ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Mizone]Shokubutsu no Sodatekata(How to raise plants) วิธีปลูกมักกะลีผลBy HypN♥s

เริ่มโดย HypN♥s, มีนาคม 28, 2019, 06:42:10 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Phoowadol

เดี๋ยวไฟ  อยาบอกนะว่า นายจะเอาเธอไปทิ้งจริงๆ  อะ  เสียดายนะ  ทำไมนายเบื่อง่ายยังอะ แค่เขาไร้ความรู้สึก ก็ไม่เห็นจะต้องเอาเขาไปทิ้งเลยนี่ 
   แต่ว่า พอเธอได้ออกมา ในที่ ธรรมชาติแบบนี้ เหมือนจะมีความรู้สึก เริ่มมีปฎิกริยา ตอบโต้ขึ้นมาบ้างแล้ว  เออ..รึว่า ต่อจากนี้ จะมีการเปลี่ยนแปลง จากหน้ามือเป็นหลังมือ
เรื่องนี้ น่าจะจบ ที่ พระเอง พา มัคลีผล นางนี้ กลับบ้าน ไปอยู่กินกัน แบบฟินน์ๆ  นะผมว่า
  Edit. ดอกไม้ เป็นจุดเปลี่ยนสินะครับ  ปลุกให้นางตื่น แถมไม่พอ ยังตื่นชนิดที่ ฟลูออฟชั่นด้วยสิ แบบนี้ ต้อง เอาท์ดอร์ บ่อยนะครับ  เออ..แต่ว่า ...เรื่องเข้าครัวคงต้องเทรนกันอีกยาว...นะครับ 55

cking

รักต้นไม้ต้องใส่ปุ๋ย นี้ล่อจัดไป2เดือนน้ำน่าจะเต็ม 555

โถ่ พ่อหนุ่มรักต้นไม้ต้องสอนอีกเยอะเลย

ไม่ได้เม้นท์บทเสริม (ไม่ซ่อนไม่เม้นท์)
แบน90วัน

jj jj

ผมคิดว่าถ้าเป็นต้นไม้ ถ้าได้สภาพแวดล้อมดีๆ บำรุงดีๆ ตอนจบน่าจะออกมาเป้นต้นที่สมบูรณ์ได้นะ

edit บอกแล้วว่าถ้าได้อาหารบำรุงดีๆก็จะสมบูรณ์ได้ แต่ดูแล้วคงต้องใส่ปุ๋ยอีกเยอะเลยถึงจะสมบูรณ์แบบ

yamashita

ต้นไม้แบบนี้ต้องรถน้ำบ่อยๆเปล่านะถึงโตหรือให้โดนแดด

มีความรู้สึกจริงๆด้วยหลังโดนแดดว่าแต่หลังจากได้น้ำไปจะออกลูกออกผลไหมนะ

ไม่ได้เม้นท์บทเสริม (ไม่ซ่อนไม่เม้นท์)
แบน90วัน

warone07

มันคงต้องการความรัก ความเอาใจใส่มากกว่าจะเป็นที่รองรับอารมณ์ ถ้าให้ความรักดูแลดีๆอาจจะแสดงอารมณ์ออกมาก็ได้นะ
เห็นไหมว่าแล้วต้องคอยเอาใจใส่ถึงจะออกมาดี

ไม่ได้เม้นท์บทเสริม (ไม่ซ่อนไม่เม้นท์)/ทำผิดซ้ำ
แบน180วัน

elviswhat

มันมีมักกาลีผลแบบนี้ด้วยรึเนี่ย แต่คุณภาพกับหน้าตานี่ไม่น่าจะราคาต่ำขยาดนั้นถึงจะไม่ สดงความรู้สึกก็เถอะ พอเอามาอยู่บนเขาแบบนี้จะเปลี่ยนแปลงไปยังไงบ้างน่ะเนี่ย

เอิ่บบ มักกาลีผลทำอาหารให้กินด้วยมันก็ยังไงยังไงอยู่นะ ถึงขนาดนี้ละจะเป็นยังไงต่อค่อยว่ากันละกันนะตกหลุมรักเข้าไปแล้วนิ

MooOon

จากที่อ่านช่วงต้นๆเเล้วน่าสงสารนางเอกที่เป็นต้นไม้นะ อารมเเบบโนฟันเสดกิจ เเล้วทิ้ง

พระเอกเรื่องนี้เเย่มากๆๆ เเต่ดูจากลายเส้น น่าจะจบดีๆ ๆหวังว่าตอนจบจะจบเเฮปปี้

เเละอยากให้ตอนจบนางเอกเเสดงออกอาการ ท่าทางให้พระเอกได้รู้บ้าง

-----------------------------------

งืม......ให้อาหาร เเบบนี้ก็ได้สินะ ไม่ใช่ว่าจะท้องหรอ 555+ เเต่จบฟินดี มีความสุขมาก

ก็สงสัยอยู่ว่าทำไมนางเอกถึงไม่เเสดงอารม เพราะถูกขังไว้ในที่ๆไม่ดีนี่เอง เเต่เอาจริงๆ

ก็อยากรู้นะ ว่าจริงๆต้นไม้เเบบนางเอกนี่เกิดมาได้ยังไง เกิดมาจาก คนปกติมีอะไรกับต้นไม้เเบบนางเอก

เเล้วจะคลอดลูกออกมายังไง ออกตามปกติ หรือออกมาเป็นต้นอ่อนๆ ^^

Akira Watanabe

::Sweat:: ตอนนี้ก็ไม่ต่างอะไรกับตุ๊กตายางเลย

ที่ผ่านมาอาจจะมีเนื้อราวอะไร ที่ทำให้กลายเป็นแบบนี้ก็ได้ 

ได้มาเจอทุ่งสวย ๆ ความรู้สึกเก่า ๆ อาจจะกลับมา 

::Shy:: เพราะที่ผ่านมาให้ปุ๋ยน้ำ อย่างหนักหน่วงนี่เอง

ถึงได้เจริญเติบโต

oit758

ได้กลับคืนสู่ธรรมชาติเลยเริ่มรู้สึกตัวรึเปล่า เหมือนพวกที่เข้าซีสท์เมือสภาพแวดล้อมเหมาะสมก็จะมีพัฒนาการไปเอง

ไม่ได้editแสดงคคห.หลังอ่าน/ไม่ได้เม้นท์บทเสริม (ไม่ซ่อนไม่เม้นท์)
แบน180วัน

อะไรวะ งงมาก

ขอบคุณครับ นี้นายจะทิ้งก็มาทิ้งแถวบ้านผมก็ได้นะครับ แบบนี้ต้องจัดทุกวันให้ได้น้ำสมบูรณ์จะได้เติบโตเต็มที่
#พอได้น้ำได้อยู่กับธรรมชาติแล้วพูดได้แบบนี้คงพามาข้างนอกตลอดแน่

B&B

เอิ่มมม... เปิดเรื่องมาดูดาร์คมากๆ เลยครับ แต่เดินเรื่องไปสักพัก แนวเริ่มเปลี่ยน

อ่านๆ มาเหมือนนางคนนี้เหมือนเคยผ่านเรื่องเลวร้ายไงไม่รู้ อาจเป็นไม่สมบูรณ์เลยถูกทำร้าย เอาจริงๆ ออกดาร์คมากเลยนะ สำหรับนางอะ

เอาเป็นตอนจบคงได้เมีย แถมลูกแน่ๆ อิอิ

Σ>―(〃°ω°〃)♡→Σ>―(〃°ω°〃)♡→

ตอบจบน่ารักมากกกก อ๊ากกกก !!!

ผิดคาดนึกว่าจะได้ลูกแล้ว น่าจะโผล่ตอนเสริมสินะ อืมๆ

นะ...นั้นอาหาร...หรือ...ยาพิษ ภาพดูน่ากลัวจัง... แต่อยากได้เมียแบบนี้คร้าบบบบ นางน่ารักมากกกก

โปรดส่งแบบนี้มาให้สักคนก็ดีนะคร้าบบบ อิอิ

อีกสาเหตุที่รู้สึกผิดคาดคือ ที่คิดว่าเป็นเพราะไม่สมบูรณ์เลยถูกทิ้ง ไม่ใช่เพราะถูกเลี้ยงไม่ดีนี่เอง อืมๆ แต่ไม่แน่นะ ถ้ามีการเจาะลึกเรื่องราวของนาง อาจจะดาร์คก็ได้ ก็อย่าคิดสิฟะ!!!!! อิอิ

ขอบคุณครับ

Theemotionof

พามาอยู่กับธรรมชาติน่าจะหายนิ่งแน่ๆ

รอชมตอบจบแบบมีฟามสุขเลยครับแบบนี้ ::WooWoo::

ไม่ได้edit แสดงคคห.หลังอ่าน
แบน30วัน

alaaum

สงสัยจะตื่นขึ้นมารึเปล่าครับ

Edit ได้เติมปุ๋ยทุกวันแน่ๆ เอาได้แต่ทํากับข้าวไม่ได้นะ 55

jittipat

ตอนจบ นางเอกได้วิญญานได้ความคิดเหมือนคน

ปล.ไปอ่านที่ไหนมาแล้วจำไม่ได้เลยงงๆ

นึกไม่ออก

Mc Chanthavong Sisongkham

ภาพสวยเนื้อเรื่องดีน่าติดตามมากครับ

เม้นท์มักง่าย/ไม่ได้ตอบคำถามเพื่อขออ่าน/ไม่ได้editหลังอ่าน/ไม่ซ่อนไม่เม้นท์
แบน365วัน