ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เกมรักภารโรงเฒ่า ตอนที่ 57.5 : ฝันสัปดนของคนจัญไรอย่างไอ้ชุมพล

เริ่มโดย nato87, พฤษภาคม 15, 2018, 05:24:18 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

คุณว่าครูเบสท์เหมาะสมกับตำแหน่งบอสใหญ่ในภาค 2 ไหมครับ

เหมาะสม ทุกอย่างลงตัวแล้ว
123 (87.2%)
ไม่เหมาะสม เปลี่ยนตัวดีกว่า
18 (12.8%)

จำนวนสมาชิกโหวดทั้งหมด: 141

gfthebc

ได้​รู้​เรื่อง​ราว​ใน​อดีตชาติ​แล้ว​ คิด​เลย​ครับ​ว่า​เป็น​เพราะ​นาง​ฟ้า​พี่​ใหญ่​คน​เดียว​แท้​ๆ​ทำให้​นาง​ฟ้า​น้อง​สาว​อีก11คนซึ่ง​ไม่ทิ้ง​พี่​ตาม​มา​เกิด​เป็น​มนุษย์​ด้วยเลย หรือ​ว่า​ยกเว้น​ครู​เบส​นอก​นั้น​ก็​รวมหัว​กันหลอกท้าว​ชุมพล​เหมือน​กัน​ครับ​

birddybdy

ขอบคุณครับท่าน

12คนเลยนะครับ

จะแบ่งเวลาไปทางไหนมั่งเนี่ย

แค่คิดก้อปวดหัวแล้วครับ

pinmonkey

เหตุผลที่ต้องหื่นคือภารกิจจากสวรรค์เชียวนะครับ อยากเป็นลุงพลจริงๆครับ ขอบคุณมากครับ

yes_coke

อิจฉาลุงพล มากขึ้นเรื่อยๆในทุกตอนที่อ่านครับ มีแต่นางฟ้าสวยๆทั้งนั้น จากทั้งหมดชอบคาแรคเตอร์ หมอพลอยมากครับ สง่าและมีศักดิ์ศรี รักเลย ขอบคุณสำหรับงานดีๆนะครับ

อิทธิพล ทบชา

คือแบบว่ามันมาพีคไอ้ตรงหีบทองนิล่ะ 555 จะสัปดนไปไหนตามนุษย์ลุงขนาดท่านตุลาการสวรรค์ยังระอา

review1972

ความรู้สึกตอนนี้เหมือนกับตอนที่รออ่านว่าลุงพลจะได้จัดหมอพลอยเลยครับ ผู้เขียนก็บิวต์อารมณ์ซะผมแข็งรอเลย555

spr566

***ขออนุญาติแก้ข้อความนะครับ***

Night Hawk

อ่านไปนิดนึง ขอเข้ามาก่อน
เหมือนอ่านนิยายจักรๆ วงศ์ + ลิเก + มังงะญี่ปุ่น เลย
แจ๋วจริงครับท่าน 555

asiakook

ง่ะฝันบอกเหตุ สรุปต้องเปิดถ้ำทองทั้งสิบสองนาง แล้วจะโดนเค้ายึดกุญแจที่เปิดถ้ำทองไปไหม อิอิ ขอบคุณครับ

nato87

อ้างจาก: mokung เมื่อ พฤษภาคม 15, 2018, 09:13:19 หลังเที่ยง
ลุงมีนางรำทั้ง 12 แต่ผมจบกับนางทั้ง 5 ไปหลายตอนแล้วนะลุงชุมพล

อย่าหักโหมนะครับท่าน ลุงพลฝากบอกมา

อ้างจาก: Against01 เมื่อ พฤษภาคม 15, 2018, 09:55:54 หลังเที่ยง
ไม่รู้ว่าลุงจะเก็บได้ทั้งหมดกี่คนครับ

ตอนนี้เก็บได้ 6 แต่อนาคตไม่รู้ครับ

อ้างจาก: shevchenko55 เมื่อ พฤษภาคม 15, 2018, 10:24:55 หลังเที่ยง
ทะลวงถ้ำทองทั้ง12คนหรอ แต่คิดก้อเสียวแล้วครับ ฮาๆ ว่าแต่ฝันตอนเช้าตอนตี5เค้าว่าฝันจะเป็นความจริงสินะครับ ฮาๆ

ถ้าแกเอาไปตีเลขเด็ดคงรวยไปแล้ว แต่แกไม่ทำ  ::HoHo::

อ้างจาก: etracker เมื่อ พฤษภาคม 15, 2018, 10:36:18 หลังเที่ยง
555555555555 ถ้าใครไม่ได้อ่านตอนนี้นี่จะไม่รู้เลยนะครับว่าทำไมตาลุงชมพลคนหื่นมันถึงชอบอัดตูดนัก ตอนนี้นี่เหมือนเป็น easter egg ของเรื่องนี้เลยนะครับเนี่ยะ

มันเป็นเรื่องฮา ๆ ที่บังเอิญสามารถนำมาเป็นคำตอบของเรื่องราวทั้งหมดได้ครับ ปมของเรื่องมีแค่นี้จริง ๆ  ::HoHo::

อ้างจาก: tetete เมื่อ พฤษภาคม 15, 2018, 10:43:30 หลังเที่ยง
อ่านจบแล้วบอกเลยว่าตาลุงจัญไรจริงๆครับ หีบทองอาจจะเป็นพรหมจรรย์ของสาวๆได้รึเปล่าครับ เดาแบบมั่วเลย

อันที่จริงน้องพิมมี่ก็ไม่ใช่สาวซิงนะครับ แต่อันนี้ผมบอกว่ายิ่งจัญไร ยิ่งตอบโจทย์ได้มากครับ

อ้างจาก: tdt14023 เมื่อ พฤษภาคม 15, 2018, 11:48:56 หลังเที่ยง
เอาแล้วไง หีบทอง=ถ้ำทอง ลุงพลแกคิดนะนั้น ยุภาก็ไม่น่าให้แกฝันอะไรแปลกๆเลยต่อไปนี้สาวๆของลุงพลแกคงเข้าห้องน้ำแล้วถ่ายแบบไม่ต้องเบ่งกันเลยได้ถ่ายคล่องกันแน่ๆ5555 แต่ในภาคสองที่ท่านnato87ทำไกด์lineไว้แสดงว่าน้องอีฟโดนก่อนแน่ๆละมั้งครับถ้าเดาผิดขออภัยนะครับ

ดูตามรายชื่อคงเป็นเช่นนั้นครับ ผมระบุตัวชัดเจนแล้วเหยื่อสามคนแรกในภาคต่อไป

อ้างจาก: Northsouce North เมื่อ พฤษภาคม 16, 2018, 12:09:25 ก่อนเที่ยง
สงสัยถ้าเป็นแบบนี้ลุงพลได้เจาะไข่แดงครบ 12 คนแล้วคงได้กลับสวรรค์ (ตายนั่นล่ะ) ส่วนไอ้บอย(เกลียดมันจริง) คงไม่ใช่เผ่าปีศาจส่งมาเกิดเพื่อให้แย่งหีบคืนละมั้ง (ขอมโนหน่อย แต่ยังไงก็แห้วแดกลุงแกเอา (เจาะ) ไปก่อนแล้ว 55+)

หากจำกันได้ ไอ้บิ๊กเคยท้ารบกับลุงพล แต่ครั้งนี้เป็นไอ้บอย บอกเลยครับว่าไอ้นี่เก่งกว่าไอ้บิ๊กเยอะ ลุงพลแทบเทียบไม่ติด

อ้างจาก: nsrichantamit เมื่อ พฤษภาคม 16, 2018, 12:12:35 ก่อนเที่ยง
มิน่าต้องขุดทอง กับ ทุกคนนี่เอง

ก็คงงั้นมั้งครับ  ::HoHo::

อ้างจาก: knightmoon เมื่อ พฤษภาคม 16, 2018, 12:53:56 ก่อนเที่ยง
ถ้าท่านผู้เขียนบอกว่าทิ้งคีย์ไว้แล้ว ก็น่าจะเป็นอีฟ หรือไม่ก็ครูเบส ให้อีฟ 65% เลยที่เหลือครูเบส
หวังว่าจะเดาถูก 555+

ชอบนะมีย้อนอดีตด้วย

ถ้าติดตามอ่านมาตั้งแต่แรก ๆ และเก็บรายละเอียดได้ครบ ก็จะรู้คำตอบที่แท้จริงเองครับ

อ้างจาก: gfthebc เมื่อ พฤษภาคม 16, 2018, 01:13:37 ก่อนเที่ยง
ได้​รู้​เรื่อง​ราว​ใน​อดีตชาติ​แล้ว​ คิด​เลย​ครับ​ว่า​เป็น​เพราะ​นาง​ฟ้า​พี่​ใหญ่​คน​เดียว​แท้​ๆ​ทำให้​นาง​ฟ้า​น้อง​สาว​อีก11คนซึ่ง​ไม่ทิ้ง​พี่​ตาม​มา​เกิด​เป็น​มนุษย์​ด้วยเลย หรือ​ว่า​ยกเว้น​ครู​เบส​นอก​นั้น​ก็​รวมหัว​กันหลอกท้าว​ชุมพล​เหมือน​กัน​ครับ​

ผมใช้ต้นแบบจากไอด้อลญี่ปุ่นกลุ่ม 48 แต่กับครูเบสท์นี่แตกต่างออกไป และในอดีตชาติ ในบรรดา 12 นางฟ้านางสวรรค์ อาจกล่าวได้ว่า ครูเบสท์เป็นคนดีที่สุดครับ

อ้างจาก: birddybdy เมื่อ พฤษภาคม 16, 2018, 02:52:14 ก่อนเที่ยง
ขอบคุณครับท่าน

12คนเลยนะครับ

จะแบ่งเวลาไปทางไหนมั่งเนี่ย

แค่คิดก้อปวดหัวแล้วครับ

แบ่งวันละ 2 คน 6 วัน พักวันนึง ก็พอไหวอยู่นา  ::HoHo::

อ้างจาก: pinmonkey เมื่อ พฤษภาคม 16, 2018, 05:52:37 ก่อนเที่ยง
เหตุผลที่ต้องหื่นคือภารกิจจากสวรรค์เชียวนะครับ อยากเป็นลุงพลจริงๆครับ ขอบคุณมากครับ

ประมาณนั้นครับ คือเหตุผลที่ต้องหื่น ต้องขุดทอง มันมีแค่นี้จริง ๆ แหละ  ::HoHo::

อ้างจาก: Saturn Wang เมื่อ พฤษภาคม 16, 2018, 07:50:33 ก่อนเที่ยง
สันดานลุงก็เลยทวงหีบ(ถ้ำ)ทองตลอด

แกชอบของแกแบบนี้ครับ ถือคติว่าถ้าไม่ได้หญิงใดครบ 3 ทาง ถือว่างานยังไม่สำเร็จ

อ้างจาก: yes_coke เมื่อ พฤษภาคม 16, 2018, 08:47:38 ก่อนเที่ยง
อิจฉาลุงพล มากขึ้นเรื่อยๆในทุกตอนที่อ่านครับ มีแต่นางฟ้าสวยๆทั้งนั้น จากทั้งหมดชอบคาแรคเตอร์ หมอพลอยมากครับ สง่าและมีศักดิ์ศรี รักเลย ขอบคุณสำหรับงานดีๆนะครับ

นางเอกหญิงทุกคนดีพอจะเป็นนางเอกนิยายดี ๆ สักเรื่อง หมอพลอยคือที่สุดจริง ๆ ครับ เพราะเธอคือพี่ใหญ่ของทุกคนจากอดีตชาติ

อ้างจาก: อิทธิพล ทบชา เมื่อ พฤษภาคม 16, 2018, 09:20:33 ก่อนเที่ยง
คือแบบว่ามันมาพีคไอ้ตรงหีบทองนิล่ะ 555 จะสัปดนไปไหนตามนุษย์ลุงขนาดท่านตุลาการสวรรค์ยังระอา

เป็นการแสดงถึงความสัปดนและจัญไรของมนุษย์ลุงเค้าล่ะครับ ไม่จัญไรจริง คิดไม่ได้  ::HoHo::

อ้างจาก: review1972 เมื่อ พฤษภาคม 16, 2018, 09:54:08 ก่อนเที่ยง
ความรู้สึกตอนนี้เหมือนกับตอนที่รออ่านว่าลุงพลจะได้จัดหมอพลอยเลยครับ ผู้เขียนก็บิวต์อารมณ์ซะผมแข็งรอเลย555

ก่อนจบภาคเดี๋ยวผมจัดหนักให้ครับ ตอนนี้บิ้วไปก่อนนะ

อ้างจาก: spr566 เมื่อ พฤษภาคม 16, 2018, 10:15:26 ก่อนเที่ยง
***ขออนุญาตแก้ข้อความนะครับ***

ขอบคุณที่ช่วยทักท้วงครับ คือออกตัวเลยว่าผมไม่ได้มีเจตนาลบหลู่สิ่งศักดิ์สิทธินะครับ เป็นความประมาทของผมเองที่ไม่เช็คข้อมูลให้ดีพอ

ทั้งนี้ผมเปลี่ยนชื่อของตัวเอกในอดีตชาติแล้วนะครับ เพื่อไม่ให้เกิดปัญหาในอนาคต และขอถือวิสาสะแก้ข้อความบางอย่างที่อาจทำให้เกิดการเข้าใจผิดในอนาคตนะครับ

อ้างจาก: Night Hawk เมื่อ พฤษภาคม 16, 2018, 10:25:01 ก่อนเที่ยง
อ่านไปนิดนึง ขอเข้ามาก่อน
เหมือนอ่านนิยายจักรๆ วงศ์ + ลิเก + มังงะญี่ปุ่น เลย
แจ๋วจริงครับท่าน 555

ขอบคุณสำหรับคำชมครับท่าน ก็ไม่รู้ว่าคิดไปได้ยังไงเหมือนกัน

อ้างจาก: asiakook เมื่อ พฤษภาคม 16, 2018, 10:25:59 ก่อนเที่ยง
ง่ะฝันบอกเหตุ สรุปต้องเปิดถ้ำทองทั้งสิบสองนาง แล้วจะโดนเค้ายึดกุญแจที่เปิดถ้ำทองไปไหม อิอิ ขอบคุณครับ

ตอนนี้คือต้องทำยังไงก็ได้เพื่อเปิดถ้ำทองครบทั้ง 12 นางก่อนครับ หลังจากนั้นค่อยมาว่ากันอีกที ผมยังไม่ได้คิดเอาไว้ครับ  ::HoHo::

ฝากติดตามเพจเฟสบุ๊คของผมด้วยนะครับ

https://web.facebook.com/Nato87.The.Storyteller

sarojs2514

อิจฉาลุงพลมากขึ้นเรื่อยๆ สงสัยถ้าเป็นแบบนี้ลุงพลได้เจาะไข่แดงครบ 12 คน

err

หีบทอง   คือถ้ำทอง  ทะลวงถ้ำทองให้ครบทุกนาง  หีบทองถึงจะคืนสภาพเดิม
ของชอบลุงเขาซะด้วยขอให้ภารกิจสำเร็จนะลุง

tigereac

เพราะลุงพลมีอดีตชาติอย่างนี้นี่เอง ถึงชอบถ้ำทองซะเหลือเกิน

Sakdiwichai Ontong