ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เกมรักภารโรงเฒ่า ตอนพิเศษ : บทวิเคราะห์เรื่องราวและนางเอกทั้ง 6 ของภาคสอง

เริ่มโดย nato87, มิถุนายน 16, 2018, 12:43:00 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ถามอีกรอบ เมียคนที่ 7 เจ็ดยับ 5555+ คุณอยากยกตำแหน่งนี้ให้ใครมากที่สุดครับ?

นู๋อีฟ
12 (4.7%)
ยัยหมวย
10 (3.9%)
น้องทราย
16 (6.2%)
ลูกขวัญ
68 (26.5%)
แนนนี่
5 (1.9%)
ครูเบสท์
146 (56.8%)

จำนวนสมาชิกโหวดทั้งหมด: 257

phaii

ktbb1966

ต้องจัดน้องลูกขวัญก่อน น้องลูกขวัญก็จะรู้ว่าหมอพลอยเป็นเมียตาลุงแล้วคงไม่อยากได้หมอพลอยมาเป็นพี่สะใภ้

Phoowadol

เอาตามความคิดของผม เลยนะครับ ผมว่าเมียคนที่7ของลุงพลนั้น. คนที่อยู่ใกล้วงโคจร มากที่สุดในตอนนี้ น่าจะเป็นน้องทราย. สาวสก๊อยคนนี้ค่อนข้างใกล้เคียงในความเป็นจริงมากที่สุด. จากประวัติ. ที่เคยช่วยให้พ้นภัยจากสาวทอมในครั้งก่อน. แถมยังเป็นคนคุ้นเคยใกล้ชิดกันมาก่อน.  จึงน่าจะง่ายสุดที่จะถูกลุงพลจับทำเมีย เป็นคนที่7นี้นะ
   ส่วนคนถัดไปยังแอบหวังไว้ว่าน่าจะเป็น น้องอีฟ. ตามด้วยน้องหมวย. แนนนี่. ลูกขวัญ. แล้วค่อยปิดท้ายด้วย. ครูเบสท์. ทั้งๆที่ใจจริงอยากเห็นครูเบสโดนเป็นคนแรก. แต่ดูเหมือนเส้นทางมันค่อนข้างมีอุปสรรค์ นิดนึงสำหรับ บอสจึงต้องทำใจให้เธอปิดท้าย ส่งลุงพลกลับสวรรค์ ซะงั้น. จะทายผลได้ตรงใจแค่ไหน ก็ต้องขึ้นอยู่กับไรต์ จะนำพา เท่านั้นแหละครับ
  ป.ล. ส่วนตัวผมแอบชอบ ลุคใสๆไร้เดียงสา ลูกคุณหนู อย่างน้องลูกขวัญ. คนนี้ จริงๆเชื่อได้เลยครับ ว่าตอนนี้ คงมีหลายคนคิดถึงเธออยู่แน่ๆ อยากไปเป็นภารโรงแทนลุงพลที่เกษียณไปแล้ว ด้วยตอนนี้555

moodum07

ผมจะโรคจิตมั้ยนี่

จัดน้องทรายเสร็จอาบน้ำด้วยกัน แล้วฟันต่อป้าแต๋วอีกห้อง

นึกถึงพลายแก้วสอยนางพิมดุจริมแม่น้ำตื้นเสร็จ ไปพายุเข้าล่มปากอ่าวกะสายทองต่อ  ::Glad:: ::Glad:: ::Glad::

ponggunyuki2527

ตอบคนเขียน เรื่องคนขอนแก่น และคนโคราช 
อันนี้ผมตอบในฐานะคนกรุงเทพ แต่ไปเรียนที่สารคาม มีเพื่อนเรียนทั้งขอนแก่นและโคราช ถามว่ามีเรื่องอวดกันไหม ก็มีบ้าง แต่ก็ไม่ได้มากถึงขั้นว่า บ้านฉันดีกว่า บ้านเธอ บ้านเธอมันบ้านนอก อะไรประมาณนั้น เป็นประมาณว่าแซวกันขำๆมากกว่าครับ แต่ไม่รู้้ว่าเป็นทั้งหมดไหม หรือเป็นเพียงแค่เพื่อนผมเท่านั้นเอง
อีกอย่าง ถ้าหากตัวละครมีออกสำเนียงต่างจังหวัดด้วยจะแจ่มเลยครับ น้องพิมคนโคราช บางครั้งต้องมีคำพูดประมาณว่า เอ็ง(ฉัน) จะทำอย่างนั้น อย่างนี้ 

Tum241

รอฉากลุงพลกะลูกขวัญ เรื่องมันจะเดินมาอย่างไง ส่วนครูเบสเป็นที่หนึ่งในใจเสมอครับ

C-Master

riggyx