ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ตำนานเทพวายุ side story การเดินทางของสายรุ้ง ตอนที่ 7 : ฉันรักเธอ

เริ่มโดย ΜoNoTΩИ∑ ★★★, เมษายน 05, 2019, 12:32:46 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

mewzira

ฟ้าหลังฝนจริงๆซ่ะที ขออย่าให้มีอะไรไม่ดีอีกเลยนะ เมื่อกลับไปในเรื่องหลัก

somkid sitti

spty24

biggiggog

คือพลอยต้องผ่านวิบากกรรมก่อน
ถึงจะออกมาด้านสว่าง แต่สงสัยอยู่นิดนึง
เมื่อเหล่าภูติรู้อยู่แล้วว่าพลอยอยู่ที่ไหน
ทำไมต้องประกาศตามหา
ขอบคุณมากๆครับ

therasak

พลอยนับว่าเป็นตัวละครที่มีหลากหลายมิติทั้งด้านความมุ่งมั่น ความพยายาม และความตั้งใจพัฒนาตัวเอง

jibxonly

ชาญวุฒิ เนระภูสี

อย่างน้อยฟ้าก็ไม่ใจ'ร้ายเกินไปสำหรับรุ่งพลอยหวังว่าจะมีอนาคตที่สดใสนะครับ

aioros13

mongk

หลังจากรับความลำบากมานาน ก็มีข่าวดีที่่ช่วยฟื้นฟูจิตใจ
อีกไม่นาน ความทุกข์จะค่อยๆหมดไป

สำหรับเพลง Uru - Freesia นั้น น้ำเสียงที่ถ่ายทอดออกมามีพลัง แต่ฟังดูเหมือนจะเป็นคนเหงาๆ
เสียดายที่ฟังญิปุ่นไม่ออกครับ

Sopun Jeekkee

Side story ทุกตอนเชื่อมกันเองและเรื่องหลัก ได้ลงตัวและสนับสนุน กันได้ คนแต่งคงมีภาพรวมแบบละเอียดจริงๆ

ภาพนางเอกดูว่าเป็นศูนย์รวมของคุณค่าต่างๆ ที่มีจริง

เพลงประกอบฟังดูเป็นการให้ความหวัง ให้สู้แล้วจะได้เป้าหมาย

Potae

เหมือนได้ออกมาอยู่อีกโลกหนึ่งที่ได้รู้เรื่องราวมากขึ้น

พลอยเป็นตัวละครที่ดีมาก ถ่ายทอดเรื่องราวออกมาได้ดี เป็นตัวอย่างที่ดีในการใช้ชีวิตในปัจจุบันนี้มาก เพียงแต่เกิดความสงสัยตรงที่ตลอด10ปีที่ผ่านมา ไม่เคยกล่าวถึงริวจากปากพลอยเลย 2คนนี้เจอกันล่าสุดคือตอน10ขวบ ยังไม่รู้จักเรื่องความรัก ไม่มีความผูกพันกันมา แต่พอเข้ามหาลัย พลอยคิดถึงริว แล้วรักริวขึ้นมาได้ไง

4251522

อ่านตอนนี้แล้วผมตื่นตันใจจริงๆคับ มันแบบดีใจกับพลอยที่ในที่สุดก็มีความสุขกับเค้าบ้างสักที 

jaster ja

จริงๆตับก็ดีขึ้นมากแล้วนะครับ แต่ที่ทำให้หายเพราะจะซ้ำเติมเอาใก้พีงอีกหรือเปล่า 555

Wrsu