเชื่อมโยงกับตอนก่อนหน้านี้ยังไม่ชัดครับ ส่วนพลังของพระเอกยังสงสัยหรือดูงงๆ เรื่องการแบ่งและความสามารถตามลำดับที่จะถูกลดทอนลงไป แต่ภาพรวมถือว่าดีขึ้นนะครับ

knightmoon

ชอบแบบนี้นะ ดูไม่เวอร์ดี แบบที่อยู่ๆพระเอกก็ใช้พลังเป็นทันทีเลย คือต้องมีการทดลอง ฝึกฝนกันไป

helios

นานๆมาทีแต่จัดเต็มเลย
ชอบแนวนี้เหมือนกันนะครับ
มีการใช้พลังจิตแต่ก็ไม่ได้โกงเกินไปต้องฝึกฝนด้วย

winds

เนื้อหากับภาษาดีมากแล้วครับ
วรรคตอนอ่านแล้วจับใจความได้ดี
อ่านแล้วนึกภาพตามได้เป็นฉากๆเลยครับ

097898117

::Ahoo::ว้าว ไม่ได้ตามอ่านนานมากเลย เดียวต้องไปย้อนอ่านซะละ ขอบคุณครับที่มาต่อ

nbsrk

อ่านจบ บอกเลยเรียบเรียงำด้ดี รูปภาพยังไม่เห็นเพราะซ่อนไว้ เดี่ยวเปิดเสร็จ จะมาเม้นใหม่

synivorn

สองสาวทำอะไรอยู่หลังห้องขนาดนั้นโดยนักศึกษาในห้องรวมทั้งอาจารย์ผู้สอนไม่รู้ ... ทำให้คล้อยตามยังไม่ได้  อีกอย่างนักศึกษาจะเช็คไปทำไมว่าห้องที่ตัวเองเรียนเลิกจะว่างไปอีกนานเท่าไหร่