ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ครั้งหนึ่ง ณ ร้านคาราโอเกะ [ Part 5 ] ตอนที่ 66 ( ประสบการณ์ของนายโทน )

เริ่มโดย ΜoNoTΩИ∑ ★★★, กันยายน 29, 2021, 01:17:39 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ΜoNoTΩИ∑ ★★★

สวัสดีครับ สวัสดี เมมเบอร์ทั้งหลาย

อาการเปลี่ยนแปลงบ่อย ระวังสุขภาพกันด้วยครับ

ยินดีต้อนรับสมาชิกร้านเกะท่านใหม่ๆด้วย

แล้วก็ขอบคุณสำหรับลูกค้าผู้ที่มาเยี่ยมร้านเกะตั้งแต่ตอนที่ 1 จนถึงปัจจุบัน

รู้สึกขอบคุณมากๆเลยคร๊าบบบบบบ ขอบคุณทุกคอมเมนต์จริงๆครับ  ผมอ่านทุกตอมเมนต์นะครับ สั้นยาวผมก็อ่านหมด

และขอบคุณทุก EDIT และแสดงความคิดเห็นเพิ่มหลังอ่านจบ  มันเป็นกำลังใจอย่างดี

อย่างที่บอกครับกระทู้นี้ Free STYLE คอมเมนต์อะไรก็ได้ครับ เพื่อจะอ่านเนื้อหาที่ซ่อนไว้

ไม่จำเป็นต้อง EDIT ไม่ต้องกลัวผิดกฎใดๆ แต่ระวังกระทู้อื่นๆ หมวดอื่นๆด้วยนะครับ

เราต้องทำตามกฎของบอร์ดและกระทู้นั้นๆนะครับ เพราะเวลา MOD ลงดาบก็เด็ดขาดมา

★★★★★★★★★★★

ปล. ภาพที่มีเสียง คุณแฟนนนนนน

★★★★★★★★★★★

ปล.2 สำหรับท่านที่ต้องการอ่าน ซีรีย์คาราโอเกะ หรือ ทุกซีรีย์ย้อนหลัง

สามารถคลิกที่ภาพ เพื่อวาร์ปไปห้องสมุดนายโทนได้เลยครับ

★★★★★★★★★★★

ปล.3 สำหรับใครสมาชิกใหม่ที่พึ่งสมัครเมมยูซเซอร์เข้ามาแล้วพออ่านเรื่องนี้แล้วอยากอ่านต่อก็ง่ายๆครับ
ตามภาพเลย ขั้นตอน 1 2 3  แต่ระวังการคอมเมนต์ไว้ให้ดีๆ อย่ามาแต่ อีโม นะ

★★★★★★★★★★★

ความเดิมตอนที่แล้ว

ผมมีงานมิตติ้งกิลด์ครับ และคิดว่าวันนี้
จะไปส่งน้องหมวยเพื่อให้พี่ติม มันอดแดร๊กกกก

★★★★★★★★★★★

นายโทน ไดอารี่ 66

เฮ้อ เอาวะแค่ไปส่งให้พี่ติมมันแห้วแดรกก็พอแล้วมั่ง ผมก็เดินเข้าไปไม่นานครับ คนก็แซวว่า แหม..... ออกไปไหนมาด้วยกันล่ะพี่โทน ผมก็นิ่งเลยตอนนั้นแล้วก็ตีเนียนว่าอะไรกันล่ะเฮ้ยพวกเอ็ง  ผมนั่งต่อครับคุยกับพวกเด็กๆ คุยกับพวกสมาชิกใหม่ไปด้วย

ช่วงนี้เป็นช่วงถ่ายทอดประสบการณ์ครับ อันไหนควรทำอะไรคิดยังไง มีวิธีอะไรยังไง ผมกับไอ้กอล์ฟก็ช่วยกันสอนเท่าที่ควรสอน อันนี้พูดไปก็เหมือนจะอวยตัวเอง แต่ว่าเอาจริงๆในการดวลระหว่างผู้เล่นในกิลด์ ผมแพ้อยู่แค่ 2 – 3 คนนะ และพวกมันก็เป็นนักธนูทั้งหมดเลย

ใครที่เล่นเกมส์แรนจะรู้ว่า นักธนูแม่งโคตรขี้โกง เจอสเต็ป ยิงถอย ยิงถอย ยิงหนืด ยิงสโลว์ด้วยนี่แบบโอ้โห หัวร้อนชิบหาย แล้วมาเจอพวกธนูธาตุสายฟ้าพาสโลว์อีก เฮ้อ ปวดหัว แต่ผมจะแพ้ให้ก็พวกที่ไอเท็มแน่นๆแหละครับ ถ้าไอเท็มระดับเดียวกันหรือไม่ค่อยช่ำชอง ยังไงหมัดพาวก็กินขาด

ยิ่งพวกเด็กๆในกิลด์ด้วย การเอาชนะผม มันค่อนข้างยากด้วยการห่างกันของเลเวล และอุปกรณ์ที่สวมใส่ รวมถึงประสบการณ์ด้วยยังไงก็ชนะผมอยาก เอ่อเอาจริงๆเล่ามานี่ก็กลัวโดนหมั่นใส้นะ แต่ช่างเถอะเพราะมันก็ผ่านมาเลย ผมก็บอกว่าพวกมันควรทำยังไง เล่นยังไง หาจังหวะตัดสกิลยังไง

แล้วอยู่ดีๆน้องหมวยก็เดินมาหาครับ ผมก็อะไรวะนั่นแล้วมานั่งแหมะข้างๆครับ น้องๆมันก็บอกแหมๆ ยังไงเนี่ยพี่ ผมก็บอกเอ่อไม่ไงหรอก แล้วก็ขยับออก หมวยก็บอกอะไรเนี่ย มากี่ทีก็หนีตลอด แล้วน้องมันก็แซวว่า 55555 พี่หมวยแห้วว่ะ หมวยก็บอกไรแห้วไร สวยๆซะอย่าง แล้วเหมือนจังหวะนรกแตกครับ

พี่ติมถือแก้วเหล้ามาแล้วบอกว่า เฮ้ยโทนแซวอะไรน้องหมวยวะ ผมก็บอกว่าไม่ได้ทำไรเลยพี่ผมก็คุยกับน้องๆมันเนี่ย แล้วพี่ติมมันก็บอกอ่อๆแล้วไป มาแซวน้องหมวยแบบนี้พี่เคืองนะเฮ้ย เยะเข้ ออกตัวแรงซะด้วยว่ะ ผมกับไอ้กอล์ฟนี่อยากจะถอนหายใจยาวๆเลย

ผมก็คุยกับน้องๆไปต่อ ส่วนพี่ติมมันก็ชวนน้องหมวยกลับไปนั่งที่โต๊ะบอกจะคุยเรื่อง มิสกิลด์ ผมก็งงนะว่าเฮ้ย คนสวยกว่าหมวยก็มี ก็รองกิลด์ผมนั่นแหละ สวยมาก สวยแบบงามเลยอ่ะ แต่สำหรับผมแล้วเพื่อนกันครับ คนนี้คือกวนตีนกันไปๆมาๆ จนคิดมากกว่าเพื่อนไม่ลงจริงๆ แต่สวยนะ ถ้าพูดถึงเรื่องความสวยแล้ว

อาจจะพอๆกับพี่หมิวเลยล่ะครับ แต่โดยภาพรวม เอ่อ - -* ถึงไม่อยากจะบอกแต่พี่หมิวก็คงกินขาดแหละ อ่ะกลับมาต่อ ผมก็งงว่าพี่ติมมันมามุขไหนจะคุยเรื่องมิสกิลด์วะ แต่ผมก็ไม่ได้พูดออกมานะให้มันดีใจไปก่อนเพราะวันนี้ผมก็ต้องไปส่งหมวยอยู่ดี แต่ว่าเอ่อ หมวยมันจะลืมเปล่าวะ

แต่ว่าพอหมวยจะเดินไปเว้ย หมวยก็เรียกผมแล้วบอก ห้ามลืมนะ เฮ้อ เอาวะหมวยมันยังไม่ลืม เรานั่งคุยกันไปได้อีกสักพัก ไอ้หัวกิลด์ก็เรียกผมไปหาครับ ผมถามมีไรวะ มันก็พูดเรื่องแผนงานการวอร์ต่างๆ อยากให้ผมที่เป็นทีมไล่ฆ่า ให้มาฟัง แล้วคราวนี้เหมือนน้องๆมันจะเข้ามาฟังด้วยครับ

แต่คราวนี้ผมต้องยกมือห้ามพวกมันไว้ พวกมันก็นั่งกันแต่โดยดี โดยที่เนื้อหาก็คือจะแจกจ่ายงานให้ผม แล้วก็ให้ผมไปรวมทีมกับตัวโหดๆ เอาเอง ในปาร์ตี้จะมี 8 คน อีก 7 คนให้ผมคัดมาเองเลยว่าอยากได้ใคร อาชีพไหน และตอนนั้นหัวหน้ากิลด์ก็บอกขอคุยกับผมหน่อย

ผมก็เดินไปกับมันสองคน พอมาไกลๆ มันก็ถามผมเลยว่า มึงคิดยังไงกับพี่ติมวะ ผมก็ถามทำไมวะงง มันก็บอกว่านับวันพี่ติมเริ่มจะ EGO จัดแล้วนะ พอเริ่มมีชื่อ เริ่มมีคนรู้จักก็เริ่มเหลิง ผมก็อืมม เขาก็นิสัยมั่นใจตัวเองมาแต่ไหนแต่ไรแล้วว่ะ แล้วจะเอาไง เขาบอกว่าไม่รู้ว่ะ พี่ติมมันก็ของล้ำกว่าชาวบ้านเขาด้วย

ถ้าปล่อยเขาหลุดจากกิลด์ไปคนก็รอคว้าตัวแน่ๆ แล้วของที่เข้าใส่ ( item ) ก็กดพวกเราลงหมดทุกคนด้วย ( กด หมายถึงไล่ฆ่า ประมาณว่ากดยับอ่ะครับ ) ถ้าได้ง้างธนู ได้กระโดดชุดเดียวยังไงก็เสี่ยงตาย เอ่อ ผมขออธิบายนิดนึงครับ นักธนูสาย DEX ในแรนนั้นจะโกงมาก เนื่องจากมีท่าคอมโบคือยิงขึ้นฟ้าแล้วกระโดดยิง

ถ้าใครที่แม่นๆจังหวะ คือพอยิงขึ้นฟ้าแล้วกระโดดยิงจังหวะที่ลูกศรย้อนลงมาที่เป้าหมายได้ล่ะก็ชุดเดียวยังไงก็ร่วงครับ อ่ะกลับมาต่อ มันบอกผมว่ายังไงซะมันก็จะเล่นตัวเสียบแผ่นเอง ให้พี่ติมมันไปไล่ฆ่าให้มากๆก็พอ ผมก็ถามเฮ้ยไหวแน่เหรอ +10 มันไม่ใช่ถูกๆ มันก็บอกไม่เป็นไร ช่วงนี้เงินเหลือ

อื้อหือ ไอสาดนี่กวนตีนผมแน่ๆ ในขณะที่ผมยังกังวลว่าเงินจะพอเช่าหอมั้ย ไอ้นี่มันมาบอกว่าการตี+10 ชิ้นละหลักพันนั้นชิลด์ๆ ทั้งตัว เสื้อ กางเกง ถุงมือ รองเท้า ที่ต้องบวก 10 มันแตะๆหมื่นเลยนะไอ้ห่านเอ๊ยยยยย ผมคุยกับมันอีกแปปก็เลยข้อสรุปกันสองคนว่า ผมจะต้องดูแลทีมไล่ฆ่า ผมก็เออๆ

ซึ่งพอผมเออๆไปเนี่ย มันเท่ากับว่าต่อให้ผมจะมีงานหนักแค่ไหน ต่อให้ตอนนั้นจะอยู่กับสาวๆก็ตามผมต้องมาวอร์ให้ได้ เฮ้อออ เอาวะลองดู ไม่ใช่ว่าผมติดเกมส์อะไรนะ... ก็เออยอมรับแหละว่ายังอยากเล่นเกมส์อยู่ แต่เหนือสิ่งอื่นใดคือมันเป็นความรับผิดชอบส่วนตัวด้วย คือผมว่าผู้อ่านหลายๆท่านอาจจะสงสัยว่าเกมส์ต้องจริงจังขนาดนั้นเลยเหรอ

ผมก็ต้องขอบอกไว้ว่าสมัยนั้น ผมจริงจังกับมันมากจริงอยู่ว่าตอนนี้ลดบทบาทลงมาแล้ว เพราะว่าต้องทำงานประจำ แต่ก็ทิ้งเพื่อนที่เล่นมาด้วยกันไม่ได้หรอกครับ ถ้าต้องวอร์และสิ่งที่ผมสามารถทำได้ มันสามารถทำให้กิลด์ชนะ ผมก็ช่วยนะ อ่ะกลับมาต่อ เราสองคนเดินกลับมาที่โต๊ะครับ ตอนนี้พี่ติมนี่นั่งติดกับน้องหมวยเลย

ส่วนผมก็กลับไปที่โต๊ะของผม น้องๆมันก็ถามว่าโหพี่ไปคุยกับหัวกิลด์เลยเหรอ พี่สนิทกันขนาดไหนอ่ะ ไหนพี่บอกว่าพี่ไม่ได้เป็นผู้บริหารกิลด์ไง ผมก็บอกว่า ก็แบบนี้แหละอยู่ด้วยกันมานานไม่จำเป็นต้องเป็นผู้บริหารกิลด์ก็อยู่กันได้ ผมก็บอกว่าถ้าพวกเอ็งยังเล่นต่อกันอีก หรือเกมส์มันยังไม่ปิด ก็จะเป็นเหมือนพี่กับไอ้หัวกิลด์นั่นแหละ

อยู่ด้วยกันต้องจริงใจ ถึงมันจะแค่เกมส์ แต่นิสัย การกระทำมันเป็นของจริง เข้าใจเปล่า น้องมันก็ครับ ๆ ตามแหละครับ แล้วตอนนั้นพวกเราก็หยุดดื่มกันนะ เปลี่ยนมาไม่โค๊กก็น้ำเปล่าแทน เพราะมีหลายคนต้องขับรถ ซึ่งเอาจริงๆพอมานั่งคิดแล้วพวกผมเองก็ไร้จิตสำนึกแหละครับในตอนนั้น

ท่านผู้อ่านหลายๆท่านอย่าได้เอาเป็นตัวอย่างเชียวล่ะ เพราะวันนั้นโชคดีที่ทุกคนกลับบ้านปลอดภัย ซึ่งมันอาจจะไม่ได้โชคดีแบบนี้เสมอไปอ่ะกลับมาต่อครับ เรานั่งดื่มน้ำ เดินไปถี่ กลับมานั่งคุย วนไป วนไป วนไป จนกระทั่งถึงเวลากลับก็อย่างที่เดาๆไว้แหละครับ หลังจากที่คิดเงินกันเรียบร้อยแล้ว ซึ่งก็แน่นอนแหละว่าไม่ใช่ทุกคนที่จะสามารถจ่ายได้ตามที่คิด

นั่นเป็นเรื่องที่ไอ้หัวกิลด์มันคิดเผื่อไว้แล้ว ก็แน่นอนครับ น้องๆที่ยังไม่มีรายได้ มันก็จ่ายได้เท่าที่ไหว ซึ่งพวกผมก็บอกว่า เออ 300 ต่อคนพอ ที่เหลือจะเอาเงินของกิลด์ที่ได้มาจาก ล่าบอสขายของและเก็บไว้เป็นกองกลางเอามาจ่าย ซึ่งก็ราวๆ 2 พันครับ ที่ต้องเอามาอุดในส่วนของน้องๆที่มันจ่ายแค่ 300 บาท

ส่วนพวกผมก็จ่ายเต็มจำนวนกันเลย พวกน้องมันก็ไหว้ขอบคุณครับ ผมก็ยกความดีความชอบให้ไอ้หัวกิลด์เลย ซึ่งพอเช็ดบิลล์เรียบร้อย ใครมีรถก็จะถามทางกันว่าใครไปทางนี้มั่งก็พากันขึ้นไป ใครที่กลับ Taxi แล้วไปทางเดียวกันก็จะพากันอัดไป 6-7 คน ส่วนผมเหรอเอาจริงๆตอนแรกลืมครับว่าต้องไปส่งน้องหมวย

กำลังจะกลับแล้วนะเอาจริงๆ แต่ก็ได้ยินพี่ติมพูด ว่าน้องหมวยกลับยังไง ถ้าไม่มีรถเดี๋ยวพี่ไปส่งแถวๆรถไฟฟ้าก็ได้ เอ้อ นึกได้ทันที แล้วผมก็นึกในใจคงไม่ใช่รถไฟฟ้าอ่ะที่ไปส่งแน่นอน โรงแรมรถไฟฟ้าอันนั้นยังน่าเชื่อกว่า พอผมนึกขึ้นได้ว่าต้องไปส่งผมก็นิ่ง

ไอ้กอล์ฟถามมีไรวะ ผมก็นิ่งสักพักแล้วบอกว่าหมวยมันขอให้กูไปส่ง เท่านั้นแหละครับไอ้กอล์ฟดึงผมไปเลย มันบอกว่าเฮ้ย มึงอย่าบอกนะว่าตั้งใจจะทำให้พี่ติมแห้วแดก ผมก็เงียบนิดนึง มันก็บอกเฮ้ยไปส่งพออย่าพาไปล่อนะ เดี๋ยวงานจะหยาบอีก เมีย 3 คน กูว่ามึงก็แทบไม่ได้พักละ อย่าหาเหาใส่หัว

ผมก็บอกเออๆกูรู้แล้ว มันบอกเออแล้วก็เดินไปส่งพวกน้องๆที่เหลือขึ้น TAXI ครับ ส่วนหมวยมันก็บอกว่ามีธุระพอดีเลยค่ะ นั่นไงเข้าทางพี่ติมมัน มันบอกว่างั้นพี่ไปส่งหมวยดีกว่า ดึกแล้วมันอันตรายนะ..... มึงน่ะแหละอันตราย อันนี้ผมคิดในใจ แล้วตอนนั้นหัวกิลด์กับเลขาที่เป็นแฟนนั่นแหละ แล้วถามว่าหมวยกลับไงเนี่ย น้องหมวยมันก็ชิงพูดมาก่อนเลยว่า คงกลับ Taxi ค่ะ

พี่ติมแม่งสะอึกเลยคราวนี้ ผมก็อื้มหมวยมันออกตัวแล้วนี่หว่า ว่าจะไป Taxi ผมก็กลับเลยดีกว่ามั้ง พี่ติมมันก็อึกๆอักๆครับ รู้แหละมันตั้งใจจะพาน้องหมวยไปกินตับกันแน่นอน แต่ว่าตอนนั้นก็มีน้องๆราวๆ 2-3 คนมั้ง มาถามว่า พี่ๆ มีรถสายไหนไปบางแค หรือ บางบอนมั่ง

หัวหน้ากิลด์มันก็เลยพูดขึ้นมาว่า พี่ติมถ้าพี่ไปทางนั้นผมฝากนอกไปหน่อยได้มั้ยครับ แล้วนี่ก็อาจจะเป็นส่วนนึงในความดีของพี่ติมครับ มันบอกเอ้อได้สิ่ แล้วพี่ติมมันก็เหมือนมองมาที่น้องหมวยด้วยความเสียดายก่อนที่จะเดินกลับไปที่รถของเขาครับ ส่วนผมก็จะกลับเลยเหมือนกัน แต่ว่าตอนนั้น

เฮ้ย ไอ้โทนมึงกลับเลยเหรอ ผมก็อื้มกลับเลยมีไรวะ มันบอกผมครับไปส่งหมวยหน่อย ผมก็ยิ้ม ๆ ๆ แล้วบอกคว_เถอะไปเองสิ่ แล้วผมก็เดินออกมาเลย แล้วหมวยก็ทวงสัญญาว่าไหนบอกว่าจะไปส่งไง คือท่านผู้อ่านเข้าใจผมมะว่าจุดประสงค์ที่ผมจะไปส่งหมวยนั้น

เพราะตอนแรกผมคิดว่าจะไปส่งเพื่อที่จะให้พี่ติมมันแห้วอดแดร๊กกก แต่ตอนนี้พี่ติมมันไปส่งน้องๆแล้วไง ก็เท่ากับแห้วไปแล้ว 90% แล้วทำไมผมต้องเสียเวลาไปส่งหมวยล่ะ  ผมก็กลับดิ่ แต่หมวยมันเดินมาถามว่าไหนบอกจะไปส่งไงล่ะ เท่านั้นแหละครับไอ้หัวกิลด์ก็ อื้มมมมม พ่อหนุ่มแอบไปดีลกันตั้งแต่เมื่อไรเนี่ย

ผมบอกเฮ้ยๆ มึงพอเลยตอนนั้นเมาเว้ย ตอนนี้สร่างแล้ว หมวยบอกไม่เกี่ยวอ่ะพูดแล้วอย่าคืนคำดิ่ ไม่เคยได้ยินเหรอเป็นฮ่องเต้ห้ามคืนคำ ผมก็บอกว่าหึไม่ได้เป็นฮ่องเต้งั้นก็สบายมาก แล้วผมก็จะชิ่งเลยครับ แต่ว่าเลขากิลด์ที่บอกสวยๆอ่ะ มาดึงคอเสื้อไว้แล้วบอกอีโทนไปส่งน้องหน่อยดิ่

ด้วยความที่รู้จักกันมานาน ผมก็เลยเกรงใจเธอด้วย ผมหันไปมองทั้งๆที่ยังโดนดึงคอเสื้ออยู่มันทำให้ผมกับเธอตัวก็จะใกล้ๆกันหน่อย ผมกันไปบอกหัวหน้ากิลด์ว่า เอ่อมึงดูเลขามึงหน่อยดิ่ มันยกมือเหมือนแบบไม่ใช่ปัญหาของกู แล้วมันก็บอกว่า มึงก็แค่ไปส่งหมวยมันแค่นั้นเอง

ผมก็หันมองเลขากิลด์แล้วถามว่า ปล่อยได้ยัง เธอก็บอกว่า ให้บอกก่อนว่าจะไปส่ง ผมนี่อึ้กกกเลยล่ะครับ เฮ้อออ ผมก็บอกว่าอืมไปส่งก็ได้ แล้วเธอก็จิ้มจมูกผมเบาๆแล้วบอกว่าโอเคหวังว่าจะทำตามที่พูดนะ แล้วเธอก็ปล่อยคอเสื้อผมครับ แล้วบอกไปฉี่แปป แล้วพอเธอเดินไปหมวยก็เดินตามไปครับ

หัวหน้ากิลด์มากอดคอผมแล้วบอก อุแหม่ ท่านมหาเทพโทนจะรีเทิร์นเหรอวะ ผมก็ถามรีเทิร์นอะไรเมิง มันก็บอกว่าแหม่ ๆ ๆ เข้ากิลด์มาแรกๆเห็นสนิทกันดีนึกว่าจะมีลับลมคมในอะไรกัน ผมก็ถามมันว่าแล้วหมาตัวไหนให้ผู้หญิงมาทาบทามกูเข้ากิลด์ไอ้สาด

มันก็หัวเราะแล้วบอกว่าเอ้า อะไรว๊าไอ้นี่ ผมก็เลยบอกว่าไม่เคยมีอะไร ไม่เคยเป็นอะไรกันทั้งนั้นแหละ มันก็ถามผมว่าเฮ้ยแต่มึงคุยกันบ่อยเลยนะ ผมก็บอกว่าที่คุยกันบ่อยเพราะเขาไม่ค่อยวุ่นว่ายไง ไม่ถามซ่อกแซ่ก ไม่ถามอะไรไร้สาระก็เลยคุยกันง่าย มันก็บอกจ้ะพ่อมหาเทพ ผมก็ถามมันอีกว่า

มึงแน่ใจนะว่าจะ +10 อ่ะ นั่นเงินเลยนะเว้ย มันก็บอกว่า เดี๋ยวเล่นปีนี้กูก็คงจะเบาๆลงแล้วล่ะไหนๆก็จะเลิกเล่นแล้ว ใส่หนักไปเลยดีกว่าเงินหามาก็ต้องใช้ดิ่วะ ผมก็บอกเออ ๆ ๆ ตามใจมึง มันก็บอกผมว่ามึงเถอะไปหาอัพของมาบ้างหาทีมดักฆ่า ฆ่าไม่ได้ก็แย่นะกูอ่ะ

ผมก็บอกเออ ๆ ๆ มันก็บอกอีกว่าเฮ้ยยยยย ให้ไปส่งที่บ้านนะ ไม่ใช่พาไปส่งขึ้นสวรรค์ ผมก็ถามว่าเห็นกูเป็นคนยังไงวะเนี่ย มันก็บอกว่าคนดีก็ปี้ได้นะเว้ย มันไม่เกี่ยวหรอกคนดีไม่ได้ มันอยู่ที่ความหงี่และสมยอม ผมก็บอกว่าไม่เอาหรอกกูไม่อยากมีปัญหา

มันก็บอกเอ้าปัญหาอะไรวะ แตกแล้วแยกทางไง ผมก็ถามมันว่ามึงคิดว่าถ้าทำไปแล้วหมวยมันจะยอมแยกเหรอ แล้วผมก็บอกว่าหน้าตาแบบกูเนี่ยคงไม่ใครที่แบบเห็นแล้วว๊าวม่านรูดมั้ยพี่หรอก หัวหน้ากิลด์มันก็ทุบท้องผมเบาๆแล้วบอก โอ๊ยย ไอ้สาดมือกูจะหัก

ห่านี่กล้ามมึงแน่นแบบนี้หญิงที่ไหนจะไม่ใจสั่น ผมก็บอกว่าไอ้ห่ากูไม่ได้ถอดเสื้อโชว์นี่หว่า ที่โชว์คือหน้ากูนี่ มันก็เลยบอกว่าเฮ้ยมั่นใจตัวเองหน่อยดิ่ แล้วตอนนั้น 2 คนนั้นก็มาจากห้องน้ำครับแล้วก็ไม่ได้มาแค่สองคน เพราะแฟนหัวหน้ากิลด์ก็ออกมาด้วย พวกที่เหลือก็มาอีก

พอมาถึงหมวยมันก็เดินมาทางผมแล้วก็บอกว่า พี่ๆคะหมวยกลับก่อนแล้วนะคะ ทุกคนก็จ้า ผมนี่อยากจะร้องเฮ้ออ ไปก็ไป พอเดินออกมาได้แปปนึง ซึ่งหน้าร้านก็จะมีต้นไม้เยอะอ่ะครับ หมวยมันก็ดึงผมหลบเข้าดงต้นไม้ ผมก็งงว่าอะไรวะ หมวยบอกแปปพี่ พี่ติมขับรถมา

ผมก็ถามนะว่าจะหลบทำไม ความคิดผมในตอนนั้นนะคือให้พี่ติมมันเห็นไปเลยดิ่จะได้รู้ว่าน้องหมวยที่มันเล็งๆอยู่โดนผมหิ้วไปแล้ว ถึงผมจะไม่ได้ทำอะไรหมวยแต่เชื่อดิ่ว่าพี่ติมแม่งร้อนรนแน่ๆล่ะ หมวยมันก็บอกว่าเอ้าเดี๋ยวพี่ติมเห็นหรอก ผมก็อ่ออื้ม ๆ กลัวพี่ติมเข้าใจผิดอ่ะดิ่

ผมพูดไปแบบไม่ได้คิดอะไรครับ แล้วก็ออกมาจากดงเลย หมวยก็บอกว่าเดี๋ยวพี่ติมมันจะอ้างว่าพาไปส่งเหอะยิ่งไม่อยากไปอยู่ด้วย คนบ้าอะไรเหมือนหิวตลอดเลยอ่ะ ผมก็ไม่สนใจนะเดินไปข้างหน้านิดนึง แล้วจะโบกรถหมวยก็บอกว่าเดี๋ยวก่อนดิ่พี่ ไปเซเว่นแปปได้ป่ะ หมวยมึนๆหัว

ผมก็บอกไปว่าคราวหลังอย่ากินเยอะ เป็นเด็กเป็นเล็ก หมวยก็บอกใครเป็นเด็กเป็นเล็ก 20 แล้วเหอะ ผมบอกว่ายังไงก็เด็กอยู่ดี ขนาดนี่มาคุย มามิตติ้งยังกินจนเมาขนาดนี้ ถ้าไปเที่ยวไม่เมาหัวทิ่มหรือไง ผมก็บ่นๆไปแบบลืมตัวนะเอาจริงๆ หมวยก็บอกแน่ะเป็นห่วงหมวยดิ่แบบนี้

ผมก็บอกเฮ้อ หลงตัวเองก็ให้น้อยๆหน่อยหมวย จะไปเซเว่นก็ไปเดี๋ยวพี่รอนี่ แล้วผมก็จะนั่งเลยนะแต่หมวยก็ดึงแขนบอกไปด้วยกันดิ่พี่โทน แน่นอนแหละครับว่าหมวยมันสู้แรงผมไม่ได้หรอก หมวยใช้สองแขนดึงแขนผม แต่ผมใช้แค่แขนเดียวก็ยื้อไว้ได้แล้ว หมวยบอกอื้ยยย ไอ้พี่โทนบ้า

ผมก็เฮ้ออ ไปก็ไปแต่พอผมจะลุกหมวยมันก็เหมือนจะเซ ผมก็เลยต้องรีบดึงมา แล้วบอกจะไปก็ไป แล้วเราก็เดินไปด้วยกันแหละครับ แต่ว่าสมัยนั้นในยุคที่ผมเล่านั้นเส้นพระราม 3 ถนนตก มันจะมืดมากกกกก ท่านใดที่อยู่แถวๆนั้นจะรู้ว่ามันไม่ค่อยมีเซเว่นหรอก

เพราะว่าเส้นนั้นไม่ใช่เส้นชุมชน จะเป็นเส้นทางรถวิ่งมากกว่า ผมก็เลยต้องเดินกันมาอีกหน่อยจนมาถึงเซเว่นหมวยก็เดินเข้าไปซื้อแค่น้ำกับน้าส้มแค่นั้นเองครับ ผมนี่ปวดหัวเลยว่ะมาตั้งไกลซื้อแค่นี้ ผมก็บอกว่าถ้าซื้อแค่นี้ ไว้ขึ้น Taxi แล้วแวะก็ได้มั้ง

หมวยบอกว่าบ่นนนนนน บ่นนนนนนนนนน แล้วก็กระดกน้ำไป จังหวะนั้นผมก็โบก TAXI ครับ หมวยบอกไอ้พี่โทน หมวยยังไม่หายเมาเลยนะ ผมก็เฮ้อตัวแค่นี้กินซะเยอะเลย แล้วตอนนั้นตอนนั้นหมวยมันก็เบียดเข้ามาครับ เบียดเลยล่ะ มันเลยทำให้ผมรู้ว่าหมวยนี่ก็ไม่ธรรมดานะ

หมวยบอกบ่นจริง บ่นจังเลยอ่ะ เป็นห่วงอ่ะดี๊ ผมก็ทำท่าหยิบมือถือขึ้นมาโทรครับแล้วพูดไปว่า พี่ติมเหรอมารับหมวยหน่อย ตอนนั้นหมวยทำท่าแย่งมือถือครับ จนเธอเข้ามาเบียดกับผมเลยล่ะครับ แล้วแบบด้วยความที่โถมมาผมเองก็เกือบลม แล้วด้วยจังหวะมือมันไปเอง

ผมก็เลยโอบเอวเธอไว้ครับ แล้วคือเบียดเลยโชคดีที่มันมืดแล้วคนก็เลยไม่ค่อยเห็นประกอบกับตรงนั้นไม่ค่อยมีคนด้วย หมวยก็บอกแหม แต๊ะอั๋งหมวยเหรอ ผมก็ถามว่าแล้วใครให้โถมมาแล้วผมก็ปล่อยครับ  ผมบอกว่าอย่าหลงตัวเองดิ่หมวย แล้วผมก็เดินไปโบก taxi ครับ

หมวยเดินตามมาแล้วบอกโห่ !!! แบบนี้แหละถึงหาแฟนไม่ได้ ไม่อ่อนโยนกับผู้หญิงเลย ผมก็โบกรถนะแล้วพูดสวนไปว่า พี่เลือกคนที่จะอ่อนโยนด้วยน่ะ หมวยก็บอกโด่วเอ๊ยยย แล้วผมก็โบก Taxi แหละครับ ซึ่งอย่างที่เคยเล่าไปก่อนหน้านี้ พอรถ taxi วิ่งมาได้สักระยะ รถมันก็เริ่มเป๋ๆครับ

หมวยก็มีท่าทีกลัวๆเลยล่ะตอนนั้น คือเขยิบเข้ามานั่งเกาะผมเลย แล้วตอนนั้นผมก็ไม่ได้ผลักเธอออก หรือทำเหมือนจะบอกให้เธอออกไปไกลๆนะ เพราะดูเธอกลัวจริงๆการจะไปทำแบบนั้นมันก็เกินไปหน่อย ผมเลยบอกเลยว่าน้า จอด ๆ ๆ จอดเลย  แล้วไอ้คนขับรถมันก็จอดแหละครับ

เสียงแม่งอย่างเมา ตอนแรกผมก็นึกว่ากลิ่นเหล้ามันมาจากพวกผม สองคน แต่ไม่ใช่เลยมันมาจากคนขับด้วยนี่แหละ ผมมองจำนวนเงินบนหน้าจอมิตเตอร์แล้วควักจ่ายเลยบอกว่าส่งแค่นี้พอ มันก็เหมือนจะไม่พอใจนะบอกอะไรไหนบอกไปบางนา ผมก็ถามไปแบบเสียงออกแนวขู่ๆเลยว่า แล้วมันจะถึงบางนามั้ยขับแบบนี้กินเหล้าแบบนี้ ผมจ่ายเงินและจูงมือหมวยลงมาเลย

ตอนแรกมันไม่ยอมไปเว้ย ผมกะไว้ก่อนเลยว่ามันจะลงมาหาเรื่องแล้วอาจจะมีของลงมาด้วย ผมก็บอกหมวยหลบหลังพี่ก่อน หมวยก็ไปหลบหลังผมแล้วเกาะแน่นเลย ผมก็บอกอย่าเกาะแน่นมันเคลื่อนที่ไม่สะดวก แต่ว่าความกังวลนั้นก็หายไป เพราะคนขับ Taxi มัน ขับรถออกไปครับ

พอมามองแบบนี้คือไม่น่ารอดเสาไฟอ่ะ คร่อมเลนมั่ง ส่ายมั่ง ตอนนั้นผมลงตรงไหนหว่า น่าจะแถวๆ พระโขนงหรืออ่อนนุช นี่แหละ ซึ่งในสมัยนั้นคือคนก็เริ่มเยอะนะ แต่ตอนนี้มันดึกแล้วคนก็เลยน้อยเป็นธรรมดา ผมก็บอกว่าเดี๋ยวต่อ Taxi ไปอีกรอบแล้วกัน

หมวยก็บอกว่าแน่ะ !!! ทั้งโอบเอว ทั้งจับมือ นี่คิดอะไรกับหมวยป่ะเนี่ย ผมก็มองดูแต่ Taxi นะไม่ได้มองหมวย แต่ผมก็บอกไปว่าเป็นเด็กเป็นเล็กคิดอะไรเยอะแยะพี่ยังไม่คิดอะไรเลย แล้วหมวยก็คงโมโหมั้ง เดินมาเบียดผมหลบ แล้วมาโบกเอง ซึ่งเธอก็โบก Taxi แล้วบอกทางครับ

ซึ่งเหมือนที่เขียนไปตอนก่อนๆ  เธอไม่ได้กลับบ้านแต่พาผมมาที่ม่านรูด ทันทีที่รถ Taxi ออกไปเธอก็จูงมือผมเข้าไปในม่านรูดเลยครับ ผมก็บอกเฮ้ยๆไปไหน หมวยก็พูดแบบโมโหๆ ว่าก็บอกแล้วไงว่าไม่ใช่เด็กๆ หรือไม่กล้าเข้าไปกับหมวย เออตรงๆนะ ถ้าตัดทุกเรื่อง ตัดทุกปัญหาออก

หมวยเป็นผู้หญิงคนนึงที่หุ่นดีและน่าพาเข้าจังหวะมากๆ แต่ตอนนั้นผมไม่อยากสร้างปัญหาเพิ่ม ผมก็เลยดึงหมวยเอาไว้ก่อนที่จะเดินเข้าไปถึงประตูเข้าม่านรูด เพราะตอนนี้ก่อนเข้าตัวโรงแรมมันยังกลับตัวทันไง ถ้าเข้าไปเด็กมันจะถือไฟฉายวิ่งมาหาแน่ๆ

ผมเลยดึงหมวยออกมาและไปข้างๆกำแพง ผมถามว่าทำไรเนี่ย หมวยก็บอกว่าทำไมไม่กล้าเหรอ แล้วมาพูดว่าหมวยเป็นเด็ก พี่อ่ะแหละไม่กล้า ผมก็บอกว่าถ้าไม่ได้อยากทำ อย่าทำเดี๋ยวพอตื่นมาแล้วจะเสียใจ หมวยก็ยังเถียงคำเดิมๆว่าหมวยไม่ใช่เด็กแล้วไง ผมเลยดีดหัวไปทีนึงซึ่งคาดว่าเจ็บนะ

หมวยร้องไอ้บ้าทำไรเนี่ย ผมเลยบอกว่าคนที่หัวร้อนจนร้องพาผู้ชายเข้าม่านรูดเพราะความโมโหแบบนี้แหละเขาเรียกว่าเด็กน้อยๆสุดๆ ไปกลับบ้านเลย หมวยกุมหัวตัวเองอีกครั้งแล้วมองหน้าผมเลย ผมบอกกลับบ้านๆ แล้วผมก็เดินออกมาข้างนอกครับ หมวยเองก็เดินตามมามั้ง แล้วตอนนั้นเว้ย บทแม่งจะซวย

ผมได้ยินเสียงหมวยร้องปล่อยนะ ผมก็หันกลับไปเลย มีผู้ชายคนนึงดึงแขนหมวยไว้ ผมก็เดินเข้าไปหาเลย แล้วกดไปที่เส้นเอ็นข้อมือของมัน มันร้องโอ๊ยเหี้ยไรวะแล้วปล่อยมือออก ถ้าไม่ทำแบบนี้ แต่ไปกระชากแขนมันออก ผมว่าหมวยเองก็จะเจ็บด้วย มันร้องเหี้ยไรวะ ถามว่าขายเท่าไรทำเล่นตัวอีดอก

หมวยก็พูดขึ้นมาว่า ก็บอกว่าไม่ได้ขายๆ ถามอยู่ได้ทุเรศ มันก็บอกว่าถ้าไม่ใช่กะหรี่มาทำอะไรที่ม่านรูดวะ แล้วมันก็มองมาที่ผมชี้หน้าว่า อ้อนี่ผัวเหรอ หรือแมงดามารับกลับไปทำรอบ พูดแค่นั้นผมถีบยอดอกเลย ถีบเสร็จแล้วก็วิ่งๆ แล้วโคตรโชคดี Taxi มาพอดี ผมก็โบกๆให้หมวยขึ้น มันก็ตามมาเว้ย แต่ตามแบบซ้ายทีขวาทีเมาแน่ๆ ผมก็เตะตัดขามันไปทีนึง แล้วกำหมัดแน่นๆ แล้วต่อยไปที่ต้นขา ใส่เจาะเกราะด้วยการขยับนิ้วกลางให้แหลมออกมา

โดนไปแบบนี้มันลุกไม่ขึ้นหลายนาทีแน่นอน และผมก็รีบขึ้น Taxi เพราะไม่รู้ว่ามีคนของมันอีกหรือเปล่า พอขึ้นมาหมวยดูตื่นมาก เกาะผมไม่ปล่อยเลย แล้ว Taxi ก็บอกว่า อย่ามายืนแถวนี้บ่อยๆนะน้อง เพราะหน้าโรงแรมมีพวกขายมายืนบ่อยๆ คนมันจะคิดว่ามาขายเหมือนกัน

หมวยไม่ตอบแต่เกาะผมแน่นเลยคราวนี้ ผมก็ไม่พูดอะไรให้เธอเกาะไปครับ ผมถามว่าบอกยังว่าให้ไปส่งไหน แล้วหมวยก็เพิ่งบอกพี่ Taxi ไป แล้วหมวยนั่งตัวสั่นเลย ผมก็เฮ้อปวดหัว จนกระทั่งมาถึงบ้าน ไอ้เหี้ยเอ๊ยยยย ขอหยาบหน่อย เป็นบ้านในหมู่บ้านครับ อื้อหือ ฐานะบ้านหมวยก็คงจะดีระดับนึง เพราะหมู่บ้านนี้หลังนึงก็หลายล้านแหละ

ผมกำลังจะบอกว่าพี่จะส่งแค่หน้าหมู่บ้านนี้ แต่ตอนนั้นหมวยก็เกาะแน่นเลยครับไม่ยอมให้ผมลงรถ ผมก็เลยต้องไปส่งหมวยจนถึงบ้าน พอมาถึงซอยซอยนึงกำลังจะเลี้ยวเข้าไป ผมก็ถามว่าอีกไกลมั้ยจะถึงบ้าน หมวยบอกไม่ หลังนี้แหละ อ้อบ้านหมวยอยู่ปากซอยพอดี ผมก็บอกงั้นพี่ไม่ลงไปนะ ถ้าลงไปแล้วคนในบ้านเห็นมันจะดูไม่ดี หมวยอ้ำๆอึ้งๆก่อนจะบอกอื้อ ๆ ๆ ๆ

พอหมวยลงไป ผมก็บอก Taxi เลยว่าพระราม 3 ต่อเลยครับพี่ เฮ้ออออ มองมิเตอร์แล้วจะร้องไห้แต่ช่างเถอะ ผมนั่ง Taxi กลับมาพระราม 3 ครับ ระหว่างทางก็ไม่ได้คิดเรื่องหมวยเลยนะ แต่ผมคิดว่าทำไมช่วงนี้ผมถึงมีเรื่องใช้กำลังบ่อยจังเลยหว่า นั่งคิดนู่น คิดนี่ จนมาถึงร้านเกมส์ไอ้กอล์ฟครับ

แน่นอนแหละว่ามันไม่อยู่ มันทำงานกะกลางวันมั้งวันนั้น พอผมเข้ามาถึงร้านเด็กมันก็ยกมือไหว้พี่โทนหวัดดี ผมบอกเอ้อเปิดเครื่องหน่อย แต่ตอนนั้นเครื่องเต็มครับ ผมก็ดูเวลาเฮ้ย 5 ทุ่มแล้ว พวกมึงฟิตอะไรกันเนี่ย เด็กๆมันก็บอกว่าเล่นเกมส์ใหม่อยู่ครับพี่โทน เกมส์โซนสี่ ผมก็งงเกมส์ไรวะโซนสี่ แต่เอ้อช่างเถอะ

ผมก็ถามเด็กเฝ้าร้านว่าเอ้ยพี่ขอขึ้นไปนอนได้เปล่าเนี่ย มันบอกเอาเลยพี่ตามสบายเลย ผมก็ขึ้นมานอนที่ชั้น 2 ครับ เพราะถ้าไม่ได้เปิดเครื่องเล่นเกมส์ ก็ไม่มีอะไรทำจริงๆ และไม่นานนักผมก็หลับไป  มาตื่นอีกทีตอนกี่โมงไม่รู้ คือหลับยาวเลยนะ มาตื่นเพราะไอ้กอล์ฟมาปลุก

เฮ้ย ๆ ๆ ตื่นเลยไอ้ชิบหาย เที่ยงแล้ว ผมก็สะดุ้งเลย ถามเฮ้ยเที่ยงแล้วเหรอ มันก็บอกเออดิ่ แล้วนี่ไปอดหลับอดนอนไหนมาว่ะ ไม่ปลุกก็ไม่ตื่น ผมก็เอ้อ ๆ ๆ แล้วก็บิดตัวนิดหน่อย แล้วมันก็บอกผมว่าถ้าตื่นแล้วรีบๆลงไปเลยมีคนมาหา ผมก็บิดตัวถามนะว่าใครวะ เพราะในใจอ่ะคิดว่าเป็นเพื่อนๆ แต่ไอ้กอล์ฟก็บอกมาว่า

" น้องแก้มแฟนมึงอ่ะ "

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

puretank

มาแล้ว ขอเม้นก่อนอ่าน
: อาการเป็นไงบ้างครับช่วงนี้ ไม่ไหวอย่าฝืนนะครับ

เม้นหลังอ่าน
...เห้อ ใจอ่อนอีกแล้ว บอกไปเลยครับ เป็นแบบนี้ก็ดีอยู่แล้ว ถถถ

nagatobimaru

วันนี้ร้านเปิดแล้วคร้าบ นายโทนดีขึ้นแล้วใช่ไหม อย่าเพิ่งหักโหมนะครับ

-------------------------------------

มาแบบนี้ ขาอ่อนอีกแน่ๆ ระวัง เจ้าหญิงน้ำแข็งองค์ลงนะครับ แอบมาจัดกับนางมารน้อยไม่แจ้งล่วงหน้าอะ

pamaaeng

ดีใจที่ร้านเกะ เปิดให้บริการอีกครั้ง  ::WowWow::

ปล..
อาการเป็นไงบ้างครับ
อย่าฝืนทำอะไรหนักๆ ค่อยเป็นค่อยไป ให้ร่างกายฟื้นตัว

pd19811983

ดีใจนะครับที่ได้อ่าน แล้วอาการหายหรือยังครับ ดูแลสุขภาพด้วยนะครับ

lnw007

ขอบคุณครับ อยู่รอดูบอลเปิดมาเจอพอดีเลย

แก้มง้อโหดมากเทพโทนทนไหวก็โหดโพ้ด

thanapon253

ต้องพักผ่อนเยอะๆแล้วนะ จะได้มาสนุกต่อได้ๆ สาวๆเป็นห่วงหลายคนเลยนะ

Otaza

ตอนนี้คุณโทนก็ต้องเล่าความจริงออกมานะครับ ถ้าหมวยน่ารักกว่าก็บอกตรงๆ ถึงจะเจ็บตัวบ้าง โดนช็อตบ้าง ก็ต้องกล้าบอกครับ 555

nuttydavil

patrict

มาแล้ว น้องแก้ม

พี่ไม่ต้องน้องทำเองซะด้วย แบบนี้โทนฟ้าเหลืองแน่ๆ

ปล. รักษาสุขภาพ หายเร็วๆนะครับ

only1A

จองโต๊ะๆ อ่านก่อนเลย รอมานาน

แก้มทั้งอ้อน ทั้งรุกหนักแบบนี้
ระทวยแทนเลย

wangdora29

ในที่สุดตอนที่รอคอยก็มาแล้ว
ปล.คุณโทนดูแลรักษาสุขภาพด้วยนะครับ

bigmut