ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Narumiya Akira] Tanetsuke Maid Tabehoudai เมดของนายน้อย [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, กุมภาพันธ์ 19, 2018, 08:06:13 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

สลัดผักใส่ไข่

อยากให้เป็นแบบทุกคนมีจิตสำนึก แต่ก็เป็นไปไม่ได้ ส่วนตัวผมเองก็ยังมีบ้างมาเปิดอ่านผ่านๆโดยที่ไม่ค่อยได้คอมเม้น แต่หลังจากนี้จะพยายามใส่ใจมากขึ้นครับ สรุปคือเริ่มที่ตัวผมเองนั่นแหละ ขอบคุณสำหรับผลงานดีๆตลอดมาครับ

J keeper

6.เปลี่ยนนิสัย ช่วยกันตอบแสดงความคิดเห็นเป็นกำลังใจ ติชมเจ้าของกระทู้แม้จะไม่ซ่อน และอ่านกันฟรีๆต่อไปจนแก่จนเฒ่า

..............................................
ไม่ได้เข้ามาอ่านการ์ตูนแต่เข้ามาตอบครับ...(แหะๆ อ่านแล้วไม่ใช่แนวแต่อยากตอบคำถาม) ผมว่าจริงๆก็น่าจะเข้ามาพูดคุยถามตอบแสดงความคิดเห็นกับเรื่องที่อ่านนะครับ...คือถึงผมจะไม่ได้เข้ามาอ่านบ่อยหรือตอบทุกเรื่อง(อย่างที่บอกถ้าไม่ใช่แนวไม่ค่อยอยากอ่าน)แต่ถ้าเรื่องไหนชอบ  มีประเด็นให้คุยก็คุยนะ  สงสัยเหมือนกันว่าคนที่อ่านผ่านๆไม่เบื่อบ้างเหรอที่มาเสพเฉยๆแล้วไม่ได้พูดคุยกับคนแปล  ผมว่าสนุกดีออกที่ได้คุยกันตัวเป็นๆ  ตอบบ้างไม่ตอบบ้างก็ไม่เห็นจะเป็นไรเลย  ที่แปลมาให้อ่านก็ถือว่าได้คุยกันทางอ้อมแล้ว  ปกติไม่มีหรอกนะที่ได้คุยกับคนแปลการ์ตูนแบบนี้  เว็บอื่นเขาไม่มีมาตอบมาคุยกันหรอก  นี่แหละคือความออริจินอลของเว็บนี้5555

(จิ๋ว)

ตอบคำถามค่ะ  ขอเลือก  ขอเลือกข้อ 1 + 6 (ถ้ามันเป็ฯไปได้อ่ะนะ)
1.ซ่อนทุกกระทู้ จะได้รู้ยอดชัดๆว่าใครขออ่านบ้าง

แต่ควรมีฉากเกริ่นนำ บทนำมาว่า เกี่ยวกับอะไร ยังไง เพื่อให้ผู้อ่านมองเห็นเป็นแนวทาง
เสร็จแล้วซ่อนซะ จะได้เป็นเหตุเป็นผล ยุติธรรม ใครอ่านน้ำจิ้มแล้วอยากอ่านต่อก็คอมเมนท์มาซะ
ใครอ่านบทนำแล้วไม่อยากอ่าน ก็ผ่านเลยไป แต่ท่านต้องยอมรับเรื่องยอดวิว เพราะถ้าเข้ามา
คลิกอ่าน ยอดวิวเยอะมากแต่ว่ายอดตอบน้อย ก็เพราะ ไม่ใช่แนวที่ต้องการขออ่าน เป็นอันจบ
ไม่ต้องดราม่าเรื่องยอดวิว (โดยเฉพาะการ์ตูนโหดๆ  แฮ่ ๆๆ) 

-------------------------------------------------------------------------------- 

5.หรืออาจจะเป็นที่ผมแปลกากเอง ควรเลิกแปลและหายตัวไปอย่างเงียบๆ - - (ตอบข้อนี้ได้ไม่แบน 55)
---เปลี่ยนเป็นจัดเรท ว่าโหดขนาดไหน ประหลาดขนาดไหนแทนดีกว่านะ เพราะฝีมือแปลน่ะ
ทุกท่านเป็นเลิศกันอยู่แล้ว อันนี้คนอ่านอย่างอิจิ๋วกากเองมากกว่า

6.เปลี่ยนนิสัย ช่วยกันตอบแสดงความคิดเห็นเป็นกำลังใจ ติชมเจ้าของกระทู้แม้จะไม่ซ่อน และอ่านกันฟรีๆต่อไปจนแก่จนเฒ่า
---ถ้าเขาไม่มีจิ้งหรีด (จิตสำนึก) ในหัวใจ  ใครก็เปลี่ยนเขาไม่ได้หรอกค่ะ เป็นความฝัน
ลมลมแล้งแล้ง แต่ก็ยังอยากฝันต่อ น่ะ สักวัน  คงมีสักวัน
---------------------------------------------------------------
อยากอ่านต่อค่ะ  อยากรู้เรื่อง อ่านคอมเมนท์คนอื่นแล้ว เดาได้เรื่องทีมฟุตบอล แต่ก็ยังอยากรู้อยู่ดี

เหอๆ ๆ ผิดหวังเล็กน้อย ผิดหวังเพราะลืมว่ามันเป็นฮาเร็ม ไม่ได้เน้นความรู้สึกใครเฉพาะตัว
มันเป็นภาพรวม ๆ แล้วก็บรรเจิดในจินตนาการว่า เป็นประสบการณ์หมู่ แต่ละคนเริ่มต้นและ
จบอย่างไวขาดความสะใจนิดหน่อย  แหะๆ พูดง่าย ๆ มันสั้นไปนิดนึงอ่ะค่ะ

::Thankyou:: ขอบคุณที่แปล & ปัน ค่ะ

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

terter

ถ้าเป็นผมจะเรอ่มต้นด้วยข้อ1 ไปซักระยะสามสี่ปี แล้วต่อด้วยข้อ6ครับ ถ้าใช้ระยะเวลาหน่อยจนกลายเป็นนิสัยข้อ6จะเกิดขึ้นได้ครับ

........................................................................

ฮาพ่อพระเอกครับ 5555

untraman114

แบบไหนก็ได้ครับ พร้อมมมม  แต่แบบที่สองก็โอเคนะ บางเรื่องไม่ชอบก็ไม่ได้ตอบอ่าน  ให้อ่านทุกเรื่องคงไม่ใช่

possionseul

จริง ๆ ผมก็ว่าผมตอบทุกเรื่องที่อ่านอยู่แล้วนะ ในห้องโดจินเนี่ย เลยไม่ค่อยคิดอะไรมาก
ถ้าให้เลือกตามหัวข้อ มันก็ต้อง ข้อ 1 + ข้อ 6 อยู่แล้วครับ

ปล.อยากเป็นแบบพระเอกมั่งจัง ในฝันก็ยังดี 5 5 5+

bomkungneo

eeb

ข้อ 6

เข้าใจและเห็นใจเจ้าของผลงาน ตัวเองเป็นแอดมินเพจ
เข้าวใจว่ากว่าจะทำคอนเทนท์อันนึงให้คนดูกันฟรีๆ มันเหนื่อยขนาดไหน
ทำมา แค่กดไลก์ยังไม่ค่อยจะกดกันเลย
ส่วนตัวจะพยายามตอบทุกกระทู้ ที่ตั้งใจทำ
ขอเป็นกำลังใจให้ผลิตงานดีๆ ออกมาต่อไป

ปล.เมดที่นี่ อวบอัดทุกคน ล็อกสเป็กมากกกกกกก 

eeb

yopern

เลือกข้อ 2 ครับ แต่ทำไมนายน้อยเรื่องนี้ชอบอวบๆไม่รู้สิ

your12345

บ้านรวยขนาดไหนถึงซั่มเมดได้ทิ้งขวางยังงี้ ป่องจนตั้งทีมเล่นฟุตบอลได้ตั้ง2ทีมแล้วมั้งนิราย555

TUGO

แบบสองก็ได้ครับ นานๆที กับข้อหก คนที่มาอ่านต้องเข้าใจด้วย และตอบ

ojetnipato

ต้องรวยขนาดไหนถึงจะได้แบบนี้

ข้อ2 นานๆทีปิดก็ดีครับ