ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ขออนุญาตแนะนำกระทู้รวม Link ของผมเอง • ห้องสมุดของนายโทน •

เริ่มโดย ΜoNoTΩИ∑ ★★★, ธันวาคม 03, 2020, 04:15:38 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

sakdi Ontong

ชอบอารมณ์และการบรรยายฉากอัศจรรย์ของท่านนักเขียนมากครับ แต่ผมรู้สึกเหมือนดูการ์ตูนวันพีชเลย คือมันสุนกมาก แต่จะมีบางตอนมันเหมือนมาดึงเชงให้เรื่องมันยาวโดยใช่เหตุครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ 

ppherbalife

ชอบอ่านทุกเรื่องของท่านคับ เรียกว่าติดงอมแงมเลย ตำนานเทพวายุต้องอ่านรอบ สองเพื่อรอตอนใหม่เลย 555

Am1112mA

เทพวายุผมยังรออ่านอยู่นะท่านอย่าเพิ่งรีบตัดจบล่ะครับ

chana chana

Csc It

::Ajark::ชอบอ่านเทพวายุครับรอนานแล้วครับลุ้นตลอดว่ามาหรือยังชอบผลงานของคุณครับ

AssSin01

ถ้านายโทนยังเล่ากากล่ะก็ ผมไม่รู้จะพูดยังไงเลยครับ สนุกขนาดนี้ แฟนๆเพียบ  ::Reader::

thanetza

ตามอ่านแกะ จนถึงไปทะเล  เรื่องราวต่างๆมันสอดแทรกอารมณ์ความรู้สึกของนายโทนได้ดี  คนอ่านยังรู้สึกเลย สนุกมาก
ยิ่งได้อ่านตอนไปทะเล แล้วนึกถึงเพลงนี้เลย  รักหนึ่ง คำจดจำตลอดไป

Numusc

ตอนนี้เป็นแฟนร้านเกะแบบเหนียวแน่นมากครับ แต่ตามอ่านทุกเรื่องเลยครับ การที่มีห้องสมุดแบบนี้ทำให้ตามเรื่องต่างๆ ได้ง่ายมากครับ

aone

ผมชอบนะคำว่า "ห้องสมุด" มันบอกอะไรได้หลายๆอย่างในนั้น เรื่องราวชีวิตมี ทุก สุข เคร้า หลายๆอารมย์ในห้องสมุดนี้ 

Mix_Xer

ในความรู้สึกผมนะ ร้านเกะ มันอ่านแล้วอินมากกว่า คือมันให้ประสบการณ์ร่วมมากกว่า ดูจับต้องได้มากกว่าเทพวายุ ที่ออกแนว แฟนตาซีหน่อยๆ

ส่วนฝีมือการเขียนของไรต์ สำหรับผมรู้สึกไม่ต่างนะครับ กับสองเรื่องนี้ เขียนบรรยายได้ดี แต่ก็ยังมีพื้นที่ให้พัฒนาได้อีก สู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้

อยากให้พยายามเขียนให้จบด้วยน้าาา
ค้างมาหลายเรื่องหลายคนแต่งแล้วววว

เสพสม

ก็เริ่มติดตามผลงานของคุณตั้งแต่"ร้านเกะ"ตอนแรกละครับ   แล้วก็เลยติดตามมาตลอดทุกครั้งที่เปิดเข้ามาในเวปนี้

แต่คิดว่าคุณคงจะลืม"น้องหมวย"ไปแล้วนะ    เขียนเอาไว้ตอนเดียวแล้วหายจ้อยไปเลยละครับ

catmeao

ร้านเกะเป็นเรื่องราวช่วงวัยที่อ่านแล้ว พาให้นึกย้อนไปสมัยตัวเองยังวัยรุ่นอยู่เลย  ::DookDig::

Evolution PK

ผมเริ่มจากร้านเกะ​ แล้วตามมุกเรื่องต่อเลยคับ​ ชอบแนวทางแบบนี้มากสนุกดี

Kingmar

สวัสดีครับพี่โทน. ผมอ่านตั้งแต่เทพวายุ แต่ยอมรับว่าอ่านๆไปเริ่มจะไม่รู้เรื่องเพราะตามศัพท์ไม่ทัน แต่ร้านเกะนี่มันช่วงวัยเดียวกันเลยอินง่ายกว่า เหมือนได้รำลึกความหลังไปด้วย ชอบมากครับ

kriangbaac