ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Mizone]Shokubutsu no Sodatekata(How to raise plants) วิธีปลูกมักกะลีผลBy HypN♥s

เริ่มโดย HypN♥s, มีนาคม 28, 2019, 06:42:10 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

darkwingzzz

ดูท่าทางจะจบแฮปปี้นะ ไม่น่าจะต้องเตรียมตับไว้ 555

เดาถูกต้อง 555 เหมือนเกมลูบหัวในตำนาน หึหึหึ

reppok111

น่าจะจบแบบเมื่อมักลีผลมาเจอกับธรรมชาติแล้วกลับมามีอารมณ์ความรู้สึกอีกครั้ง พระเอกเราเลยเอากลับมาบ้านถาวร

จบแบบมีความสุขจริงๆด้วยว่าแล้ว พระเอกเราโชคดีไปเลย

แมงโก้ส้นตีน

คงได้ป่าใกล้บ้าน ช่วยเสริมพลังให้มีชีวิตจริงๆ ขึ้นมา หลังจากรับน้ำเชื้อมานานล่ะมั้ง อาจจะมีหน่ออ่อน ติดมาด้วยก็ได้นะ หลังจากเหตุการณ์นี้  ::Shy::

อ่าว นอกจากเรื่องเซ็กซ์แล้ว เรื่องอื่นไม่เอาไหนเลยสินะ  ::Hunger::

biggiggog

สงสัยยังโตไม่เต็มที่หรือปล่าว
ฟังค์ชั่นเลยยังไม่ครบ

ตกลงเลยได้ของดี ราคาถูกมาซะงั้น
แต่คงต้องฝึกอีกเยอะเลยนะ
ขอบคุณมากๆครับ

Hong Tang

เปิดมาก็จัดซะแล้ว พระเอกซื้อมาตั้งแพง แต่ไม่เห็นต่างจากตุ๊กตายางเลย (แต่จริงตุ๊กตายางก็แพงนะครับ) แถมขาเป็นแบบนั้นสงสัยจังคนดูแลไม่ใส่ปุ๋ยให้เหรอครับ น่าจะขาดสารอาหารงอกไม่ครบเลย

Edit: อ่านจบแล้วแนวใสๆ แต่เมื่อไหร่นางเอกจะมีขาล่ะเนี่ย อย่างนี้ก็ไปไหนมาไหนไม่ได้นะสิ สรุปคือได้สารอาหารจากพระเอกเราแต่ขาดแสงแดดไปสังเคราะแสงนี่เองตอนแรกเลยไม่ขยับไปไหน ตอนนี้ได้ครบแล้วตอนหน้าขาน่าจะโผล่แล้วสินะ

Blue_Valentine13

เปิดเรื่องเดาว่าสุดท้ายก็ Happy Ending มักกะรีผลกลายเป็นผลสมบูรณ์สวยและมีความรู้สึก

ตามนั้น Happy Ending แบบ Outdoor บทเสริมเดาตามชื่อเรื่องคงจะได้ลูก

ที่ว่าบทเสริมคือจบด้วยการทำกับข้าวให้หรือเปล่าหว่า เหมือนผมจะเข้าใจอะไรผิดไป

bramasole

คำถาม ผมว่าสุดท้ายแล้วคงมีชีวิตชีวา พูดได้เดินได้ แล้วต้องออกผลแน่ ๆ

โอ้โห เหนือความขาดหมายครับ จบแบบน่ารักๆ แต่ขานางเอกจะเป็นขาแบบคนไหมนะ
นี้ถ้ามีแบบนี้จริงๆ จะให้ปุ๋ยให้นํ้าทุกวันเลย อิอิ

ipor

ผมว่านะ ผลตัวนี้น่าจะอยากออกมาสูดอากาศด้านนอกบ้าง รดน้ำให้บ้างไม่ใช่น้ำเชื้อนะ คนซื้อก็อย่าทำแบบเอาแมวไปทิ้งเลยสงสาร เดี๋ยวนางก็มีชีวิตชีวาเองหล่ะ

กรรม น้ำเชื้อกลายเป็นอาหารซะได้ ไม่น่าเลย ตอนขบนี้คงต้องสอนการทำอาหารให้มากหน่อย ส่วนเรื่องหน้าที่เมียคงทำได้ดีแล้ว

chocolaze

::Thinking::การปลูกต้นไม้ต้องเอาใจใส่ให้ความรักมันพอสมควร แต่มักกะรีผลไม่น่าต่างจากตุ๊กตายาง ทื้อๆไร้อารม

อั่ยย่ะน้ำเชื้อเป็นสารอาหารแบบนี้คงขยันให้อาหารทุกวันแน่ๆ

Check Point!

klpnklpn

ถ้าง่ายๆ ก็พอลงดิน ที่กว้าง เติบโต

แต่คิดว่าน่าจะมีอะไรมากกว่านั้น อยากรู้ครับ

เพิ่มเติม คิดว่าจะจบแบบดาร์คแบบผู้ชายกลายเป็นต้นไม้ไปด้วยนะเนี่ย . 55

ไม่ยอมเม้นท์บทเสริม ไม่ซ่อนไม่เม้นท์
แบน90วัน

manoff09

ตอนจบต้นไม้คงชอบ อยู่กับธรรมชาติมากกว่า Out door ตลอดเลยจ้า

ไม่ยอมเม้นท์บทเสริม ไม่ซ่อนไม่เม้นท์ /ไม่ได้Editหลังอ่าน
แบน180วัน

Gunitle

ไอ้พระเอกเฮงซวย ซื้อมาแล้วเอาไปทิ้งเฉย แต่ผมว่าพอนางเอกมาถึงป่า อาจจะได้รับพลังงานบางอย่างให้กลายเป็นคนก็ได้ เดี๋ยวต้องรอดูว่าตื่นแล้วจะเป็นยังไง 555 งั้นขออ่านต่อเลยนะครับ

5555 ตามสูตรกลายเป็นเมดเฉยเลย แต่อาหารที่ทำให้ไม่น่าจะผ่านเท่าไหร่นะครับผมม ขออ่าน side story ต่อเลยนะครับผม เดี๋ยวโดนแบน55555 ขอบคุณมากครับผมม

Check Point!

water

มีขายที่ไหนคับ อยากใด้บ้าง จะจัดให้หนำใจเลย.  ต้องให้ปุ๋ยทุกวันจะใด้โตเร็วๆ

ไม่ได้เม้นท์บทเสริม ไม่ซ่อนไม่เม้นท์/ทำผิดซ้ำ
แบน180วัน

b b boy

เป็นต้นไม้น่าจะชอบแสงแดด ต้องรดน้ำกลางแจ้งเลยครับ

กะแล้ว น่าจะซื้อมาเลี้ยงอีกหลายๆต้นนะคับ จะได้ปลูกป่า ลดฝุ่นพีเอ็ม 2.5 ด้วย

ไม่ได้เม้นท์บทเสริม ไม่ซ่อนไม่เม้นท์
แบน90วัน

siwapol55

สุดท้ายแล้วต้นไม้จะออกลูก ออกผล
ขอบคุณมากครับ
เดาผิด แต่ชอบตอนจบแบบนี้ รู้สึกแฮปปี้ดี หลังอ่าน