ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ความรู้สึกหลังอ่าน เทพีบ้านไพรไป 10 %

เริ่มโดย ΜoNoTΩИ∑ ★★★, กรกฎาคม 27, 2021, 11:13:32 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ΜoNoTΩИ∑ ★★★

จงอธิบายความรู้สึกแบบไม่สปอยครับ เริ่มได้ !!!  ::WowWow::

Channarong Saekow

ขนาด10% น่ะเนี้ย เจ้าหญิงน้ำแข็งยังน่ารักได้ขนาดนี้  ถ้าเต็มเรื่องคงต้องแข็งตายกันพอดีแน่เลย

warpzone

เอ่อ คือว่าเอามาอ่านต่อได้ไหมครับ แค่10%ไม่เพียงพอต่อความน่ารักของเจ้าหญิงหรอกครับ 

guang_k

เจ้าหญิงหวานมากเลย ทั้งแบบตั้งใจทำและแบบไม่ตั้งใจทำ แต่รู้สึกว่าขาดฉากขับรถไปแล้วกุมมือข้างหนึ่งแล้วยกมาจุ๊บเบาๆ อยากรู้ว่าถ้าเจ้าหญิงเจอโมเมนต์นี้จะมีเขินไหมตอนไปท้องฟ้าจำลองว่าหวานแล้ว นี่แค่ 10% ยังหวานขนาดนี้ถ้าเต็มร้อยจะขนาดไหน น้ำตาลน่าจะท่วมแล้ว

only1A

บรรยากาศฟิลกู๊ดมาก ตัดกับร้านเกะที่ช่วงนี้หม่นๆได้เป็นอย่างดี
มิ้นต์น่ารักขึ้นเป็นกอง
อยากอ่านตอนต่อไปเลย

Ttum1188

บรรยากาศเหมือนพาแฟนกลับบ้านต่างจังหวัดไปเปิดตัวครั้งแรกก็จะเกร็งๆหน่อยประมาณนี้แหละครับ แต่เจ้าหญิงน้ำแข็งของเราก็ทำตัวน่ารักเหลือเกินถ้าไปขึ้นมอจะขนาดไหนเนี่ย

1819

โอ๊ยย จะบอกว่าสำหรับมินต์ใข้คำว่า
น่ารักได้เปลื้องมากๆ    รักๆๆๆที่สุด  ที่สุดของแจ้งทุกอัลบัม     เลย    ไม่รู้จะสรรหาคำว่าความสุขในการอ่านคืออะไรล่ะก็ ก็คือมินต์นี่แหละ  ชอบมากตั้งแต่อ่านเกะมาในพาสเรื่องความน่ารักของมินต์    แต่แอบงง มินต์นะ ตะต้อนแรกเกะ ที่เทพโทนบอกว่ามินต์เป็นสาวตจว ชาวเหนือ  เหมือนกับดาวจากการพูด มินต์ทำยังกับไม่เคยเห็นบรรยากาศภูเขาป่าไม้แบบนี้ เห็นอะไรตื่นเต่นไปหมด   ถ้าเทพโทนจะเฉลยว่า มินต์ ดาว เป็นคนที่ไหน จังหวัดไหนก็ดีนะครับ  แต่ แก้ม นี่ คน สป  พระประแดงปู่เจ้าคนบ้านเดี่ยวกับผมเลย
กรุงเทพเป็นเมืองที่มีคนเหงา มากกว่าเสาไฟฟ้า

tango2003

เป็นตอนที่ยาวมากกกกก เท่าที่อ่านไปแค่ประมาณนึงความรู้สึกเหมือนพาแฟนไปเที่ยวโรดทริปเลย ขับรถไปกันสองคนแวะเที่ยวไปเรื่อยๆ มิ้นต์ก็น่ารักอย่างกับเป็นอีกคนเลย

Paul K

คุ้มค่าแก่การรอคอย นี่ขนาด 10% เจ้าหญิงยังน่ารักได้ขนาดนี้ ถ้าครบเต็ม 100% ผมคงละลายแน่ๆเลย feel good แบบนี้ อมยิ้มทั้งเรื่องเลย

แล้วปางอุ๋งของแก้ม กะทะเลของดาว จะฟินขนาดไหนกันนะ
ทีม IPF

Joepure~☆

หลังอ่านจบ รู้เลยว่า.....
เจ้าหญิงน้ำแข็งละลายมันเป็นอย่างนี้นี่เอง

ไม่รู้ว่าท่านโทนวาง เทพีบ้านไพร ไว้อย่างไง
แต่จะการวิเคราะห์ไปเรื่อยของตัวเอง
หลังจากจบการเทพีบ้านไพร ต้องมีผลกระทบถึง timeline หลักแน่นอน เดาว่าน่าจะเป็น status ของเจ้าหญิงน้ำแข็งนี่แหละ

ได้แต่หวังว่า เมื่อ timeline หลักมาถึงช่วงนี้ จะทันกันพอดี ไม่ time skip แบบช่วงเชียงใหม่ ที่ยังค้างกับเสียงของจอยอยู่เลย

darkside

แค่ 10%  ทำเอา  เจ้เตยคนสวย กะ เจ้หมิวเอาแต่ใจ เป็นนางร้ายไปเลย   5555.

อ่านแล้วนึกถึงตอนขึ้นภูหนาวๆ   น้ำเย็นจนต้องร้องอย่างกะโดนน้ำร้อนลวก 

เนื้อหา อ่านแล้วฟิน  แบ่งๆๆให้คนอื่นอ่านไปเลยคับ 
จะได้ลดความเครียดจากโควิดไปได้บ้าง

(เพราะคราวหน้า  อาจจะไม่โชคดี ได้เป็นผู้ได้รับรางวัล  555)

633sqd

นึ้ล่ะนางเอกตัวจริงของซีรีย์เกะ อ่านแล้วติดอยากอ่านต่อ

iamsong

กลับสู่ธรรมชาติชอบเลยครับ รู้สึกแปลกตั้งแต่ตอนมินท์มาที่ห้องแล้ว แต่เข้าใจนะ คนดีใจที่ได้เที่ยวกับแฟน ::Glad::

น่ารักเป็นบ้าเลย

monster gmail

น้องมิ้นต์ น่ารักมากกกกกกกกกกกกกกก อ่านแล้วยิ้มเลย เจ้าหญิงน้ำแข็งละลายแล้ว อ่านแล้วละลายตาม

err

มันก็ฟินนะ  แต่มันยังรู้สึกหน่วงๆไม่หายเลย  เรื่องคาใจกับมิ้นต์ที่ห้องวี ก็ยังไม่สางกันเลย...