ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Cyclone ] Star Tac Ido ไดตะลุยแดนเวทมนต์ Ep1 [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, เมษายน 23, 2018, 08:21:52 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

(S)Kater

ขอบอกก่อนเลยว่าถ้าใครเคยอ่านหรือทันกาตูนเรื่องนี้ อายุเกิน20+แน่นอน 55
ตูนตำนาน Dragon Quest จนกลายเป็นเกมที่เราเล่นถึงปัจจุบันนี้ (รอภาค11Engอยู่)
เนื้อเรื่องเดินทางปราบปีศาจเวิร์น แต่ผมว่าโดจินนี่วาดสวยกว่าตูนจริงอีกนา
พอดีไปดูหนัง ready player one แล้วก็เริ่มติดท่านเมโลดี้ เพราะแต่ก่อนผมก็ชอบแปล
แนวแฟนตาซีไฟนอล โดจินจากเมะจากเกมมาก่อน นึกขึ้นได้เลยขอขุดมาหน่อย
ตูนในฝัน อ่านแล้วหื่นๆดี เพราะตูนของจริงมันก็มีฉากวับๆแวมๆ แต่นี่ไม่ต้องจิ้นเอง
จัดเต็มซะหายอยาก อ่านไปเหมือนได้เล่นเกมไปด้วย มีเป็นแชปเตอร์ๆ

***นับจากยอดเมนต์คงไม่ได้เพราะตอนนี้สาปสูญกันไปเยอะขนาดซ่อนยังเกิน 100 ลำบาก
เอาเป็นถ้าแฟนๆแนวกาตูน ชอบก็เมนต์เล่าประสบการณ์ความหลังกันไว้ว่าอยากอ่านต่ออีกมั้ย
ถ้ามีคนชอบหรือถูกใจแนวนี้เยอะจะจัดให้จบแน่นอน ไม่งั้นก็คงโยนใส่ไหดองกันอีกเรื่อง

อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

noohun

ดักแก่สุดๆ ผมพึ่งได้อ่านเรื่องนี้ก็ตอนรีปริ้นนั่นล่ะ
ว่าแต่cyclone เคยเขียนโดจินจากเรื่องนี้ด้วยรึเนี่ย พึ่งจะเคยรู้

มณเทียร น

555ขอสารภาพว่าตอนเด็กอ่านการ์ตูนเรื่องนี้แล้วแอบคิดลึกๆ มามหุ่นดี...น่ามาก ขอบคุณนะครับ ::DookDig::

kazu36

b522055023

สุดยอดการ์ตูนในตำนาน คนที่รู้จักผมว่าน่าจะ 25+ ล่ะครับ  ::Thinking::

maxzader

::Elder::  ดักแก่จริงๆ ตอนนั้นชอบเกมนี้มากถึงจะอ่านไม่ออกก็เหอะ 55

kob_wj

ต้องติดตาม รอป๊อป กับ ตัวใช้ดาบอีกคน ด้วย รน่าจะสนุกมาก

exsoldier

ยอมรับว่าไม่เคยอ่านไม่เคยเล่นดรากอนเควส  แต่เคยได้ยินอยุ   
จากที่ดูผู้มาช่วยก็น่าจะโดนสอยด้วยแหงๆ อิอิ ติดอยุในถ้ำปีศาจมันนี่แหละ

worachat39

ผมเกือบๆทันแต่ไม่ได้อ่านไม่ค่อยชอบลายเส้นแบบนี้เท่าไรครับ 555 แต่ถ้าท่านแปลมาผมก็อ่านนะ

อันนี้ยอมรับครับ บางคนไม่ได้เล่นเกมหรือสนกาตูนก็ไม่ชอบแนวๆนี้นะ
ห้ามกันไม่ได้ ถ้าเป็นแบบนี้ผมจะไม่บังคับหรือออกกฎแน่นอน แต่ถ้ามีคนชอบก็จะจัดเพิ่มให้

joulez

ผมเกิดทันนะ แต่ตอนนั้นไม่ได้เล่นเกมส์โดจินก็ไม่เคยอ่าน นี่ครั้งแรกอ่านละฮาปนสนุกครับ

bigboy001

::Fighto::  เป็นการ์ตูนที่ทำมาแล้วกว่า 30 ปี เรียกว่า นานมากๆ ไม่คิดว่าจะมีเวอร์ชั่นนี้ด้วย 555+

SickSleeplab

ประสบการครั้งแรกในการอ่านเรื่องนี้คับแถมเปนโดจินด้วย น่าติดตามดีคับ อ่านสบายตาดี

zero21

การ์ตูนเมื่อก่อนที่เคยชอบเลยครับ วาดออกมาได้สวยทีเดียว ขอบคุณที่แปลให้ได้อ่านกันนะครับ จะรอชมตอนต่อไปครับ 
โหลดคลิปฟรีที่
freeloadclip.com

xnaja

จะลุยปราสาทลอยฟ้านี่มันจะจบเรื่องละ
ไดยังใช้มีดแรกๆอยู่เลย สงสัยคงลืม

ไม่มีดาบแห่งไดของผู้กล้าใช่มั้ยครับ แสดงว่าเคยอ่านสินะ 55 ดักได้1คนละ

P Eet ✦Diamond✦

Hhhmmm... I never heard of Dragon Ball Quest ...
In the U.S. we only have Dragon Ball Z & Dragon Ball Kai...

ท่าเป็นฝั่งยุโรปเกมนี้หรือเรื่องนี้จะเปลี่ยนชื่อเป็น Dragon Warrior อ่ะครับ เกมและกาตูนส่วนมาก
จะออกแบบจาก อาจารย์ อะกิระ โทะริยะมะ คนวาดกาตูนดราก้อนบอลทำให้ลายเส้นเป็นเอกลักษณ์

I wonder if the Dragon Ball Quest was just the Manga version...
While the Dragon Ball Z & Dragon Ball Kai are the anime versions...  ::Hmmm::

ใช่ครับ เท่าที่จำได้เรื่องนี้มีแต่มังงะไม่มีอนิเมะเหมือนดราก้อนบอล

Regardless... I have never seen an adult TOON version of either one...  ::Oops:: 

Looks like this will get pretty dark & the content will get much stronger...
Hopefully, the 2 heroines won't get " mind break " later on naaa 

ผมก็หวังเช่่นนั่น แต่โดจินที่ดาร์คหลอดเลือกมาอย่าได้ไว้ใจ  ::Oops::

This adult version looks like they have been scanned ...
They don't look crisp & clear like other regular TOONS that you've done naaa...

จะมีโหดกว่านี้อีกเหรอ เปิดมาก็โดนรุมรัดทุบกินขนาดนี้ น่ากลัวจิมๆ  ::Horror::

This first one is NOT too bad...
If it won't get much darker than this...
I can probably follow along .. E..E..E...

Much thanks for sharing ...   ::WooWoo::
As I think we won't see @MΞLODY for a while...
Base on his own words ... " ว่าแล้วก็ขอลาอู้งานซักพักนึงเพื่อไปไล่ตบเทพก่อนนะครับ "     ::Doubt::

จากคำพูดนี้น่าจะแปลว่าท่านเมโลดี้ไปเล่นเกม God of war 4 ที่เพิ่งออก  ::WowWow::
Disclaimer: The view and opinion expressed on this website are solely those of my very own. It is solely for the purpose of entertainment and has NO meaningful value of any kind. They DO NOT necessarily represent those of the majority of READERS & WRITERS of this website staff, and/or any/all contributors to this site.

ஜ۩۞۩ஜ THANK YOU ஜ۩۞۩ஜ 

❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀

DIAMONDS ARE FOREVER !!!

..... (¯`v´¯)♥
   .......•.¸.•´
   ....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥