ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เกมรักภารโรงเฒ่า ตอนที่ 57 : นางฟ้าภัคจิรา & เจ้าหญิงพลอยพรรณ

เริ่มโดย nato87, พฤษภาคม 15, 2018, 09:39:42 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ถ้าคุณเป็นกรวิทย์ คุณจะตัดใจจากหมอพลอยไปจีบครูเบสท์ไหมครับ?

ไม่มีทาง ยังไงก็จะรักน้องพลอยตลอดไป ไม่ว่าพลอยจะผ่านอะไรมา พี่กรรับได้ทุกอย่าง
69 (19.5%)
แน่นอน เพราะครูเบสท์ก็เพรียบพร้อมไม่เป็นรองหมอพลอย พี่กรจะปัดเป่าฝันร้ายของน้องเบสท์เอง
151 (42.7%)
ปลงกับชีวิต หนีเข้าทางธรรม เสียสละสองสาวให้ลุงพลที่เป็นตัวจริงของพวกเธอ
134 (37.9%)

จำนวนสมาชิกโหวดทั้งหมด: 354

Phoowadol

ดูแนวแล้ว พี่กร กับครู เบส ไม่น่าจะฟิตเจอริ่งกันได้ อะไรๆ หลายอย่าง มันไม่น่าเอื้อให้ มันเป็นเช่นนั้นได้อะครับ
  พี่กรตั้งหน้าตั้งตา รอคุณหมอ พลอยต่อไปเถอะครับเดี๋ยวเมื่อถึงเวลา อันควร คงสมหวัง ครับ

noomth

ลุงจะเอาอะไรไปสู้ลูกคนใหญ่คนโตนะครับ เห็นที่ต้องเจอศึกหนักแน่มนุษย์ลุง  ::Horror::

spr566

ถ้าเราเป็นกรวิทย์จะยังรักหมอพลอยพรรณตลอดไป ไม่เปลี่ยนเป็นอื่น ก็ไม่รู้นี่ว่าหญิงทุกคนต้องเป็นของมนุษย์ลุงตามบุพเพอาละวาดในพล็อตเรื่อง

pj762856

สุดท้ายหมอเบสน่าจะเสร็จลุงนะ  แต่ว่าทำอย่างไรหนูอุ๊จึงจะหายพยศละ  หรือต้องโดนสวิงก่อน

navy868

กรวิทย์นี่เป็นแบบ ทำดีแทบตายสุดท้ายไม่มีที่อยู่...น่าสงสารมาก  ::Crying:: หาคนปลอบใจให้สักคนเถอะครับ

sthanya

กำพล

สงสารยัยอุ๊ตัวแสบมากเลยยุ่งเรื่องของชาวบ้านจนตัวเองเสียวสุดๆ

peat

เออเนอะ..ทำการทำงานก็เป็นเหมือนกันนี่..ตาลุง..
นึกว่าวันๆจ้องแต่จะเผด็จศึกสาวๆ..

knight18

ครูเบสจะมาดามใจให้พี่กร นู๋ไม่ยอมๆๆ FC ลุงพลยอมไม่ได้ รีบๆจัดหนักไฟกระพริบกับครูเบสเร็วๆเลยนะครับ แฟนคลับรออยู่

peddo

เอาใจช่วยกรวิทย์นะครับ ถึงแม้จะรู้​ว่าคงไม่สมหวัง ครูเบสท์นี่ยิ่งดูยิ่งน่ารัก เหมาะกับลุงพลมากเลย ขอบคุณ​ครับ​

naitoom

มีคนโหวตให้ กรวิทย์ หันมาจีบ ครูเบสท์ กันมากทีเดียว แต่ในคอมเม้นท์ กับเชียร์ให้ ครูเบสท์ไปเป็นของเฒ่าพล
สงสัยจังว่าฉากใหญ่ที่จะมาถึง คือ เฒ่าพล ต่อ 12 เมียหรือเปล่า?

SSPor

นิสัยแบบนายกรนี้แนะนำให้ไปบวชเลยครับ แหมถ้าจะมาจีบอีกก็ยังไงอยู่ครับ  ::Angry::

nato87

อ้างจาก: tetete เมื่อ พฤษภาคม 15, 2018, 11:47:36 ก่อนเที่ยง
ถ้าต้องให้หมอเบสรักกับกรวิทย์ แล้วทำให้หมอพลอยรู้สึกไม่ดีกับหมอเบส ปล่อยให้หมอเบสไปเรียนต่อดีกว่าครับ

เอาจริง ๆ หมอพลอยยินดีนะครับ ถ้าเป็นครูเบสท์เนี่ย เธอเพรียบพร้อมทุกอย่าง เหมาะกับกรวิทย์จริง ๆ ส่วนหมอพลอยเนี่ย เธอคิดว่าเธอไม่เหมาะกับพี่กร เพราะตกเป็นเมียของลุงพลไปแล้วครับ

อ้างจาก: Mon เมื่อ พฤษภาคม 15, 2018, 11:54:48 ก่อนเที่ยง
ผมยังเดาไม่ถูกเลยว่าเจ้าบอยจะสมหวังกับหมอพลอยหรือปล่าว การบีบให้ผู้ใหญ่ฝ่ายหญิงต้องยกลูกสาวให้จะสำเร็จใหม ส่วนกรวิทย์ น่าจะมีสาวๆมาปลอบใจเค้าสักหน่อย น่าสงสารจริงๆ

อาจจะได้แค่ตัว แต่ไม่ได้หัวใจ ในกรณีของหมอพลอยกับเจ้าบอยครับ ส่วนกรวิทย์เหรอ...... ::HoHo::

อ้างจาก: cd13579 เมื่อ พฤษภาคม 15, 2018, 12:00:35 หลังเที่ยง
เลือกช้อยสอง ขอพื้นที่ให้คนดีๆด้วยครับ ให้ตับที่พังพินาศได้ฟื้นตัวบ้างเถอะ

ลุงพลไม่ทาง1:12 ไหวหรอก มีมันต้องมีหลุดมีรอดให้กันบ้าง ตอนสองตอนก็ได้ ให้คนดีมีบทบ้างเถอะ

คนดีไม่มีที่ยืน สำหรับบทประพันธ์ชิ้นนี้ครับ ผมยืนยันคำเดิม  ::HoHo::

อ้างจาก: supstar123 เมื่อ พฤษภาคม 15, 2018, 01:12:02 หลังเที่ยง
ลุงเราจะไหวหรือเปล่าหนา

ถ้ามาไม่เยอะก็สบาย ๆ ครับ แต่ถ้ามาพร้อมกัน 12 คน บอกเลยตายอย่างเดียว  ::HoHo::

อ้างจาก: phoowadol gollasut เมื่อ พฤษภาคม 15, 2018, 01:25:04 หลังเที่ยง
ดูแนวแล้ว พี่กร กับครู เบส ไม่น่าจะฟิตเจอริ่งกันได้ อะไรๆ หลายอย่าง มันไม่น่าเอื้อให้ มันเป็นเช่นนั้นได้อะครับ
  พี่กรตั้งหน้าตั้งตา รอคุณหมอ พลอยต่อไปเถอะครับเดี๋ยวเมื่อถึงเวลา อันควร คงสมหวัง ครับ

สองคนนี้ "เคมีไม่ตรงกันครับ" สุดท้ายกรวิทย์คงต้องปวดตับในท้ายที่สุด

อ้างจาก: Maikeet Fai เมื่อ พฤษภาคม 15, 2018, 01:41:01 หลังเที่ยง
เลือกข้อ3 ถ้าไม่อยากผิดหวังซ้ำสอง

คุณมาถูกทางแล้วครับ หรืออย่างน้อยก็รอหมอพลอยดีกว่า ยังพอจะมีทางจบสวยอยู่บ้าง สำหรับกรวิทย์

อ้างจาก: noomth เมื่อ พฤษภาคม 15, 2018, 02:35:31 หลังเที่ยง
ลุงจะเอาอะไรไปสู้ลูกคนใหญ่คนโตนะครับ เห็นที่ต้องเจอศึกหนักแน่มนุษย์ลุง  ::Horror::

แทบไม่มีทางชนะเลยใช่ไหมครับ แต่ขอให้ติดตามต่อไป ลุุงพลคนนี้จะพลิกกระดานแล้วเอาชนะทุกคนให้ดู

อ้างจาก: kimjikung เมื่อ พฤษภาคม 15, 2018, 02:43:52 หลังเที่ยง
ลุงจะไหวไหมเนี่ย

ลุงบอกไม่ไหวก็ต้องไหว เพราะผลสำเร็จที่รออยู่มันเร้าใจมากครับ

อ้างจาก: spr566 เมื่อ พฤษภาคม 15, 2018, 03:34:39 หลังเที่ยง
ถ้าเราเป็นกรวิทย์จะยังรักหมอพลอยพรรณตลอดไป ไม่เปลี่ยนเป็นอื่น ก็ไม่รู้นี่ว่าหญิงทุกคนต้องเป็นของมนุษย์ลุงตามบุพเพอาละวาดในพล็อตเรื่อง

ถูกต้อง คนจริงต้องแบบนี้ครับ

อ้างจาก: pj762856 เมื่อ พฤษภาคม 15, 2018, 06:03:24 หลังเที่ยง
สุดท้ายหมอเบสน่าจะเสร็จลุงนะ  แต่ว่าทำอย่างไรหนูอุ๊จึงจะหายพยศละ  หรือต้องโดนสวิงก่อน

ไม่รอดหรอกครูเบสท์ แต่ลุงพลต้องเก็บเควสเก็บเวลก่อนครับ ส่วนหนูอุ๊ไม่ยากหรอก ลุงแกอ้อนและเอาใจสักหน่อยเดี๋ยวก็ยอม  ::HoHo::

อ้างจาก: navy868 เมื่อ พฤษภาคม 15, 2018, 06:29:00 หลังเที่ยง
กรวิทย์นี่เป็นแบบ ทำดีแทบตายสุดท้ายไม่มีที่อยู่...น่าสงสารมาก  ::Crying:: หาคนปลอบใจให้สักคนเถอะครับ

เกิดเป็นกรวิทย์ต้องอดทนครับ ก็หาคนปลอบใจให้แล้วคือครูเบสท์....แต่อาจไม่นำพานะ  ::HoHo::

อ้างจาก: sthanya เมื่อ พฤษภาคม 15, 2018, 06:40:26 หลังเที่ยง
ครูเบสท์จะมาช่วยด้ามใจกรวิทย์ซักนิดมั้ยหน่อ

ต้องรอดูว่ากรวิทย์จะทำได้ดีแค่ไหนครับ

อ้างจาก: กำพล เมื่อ พฤษภาคม 15, 2018, 06:58:06 หลังเที่ยง
สงสารยัยอุ๊ตัวแสบมากเลยยุ่งเรื่องของชาวบ้านจนตัวเองเสียวสุดๆ

ครั้งแรกมันจะเจ็บ ๆ หน่อยนึง ครั้งต่อไปนี่แบบอร่อยหอยเลยทีเดียว  ::HoHo::

อ้างจาก: snoob เมื่อ พฤษภาคม 15, 2018, 07:02:12 หลังเที่ยง
ลุงนี่ตัวเลือกมากจริงๆ

ก็พระเอกของเรื่องนิครับ อวยแกเต็มที  ::HoHo::

อ้างจาก: peat เมื่อ พฤษภาคม 15, 2018, 08:03:53 หลังเที่ยง
เออเนอะ..ทำการทำงานก็เป็นเหมือนกันนี่..ตาลุง..
นึกว่าวันๆจ้องแต่จะเผด็จศึกสาวๆ..

ผมฮาคอมเม้นท์ท่านมาก จริงแหะ พักหลังแกไม่ทำงานเลย รอแต่ถล่มถ้ำสาวตลอด  ::HoHo::

อ้างจาก: knight18 เมื่อ พฤษภาคม 15, 2018, 08:17:13 หลังเที่ยง
ครูเบสจะมาดามใจให้พี่กร นู๋ไม่ยอมๆๆ FC ลุงพลยอมไม่ได้ รีบๆจัดหนักไฟกระพริบกับครูเบสเร็วๆเลยนะครับ แฟนคลับรออยู่

ครูเบสท์อาจจะยากและโหดกว่าหมอพลอยนะครับ ทำใจไว้เลย แต่ถ้าลุงพลได้ บางทีอาจจัดหนัก 3 พาร์ทยังไม่พอ  ::Bloody::

อ้างจาก: peddo เมื่อ พฤษภาคม 15, 2018, 08:25:27 หลังเที่ยง
เอาใจช่วยกรวิทย์นะครับ ถึงแม้จะรู้​ว่าคงไม่สมหวัง ครูเบสท์นี่ยิ่งดูยิ่งน่ารัก เหมาะกับลุงพลมากเลย ขอบคุณ​ครับ​

กรวิทย์ต้องเจ็บปวดครับ ดีใจที่ท่านชอบครูเบสท์ครับ เพรียบพร้อมทุกอย่างไม่แพ้หมอพลอยเลยทีเดียว

อ้างจาก: naitoom เมื่อ พฤษภาคม 15, 2018, 08:41:45 หลังเที่ยง
มีคนโหวตให้ กรวิทย์ หันมาจีบ ครูเบสท์ กันมากทีเดียว แต่ในคอมเม้นท์ กับเชียร์ให้ ครูเบสท์ไปเป็นของเฒ่าพล
สงสัยจังว่าฉากใหญ่ที่จะมาถึง คือ เฒ่าพล ต่อ 12 เมียหรือเปล่า?

มันย้อนแย้งดีพิลึกเหมือนกันครับ แต่ถ้าไม่เอาลุงพลมาเป็นปัจจัย ถ้าผมเป็นกรวิทย์ ผมก็จีบครูเบสท์นะ เพรียบพร้อมทุกอย่าง เอาเป็นว่าถ้าได้ครูเบสท์นี่แบบลืมหมอพลอยได้เลยล่ะส่วนฉากใหญ่ที่ว่า คือฉากรุมเสียวลุงพลโดยกลุ่มนางเอกภาคแรกครับ

อ้างจาก: shadow Knight เมื่อ พฤษภาคม 15, 2018, 09:00:07 หลังเที่ยง
นิสัยแบบนายกรนี้แนะนำให้ไปบวชเลยครับ แหมถ้าจะมาจีบอีกก็ยังไงอยู่ครับ  ::Angry::

ก็เหมือนประชดใส่หมอพลอยแหละครับ อารมณ์ประมาณว่า พี่ไม่สนพลอยแล้วนะ จีบครูเบสท์เย้ยพลอยดีกว่า

อนิจจา...ไม่รู้เลยว่า ครูเบสท์น่ะ เธอถูกฟ้ากำหนดไว้แล้วว่าต้องเป็นของลุงพลเท่านั้น
ฝากติดตามเพจเฟสบุ๊คของผมด้วยนะครับ

https://web.facebook.com/Nato87.The.Storyteller

n2610

ลุงพลหัวรบมันสู้ แต่ร่างกายมันจะไหวหรือเปล่า แถมเจอของใหม่ๆ อยู่เรื่อย นางฟ้าทั้งนั้น