ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Narumiya Akira] Tanetsuke Maid Tabehoudai เมดของนายน้อย [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, กุมภาพันธ์ 19, 2018, 08:06:13 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

microsd

หึยยย ฮาเรมขนาดนี้ ไม่อ่านต่อได้ไงล่ะครับ

อยากให้มีการซ่อนบางส่วนแบบนี้เพื่อให้คนเมนท์เยอะครับ แต่ไม่อยากให้มีการเก็บตังนะ

ช่าย แอดก็ไม่อยากเก็บหรอกนะ ที่จริงก็อยากให้ครอบได้คนโพสอาจจะกลับมาเยอะ เพราะแต่ก่อนก็ครอบได้ แต่กลัวไวรัสกัน   ::Sweat::

untimateleo

6.เปลี่ยนนิสัยมักง่าย ช่วยกันตอบแสดงความคิดเห็นเป็นกำลังใจ ติชมแม้เจ้าของกระทู้แม้จะไม่ซ่อน และอ่านกันฟรีๆต่อไปจนแก่จนเฒ่า

....จริงๆ ผม ก๊อบ ข้อนี้มาวางนะขรั่บ (อันนี้แล้วแต่ จขกท. จะพิจารณา)

...บางครั้งการที่เห็นว่า.. กระทู้หนึ่งๆ มียอดคนเข้าดูเยอะ.. (ส่วนตัวผมคิดว่า) อาจจะมีบางคนเข้ามา.. เจอเนื้อหา.. ลายเส้นไม่ถูกใจ.. เขาอาจจะไม่ได้อ่าน และรีบออกไปก็ได้.. (ย้าว่า.. ความคิดส่วนตัวนะขรั่บ) เหมือนผม..

...อย่างเรื่องนี้.. ผมก็ไม่ได้อ่านนะ.. เพราะผม "ไม่ชอบลายเส้นแบบนี้" ...และอาจจะเหมือนคนเอาแต่ใจ คือ.. พอไม่ชอบ ก็ กดออกไปเลย... (ด้วยความสัจจริงนะทั่น) แต่.. ที่ผมเข้ามาเม้น.. เพราะผมอยากให้กำลังใจทั่น
(ซึ่งอาจจะจำเป็น.. หรือป่าว.. ผมก็ไม่แน่ใจ) โลกนี้.. สังคมแบ่งปัน.. ส่วนใหญ่เป็นแบบนี้แหละทั่น.. คนทำ.. (กุ)ทำแทบตาย แม่ม! คนดูเป็นร้อย.. คนเม้น หลักสิบ.. คิดแล้ว เศร้าไต.. ไม่สิ! เศร้าใจ.. จนอยากตะโกนดังๆ What the f... !!?
ผมคนนึง.. นั่งรอแต่นับเม้น.. พอเม้นไม่ถึงก็นอย.. เลิกทำ.. แต่สุดท้ายก็กลับมาทำต่ออยู่ดี
(ผมก็สายเกรียนเก่านะ 555+)

...ถ้าทั่นปล่อยวาง.. ทั่นจะเจอ แฟนคลับตัวจริงของทั่นเอง.. เชื่อผมจิ (ความคิดส่วนตัวล้วนๆ) แล้วทั่นจะมีฟามสุขในที่สุด

...เอ่อม.. การ์ตูนแปล.. ของ ทั่นฮิปนอส.. ทุกวันนี้... ผมยังไม่กล้าอ่านเลย.. เพราะไม่กล้าเม้น... และไม่รู้ว่า ทั่นฮิปฯ แกนับตั้งแต่โพสไหน.. ถึงโพสไหน แฮร่.. (เหมือนแก้ตัว.. เนาะ)

...แค่นี้ครับทั่น.. สู้ๆ นะ อย่าเพิ่งทิ้งไป.. สังคมแบบนี้.. มิตรแท้/แฟนคลับ หายาก.. แต่ก็ยังมีอยู่.. อยากเป็นกำลังไตให้ทั่น

...ผม สมาชิกเก่านะทั่น.. แต่ไอดีเก่า.. ผมเข้าเว็บมิได้.. (อาจจะมองเห็นเป็นไอดีปลิงก็ได้ 555+)

...เก่าขนาดไหน.. เก่าขนาดเคยเห็นทั่นวัว "โดนแบนหน้าแชท" นู่นแน่ะ 555+ (อย่าแบนผมนะทั่น.. แซวเล่นๆ นะเออ)

...ผม สมัครไอดี ตั้งแต่ ปี 2008 ทั่น.. (นี่ก็ 10 ปี ล่ะเนอะ.. )

...พิมพ์ซะยาวเบย... สรุป สู้ ขรั่บทั่น.. ผมจะพยายามเข้ามาดู(ถ้ามีเวลา) และเม้นเป็นกำลังไตให้ขรั่บ

ขอบคุณทั่นที่ทนอ่านนะขรั่บ 555+ 

::Thankyou:: ::Thankyou:: ::Thankyou:: ::Thankyou::

เอ่อ โดนแบนหน้าแชทเลยเหรอ - - 55 รู้จริงนินา ผมก็ขู่ฟ่อๆไปงั้นแหละ นอยไปงั้นแหละ สุดท้ายก็ไม่ได้ไปไหน
ไม่ได้แบนหรอก แค่ออกมากระตุ้นบ้าง ก็พอเข้าใจว่าเวปโดนแบนไปหลายรอบเปลี่ยน URL บ่อยจนบางทีสมาชิกเก่าๆแต่ก่อนก็เลิกกันไปเยอะ
แก่แล้วบ้างไปมีครอบครัวแล้วบ้าง ที่เหลืออยู่นี่ก็อยู่ด้วยกันไป เพราะเวปไม่มีโปรโมทหรือลิ้งหลายเวปแบบแต่ก่อน แค่คิดถึง เสียดาย แต่ที่จริงผมก็เห็นนะ
แฟนพันแท้ที่คอยตามคอยเม้นท์ให้ผม ผมก็อยากจะโพส จะแปลสร้างผลงานให้เรื่อยๆ ถ้ายังมีแรงก็อยู่ด้วยกันแบบนี้ต่อไป ไฟท์ 55

baycon

ก็ข้อ 1 แหละน้าา ตอบก่อนถึงเห็น ตอบมั่วโโนแบน แล้วก็สมัครยากๆ หน่อย  555 ไม่รุ็เดียวนี้สมัครยังไง นะม่ได้สมัครนานลละ
ข้อ 6 ก็ดี ถ้าทำได้ ส่วนใหญ่ ผมตอบหมด ถ้าชอบเรือ่งนั้น ถ้าไม่ชอบลายเส้น ก็ไม่ได้ดูต่อ แฮ่ๆ เพราะไม่รู็จะตอบไรไม่ได้อ่าน เค้าขอโต้ดด   แต่อ่านที่เขียนตลอดน้าา

55 สายเมด  ไม่ใช่แนวแต่มาตอบหัวข้อบน 5555

อ่านซะหน่อย อยาก รัวได้ขนาดนี้จริงๆ 5555 ฟ้าไม่เหลืองวตัวไม่ซี้ด 

nekki

1.ซ่อนทุกกระทู้ ต้องตอบเรื่องเก่าๆมาก่อน ถึงจะมีสิทธิขออ่าน ไม่งั้นก็โดนแบน
-อันนี้ยอมรับได้ไม่มีปัญหา แล้วแต่คนตั้งกระทู้เลย
3.ต้องเติมทรูสะสมยอดเงินในไอดี และซื้อขออ่านเรื่องละ5-20บาท โดยไม่ต้องตอบกระทู้ ไม่โดนแบน
-ผมขอบาย ถ้าให้อ่านแบบเสียเงินเหมือนบางเว็ป ข้ามไปอ่านญี่ปุ่นหรือEngเลยง่ายกว่า
4.เปิดการ์ดหรือตั้งกฎแปลกๆทุกเรื่อง ใครไม่ทำตาม หรือทำไม่ได้ก็แบนทิ้งไป ไม่สนไม่แคร์ไม่มีคนอ่านเราก็จะแปลอ่านกันเอง 55
-ตามใจครับแต่ถ้ากฏทำลำบากมากก็ไม่ไหวเหมือนกัน
5.หรืออาจจะเป็นที่ผมแปลกากเอง ควรเลิกแปลและหายตัวไปอย่างเงียบๆ - - (ตอบข้อนี้ได้ไม่แบน 55)
-ถ้าท่านแปลกาก แล้วระดับพวกผมที่ไม่เคยแปลกเรียกว่าอะไรละครับ
6.เปลี่ยนนิสัยมักง่าย ช่วยกันตอบแสดงความคิดเห็นเป็นกำลังใจ ติชมแม้เจ้าของกระทู้แม้จะไม่ซ่อน และอ่านกันฟรีๆต่อไปจนแก่จนเฒ่า
-ทำเป็นประจำอยู่แล้ว no comment

สรุปข้อ6ละกัน ชิวดี

ไหนๆละ คอมเม้นบ้างละกัน เป้นสมาชิก ตั้งแต่2011 แต่รู้จักเว็ปแล้วใช้id เพื่อนมาตั้งแต่ 2008 จำนวนตอบกระทู้90%ก็ตอบกระทู้โดจิน
ในตอนแรกผมสายปลิง อ่านแต่ไม่ตอบคอมเม้นอะไร เว้นแต่จะเป็นคอมเม้นแรกในกระทู้ เรียกได้ว่ายุคแรกแบบท่าน lala4life  อ่านอย่างเดียวเลย มาเริ่มเข้ายุคกลาง ที่ท่านฮิปมาแปล ก็ตอบขอบคุณ ในกระทู้ซะส่วนใหญ่ จนท่านฮิปออกกฏการคอมเม้นออกมา ให้เกี่ยวกับเนื้อเรื่อง แสดงความคิดเห็น

ผมก็เข้าใจและทำตามนะ กฏเค้าตั้งมาแต่ส่วนตัวค่อนข้างเบื่อกฏนี้ อ่านโดจินเพลินๆ ยังต้องมานั้งคิดว่าจะตอบออะไรดีไม่ให้โดนแบบอีก ตอบไปแล้วแสดงความคิดเห็นแล้ว เจ้าของกระทู้ไม่ตอบกลับอีก ถ้าไม่ใช้เม้นแรก หรือในหน้าแรก

ความคิดเห็นโครตส่วนตัว อย่าผมแบนนะ
      ผมว่าแค่คำขอบคุณ ก็พอไหม เพราะเจ้าของกระทู้ไม่ได้ตอบกลับทุกคอมเม้นที่แสดงความคิดเห็น    แล้วผมไม่แน่ใจว่าอ่านคอมเม้นทุกคอมเม้นไหม ถ้ากระทู้เก่าๆซัก2-3เดือนที่แล้วมีคนเข้าไปอ่านและคอมเม้นใหม่เวลาปัจจุบัน เจ้าของกระทู้ที่ตั้งจะเข้าไปนั้งอ่านคอมเม้นใหม่หรือผมว่าคงไม่ ...

ส่วนตัวเคยทำแปลการ์ตูนนิดหน่อย กับแฟนซับ สมัยบุกเบิกอยู่ในเว็ปflashfly ก็ไม่ได้ทำเพราะคำขอบคุณ ผมทำเองเสพเองล้วนๆ

ตอบหลังอ่าจบ
แฟมน่่าเสียดายมีแค่ตอนเดียว น่าจะยาวกว่านี้หน่อย

ข้อหก +1 คนละครึ่งทาง อ่านิส ผมก็แว่บไปอ่านเม้นท์เก่าๆประจำนะ แต่บางทีตอบสั้นๆก็ไม่รู้จะตอบอะไรเหมือนกัน  ::Sweat::

Tdestiny

คำถามที่ต้องตอบ อยากให้ห้องโดจินในอนาคตเป็นอย่างไร
ตอบ 6.เปลี่ยนนิสัยมักง่าย ช่วยกันตอบแสดงความคิดเห็นเป็นกำลังใจ ติชมแม้เจ้าของกระทู้แม้จะไม่ซ่อน และอ่านกันฟรีๆต่อไปจนแก่จนเฒ่า

infinityex

ผมว่าข้อ 1 กับ 6 นี้กำลังดีครับ แก้จากคนอ่าน ให้คนแปลได้มี กำลังใจเพิ่มด้วย

panjun

สำหรับผมคิดว่าควรจะ ให้ลองเปลี่ยนๆนิสัยกันดูก่อนเข้ามาอ่านก็ตอบด้วย แต่ถ้ายังไม่ค่อยเห็นผลผมคิดว่าแบบที่ 1 ก็โอเคนะครับ

sobook

ข้อ6 ช่วยให้กำลังใจคนแปล แต่ซ่อนกระทู้ไว้ก็ได้นะ
::KO::
คุณปู่สร้างทีมฟุตบอลไปเลย  ::Oops::
::Thankyou::

นายน้อยมองการไกล รับรองทีมเวิร์คเข้าขารู้ใจกันแน่นอน  ::Ahoo::

cyborg0011

การแสดงความคิดเห็นบ้าง มันก็ไม่หนักหนาอะไร เพียงแต่นิสัยคนไทยไม่ชอบออกความคิดเห็นอะไร เป็นความเคยชินที่ถูกสั่งสมมานาน

ดังนั้นหากต้องการอ่านคอมเมนต์ กฌคงต้องซ่อน หรือไม่ก็ให่จ่ายเพื่ออ่าน เพราะถ้าอ่านแล้วไม่ชอบก็คงบ่นหรือเกรียนกับกระทู้นั้นๆ

Tenrokku

ใช้วิธีต้องตอบเรื่องเก่าๆมาก่อนก็ดีนะครับ เพราะผมก็เลิกแปลไปเพราะมีคนมาดูดไปลงเวปโฆษณา พยายามคลีนแทบตาย คลีนให้ดีๆ คนอ่านจะได้มีอารมณ์ร่วมได้เต็มที่  แม่*มาดูดไปลงไม่ขอกันหน้าด้านๆ ทั้งๆที่บอกไปแล้วว่าจะเอาไปลงไม่ว่า แต่ขอให้แปลจบก่อนหรือตอบเม้นขอหน่อยก็ไม่ทำซักอย่าง มักง่ายกันเกินไปแล้วอะ ผมหล่ะปวดใจ

ไว้หลังสอบเสร็จอาจจะกลับมาแปลเรื่องที่แปลค้างไว้ครับ เมย์บีนะ

ผมก็อยากแปลแหละ แต่ย้ายมาจากehenมาเวปที่ต้องสมัครก่อนอ่านแล้วยังโดนดูดฟรีไม่ขอ เม้นน้อยๆก็เสียกำลังใจมากแล้ว เจอแบบนี่นี่เชปปวชมากๆ

ส่วนนายน้อยนี่ทำฟาร์มโคนมหรอครับ ทำไมแต่ละคนบึ้มกันขนาดนี้ มีเกณฑ์คัดอะไรเป็นพิเศษรึเปล่า 555555

จะรอติดตามนะคร้าบบบ เข้าใจหัวอกนักแปล  ::Glad::

Titiwat Jaithoen

แบบปัจจุบันก็ดีเเล้วครับในตอนนี้ถ้าจะเปลี่ยนแปลงอย่างไรรออนาคตเป็นตัวตัดสินดีกว่าครับ

Pongsakorn Ratchatanunthakit

สุดยอด

Kik Vijitpreda

สุดยอดเลยย

ถึงกับสมัครใหม่มาเกรียน จัดไป ยังไม่แบนIP ให้มาอีกเรื่อยๆ  ::Evil::

stepgu307

ข้อ 6 อยากให้ช่วยเเสดงความคิดเห็น เเต่ถ้ายังเดิมๆ ก็ลองเปลี่ยนเป็น 1 ก็ได้คับ

ครับ ก็น่าจะเป็นแบบนั้นก่อน

P Eet ✦Diamond✦

Okiiiiii...
I just want to say that ... I didn't read this one na .. because of your comment at the chat box 55555...
I imagined that this should be one of those that I cannot take for sure...E..E..E...

I just want to come in to address our Dark Lord's ( R&R ) ...

Sooo just answered these rants naaaa....

คำถามที่ต้องตอบ อยากให้ห้องโดจินในอนาคตเป็นอย่างไร 
A- I want world peace from BOTH artists AND readers na jaaaa....
Love one another and we all coexist in peace & harmony....!!!!

อันนี้น่าสนครับ สำหรับเด็กใหม่
1.ซ่อนทุกกระทู้ ต้องตอบเรื่องเก่าๆมาก่อน ถึงจะมีสิทธิขออ่าน ไม่งั้นก็โดนแบน
A- This one is not really fair for a brand new member... there should be a training period for new members... let's say.... if they are new and forgot to answer ... maybe the system will send them a reminder that posted haven't posted any answer yet and they will have 3 more times... then they will be banned... the next time it will say, they have 2 more times... the next if they do it again ... they will have 1 more time... so on so on...
ควรจะแยกห้องสำหรับนักแปลมืออาชีพอะไรทำนองนี้ใช่มั้ยครับ มองไกลมากครับพี่ เยี่ยมๆ
3.ต้องเติมทรูสะสมยอดเงินในไอดี และซื้อขออ่านเรื่องละ5-20บาท โดยไม่ต้องตอบกระทู้ ไม่โดนแบน
A- If you want to make it for sell...that is up to you but you should post it at a place that sell these types of work na ...

4.เปิดการ์ดหรือตั้งกฎแปลกๆทุกเรื่อง ใครไม่ทำตาม หรือทำไม่ได้ก็แบนทิ้งไป ไม่สนไม่แคร์ไม่มีคนอ่านเราก็จะแปลอ่านกันเอง 55

A- I think as the owner you can create any rules you want. IF anybody wants to read they SHOULD follow that rules! I don't think that is too much to ask... I myself always follow any rules of any website...end of story!!
ช่าย ไม่ได้ยากเลย แค่อ่านแล้วตอบแสดงความคิดซักบรรทัดก็ได้แล้ว ม็อดไม่ได้ใจร้ายแบนมั่วขนาดนั้น นอกจากพวกที่ไม่ทำ ไม่อ่านกฎอะไรเลย
5.หรืออาจจะเป็นที่ผมแปลกากเอง ควรเลิกแปลและหายตัวไปอย่างเงียบๆ - - (ตอบข้อนี้ได้ไม่แบน 55)
A- You are ONE of the most creative artist na... I love your work when it is something that I can read, I totally enjoy them!!! I wished that you do more of my level of TOON!!! Too bad-so sad that you can only do one nice/sweet TOON only once in a blue moon na...
งั้นต่อไปแปลสลับกันได้ไหมฮะ หวานสลับขมสลับหวาน อ็อค ไมเกรนขึ้นพอดี 55
6.เปลี่ยนนิสัยมักง่าย ช่วยกันตอบแสดงความคิดเห็นเป็นกำลังใจ ติชมเจ้าของกระทู้แม้จะไม่ซ่อน และอ่านกันฟรีๆต่อไปจนแก่จนเฒ่า
A- This I think I give as much as I get. I always post answers... some short some long...
Even this TOON... I didn't read at all and I am still here posting answers to your dramatic comment na...

สำหรับพี่เพชรต้องบอกว่าตอบยาวไปจนเกรงใจไม่รู้จะตอบกลับยังไง  ::Oops::
*** With that being said... I just want to send some love & encouragement to our artist na jaaaaa. I know it is hard and it seems like nobody cares... but I think they all care to a certain extent na.... If they don't care.. why would they keep coming back here..???
แค่อยากกระตุ้นนิดหน่อยอ่ะพี่ ไม่ดีมีอะไรมาก แบบว่า+กับเมา พรุ่งนี้อาจลบกฎทั้งหมดก็ได้ แค่อยากบิ้วให้ตอบกันบ้าง เพื่อนักแปลท่านอื่นๆด้วย
***** Please keep up the good work that you do....
You truly are one of the most creative artists of this web na, even you said you are just doing it for fun !!!

Sending you thoughts across the big ocean & the long distant mileage to you na....  ::WooWoo::  ::WooWoo::  ::WooWoo::
Don't give up just for those pesky few unresponsive readers...
You are wayyyyy to valuable than them!!! 

::JubuJubu::  ::JubuJubu::  ::JubuJubu::
ขอบคุณพี่เพชรครับ ถ้าผมยอมแพ้ผมคงเลิกอัพไปนานแล้ว โหลดเก็บเองแปลดูเอง แต่แค่อยากช่วยแอดมินที่ยังเปิดเวปให้น้องๆได้มีที่ระบาย
มีที่เสพ เหมือนบ้านหลังเล็กๆที่อยู่ด้วยกันมานาน แม้ตอนนี้แอดก็ออกค่าเช่าโฮสค่าต่างๆเองหมด แทบจะไม่มีโฆษณาซักตัว แต่ก็ยังทำต่อ ผมถึงได้อยู่จนวันนี้

Disclaimer: The view and opinion expressed on this website are solely those of my very own. It is solely for the purpose of entertainment and has NO meaningful value of any kind. They DO NOT necessarily represent those of the majority of READERS & WRITERS of this website staff, and/or any/all contributors to this site.

ஜ۩۞۩ஜ THANK YOU ஜ۩۞۩ஜ 

❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀

DIAMONDS ARE FOREVER !!!

..... (¯`v´¯)♥
   .......•.¸.•´
   ....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥