ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

7 Sin : Asmodeus "รักแท้"

เริ่มโดย GoDeRsOuL, ธันวาคม 08, 2016, 01:05:23 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

asean

จัดเป็นตอนแยกที่ปูพื้นของตัวละครให้กับเรื่องหลักใด้อย่างเยี่ยมยอดเลยครับ  ::Thinking::

poon.ppx

น่าติดตามมากครับ asmodeus อื้อหือออออออ

forzakhan

ได้ความรู้ดีค่ะ จริงๆบาปเจ็ดประการนี่ตีความได้หลากหลายมากเลยนะคะ

gaingane

civil2

Licifer อยากรู้เรื่องของluciferมากขึ้น ขออ่านนะครับ

biochem

ผมชอบตำนานเทพแนวๆ นี้นะ มันดูลึกลับ มีเสน่ห์

รออ่านงานเก่าๆ ด้วยนะครับ :)

kalampee

เอาตำนานเทพมาผูกได้ดีครับ

ryu

ชอบเนื้อหาตอนนี้เพราะได้ความรู้เพิ่มมาด้วย
ขอบคุณนะครับ

buttiend

ดีใจกับเกล็ดประวัติ...แอสโมดิว

upperbound

ขอบคุณที่แต่งมาให้อ่านครับ อ่านไปพลางๆรอตอนใหม่ๆ

tanavong

ไม่เคยทราบเรื่อง มหากาพย์ เทพ มาร ซานตาน คน เลยครับ
พึ่งได้มาอ่านใน xonly นี่เอง
ขอบคุณครับ

Sylph

เป็นการเพิ่มความเข้าใจดีครับ

kabyala

ตาเริ่มสว่างแล้วครับ ถ้าไม่ได้อ่านเรื่องนี้คงมืดไปอีกนานว่า เทพ มาร มนุษย์ มีที่มาที่ไปยังไงการก่อเกิดของเทพแต่ละองค์ ขอบคุณครับ

yopern

ผูกเรื่องสนุกครับ ตอนแรกนึกว่าลูซิเฟอร์อยู่ในนรกเสียอีก

siwa119421

กำเนิดเทพปีศาจสินะ