ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Kusatsu Terunyo] Mesu Mama แลกคุณแม่ (S)Kater

เริ่มโดย (S)Kater, สิงหาคม 17, 2020, 03:26:34 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

(S)Kater

***สรุปมี4ตอน นี่เป็นตอนจบ -/-

อีกเรื่องที่ท่านแมวนํ้าจ้างแปลไว้เมื่อปีที่แล้วมั้ง ดองข้ามปีกันเลยทีเดียว  ::Sweat::
ถ้าจำไม่ผิด ท่านแมวนํ้าแกชอบแนวแม่ลูก เรื่องนี้ก็ด้วย

จะเล่าให้ฟังเกี่ยวกับเรื่องนี้ตอนแปล อยากบอกว่า10หน้าแรกผมงงกับเนื้อเรื่องมาก
จับต้นชนปลายไม่ถูก มีซับENGก็แทบไม่ช่วยอะไรเลย แทบไม่รู้ว่าใครคุยกับใคร
เหมือนเนื้อเรื่องมันโดดๆตัดไปตัดมา เท่าที่ดูน่าจะมีตอนก่อนหน้านี้ด้วยหรือเปล่า
ก่อนจะมาเป็นตอนนี้ เพราะมาถึงตอนนี้มันแลกแม่กันแล้ว หรือมันเฉลยในเรื่อง
หลังจากหน้าที่10ก็ไม่รู้นะ เพราะช่วงหลังแบบว่า ค่อยเข้าใจขึ้นมาหน่อย
แถมตอนจบก็ลงตัวสำหรับสายแม่(บางคู่) เอาเป็นผมพยายามแปลให้ตรงENGนะ
อันไหนมึนๆก็ไปดูยุ่นเพิ่ม ออกมาเป็นแบบนี้แหละ ด้นสดมากไม่ได้เพราะไม่ใช่แปลตามใจเรา55

01 เปิดมาพอเข้าใจ พาคุณแม่มาเที่ยว

02 หน้าสองก็ยังโอเค แต่ไม่เกริ่นคู่ลูกหน่อยเหรอ

03 หน้านี้เริ่มงง เหมือนมีเหตุการณ์ตอนก่อนหน้านั้น

04 หน้านี้ยิ่งมึน แยกเหตุผลไม่ออก แยกลูกกับแม่ไม่ออกด้วย 55
น่าจะสรุปได้ว่า เคียวสุเกะพายูยะให้เลิกเก็บตัวได้ แล้วแม่ของยูยะ(ชิโฮริ)
ก็ยอมมีอะไรกับเคียวสุเกะเพราะต้องการให้เตียวสุเกะเป็นเพื่อนยูยะต่อไป

05

06

07

08

09

10

อยากงงต่อก็ตอบกระทู้

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน
อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

HypN♥s

เรื่องของอาจารย์ท่านนี้(Kusatsu Terunyo) คนเขียนเรื่องเดียวกับHomestay นะ

จริงๆแล้วของอจ.ท่านนี้ผมชอบนะ แต่ก็อย่างที่ท่านเจอ บางเรื่องแปลยากมาก เข้าไม่ถึงอารมณ์ตัวละคร

ผมเลิกไปกลางคันก็หลายเรื่องแล้ว

ดูจากเนื้อหาข้างต้น(อ่านยังไม่จบนะ) คิดว่าน่าจะมีเนื้อหา(หรือตอน)ก่อนหน้านี้หรือเปล่า เพราะเนื้อเรื่องมันปูมาดุ่ยๆเลย

เลยอ่านไม่ค่อยปะติดปะต่อ ไม่ค่อยรู้เรื่อง

Ppcub Jjip

รู้สึกจะเป็นคนวาดเดียวกับคนดำมาพักที่บ้านที่มันล่อแม่เพื่อนใช่ไหมอ่ะ จริงๆผมว่าเนื้อเรื่องของจารน์แกมันสามารถทำให้ดาร์คได้นะแต่เหมือนยั้งๆ

สุดท้ายก็กลับมาตายรังสินะ หึหึ5555555555

Mumei Otoko

เคยดูผลงานของอาจารย์ท่านนี้จากเรื่อง Homestay  งานภาพสวยจริง แนวเรื่องNTRอย่างสุด เรื่องนี้มาแนวแม่ลูกสลับคู่กับเพื่อน งานน่าจะดีเหมือนกัน

Edit: เป็นงี้ได้ไงเนี่ย นึกว่าแลกคู่ แต่ดันกลายเป็น incest ซะงั้น  คู่ ยูยะไปไกล แต่เคียวสุเกะกลับไม่เหมือนกันซะงั้น

BlacKKero

น่าจะอย่างที่ท่านบอกอะครับ แลกคู่แม่ลูกกันมาตั้งแต่ต้นแล้วที่คือก็ชอบด้วยนั้นแระเลยยอม

สรุปคือวางแผนมาเพือยอมเยกับแม่ตัวเอง แต่หลังจากนั้นยูคุงที่บอกแม่ตัวเองเลยได้ต่อเรี่ยยๆส่วนเคียวนั้นจะมาเอาอยู่ไหมไม่แน่ครับอยากให้พี่ตอนต่อเลย 3p

nisaifulbudkri mustafa

::YehYeh:: ::Punch:: ::Bloody:: ::Goaway::

คุณคือผู้กล้า  ::Shower::

yakusa98

ชนแบบนี้ เดี๋ยวก็คงได้ชนกันแบบอื่นต่อ

Narawit111

อ่านตอนแรกก็งง ผมว่ามันต้องมีตอนก่อนหน้านีแน่ๆ พอเรากระโดดมามันจึงทำให้เรียบเรียงเนื้อเรื่องไม่ถูก

น่าจะมีตอนก่อนหน้าน๊า เหมื่อนเนื้อเรื่องมันไม่สมบูรณ์​ แต่ก็ถือว่าจบแบบสวยงาม

cosmos789

งงเหมือนกัน ตกลงแลกคู่กันใช่ไหมครับ

งงนิดหน่อยครับ ตอนแรกสลับคู่กันแล้วมาสลับอีกที

sonly

ใครไม่ได้อ่านตอนก่อนหน้ามางงตัวละครแน่

ตอนนี้เป็นตอนที่4ของเรื่องจากชุด [Kusatsu Terunyo] Pakopako Shichau Ch. 8-11

แต่ถึงไม่ได้อ่าน3ตอนแรก ก็พอดูได้ว่ามันสลับคู่กันมาตลอดจนถึงตอนนี้

ขอบคุณมากครับ ใช่เลย เดี๋ยวผมย้อนไปจับต้นชนปลายแปป

PHAISAL

อ่านไปงงไป ตกลงแม่ลูกสลับคู่ดีแท้

ab123ab123

เนื้อเรื่องดูงงๆ นะครับ ขอลองดูไปก่อน

เนื้อเรื่องดู สั้นไปหน่อยนะ ครับ แต่ก็จบเกือบดี - - สลับคู่กันแล้วมาสลับอีกที

Kingkong Keang

สลับกันมันส์ดีจริงๆ
น่าจะมีรุมสักหน่อยนะ

Hunfrid

ตอนผมอ่าน eng ผมก็งง นึกว่าได้จะแปลไทยแล้วจะรู้เรื่องขึ้นก็ ยังงง  ::Sweat::
ชอบลายเส้นนักเขียนท่านนี้ตั้งแต่ HomeStay แล้ว

อ๋อออ ขอบคุณคุณ Sonly มากๆ พึ่งรู้ว่าเป็นตอนที่ตัดมาจากเรื่อง Pakopako Shichau ถึงว่ามันมาแบบอยู่ดีๆก็โผล่มาเลย เพราะไปเจอตอนเป็น ENG แล้วใช้ชื่อนี้เลย
ขอโทษทุกท่านที่เข้ามางงด้วยนะ (ฮาา)  ::Sobad::

ก็คงมีอะไรก่อนซักอย่าง แล้วก็เลยมาบ่อน้ำพุร้อนกัน
เดาๆก็ เคียวสุเกะ คงมาทำให้ยุยะ เลิกติดบ้าน แล้วก็เลยมาเอาแม่ยูยะมัน แล้วยูยะมันก็เลยไปเอาแม่เคียวสุเกะบ้างแน่ๆ
ที่นี้มาตอนนี้อาจจะเข้าสู่ตอนที่ แม่-ลูก คู่กัน

หืมมม เคียวสุเกะน่าจะพึ่งเคยเอากับแม่ครั้งแลก แต่ยุยะน่าจะเคยทำมาแล้วแน่ๆจากตอนจบ  ::Reader::
อ่านแล้วทำให้อยากรู้ว่ามีอะไรก่อนหน้าบ้างเลย สงสัยต้องจ้างท่านแปลซีรีย์นี้ซะแล้วว  ::HeyHey::

ผมไปดูมาและ ep8-11 เท่ากับน่าจะมี4ตอน แล้วตอนที่ท่านแมวนํ้าให้ผมแปลอยู่ในตอนที่4ตอนจบเลย
มิน่า เนื้อเรื่องผ่านอะไรมาเยอะถึง3ตอน ทำเอาคนแปลงงไปด้วย 55

โอ้วว เล่นมาซะตอนสุดท้ายเลยหรอนี่ ถถถ

flukehaha

โดจินสำหรับผมไม่มีงงยังไงจุดประสงคือเพื่อ เย็บที่เหลือก็เสริมแต่งกันไป ::Beggar::
****นั่นหละครับท่านผู้ชมสุดก็กับมาเอาแม่ของตัวเองได้อารมณ์กว่า
Manchester United Football Club
We are Red Army