ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Ashiomi Masato]We Stayed at a Ghost Hotel โรงแรมผีสิง [แปลไทย By HypN♥s](Uncen)

เริ่มโดย HypN♥s, มิถุนายน 17, 2019, 07:55:05 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

HypN♥s

เรื่องนี้มีซ่อนข้อความ ให้ตอบคำถามเพื่อขออ่าน

คำถาม: ท่านคิดว่าเรื่องนี้จะจบอย่างไร

เงื่อนไขผู้ที่จะขออ่าน
1. ให้ตอบคำถามเพื่อขออ่าน และให้ Edit หลังจากอ่านจบว่าท่านคิดเห็นเป็นอย่างไร (ไม่จำกัดเวล)
2. ให้เม้นท์เป็นเรื่องเป็นราว ใครเม้นทืไม่เป็นเรื่องเป็นราว โดนแบนทันที (การพิจารณาขึ้นอยู่กับดุลพินิจของตัวผมเอง)
3. ห้ามเม้นท์มักง่ายเช่นคำว่า "ขอบคุณครับ","แนวนี้ขออีก", "ภาพสวย","แปลดี", "ชอบมาก"หรืออะไรที่ไม่เกี่ยวกับเนื้อหา

1-5

6-10

***ให้ตอบคำถามเพื่อขออ่าน และให้ Edit หลังจากอ่านจบว่าท่านคิดเห็นเป็นอย่างไร

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

nowhereman

สองคนแรกท่าทางโดนผีหักคอไปเรียบร้อย แต่ไหงคนกลัวผี ท่าจะโดนแจ๊คพอต พนักงานต้อนรับนี่ผีแน่นอน

ตามคาดตรงที่เป็นผีจริงๆ แต่มีความหลังนี่เอง ถึงว่าไม่โดนหลอก แต่ได้แจ๊คพอตแทน

virgoranger

สงสัยได้สอยผีแน่ๆงานนี้

Edit นั่นไงโดนผีหลอกฟัน555

Northstar Rta

ทีมงานมาถ่ายผีแต่จะเจอผีแบบไหน แต่คาดว่าน่าจะเป็นผีสาวสวยแน่เลย
คนอื่นโดนหลอกกันหมดเว้นแต่พระเอก ที่ได้จัดกับผีสาวนี่เอง

kenata

เจ๊พนักงานต้อนรับ น่าจะเป้นผี ตั้งแต่แรก แหงๆ เจ้าหนุ่มเตรียมโดน(ผี) สูบพลังชีวิต ได้เลย

edit : คล้ายคนรักเลย เปลี่ยนจากหลอก มาเป็น สูบพลังชีวิต แทน

::Dribbling::

Boran Mark

พนักงานต้อนรับ ท่าทางแปลกๆ คำพูดก็แปลก เช่น ไม่คุ้นเคยรีโมทสมัยนี้ ดูแล้วตัวเอกต้องผีแน่นอน
edit: โชคดีไป ที่หน้าตาคล้ายแฟนเก่าเธอ แถมได้ซั่มด้วย 555

flukehaha

สภาพโรงแรมทำไมดูขัดแย้งกับพนักงานต้อนรับจังเป็นผีแน่นอนดูทรง
**ว่าละ แต่โชคดีนะที่รอดเพราะหร้าเหมือนผัวเก่า
Manchester United Football Club
We are Red Army

DARKAXL

อื้อหือ เปิดเรื่องมาแบบหนังผี โรงแรมโคตรเฮี้ยน ::Horror:: คงไม่ใช่ว่าสาวพนักงานต้อนรับก็เป็นผีเหมือนกันนะ เหมือนมีแต่พระเอกคนเดียวที่มองเห็น

นั่นไง ผีจริงๆด้วย ดีนะที่คล้ายคนรักเก่า ไม่งั้นโดนหลอกหัวโกร๋นไปแล้ว

yopern

น่าจะได้ซั่มกับสาวแสนสวยที่เป็นพนักงานโรงแรมก่อนแล้วถึงจะรู้ที่หลังว่าเป็นผี และหลังจากนั้นก็ ผีก็ผีเถอะว่ะสวยขนาดนี้

edit อยากกลับมาซ้ำก็อยาก กลัวก็กลัว ท่าจะให้ดีมากลางวันซิ เย็นกลับน่าจะโอเคอยู่นา

ensd-07

น่าจะเป็นผีมาหลอกซัมแน่เลย แต่พระเอกไม่รู้ตอนเอา มารู้อีกทีตอนเช้าว่าเอากับผีไปแล้ว ส่วนเพื่อนพระเอกก็ไม่เชื่อว่ามีผี

กลายเป็นเพื่อนพระเอกโดนหลอกหมดเลย

Phoowadol

เข้าใจว่า เพื่อนของพระเอก มันวางแผน แกล้งจะหลอกพระเอก. แต่กลายเป็นตัวเองโดนผีของจริงหลอกเอง ซะงั้น555.    เออแต่พนักงานต้อนรับ สาวสวยคนนี้ มันทะแม่งๆนะ ตรงที่บอกว่าตัวเองไม่คุ้นเคยกับเครื่องใช้ไฟฟ้า สมัยนี้. แสดงว่า นางคือผีชัวร์ๆ นะผมว่า?!?!
แล้วนี่กะจะมาหลอก รึว่าจะมาเคลมหนุ่มกันแน่นิ.  สงสัยว่า. พระเอกกับพนักงานต้อนรับคงได้ฟิจเจอริ่งกันแน่ๆ ::Confident::
   Edit. ขำตรงเพื่อนพระเอกโผล่มา บอกว่าโดนผีหลอกนี่แหละ 555 เออ ดีนะที่พระเอกไปคล้ายกับแฟนของเอริ ไม่งั้น พระเอกเองก็คงหัวโกร๋น ไม่ต่างจากเพื่อนๆนะหละ อิอิ. ว่าแต่ ตัวพระเอกเอง มันยังงงๆตัวเองอยู่นะนั่น. แน่จริงก็กลับมาพัก ที่นี่อีกรอบสิ แต่ผมคิดว่านายไม่กล้ามาแน่ๆ. ใช่ปะ55

วัสสานะ

ไอ้เพื่อนสองคนคงเป็นคนไม่มี sense สินะ แต่ไอ้พระเอกมีแน่น๊อนน เดาว่าพนังงานคงเป็นผีละได้เสียกับพระเอกแล้วมารู้ทีหลังชัวรรร์

*เพื่อนสองคนโดนผีหลอกเฉยยย

elviswhat

อย่าบอกนะครับว่าแม่สาวพนักงานคนนี้เป็นผีหน่ะ แต่ถ้าผีสาวน่ารักหุ่นดีขนาดนี้ผมก็ยอมโดนหลอกละครับ ต่างจากเพื่อนสองคนนั้นที่จะมาคอยแกล้งพ่อหนุ่มของเรา เจอของจริงแน่เพื่อนเวรนิ

นั้นไงพวกเพื่อนนิสัยไม่ดีเจอของจริงเข้าไปจ๋อยไปเลยละสิ แต่พ่อหนุ่มของเรานี่โชคดีสุด ๆ ไม่โดนหลอกแต่กลับได้ฝันผีสาวนี่สิฟินไปเลย

Ascobric007

สุดท้ายพระเอกคงจะล่อกับผีเข้าให้ โดยไม่รู้ตัว
พระเอกโดนเต็มไป โดนหลอกให้เอากับผี

lucipher666a