ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Narumiya Akira] Tanetsuke Maid Tabehoudai เมดของนายน้อย [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, กุมภาพันธ์ 19, 2018, 08:06:13 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

(S)Kater

อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

Gunitle

ผมอยากให้เป็นแบบข้อ1นะครับ ใครที่เม้นท์มั่วๆก็จะได้คัดคนออกไปได้บ้าง ทำซักระยะเวลานึงเช่น 1-2เดือน  แล้วค่อยมาดูผลว่าเป็นยังไงบ้าง
คนเม้นแบบขอไปทีอาจจะลดลงบ้างก็ได้ หลังจากนั้นค่อยมาเปลี่ยนเป็นแบบเดิม หรือถ้ามันดีก็ทำต่อไปยาวๆเลยครับ เพราะกำลังใจให้ผู้แปลสำคัญสุด
เพราะถ้าไม่มีท่านๆเราก็อดดูกัน

ปล.เรื่องนี้น่าอ่านดีครับ ตัวการ์ตูนเหมือนแม่โคทุกคนขนาดเด็ก14 555

ฮาเรมของแท้ แต่ก่อนไม่ชอบนะ แต่เรื่องนี้แปลไปแล้ว เออ มันดีแฮะ  ::HoHo::

Gunitle

ได้ทีมฟุตบอลละ5555 ขอบคุณมากครับ ยังไงก็ขอเอาความคิดเห็นผมไปพิจารณาด้วยครับ

รับทราบครับ ถึงจะเห็นแบบนี้ผมก็ย้อนกลับไปอ่านทุกเม้นท์นะ แม้แต่เรื่องเก่าๆ  ::Fighto::

Akira Watanabe

บ้านมันรวยขนาดไหนเนี้ยซั่มเมดทิ้งขว้าง เปลี่ยนวันละสามสี่คน

ส่วนกฏ - ซ่อนทุกกะทู้ไปเลย แค่ตอบแสดงความเห็นแค่นี้เอง มันไม่ได้มากมายเลย

อันนี้เห็นด้วยนะครับ จะได้เห็นยอดตอบที่แท้จริง +1  ::Fighto:: บันซาย

bannoknon

::WooWoo:: ชอบตรงหุ่นสะบึ้มหน้าฟัดเนี่ยแหละ งานในฝันเลย ข้อ1กับ 6 ก็ดีนะครับเริ่มจากคนอ่านก่อน แต่ละเรื่องก็แปลดีๆทั้งนั้น

บร๊ะแก้เร็วมาก รอดตัว ผ่าน รับไว้พิจารณา  ::Foo::

ทัตเทพ คงประสม

เห็นด้วยกับข้อ4ครับ เป็นเรื่องไปง่ายดีครับ

อย่างได้เมดแบบนี้จัง

cookiemonster

แนวโคนมจริงๆไม่ได้พิศวาสเท่าไร่ แต่ลายเส้นสวยดี

จริงๆ ข้อ1 ก็ดีนะครับ ขอให้น้ำใจเม้นกันบ้าง ไหนๆก็ฟรีกันแล้ว แค่นี้ก็น่าจะทำให้กันได้ ::Angry::

MΞLODY

ดีแฮะ สมัครทำงานตำแหน่งนึงแต่สุดท้ายได้เป็นเมียนายน้อยแทนซะงั้น  ::Oops::

เข้าเรื่องกฎที่ว่านั่นดีกว่า ในฐานะนักแปลผมค่อนข้างชอบข้อ 1 นึงนะเพราะมันไม่ได้มากไปกำลังพอดีๆ และที่จริงผมก็ไม่ได้หวังคำขอบคุณอะไรนักหรอกขอแค่เมนท์มาคุยกันเกี่ยวกับเนื้อหาของเรื่องก็ยังดี

ถึงผมจะไม่ค่อยตอบกลับแต่ผมก็ไล่อ่านทุกความเห็นเหมือนกันนะ จะได้เอาประกอบไว้พิจารณาเลือกงานใหม่มาแปลด้วยว่าชอบแนวไหน ลงคำแปลแบบไหนกัน

ส่วนเรื่องเก็บเงินค่าอ่านนี่ส่วนตัวผมค่อนข้างไม่ชอบเท่าไหร่(กับทุกเว็บ/นักแปลที่ใช้ระบบนี้) เพราะผมคิดว่าในเมื่อไปเอางานที่เค้าวางขายมาอ่านฟรีๆแล้วจะแปลเพื่อเก็บเงินต่อโดยไม่ลงทุนอะไรเลยมันก็ดูไม่ยุติธรรมกับอาจารย์เจ้าของผลงานไปหน่อย

EDIT : มีนายน้อยแบบนี้ตระกูลนี่ยังไงก็ไม่มีวันล่มสลายแน่นอนอ่ะ แต่ถ้าล่มจมนี่ไม่แน่  ::Sweat::

อันนี้ชัดเจนเข้าใจหัวอกนักแปลด้วยกัน และข้อที่เก็บเงินเป็นข้อสุดท้ายที่เราจะเลือก เราแปลกันฟรีๆไม่ได้หวังอะไร
นอกจากนํ้าใจเล็กๆเพื่อเป็นกำลังใจและนำไปพัฒนางานเรื่องต่อๆไปให้ดีขึ้น โอ้เย้
ฝากตับของคุณ ให้ผมช่วยดูแลสิครับ ( ͡° ͜ʖ ͡°)

exsoldier

ท้องแล้ว8  เซตใหม่อีก 6  เมิงต้องรวยขนาดไหนวะนั่น 5555555

ปล เรื่อง กฎ ถ้าเอามีประสิทธิภาพสุดก็ 1 หรือ 4 แหละ ต้องบังคับไปเลย ถ้าทำไปซักระยะ ลอง ผ่อนลงนิดนึง ละดูว่า คนเม้นลดลงมั้ย น่ะครับ
หรือถ้าจะแบบใช้ 1 หรือ 4 ยาวๆ ไปเลย ผมก็ไม่ขัดข้องอยุแล้ว ยังไงซะทีมแปลก็คือคนลงมือลงแรง แปลให้ คนอ่านฟรีๆ เม้นแค่นี้ยังทำไม่ได้ ก็ ไม่ต้องอ่าน

ปล2 หลังอ่านจบ   นายน้อย เมิงไม่ใช่คนแล้ว 6 น้ำรวด ต่อวัน เกินไปสาสสสสสสสสสสสสส ::Suffocate:: ::Suffocate::

วันหลังมาช่วยตั้งชื่อทีมฟุตบอลของนายน้อยด้วยนะ  ::Oops::

syndromz

ทำแบบคุณhyp ผมว่าดีสุดนะครับ แต่ถ้าให้เติมเงินผมคนนึงละครับที่ขอบาย

งั้นรีบเปลี่ยนเป็นเก็บเงินเลย  ::Oops::

macus007

siwapeeza

อะไรมันจะขยันตั้งแต่เด็กขนาดนี้ 5555

ส่วนคำตอบขอข้อ สุดท้ายครับ

ช่าย ง๊ายง่ายโลกสงบสุข แต่ไม่เห็นทำกัน  ::Doubt::

seq0010107

เอาจริงๆควรจะซ่อนนะ เป็นกำลังใจให้คนโพส

คือการ์ตูนอะมันไม่ได้ดูดคลิปมาลง ต้องคลีนคำ แปลอีก เอาลงอีก

ติดตามอยู่นะครับ รอเรื่องยาวอยู่น่ะ

Fighttttto

**ลืมเม้นเรื่องนี้ นายน้อยนี้ล่อแบบนี้ กุอยากเป็นนายน้อยทันทีเลย

ต้องรวยเท่าไหร่ถึงจะได้จัดฮาเรมแบบนี้  ::Crying::

oppoeiei

เปลี่ยนนิสัยมักง่าย ช่วยกันตอบแสดงความคิดเห็นเป็นกำลังใจ ติชมแม้เจ้าของกระทู้แม้จะไม่ซ่อน และอ่านกันฟรีๆต่อไปจนแก่จนเฒ่า แบบนี้ก็ดีนะครับแต่มันจะทำกันได้หรอ 5555

ข้อหก +1  ::Fighto::

bigboy001

::Thinking:: คือจริง ๆ ผมมองว่า เราควรเปลี่ยนนิสัยมักง่าย ช่วยกันตอบแสดงความคิดเห็นเป็นกำลังใจ ติชมแม้เจ้าของกระทู้แม้จะไม่ซ่อน และอ่านกันฟรีๆต่อไปจนแก่จนเฒ่า แบบนี้แหละแหล่มสุดแล้ว ส่วนฝีมือการแปลและลายเส้นการวาด โดยส่วนตัวผมชอบสาวอวบอยู่แล้ว ดังนั้นเรื่องนี้ก็แหล่มเลยแหละครับผม

ข้อหก +1 อวบไม่พอมาเป็นฮาเรม  ::Yes!::