ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Ootsuka Mahiro] Stay by Me Bangaihen [Route•G] : แด่เราเคียงกัน

เริ่มโดย oswald, สิงหาคม 21, 2019, 05:09:06 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ชอบ Route ไหน

ฮารุ
20 (45.5%)
โกดะ
25 (56.8%)

จำนวนสมาชิกโหวดทั้งหมด: 44

oswald

บทส่งท้ายของซีรี่ย์นี้ด้วยอีกเส้นทางชีวิต สมมุติว่านางเอกไม่เคยได้หมูออมสินจากฮารุ แล้วมาลงเอยกับโกดะแทนครับ
เฮียแกอาจดูปากร้าย + หยาบกระด้างแต่ที่จริงลึกๆ ก็เป็นคนดีเหมือนกัน
ไหนๆก็ตอนจบแล้วขอเปิดสำรวจคะแนนนิยมเลยก็แล้วกันนะครับ

คิดเล่นๆ
1. ในภาพแต่งงานฮารุยังเด็กอยู่ ในตอนนี้นางเอกน่าจะได้แต่งงานตั้งแต่จบ(หรือยังไม่จบ) ม.ปลายเลย
2. บางช่องนางเอกพูดอังกฤษทับศัพท์ในต้นฉบับอยู่แล้ว ผมจะทิ้งเอาไว้ไม่ลบออกก็แล้วกัน
3. ทุกรูทช่องว่างระหว่างวัยไม่ใช่ปัญหา ฮารุเด็กกว่านางเอก 5 ปี ริวแก่กว่าราวๆ 20 ปี
4. ดีนะคนวาดไม่ทำ Harem Route ให้นางเอกควบสองด้วย เหอๆ

ขอก๊อปคำพูดลงท้ายคนวาด...
ขอบคุณทุกท่านที่อ่านจนจบนะ

ผลงานอื่นๆ ของ Otsuka Mahiro คลิกเพื่ออ่าน

Stay by Me Series
  • Stay by Me Prequel [Fragile•S] : [ปฐมบท]อยู่เคียงฉัน•สัมพันธ์ที่เปราะบาง[/url]
    [url=https://xonly8.com/index.php?topic=220202][1] Stay by Me : อยู่เคียงฉัน[/url]
    [url=https://xonly8.com/index.php?topic=220455][2] Stay by Me / One More : อยู่เคียงฉัน / อีกสักครั้ง[/url]
    [url=https://xonly8.com/index.php?topic=220601][3] Stay by Me • Period : อยู่เคียงฉัน • ตลอดไป[/url]
    [url=https://xonly8.com/index.php?topic=220822][Ex] Stay by Me Bangaihen [Route•G] : แด่เราเคียงกัน[/url]  <<<คุณกำลังอ่านตอนนี้

Spiritual Lunch Series
    [url=https://xonly8.com/index.php?topic=219955.0]Spiritual Lunch 2 : อาหารใจ 2[/url]
    [url=https://xonly8.com/index.php?topic=219500.0]Spiritual Lunch : อาหารใจ [/url]

ipor

MooOon

ขอบพระคุณมากๆครับที่แปลเรื่องนี้หมดทุกตอนจนจบ

ชอบตอนจบของตอนนี้ที่สุดเเล้ว ผมรู้สึกชีวิตนางโอกเคทุกอย่าง

ที่สำคัญ พระเอกเราก็ได้ครั้งเเรกของนางด้วยนี่สิ 555+

เเต่ผมชอบที่ไปเรียกพ่อตาพระเอกเเบบนั้นนะ เป็นกันเองดี

สุดท้าย พระเอกโกดะ ได้มาที่บ้านหลังนี้ทุกวันไหมครับ

หรือมาสัปดาห์ละกัน เหมือนตอนก่อนๆหน้านี้ ตอนได้กับนางเอก

เหมือนอยู่บ้านหลังนี้สัปดาห์ละครั้งอะ

.......ชอบตอนนี้สุดก็ตรงที่มันยอกล้อกันไปมาเเบบคู่รักนี่เเหละ......

--------------------------------------------------------------------------------------------------

น่าจะได้กลับบ้านแค่อาทิตย์ละครั้งเหมือนเดิมแหละครับ นางเอกเลยไม่อยากให้ริวพาใครเข้าบ้านตอนสุดสัปดาห์เพื่อจะได้ใช้เวลาด้วยกันให้เต็มที่

ถ้าจะเข้าโหมดคิดมากนิดหน่อยที่ Route นี้คือนางเอกทิ้งโอกาสทางการศึกษามาเป็นแม่บ้านเต็มตัวตั้งแต่ ม. ปลายเลย (ไม่มีรายได้+หน้าที่การงานเอง / ใน Route ฮารุเธอต่อมหาลัย) ก็ไม่น่าจะเรื่องใหญ่เพราะนางก็มีความคิดความอ่านพอตัวแล้วและสามีก็เลี้ยงได้สบายๆ

แต่ถ้าอ่านแบบชิลๆ สองคนนี้ชีวิตคู่หวานมันจนใครๆก็อิจฉาแหละ

[โอจิกิ]ที่จริงแกไม่ใช่พ่อตาแต่เป็น Great Uncle (น้อง/พี่ชายของปู่) ของริว ผมไม่รู้ใช้ศัพท์ภาษาไทยยังไงเลยใส่ไปว่า"พ่อปู่" ครับ
เท่าที่ดูก็เป็นประธานใหญ่ของบริษัทที่ริวทำงานอยู่ด้วย บ้านโกดะทำงานระบบครอบครัวใหญ่
ส่วน[ยาสุ]ที่โทรมากวนตอนดึกก็อาจเป็นญาติด้วยแหละ เห็นถ่ายรูปเล่นหัวหลังประธานได้

ขอบคุณมากๆครับเป็นอีกเรื่องที่อ่านเเล้ว ต้องเก็บไว้อ่านก่อนนอนจริงๆ คือมัน18+เเหละ

เเต่อ่านเเล้วอบอุ่น+ฮา กับโกดะ จริงๆ จะดูน่ารัก หรือน่าสงสารดี ได้เมียเเบบนี้ เเต่ชอบ

ตรงก่อนจบที่บอกเเบบเกรินๆว่ามีเเค่นางเอกคนเดียวก็ปวดหัวเเล้วนี่เเหละ 555+ เอาจริงๆ

ผมอยากรู้มากกว่านะ ว่าทำไมให้นางเอกไปอยู่ด้วยกันไม่ได้ จะบอกว่า โกดะนอนค้างที่ทำงานก็

ออกจะดูเกินไปหน่อย เเต่อย่างว่า ถ้าอยู่ด้วยกันทุกคืนจริง พระเอกเรานี่เเห้งจนไม่มีเเรงทำงานเเน่ๆ 555+

อ่อ หน้า 9 มันใหญ่เเค่ครึ่งเดียวอะครับ อีกครึ่งไม่มีขึ้นอะ เหมือนมันมีหน้า9 อยู่2อัน

ครึ่งหน้าเเรกหน้า9มันขึ้น เเต่พอมาอันที่2 มันเปงหน้าที่ 9 เเบบเต็ม2แผ่น เเต่มันเปงภาพเล็กอะครับ

----------------------------------------------------------------------------------------

นักธุรกิจญี่ปุ่นมีไม่น้อยครับที่ทำงานหนักล่วงเวลาบ่อยมาก จนนานๆ กลับบ้านที
บางครั้งก็ไปออก Business Trip ค้างที่ไกลๆ บางคนเป็นเดือนกว่าจะกลับบ้านทีก็มี
จะให้หิ้วเมียไปด้วยตลอดเวลาก็ไม่ไหวหรอกครับเพราะไม่ได้ไปเที่ยว

ส่วนแม่บ้านญี่ปุ่นก็จะได้อยู่บ้านดูแลบ้านเกือบทุกอย่างเลย แล้วก็ไม่ค่อยได้ไปไหนเอง ถ้ามีลูกก็เลี้ยงดูลูกด้วย
ซายะก็ยังสาวรุ่นปลายๆ ความต้องการยังสูงอยู่เลย นั่นแหละคงพอจะรู้สึกได้ว่านางเอกเก็บกดแค่ไหน

ป.ล.เรื่องภาพสงสัย Imgbb แบนวิธหมดอีกแล้ว (มักมีปัญหานี้ถ้าอัพภาพใหญ่/เยอะ) ไว้ตอนเย็นผมจะลองย้ายโฮสดูครับ

ขอบพระคุณมากครับ ภาพใหญ่เท่าเดิมเเล้ว ^^ อ่านหลายรอบเพราะ นานๆจะเห็นพระเอกซึนเเบบนี้

nekki

ผมชอบจบแบบนี้มากกว่านะมันหวานซะจนน่าอิจฉา เยียวยาตับดี
ชอบรูปถ่ายงานแต่งนี่ละฝั่งนางเอกมีฮารุยิ้มออกคนเดียว ที่เหลือยิ้มเจือนๆแทน

ครอบครัวเจ้าบ่าวเหมือนยากูซ่ายกแก๊งค์เลยนี่นะ เป็นใครก็หวั่น

ส่วนฮารุยังเด็กเลยไม่รู้สีรู้สาอะไร

xtazy

กับโกดะก็ดูเรียลดี สำหรับฮารุเก็บไว้เป้นความฝันวัยเด็กดีกว่า

virgoranger

yopern

ชอบตรงมนุษย์เมียที่สุด กลับบ้านมีด่านแบบนี้ก็แจ่มเลย

DARKAXL

เป็นซีรี่ส์ที่อบอุ่นหัวใจดีจริงๆ มีเมียแบบนี้ไม่มีเบื่อเลยแฮะ

Akira Watanabe

::Shy::  นี่มันการ์ตูนรักหวานใส กรุบกรอบ มีเมียน่ารักมันดีจรึม ๆ

anybody

Jikkig16

::JubuJubu:: จบแบบนี้สวยกว่าน่ะ ถึงมันจะดูลื่นๆไป แต่กับเด็กฮารุมันปลายเปิดมาก เขียนเรื่องราวได้อีกเยอะกว่าจะจบ เฮียโกดะ แกดูเป็นที่พึ่งให้นางเอกได้ง่ายไป ท่าจะมีเส้นเรื่องต่อ ก็คงเป็นของเฮียแก กว่าจะได้มาเจอเมียเด็กอย่างงี้ ความรักจะเป็นอย่างไรกันน่ะ... ::Thinking::

ก็ใช่ครับ Route ของฮารุเอาจริงๆ ก็เริ่มคบกันที่ตอนจบนี่เอง ก่อนหน้านั้นรักษา Image ว่ามีอะไรกับฮารุแลกเงินมาตลอด
สังเกตุว่าก่อนหน้าจะโดนเซอร์ไพรส์นางเอกจะไม่ยอมให้ฮารุจูบเลยด้วย คงฝังใจกับอดีตที่โกดะไม่ยอมจูบเหมือนกัน

xonly289482

เป็นช่วงที่ทั้ง ฮาครืน และมีมุมหวาน ๆ ผสมกันไป ถ้ามีเมียแบบนี้ บอกคำเดียว จะไม่ปล่อยให้ไปไหนเด็ดขาด
::HoHo::

drof666

ชอบแนวชายอายุน้อยกว่าหญิงมันดูมีการเจริญเติบโตตามวัยดี

akine

::WooWoo:: เป็นภรรยาที่น่ารักจังนะ ใส่ใจรายละเอียดดีด้วยอะอบอุ่นดี555

Sessiri Ratanatharakeat

ไม่รู้จะเขียนยังไงดีเหมือนกัน แต่ชอบนะ ทั้งลายเส้นทั้งเรื่องราว แต่ไม่ว่าอะไรนะ ถ้าพี่แกจะเขียนบรรยายเพิ่มอีกสักนิด เอาเป็นซายะมีอะไรกับฮารุมาก่อน แต่สุดท้ายก็มาลงเอยที่โกดะ ก็โอเคครับ ไม่ได้หวังให้นางเอกการ์ตูนโป๊จะต้องใสซื่อบริสุทธิ์รักเดียวใจเดียวอยู่แล้วครับ อีกอย่าง เรื่องนี้ทำให้ผมนึกถึงแพทริเซีย กู๊ดนะ เรื่องของเธอไม่ใช่ก็อาจจะแบบนี้แต่ก็คงใกล้เคียง ทำไมล่ะ ถ้าเราเจอคนที่เราคิดว่าดีกว่า เราก็เลือกคนที่ดีกว่า ผิดตรงไหน

--------------------------------------------------------------------------------------------------------

Route แรกมันก็ประมาณนี้แต่ตรงข้ามนะ เคยมีอะไรกับโกดะแล้วมาลงเอยที่ฮารุ