ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

7 Sin : Asmodeus "รักแท้"

เริ่มโดย GoDeRsOuL, ธันวาคม 08, 2016, 01:05:23 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

facebeer

เนื้อเรื่องบางทีก็แอบคิดว่าแอนโมทำพระเอกเป็นตัวร้าย555
ใช้ได้เลยครับ

intanianoi

เขียนได้อารมณ์ดีครับ

may_290607908

ตามเก็บรายละเอียดครับ

shadow5

ขอบคุณมากครับ มีตำนานสอดแทรกอ่านเพลินเลยครับ

kupong

เนื้อเรื่องเสริมตอนนี้น่าติดตามมากครับ

naitoom

ผูกเรื่องได้น่าสนใจครับ นำเอา เทพีอโฟรไดท์ (Aphrodite) หรือ Venus เทพีแห่งความงามและความรัก ใน ตำนานเทพเจ้ากรีก
ลูซิเฟอร์ ปีศาจแห่งบาปข้อ 'อัตตา หรือ เย่อหยิ่ง' ผู้ถูกขับไล่จากสวรรค์
และ แอสโมดิวส์ ปีศาจประจำบาปข้อ 'ราคะ'
มาเป็นตัวละครในเรื่อง

xonly289482

อันความรัก ไม่เข้าใคร ไม่ออกใคร
และทำให้ หลายสิ่ง ต้องแปรผัน
จะมนุษย์ หรือทวยเทพ ก็เช่นกัน
ตัวอย่างนั้น ก็คือ ตอนนี้ไง ::Evil::

eveden

อ่านแล้วอินมากขึ้นครับ เข้าใจเนื้อเรื่องมากขึ้น
ขอบคุณครับ

papangkon04

ถ้าลงถี่กว่านี้จะแจ่มมากครับ 55555 เป็นกำลังใจให้ครับ ::DookDig::

ผมอาจจะตายได้ครับ แค่นี้ก็นอนเกือบตีหนึ่งตื่นหกโมงเช้าแทบทุกวันแล้วคับ

::Crying::

kay00780

therasak

สงสัยต้องย้อนกลับไปหาหนังสือตำนานเทพเจ้ากรีกมาอ่านอีกรอบ จะได้ตามผู้เขียนทัน ผสมกับ 7 บาปแห่งคริสตศาสนา ลืมเลือนไปนานแล้ว ขอชมจินตนาการของผู้แต่งครับผสมผสามได้น่าติดตาม

ttkttk

เล่าย้อนอดีตทำให้สนุกยิ่งขึ้น ชอบครับ

golem237

ใช้ได้เลยครับ มีการแยกแดนสวรรค์เพื่อนำเทพจากตำนานอื่นๆเข้ามาผสมโรงด้วย ถือว่าเปิดฉากรวมแฟนตาซีได้ดีมีหลักการเลยทีเดียวนะ

meowmeng

อ่านๆไป งง เลยต้องมาเมนต์เพื่อจะได้อ่านให้ร้เรื่อง

เขียนดีครับ เรื่องน่าติดตาม

jibxonly

สนุกดีครับ ขอบคุณมาก