ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ขออนุญาตแนะนำกระทู้รวม Link ของผมเอง • ห้องสมุดของนายโทน •

เริ่มโดย ΜoNoTΩИ∑ ★★★, ธันวาคม 03, 2020, 04:15:38 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

phenix

ร้านเกะนี่ชอบเพราะอ่านแล้วคิดถึงตัวเองครับ...ตอนนั้นมีเวลาแต่ไม่มีเงิน...ตอนนี้ไม่มีทั้งเงินและเวลาครับ ::HoHo::

kgerrard

เรื่องของเกะ ผมเชียร์พี่หมิวครับ ก่อนหน้านี้แอบเชียร์เพื่อนเหมียว

brother1

สำหรับผมชอบแนวท่านโทนเขียนร้านเกะกับทะเลมากกว่า เทพวายุคงไม่ใช่แนวผมเพราะชีวิตคนเรามีเรื่องราวหลายๆอย่างผ่านเข้ามาทั้งสุข ทุกข์ เสียว ก็เลยชอบแนวร้านเกะกับทะเลมากกว่าคับ

newblogspot

อยากบอกนายโทนว่า จริงครับเรื่องที่แต่ละคนมีแนวที่ชอบอ่านเป็นของตัวเอง อย่างผมยอมรับเลยนะ บางเรื่องผมอ่านตอนเดียวละก็ไม่ได้อ่านอีกเลย

สำหรับชาวเกะ ผมว่าถ้าคนเล่นเวปอายุซักราว 30 ปีขึ้นไปจะอินมา ก็ออกแนวย้อนกลับไปซัก 6 - 12 ปีที่แล้ว ผมว่าวงการคาราโอเกะนี้มาแรงยิ่งกว่าสมัยนี้อีก สมัยนี้มันออกแนวซื้อขายคล่องไปแล้ว

ส่วนตัวอ่านห้องเกะแล้วก็กลับไปคิดถึงตัวเองวัยรุ่นด้วย ยิ่งตอนเหมียวนี้ ผมว่าเรามีอะไรคล้ายกันนะ แต่ผมนับถือนายโทนมากกว่าจัดดารปัญหาได้ดีกว่าผมแน่ๆ

ยังไงขอเป็นกำลังใจให้ครับ

Taizen

ผมทีมน้องดาวร้านเกะนะ 55
จริงๆเทพวายุสนุกมากนะครับ ต่างคนชอบไม่เหมือนกันแค่นั้นเอง ยิ่งตอนบู๊นี่มาเป็นฉากๆเลย

ัuffa555

ที่ผลตอบรับร้านเกะดีกว่า อาจะเพราะมันเข้าถึงได้ง่ายกว่า  อ่านแล้วสัมผัสถึงอารมณ์และประสบการณ์ที่ผ่านมาได้ง่ายกว่าด้วยครับ  ผมชอบทุกเรื่องเลยนะครับ   ::Thankyou::

occocc

ขอเป็นอีกหนึ่งเสียง เรื่องน้องหมวยนะครับ จำได้ว่าเคยสร้างเรื่องแยกออกไปแล้วหนึ่งตอนใช่ไหมครับ ถ้าจำไม่ผิด

nongfriend

ขอบคุณนายโทนมากๆเลย ทั้งแต่ง ทั้งมาจัดหน้ารวมให้เข้าถึงได้ง่ายด้วย

muntho

ขอบคุณนายโทนที่มอบความสนุกให้ครับ ติดตามผลงานอยู่เรื่อยๆนะครับ

swbkk

จริงอย่างที่ท่านเขียนครับ คนเราหลากหลายก็ชอบหลายแบบไม่เหมือนกัน แต่อะไรที่จะเป็นเรื่องง่ายๆมีเค้าใกล้ๆตัว คนอ่าน อ่านแล้วก็จะอินจินตนาการไปได้ง่ายๆ เห็นภาพเลย เหมือน..เอ๊ะ...เราก็เคยเป็นแบบนี้นี่หว่า มันก็ยิ่งสนุกสนานชวนติดตามช่วยลุ้นอย่างใจจดใจจ่อ ร้านเกะฯเป็นแบบนั้นเลย เลยตอบโจทย์ได้เป็นอย่างดี ยังไงก็ขอเป็นเสียงเชียร์จากแฟนตัวเล็กๆอีกคนนึงครับ ขอบคุณที่แบ่งปันความบันเทิงมาให้ยามเศรษฐกิจและบ้านเมืองเป็นแบบนี้   ::Orz::