ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ตำนานเทพวายุ side story การเดินทางของสายรุ้ง ตอนที่ 7 : ฉันรักเธอ

เริ่มโดย ΜoNoTΩИ∑ ★★★, เมษายน 05, 2019, 12:32:46 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

offroad

กำลังจะกลับมาเข้าเรื่องหลักแล้ว ดีใจที่พลอยกับริวได้เจอกันซักที

ΜoNoTΩИ∑ ★★★

อ้างจาก: Sri Trang เมื่อ เมษายน 05, 2019, 04:30:24 หลังเที่ยง
ฟังเพลงแล้วครับ แต่ไม่รู้ถูกเพลงหรือเปล่า เพราะมันมี กันดั้ม ใน ยูทูบด้วย แต่ก็เพราะดี

นั่นแหละครับ เพราะเพลงเป็นเพลง ending ของกันดั้ม ibo  ::Thankyou::

ryg123456

Debaker Singlek

ความโชคดี ของน้องพลอย ยังมีอยู่เพราะตัวน้องพลอยเองด้วยละ ที่มีมารยาทกับผู้หลักผู้ใหญ่แบบนั้น เจ๊จรรยา ถึงได้ดูออกว่าน้องเป็นคนแบบไหน และกำลังเจอสถานะการณ์อะไร
#นี้ละจากเด็กที่มีมารยาท รู้คุณคน เด็กที่กล้า มีความขยันทั้งงานและการเรียนรู้ต่างๆๆ จนทำให้ตัวเองได้เจอแต่สิ่งที่ดีๆๆเข้ามาในชีวิต
#เพลงจากการ์ตูน Gundam มันเพราะดีนะ เนื้อหาก็ดีด้วยเข้ากับชีวิตของน้องพลอย ที่ยังมีความหวัง รอความหวังและเชื่อมั่น
#หวังว่าผู้เขียน จะเขียนเนื้อเรื่องที่ใกล้เคียง กับเพลงนี้ด้วยนะ Trust You(เชื่อใจเธอ) ผมว่าเพลงนี้มันเพราะดี มันเข้ากับเนื้อเรื่องบางส่วนบางตอนดี

munkza

อย่างน้อยหลังจากลำบากมานานรุ้งพลอยก็เจออดีตและอนาคตที่ตัวเองตามหาสักที
-บทจะโรแมนติคก็มาเต็มๆเลยนะนายน้อย บทจะหื่นก็จัดเต็ม
-เพลงคือแบบดีย์มากอะ น้ำตาคลอไปหมดละจ้า

sp502

หวังว่าชีวิตพลอยจะสดใสขึ้นนะครับ หลังจากผ่านเรื่องแย่ๆมาตลอด แล้วต่อไปนี้ก็จะเจอกับริวแล้ว แถมได้ทำงานร้านของริวอีกด้วย

mighty

ขอบคุณบทความยาวๆเนื้อเรื่องดีๆจนแปลกใจว่านี่!!ใช่เรื่องเสียวเรื่องใต้ดินจริงหรอแต่ละตอนล้วนแฝงด้วยแง่คิดดีๆเป็นแสงจุดประกายในชีวิตได้เลยโชคที่พลอยรุ้งได้มานั้นเพราะความบังเอิญหรือเพราะความพยายามของนางเอก..โอกาสที่มีใช่แน่หรือที่จะคว้ามาได้แม้จะน้อยนิดหากไม่มีความกล้าและความพยายามที่จะใคว่คว้ามาด้วยความสามารถที่สะสมผ่านประสบการณ์..เรื่องนี้อ่านผ่านๆก็อ่านเพลินอ่านให้ได้แง่คิดคนที่ท้อแท้ในชีวิตก็สามารถนำมาใช้เป็นตัวจุดประกายให้กับตนเองได้พยายามสู้ชีวิตอีกครั้งได้...
  อื้อหือ..ตอนท้ายยังโรแมนติคได้อีกกกกกก

dwarf

ขอบคุณครับ..ความหวังเล็กๆของกินนรี น้องรุ้งพลอยเริ่มมีแสงสว่างที่ปลายทาง

ΜoNoTΩИ∑ ★★★

อ้างจาก: Debaker Singlek เมื่อ เมษายน 05, 2019, 06:39:06 หลังเที่ยง
ความโชคดี ของน้องพลอย ยังมีอยู่เพราะตัวน้องพลอยเองด้วยละ ที่มีมารยาทกับผู้หลักผู้ใหญ่แบบนั้น เจ๊จรรยา ถึงได้ดูออกว่าน้องเป็นคนแบบไหน และกำลังเจอสถานะการณ์อะไร
#นี้ละจากเด็กที่มีมารยาท รู้คุณคน เด็กที่กล้า มีความขยันทั้งงานและการเรียนรู้ต่างๆๆ จนทำให้ตัวเองได้เจอแต่สิ่งที่ดีๆๆเข้ามาในชีวิต
#เพลงจากการ์ตูน Gundam มันเพราะดีนะ เนื้อหาก็ดีด้วยเข้ากับชีวิตของน้องพลอย ที่ยังมีความหวัง รอความหวังและเชื่อมั่น
#หวังว่าผู้เขียน จะเขียนเนื้อเรื่องที่ใกล้เคียง กับเพลงนี้ด้วยนะ Trust You(เชื่อใจเธอ) ผมว่าเพลงนี้มันเพราะดี มันเข้ากับเนื้อเรื่องบางส่วนบางตอนดี

Trust you เป็นเพลงโปรดของผมอีกเพลง ในซีรีย์กันดั้ม OO  เลยครับ ไม่รู้เพราะบังเอิญไหมนะ  เพลงนี้ผมเอามาใช้ประกอบ Side Story ของ คิราระ เรียบร้อยแล้วครับ

อุ้ยยย สปอย 

3hman

เนื้อเรื่องเรียบเรียงได้ดีมาก ดราม่าปนอีโรติก ถือว่าเยี่ยมครับ

pizzahutcha

เฮ้ยฟ้าหลังฝนมันย่อมสดใสเสมอ อดทนได้ดีมาก ใช้ความดีชนัทุกสิ่ง ขอบคุณครับไรท์ที่เขียนตอน พิเศษขึ้นมา อย่าวน้อยก็ช่วยเตือนสติของผม

เดช12341

ขนาดยังไม่เห็นหน้ารุ้งพลอยยังคิดถึงริวมาก ถ้าเจอตัวจริงจะขนาดไหน ::Shy::