ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

OUT OF AMMO EP 8 เรื่องไม่คาดฝัน

เริ่มโดย cd13579, พฤศจิกายน 14, 2016, 04:22:45 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kgerrard

ซับซ้อนดีครับ ต้องตั้งใจอ่านดีๆ ไม่งั้นงง

hamarun

ขอบคุณครับ ปิดไปอีกหนึ่งคดี สนุกมากครับ

robertrobin

นายเข้มนี่กวนได้ใจจริง ขนาดโดนจับซะขนาดนั้น แล้วน้องเลนส์พูดถึงใครหว่า เล่นซะนายเข้มหงุดหงิดเลย อิอิ เพลินๆดีครับ

pinmonkey

สงสารหญิงสาวที่เพิ่งเสียสามีไปจริง ๆ ครับ อยากไปปลอบประโลมยังไงไม่รู้ เนื่อเรื่องเข้มข้นมากครับ รอติดตามตอนต่อไปครับ ขอบคุณท่านมากครับ

surway2532

เย้ตอน8มาแล้วรอตั้งนาน พอเห็นว่าซ่อนแหลกเลยต้องมาเม้นก่อน555

yak7384

หมวดเข็มโดนจับซะแล้ว จะช่วยยังไงละครับ

kaithai

อาสาว่าจะ จัดบรรทัดให้ แต่ผิดพลาดทางเทคนิค
ท่านพัดลมกรุณาจัดการให้เรียบร้อยแล้ว

ขอแก้ตัวเป็นคนตรวจอักษรก็แล้วกัน
เพราะว่าภาษาไทย คำผิด คำตกหล่น ความหมายเปลี่ยน
ดังนั้น จำเป็นต้องตรวจอะเอียดนิดหนึ่ง เพื่อเป็นนักเขียนที่ดี
(ผิดเล็กๆน้อยๆก็ไม่ควรให้เกิด)

ไม่มีกำลังเสริม ไม่หมายค้นหมายจับ  -    ไม่มีหมายค้นหมายจับ   
รู้ตัวว่าตัวเองถูกขังอยู่ห้องเก็บของใหญ่ๆแห่งหนึ่ง พร้อมกับมัดมือมัดขาเข้มไว้กับเก้าอี้อย่างแน่นหนา    -   มัดมือมัดขาเขา
(ตอนนี้เจ้าตัวกำลังคิดถึงตัวเองที่ถูกมัด)
" เขาตอบมันไปทั้งที่มือคืออุปกรณ์ของเขาเองล้วนๆ    -    มันคือ
ทั้งคู่กระซิบกระซาบก่อนก่อนเมย์จะหอมแฟ้มพ่อหนุ่มใหญ่ก่อนเดินออกไป      -   หอมแก้ม
(ตอนนี้หนูเมย์หอบแฟ้มเข้ามา   เลยพิมพ์เพลินไปหน่อยมั่ง)
เขาเปิดแฟ้มที่เอามากาวออกให้เข้มดู  -    กาง
แต่ที่ไม่ใครมานี้เพราะเพื่อนที่น่ารักของผมถ่วงเวลาได้     -  ไม่มีใครมา
(ถ้าตกคำว่ามีไป อ่านไม่ได้ความหมาย)
เข้มเริ่มหน้าซีดเจายังจำ กฎหมายความผิดเกี่ยวกับเรื่องการกระทำอนาจารได้ดี        -  เขายังจำ
(น่าพิมพ์ผิด จ ข ใกล้กัน)
คนเรามันต่างที่ต่างพ่อต่างแม่ เส้นต่างมันก็เลยต่างกัน    -   เส้นทาง
(คงเพลินกับคำว่า ต่าง)
เสี่ย: "ทุกเก็บปืน นี้คือคำสั่ง"     -   ทุกคนเก็บปืน
"พวกมึงเนี่ยน่า" อีกเสียงหนึ่งดังขึ้นจากบรรไดด้านหลัง จ่าดำหันกลับไปก็ร้องทัก   - บันได
บอกไม่ทำๆก็ดื้อจะทำแต่พอให้ทำก็ดันทำเหมือนรังเกลียดกัน สรุปเอาไง"     -   รังเกียจ

สำหรับในเนื้อหาผมแก้ไขให้เรียบร้อยแล้ว
ส่วนนี้ที่แจ้งเพื่อกลับไปแก้ไขในต้นฉบับที่เก็บไว้นะครับ

ขอบคุณมากครับ

beeriero

cd13579

อ้างจาก: kaithai เมื่อ พฤศจิกายน 15, 2016, 05:13:27 หลังเที่ยง
อาสาว่าจะ จัดบรรทัดให้ แต่ผิดพลาดทางเทคนิค
ท่านพัดลมกรุณาจัดการให้เรียบร้อยแล้ว

ขอแก้ตัวเป็นคนตรวจอักษรก็แล้วกัน
เพราะว่าภาษาไทย คำผิด คำตกหล่น ความหมายเปลี่ยน
ดังนั้น จำเป็นต้องตรวจอะเอียดนิดหนึ่ง เพื่อเป็นนักเขียนที่ดี
(ผิดเล็กๆน้อยๆก็ไม่ควรให้เกิด)

ไม่มีกำลังเสริม ไม่หมายค้นหมายจับ  -    ไม่มีหมายค้นหมายจับ   
รู้ตัวว่าตัวเองถูกขังอยู่ห้องเก็บของใหญ่ๆแห่งหนึ่ง พร้อมกับมัดมือมัดขาเข้มไว้กับเก้าอี้อย่างแน่นหนา    -   มัดมือมัดขาเขา
(ตอนนี้เจ้าตัวกำลังคิดถึงตัวเองที่ถูกมัด)
" เขาตอบมันไปทั้งที่มือคืออุปกรณ์ของเขาเองล้วนๆ    -    มันคือ
ทั้งคู่กระซิบกระซาบก่อนก่อนเมย์จะหอมแฟ้มพ่อหนุ่มใหญ่ก่อนเดินออกไป      -   หอมแก้ม
(ตอนนี้หนูเมย์หอบแฟ้มเข้ามา   เลยพิมพ์เพลินไปหน่อยมั่ง)
เขาเปิดแฟ้มที่เอามากาวออกให้เข้มดู  -    กาง
แต่ที่ไม่ใครมานี้เพราะเพื่อนที่น่ารักของผมถ่วงเวลาได้     -  ไม่มีใครมา
(ถ้าตกคำว่ามีไป อ่านไม่ได้ความหมาย)
เข้มเริ่มหน้าซีดเจายังจำ กฎหมายความผิดเกี่ยวกับเรื่องการกระทำอนาจารได้ดี        -  เขายังจำ
(น่าพิมพ์ผิด จ ข ใกล้กัน)
คนเรามันต่างที่ต่างพ่อต่างแม่ เส้นต่างมันก็เลยต่างกัน    -   เส้นทาง
(คงเพลินกับคำว่า ต่าง)
เสี่ย: "ทุกเก็บปืน นี้คือคำสั่ง"     -   ทุกคนเก็บปืน
"พวกมึงเนี่ยน่า" อีกเสียงหนึ่งดังขึ้นจากบรรไดด้านหลัง จ่าดำหันกลับไปก็ร้องทัก   - บันได
บอกไม่ทำๆก็ดื้อจะทำแต่พอให้ทำก็ดันทำเหมือนรังเกลียดกัน สรุปเอาไง"     -   รังเกียจ

สำหรับในเนื้อหาผมแก้ไขให้เรียบร้อยแล้ว
ส่วนนี้ที่แจ้งเพื่อกลับไปแก้ไขในต้นฉบับที่เก็บไว้นะครับ

ขอบคุณมากครับ
อัญลี วันทา อภิวาท ขอบคุณคร้าบขนาดคิดว่าตรวจดีแล้วก็ยังมีจนได้
ใครหื้อใครซ่า ข้าแบนเรียบ

dwarf

ขอบคุณครับ...มาในแนวสืบสวน สอบสวน..ใช้ความคิดในการแก้ข้อพิรุจได้เป็นเปาะๆ เลย

tree0107

เรื่องราวเริ่มขมวดปมเข้ามาแล้วนะครับแต่ยังไม่อยากเดาว่าใครเป็นตัวการเอาเป็นว่าติดตามต่อไปละกัน ขอบคุณครับ

hanabombam

ตอนนี้จะมีฉากเข้าพระเข้านางไหมนะ ลุ้นจัง

swss2511

ใครจะช่วยหมวดเข้มให้รอดจากเหตุการณ์

hunterkung

ขอบคุณครับ น่าติดตามมาก สนุกครับ

xonly-1512

โดดมาอ่านตอนนี้เป็นตอนแรก น่าจะสนุกนะครับ ขอบคุณมากคนับ