ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Mizone]Shokubutsu no Sodatekata(How to raise plants) วิธีปลูกมักกะลีผลBy HypN♥s

เริ่มโดย HypN♥s, มีนาคม 28, 2019, 06:42:10 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tamagot123

::Glad:: ตื่นมา เจอน้องขึ้นคร่อมแน่นอนอิอิอิ ตินจบน่าจะพากลับบ้านมาซั่มต่อ

ตอนต่อไปหวานเจี้ยบแน่นอน นางเอกตั้ลร้าก

Nicolas7

จะทิ้งจริงๆเหรอ น่าเสียดายนะ

งานนี้เลยทิ้งไม่ได้แล้วสิ
ว่าแต่มีขายจริงๆ ก็คงดีนะต้นนี้อ่ะ

ไม่ได้เม้นท์บทเสริม ไม่ซ่อนไม่เม้นท์
แบน90วัน

peachyacme

เรื่องนี้น่าจะจบแบบว่า รดน้ำไปเรื่อยๆต้นไม้เลยโต ในที่สุดก็พูดได้แล้วกลายเป็นผู้หญิงขึ้นมาจริงๆ
Edit: เป็นคนจริงๆตามคาดแถมยังขี้เอาใจไปอีก อยากได้มาปลูกซักต้นเลยแบบนี้

pipopnanat

คุ้มมากๆเลยครับ 10000 เยนเอง  น่าสนใจๆ ::Glad::
  Edit    สำหรับตอนจบ คงออกลูกออกหลานมาแน่ๆเลยครับ  ::Oops::

love13

ไรฟ่ะ 2 เดือนก็เบื่อ

พอสารอาหารถึงก็โตเลยน่ะ
รุ่นลูกๆก็น่ารักก

boyz123

เนื่อเรื่องน่าสนใจมากครับ แปลกดีเคยได้ยินแต่ในนิยาย สรุปแล้วได้เป็นเมียเลย ::YehYeh::

เม้นท์ไม่เกี่ยวกับเนื้อหา/ไม่ได้เม้นท์ตอนเสริม ไม่ซ่อนไม่เม้นท์
แบน 180วัน

zajunghu

มักกรีผลต้นนี้สวยงามเลยเชียว
ตอนอยู่ในห้องสายตาอ้างว้าออกมา outdoorหน้าตาสดใสเชียว

Edit
ชอบนะตอนสุดท้าย สุดท้ายก็มีเหตุว่าทำไมถึงไม่มีจิตใจ ถ้ามีตอนต่อไป คู่นี้คงน่ารักน่าดูเลย

ไม่ได้เม้นท์ตอนเสริม ไม่ซ่อนไม่เม้นท์/ทำผิดซ้ำ
แบน 180วัน

bounma

แบบนี้ก็มีด้วยเนาะ แต่ก็สวยดีครับ

ไม่ได้ตอบคำถามเพื่อขออ่าน/ไม่ได้Editหลังอ่าน/ทำผิดซ้ำ
ไม่ได้เม้นท์บทเสริม ไม่ซ่อนก็ไม่ยอมเม้นท์
แบน270วัน

Demon-Wolf

เลี้ยงด้วยน้ำจนได้เป็นผัวเมียกันจริงๆๆสินะ ::Evil::

นั้นไงว่าละเหอเหอ

tanawichar rattanakun

พูดได้อาจยังโตไม่เต็มที่ สงสัยพาออกมาข้างนอกแล้ว กระตุ้นการโต

ปิดจิตใจตัวเอง ต้องการกระตุ้นจริงด้วย555

Tee001

โดยหลักการดูแลต้นไม้ ควรได้สภาพแวดล้อมเหมาะสม ได้น้ำและสารอาหารบำรุงดีๆ  ถ้าได้ตามนี้ ตอนจบก็น่าจะได้ผลเป็นต้นไม้ที่เติบโตสมบูรณ์ได้นะครับ

edit

ว่าแล้วตามหลักเป๊ะเลย ได้สารอาหารบำรุงดีๆ รับแดดรับลมสม่ำเสมอ ก็น่าจะเติบโตสมบูรณ์ได้ พระเอกคงต้องใส่ปุ๋ยดูแลอีกสักพักใหญ่เลยถึงจะโอเคกว่านี้ครับ

ขาวดำ

พูดถึงมักกะลีผล ผมนึกว่ามาเป็นต้นแบบของบ้านเราที่ได้มาแบบหัวไชเท้า 555

เห็นพี่ฟัดเอาๆ ไม่นึกว่าตอนเอาไปทิ้งดันใจดีนึกถึงต้นไม้ซะงั้นน่ารักเชียว สุดท้าย คงได้ถูกต้นไม้รักล่ะงานนี้ ^^

ปล.หรือพี่แกรู้วิธีปลูกแล้วจะไปหาต้นไม้ราคาถูกมาดูแลเพิ่มมูลค่ากันหว่า หุหุลุ้นต่อ

สรุปว่า ให้อีหนูนี่ชื่อว่า แทนคุณ แล้วกัน ว(ชื่อดูผู้ชายไปไหมว่ะ 555) แหม่ๆจบแบบน่ารักๆ รักกันหวานแหววเชียว แต่หนูคงต้องฝึกทำอาหารใหม่จริงๆนะเนี่ย

แล้วตอนเสริม อยู่ไหนน้า
มันก็ไม่แน่

yulgang007

กำลังลุ้นเลย ถ้ามีจริงก็ดีสินะ แต่จินตนาการของคนเขียนนี้สุดยอดจริงๆ

glaciar

ราคาตัวละเท่าไรครับนี่ ผมอยากได้บ้างซะตัว
ตอนจบคิดว่า ได้ต้นไม้เป็นเมียครับ  ::Evil:: ::Evil::

E : เอ่อที่แท้ สาวหน้าตายต้องพาไปลองoutdoorซินะครับ  ::Angry:: ::Angry::

bukna

รดน้ำไม่ถึงรึเปล่าเลยขาดความรู้สึก
ต้องอยู่กับธรรมชาติ