ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

แด่ความเป็นไทย

เริ่มโดย navic123, พฤษภาคม 09, 2010, 12:26:08 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

navic123

วันนี้ผมขอยกเรื่อง ลอยสัก ที่ไม่เกี่ยวกับ สักยัน หรือ อักขระอาคม

คือผมไปที่ไหน พวกลายสัก ที่จะเป้นเพื่อความสวยงามนั้น ส่วนใหญ่ 50 ยากุซ่า 30 ซาตาน 10 อักษรต่างๆ 10 แล้วแต่

อย่าพวก ยากุซ่า จะมี พวก สาวกิโมโน น่ายักษ์ ปลาค๊าบ ทำนองนี้

ทำไมไม่มีคนคิดมั้งว่า จะเอา แบบ สัก แผ่นหลังทั้งแผ่นเป้น พระพุทธรุป ปรางนั่งสมาธิ อะไรแบบนี้ ผมว่าสวนนะ

หรือ แบบ อย่าเค้า สาวกิโมโน เราก็ นางลำ พวก นาฏศิลป์ อะไรประมาณนี้
ถ้าเอาน่ากลัวหน่อยก็ หน้า แบบ ผีสามบาทอะ หน้าชาวๆ อะ มีเลือดไรเงี้ย เอาสักสีไปเลย  

อย่างเค้า มี ปลาค๊าบ น่าหน้ายักษ์  เราก็ เอา ปลาบู่ทอง จะได้เสนอวรรณคดีไทยไปด้วย หรือ เอาพวกปลา ในพระมหาชนก อะ

ที่ ตัวเป็นปลา หัวเป็นช้า มีเขี้ยว ไร ที่เป็นสัตร์ วรรณคดีไทยอะ ครับ ผมว่าก็โอนะ

คือ อยากให้ มาลองอะไรที่มัน ไทยๆ กันมั้งอะ พวกสักยัน หรือไรนี้ก็ ok ละ โลกรุ้จัก

ผมไม่ได้อยากให้ เราทำอะไร แบบ ต้องการชื่อเสียงไรหลอกนะ แต่ น่าจะลองไรแปลกๆ และ มัน เป้นเอกลักษณ์ของเรามั้งอะ น่าสนใจดี

เพื่อนๆ ว่าไงมั้งครับ
ประธานสมาคมคนรักครอบครัว