ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เกมรักภารโรงเฒ่า ตอนที่ 57.5 : ฝันสัปดนของคนจัญไรอย่างไอ้ชุมพล

เริ่มโดย nato87, พฤษภาคม 15, 2018, 05:24:18 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

คุณว่าครูเบสท์เหมาะสมกับตำแหน่งบอสใหญ่ในภาค 2 ไหมครับ

เหมาะสม ทุกอย่างลงตัวแล้ว
123 (87.2%)
ไม่เหมาะสม เปลี่ยนตัวดีกว่า
18 (12.8%)

จำนวนสมาชิกโหวดทั้งหมด: 141

peddo

ภารกิจหนักหนาสาหัสมาก อยากตายก็คงตายไม่ได้ เพราะเหล่าเทพคงต้องลุ้นให้ลุงจบเควสให้ได้ หวังว่าเทพที่คอยช่วยลุงคงไม่เหน็ดเหนื่อยเปลืองพลังเหมือนคนอ่านเกมรักนะครับ
ผมว่าแล้ว หมอพลอยแกร้ายลึก ไม่อยากนึกตอนลุงไปติดครูเบสท์เลยครับ หมอพลอยอาจไม่เห็นด้วยเหมือนที่เป็นกับอุ๊ มีหึงหวงบ้างรึเปล่าไม่รู้เจ้าหญิง​น้ำแข็งเรา ขอบคุณ​ครับ​

nato87

อ้างจาก: sarojs2514 เมื่อ พฤษภาคม 16, 2018, 01:43:28 หลังเที่ยง
อิจฉาลุงพลมากขึ้นเรื่อยๆ สงสัยถ้าเป็นแบบนี้ลุงพลได้เจาะไข่แดงครบ 12 คน

มันเป็นภารกิจสวรรค์ของลุงพลแกครับ ถ้าไม่ทำสงครามระหว่างสวรรค์กับแดนปีศาจคงไม่จบ  ::HoHo::

อ้างจาก: err เมื่อ พฤษภาคม 16, 2018, 02:33:46 หลังเที่ยง
หีบทอง   คือถ้ำทอง  ทะลวงถ้ำทองให้ครบทุกนาง  หีบทองถึงจะคืนสภาพเดิม
ของชอบลุงเขาซะด้วยขอให้ภารกิจสำเร็จนะลุง

ท่านตีความได้ชัดเจนที่สุด ณ ที่นี้เลยครับ นั่นแหละประเด็นสำคัญ  ::HoHo::

อ้างจาก: tigereac เมื่อ พฤษภาคม 16, 2018, 03:56:40 หลังเที่ยง
เพราะลุงพลมีอดีตชาติอย่างนี้นี่เอง ถึงชอบถ้ำทองซะเหลือเกิน

มันเป็นกรรมของแกครับ กรรมเกิดจากการกระทำ ที่แกไปเอาหีบทองคำจากปีศาจมาให้นางรำทั้ง 12 องค์ แกเลยต้องทวงคืนจากนางรำทั้ง 12 กลับมา

อ้างจาก: Sakdiwichai Ontong เมื่อ พฤษภาคม 16, 2018, 05:09:45 หลังเที่ยง
ที่มาของลุงไม่ธรรมดาเลยครับ อลังการงานสร้างจริงๆ

ที่มาของเรื่องเว่อวังในเรื่องครับ มันต้องมีเหตุผลอธิบายว่าทำไมลุงแกชอบระเบิดถังขี้ถึงขนาดนั้น  ::HoHo::

อ้างจาก: peddo เมื่อ พฤษภาคม 16, 2018, 05:53:55 หลังเที่ยง
ภารกิจหนักหนาสาหัสมาก อยากตายก็คงตายไม่ได้ เพราะเหล่าเทพคงต้องลุ้นให้ลุงจบเควสให้ได้ หวังว่าเทพที่คอยช่วยลุงคงไม่เหน็ดเหนื่อยเปลืองพลังเหมือนคนอ่านเกมรักนะครับ
ผมว่าแล้ว หมอพลอยแกร้ายลึก ไม่อยากนึกตอนลุงไปติดครูเบสท์เลยครับ หมอพลอยอาจไม่เห็นด้วยเหมือนที่เป็นกับอุ๊ มีหึงหวงบ้างรึเปล่าไม่รู้เจ้าหญิง​น้ำแข็งเรา ขอบคุณ​ครับ​

สุดยอดมากครับท่าน ท่านอ่านคาแร็คเตอร์หมอพลอยขาดมาก จริง ๆ หมอพลอยร้ายลึกนะครับ เอาง่าย ๆ คือวางแผนส่งน้องอุ๊ไปให้ลุงพลเฉือด ก็พอบอกได้แล้วว่าหมอพลอยคนนี้ไม่ธรรมดา เธอไม่ได้สวยเพอร์เฟ็คไปทุกอย่าง เพรายังมีมุมร้าย ๆ ซ่อนอยู่ภายใต้ใบหน้าที่ดูสง่างาม ยิ่งในภาคสอง ถ้าลุงพลไปหลงครูเบสท์ บางทีเจ้าหญิงน้ำแข็งที่หลาย ๆ คนชอบในภาคแรก อาจกลายเป็นนางมารร้ายก็ได้ครับ
ฝากติดตามเพจเฟสบุ๊คของผมด้วยนะครับ

https://web.facebook.com/Nato87.The.Storyteller

tooboy

toptime

นางฟ้าทั้ง 12 องค์
โดนทะลวงถ้ำองอันสดใส
โชคดีจริงๆ่านท้าวชุมพล

possionseul

คิได้ไงว๊า หีบทองคำ คือ  ถ้ำทอง ว่าแต่ลุงพลนี่ก่อนนอนสงสัยจะเล่นไปหลายหลุมเลยนะ เป็นตุเป็นตะเชียว 55555

tantawanjames

ฝันมาแบบนี้ได้ไลล่าเอาหีบทองคืนมันแน่ๆเลยลุง แค่คิดก็เสียวแล้วครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

kuniine

สุดยอดครับ เชื่อมโยงกับหีบทองคำกับถ้ำทองได้ ก็ขอให้ลุงพลสำรวจและบุกเบิกถ้ำทองให้ครบไวๆน่ะครับ ถ้าปล่อยไว้นาน ระวังหีบหนี น่ะครับ

นะโม ใจงาม

suriyamahajit

ลุงพลตีความหีบทองยังไงล่ะนั่นนะแต่ก็ยังเหลือสาวอีกหลายคนน่ะ

hanabombam

swss2511

g9898

dujimak

Nikubou

ตอนนี้ไม่น่าขำนะครับ ปริศนาไขกระจ่างแล้ว
ทำไมลุงพลต้องเก็บให้หมดทุกนาง(เพราะแต่ละคนมีกรรมที่ต้องชดใช้กันและกัน)
ทำไมต้องทะลวงถ้ำทอง(ก็เพราะเป็นหีบทองคำของเหล่าอสูรจึงต้องเอาคืนด้วยวิธีแหวกแนว)
ทำไมลุงพลต้องวางยาบ้างปล้ำบ้าง(เพราะแต่ละนางสร้างกรรมอย่างใหญ่หลวงไว้กับลุงพลเมื่อชาติก่อนจึงต้องมาชดใช้กรรมแบบนี้)
ส่วนอีกหกนางนั้นคนสุดท้ายไม่น่าจะเป็นคนที่คิดเอาไว้ แต่น่าจะเป็นคนที่อายุน้อยที่สุดนะครับเป็นการตัดกรรมเพื่อจะได้กลับสู่สวรรค์กันนั่นเอง....สาธุ