ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Bifidus] Majiwari no Yado "บ้าน" 2/2 [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, พฤษภาคม 23, 2019, 03:08:11 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ΜoNoTΩИ∑ ★★★

เอาแล้วไง สรุปว่าพระเอกใช้ชีวิตในฐานะอะไรกันแน่ สามี คู่ขา พ่อเลี้ยง แต่มีการช่วยงานคุณแม่ แสดงว่าคบกันจริงๆจังๆสิ่นะ แล้วคุณลูกสาวนี่เกิดอะไรขึ้นหว่า

Edit

คุณแม่บอกว่าลูกสาวจะงอน ตอนจู๋จี๋กับพ่อ แล้วที่ลูกสาวงอนเพราะเธอคิดว่าพระเอกเป็นพ่อรึเปล่านะ แต่ดูเหมือนว่าคุณแม่ก็จะดูฟรีๆนะ จะเป็นสามีก็ได้หรือจะเป็นผัวลูกสาวก็ได้ แต่สุดท้ายพระเอกก็แทงยับเลยเหมือนคุณแม่จะพอใจด้วยแฮะ  แต่ก็ยังไม่รู้ว่าลูกสาวกลัวไแ้แก่หัวล้านในตอนที่ 1 ทำไม

เธอน่าจะกลัวผู้ชาย เก็บตัว จนมาเจอพระเอกที่เธอไม่รู้สึกกลัวซักนิด เจอกันครั้งแรกก็แก้ผ้าออกมาให้ดูเลย
ประมาณว่าพระเอกคงให้ความรู้สึกคล้ายพ่อ แม่เลยบอกในตอนแรกว่า คนที่ไม่ใช่ทำยังไงก็ไม่ใช่ คงหมายถึงพระเอก
ว่าพระเอกคือคนที่ใช่ ส่วนแม่คงยังไงก็ได้จริงๆนะ แต่หลังจากนี้จะกล้าเอากับแฟนลูกหรือเปล่า
เธอคงเป็นห่วงอากิจังจริงๆน่ะแหละ อยากได้คนที่ไว้ใจได้มาดูแลลูก เธอจะได้ทำงานได้อย่างสบายใจ

Akira Watanabe

::Sweat::  เดาแรงจูงใจไม่ออกเหมือนกัน  หรือคุณแม่อยากจะรักษาอาการเงียบ ๆ ซึน ๆ ของลูก

::Hmmm::  เหมือนเป็นการตีความหมายของคำว่า บ้าน ในอีกแบบนี้ 

เติมเต็มในส่วนที่ขาดหายไป ทำให้มันครบสมบูรณ์

Waterfall

ดูๆไปแล้วเหมือนว่าลูกสาวจะแอบอิจฉาแม่อยู่เงียบๆถึงแม้จะพูดไม่ได้ก็เถอะเพราะคนที่กำลังทำคือแม่ของตัวเอง  แล้วที่บอกว่าเสียคุณพ่อไปแล้วไม่พูดไม่จาคงมีเหตุผลบางอย่างอยู่

สรุปว่าถ้าเติมเต็มในส่วนที่ขาดได้ แล้วอยู่ด้วยกันก็ถือว่าเป็นครอบครัว พระเอกก็คงควบทั้งแม่ทั้งลูกแน่ๆถ้าคุณแม่พูดแบบนี้

B&B

เอิ่มมม... ตรงตามที่ผมเดาไว้จริงๆ แหะ ทั้งเรื่องที่เธอไม่ค่อยพูดหลังจากเสียพ่อ และเรื่องที่คุณแม่ไม่สามารถดูแลได้ดีพอ อิอิ

ผมชอบคุณลูกนะ นางน่าค้นหาดี ส่วนคุณแม่หน้าอกใหญ่ดี อิอิ ไม่ใช่แค่หน้าอกนะ เรื่องความคิดที่ดูเหมือนจะทำทุกอย่างเพื่อลูก และสาเหตุที่นางมีอะไรกับพระเอก น่าจะเพื่อผูกความสัมพันธ์​ไว้ เดาไว้ก่อนค่อยอ่านต่อ อิอิ

::Crying:: ::Crying:: ::Crying::

จบได้แบบสุดๆ เลยคร้าบบบ ชอบอ่าาาา

คุณแม่แค่ต้องการคำว่าบ้าน บ้านในความหมายของนางคือ ครอบครัว​ที่สมบูรณ์​ ที่ประกอบไปด้วย พ่อ แม่ ลูก นั้นคือสิ่งที่ต้องการ แต่ที่นางต้องการจริงๆ คือทำให้ลูกของตนกลับมายิ้มได้อีกครั้ง และนางก็เห็นคนที่ทำให้ลูกยิ้มได้อีกครั้ง นั้นคือเจ้าเด็กหนีการหนีงาน มาแอบอยู่ในชนบทนั้นเอง

และบ้านที่สมบูรณ์ของคนแต่ละคนไม่เหมือนกัน บางคนแค่ต้อง พ่อ แม่ ลูก อยู่ด้วยกันก็เรียกว่าบ้าน บางคนขอแค่คนที่เราอยู่ด้วยแล้วมีความสุข ที่นั้นก็เรียกว่าบ้าน (เอามาจากเรื่อง Adventure​ time​ ตอนที่ฟินกับแจ็ตโดนไล่ออกจากบ้านโดย Marceline สนุกดีตอนนี้อะ)

ตอนแรกก็คิดว่านางจะตัดใจจากพระเอกแล้วปล่อยให้พระเอกคู่กับลูกแล้วดูทั้งคู่มีความสุข แต่ลืมไปว่าในหน้า 1-4 นางก็ยังรุกหนัก แสดงว่านางยังอยากอยู่นั้นเอง อิอิ

สำห​รับ​ผมนะ จบได้ดีสุดๆ เลยแหละครับ จบแบบนี้เขาให้เราเอาไปจิ้นเอาเองครับ

ที่จริงก็อยากเล่นเครดิต​ของท่านด้วย แต่ลืมไปว่าเรายัง ซิง โว้ยยยยยย!!!!

ขอบคุณ​ครับ

จะว่าไปที่เดาไว้ถูกหมดเลยแหะ อืมๆ ทำไมตอนมีคำถามแล้วตอบไม่ถูกฟ่ะ!!!!

แมงโก้ส้นตีน

ดูอากิเศร้าๆ เหงาๆ ควรจะเอาดีมั้ย ชักลังเล  ::Hmmm::

แต่มาขนาดนี้แล้ว ก็ลุยไปเถอะ  ::Shy::

จบงงๆ ดีแท้ จะสื่ออะไรหว่า อาจารย์
จะบอกว่าที่ไหนก็ได้บนโลกที่มีคนต้องการเรา ที่นั่นก็คือครอบครัว

นนท์ สายหื่น

ตั้งแต่พ่อตาย ลูกสาวไม่คุยกับใครเลย แม่เลยต้องให้พระเอก รับ บทเป๊นแทนพ่อ

เปิดอ่าน รูปที่ช่อนไว้ กลายเป๊น ลูกได้ผัว แม่เกียวเบ๊ด

Napp Napp

มองตาก็รู้ใจ  อยากได้กันทั้งคู่นั้นแหละ   แต่ปัญหานี้ เรื่องนี้จะเฉลย ปมยังไง จะ dark หรือจะ happy ending ต้องลุ้นกันอีกยนาว
ขอบคุณที่แปลให้อ่านครับ

เนื้อเรื่องตอนนี้ ก็เป็นไปตามคาด ได้แม่ต่อด้วยลูก คือเหมือนจะจบแล้ว happy ending  แต่ตอนที่จะมาต่อจากนี้ละ
ว่าจะพาเรื่องไปทางใด ถึงว่าน่าลุ้นน่าติดตาม   อาจจะมีเรื่องdark ที่เป็นปัญหาแต่สุดท้ายพระเอกแก้ปัญหาได้
เดาล้วนๆๆ 5555555

lamanno9

ได้ลูกแล้วใครจะไม่อยากอยู่บ้านแบบนี้
แม่น่าจะไปร่วมวงด้วยนะ ไม่น่าแอบอยู่ตรงประตูเลยครับ

pamaaeng

ลูกสาว เป็นเด็กติดพ่อ
กลัวผู้ชายคนอื่น แต่ดันไม่กลัวพระเอก
แถมคุณแม่ ก็ดูเหมือนจะเป็นใจ
ทางโล่งยังกับซุปเปอร์ไฮเวย์แบบนี้ จะรออะไรละครับ
จัดไป ทั้งแม่ทั้งลูก ... วิน ยิ่งกว่าวิน

จบไปแบบ งงๆ เง็งๆ
ปล่อยให้คนอ่านคิดเองต่อ ว่าเรื่องจะไปยังไง?

เรื่องของคนของ 3 คน ที่ขาดบางสิ่งบางอย่าง
ต่างแสวงหาสิ่งนั้น มาเติมเต็ม เพื่อใช้ชีวิตสมบรูณ์
สรุปได้ประมาณนี้แหละ

flukehaha

เอิ่มจบฮาเร็มแหละแต่ดูท่าพระเอกจะชอบลูกสาวมากกว่าแบบชอบแบบรักคนละแบบกับแม่
***ผิดคาดแหะตัวแม่เองก็อยากให้ลูกมีความสุขแหละแต่ตัวเองก็เหงา
Manchester United Football Club
We are Red Army

thanonza1

จากที่อ่านตอนแรกคิดว่าคงไม่มีอะไรหรอก เดะก็เก็บทั้งแม่ทั้งลูกอยู่ด้วยกันอย่างมีความสุขแหละ แต่เหมือนงานอาจารคนนี้จะ NTR ซะเยอะนะ ถ้ามีตอนต่อไปอีกคงไม่รอด 55555555

**ก็จบไปแบบแฮปปี้ๆ ดีเหมือนกันไม่เครียดมาก เสียดายบทคุณแม่ รู้สึกชอบคุณแม่มากกว่าคุณลูกแฮะเรื่องนี้ 555

แฟ๊ต บอย

คุณแม่อยากจะสอนลูกเลยทำให้ลูกดูก่อน......เพื่อเป็นตัวอย่าง

boba

เหมือนแม่อยากจะให้ลูกสาวมีอะไรด้วยงั้นล่ะ

เราก็งงอยู่ตั้งนานว่าทำไมคนเป็นแม่ต้องทำแบบนี้พออ่านจบเท่านั้นล่ะ อยากให้ลูกมีความสุขด้วยไม่ว่าด้วยวิธีไหนสุดยอดจริงๆ ของคำว่า บ้าน

eiaws

กลายเป็นครอบครัวซะที แต่สงสัยพนะเอกมันลางานแลบไม่มีกำหนดได้ด้วยหร๋อ หายไปนานขนาดนี้ทางนั้นคงเตรียมไล่ออกแล้วแหละ

พระเอกควบทั้งแม่ลูก ... ถ้ามีตอนต่อไปก็คงลาออกจากงานแล้วก็มาช่วยเปิดร้านอาหารละนะ

HaoMaRu

ลูกเป็น Father Complex แม่เลยต้องยัดความเป็นผัวให้ไอ้หนุ่มนี้ เพื่อให้ลูกคิดว่าเป็นพ่อรึเปล่า

แม่ยั่วเพื่อลูกเหรอเนี่ย แต่นึกว่าแม่จะเข้าไปร่วมด้วยซะเลย แอบเซ็ง ถ้ามีอีกตอนน่าจะดี