ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[STUDIO PAL] Other Zone 1 การเดินทางของดิซซี่ [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, กรกฎาคม 24, 2017, 07:23:16 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

(จิ๋ว)

แบบนี้ต้องตาม มีเรื่องราวผสมผสานเยอะดี
แต่แหม   หน้าตานางเอกไร้อารมณ์มาก
แต่อย่างว่าแหละ โดนข่มขืนนี่นะ ถึงจะสนุกแต่คงหน้าหื่นไม่ออก
ไม่รุ้เหมือนกันว่าจะเต็มใจหรือไม่เต็มใจ

แต่ดีใจที่จะมีอะไรให้อ่านต่อยาว ๆ  ยาวปายยาวปายลูกเพ่

::Thankyou::  ขอบคุณที่แปล&ปัน ค่ะ

ปล. จากคำพูดของแจ็ค ทำให้ชักจะสงสัยนะ ระหว่างสมองกับหัวใจ
ทิ้งทั้งสองอย่างไปบ้างก็คงดี.... 
ไม่จำเป็นต้องมีหรอก ยิ่งมี ยิ่งเข้าใกล้ความเป็น "คน" ที่สับสนวุ่นวาย
เป็นแค่หุ่นไล่กา  หุ่นกระป๋อง น่าจะมีความสุขดีแล้ว

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

(S)Kater

อ้างจาก: (จิ๋ว) เมื่อ กรกฎาคม 25, 2017, 11:25:25 ก่อนเที่ยง
แบบนี้ต้องตาม มีเรื่องราวผสมผสานเยอะดี
แต่แหม   หน้าตานางเอกไร้อารมณ์มาก
แต่อย่างว่าแหละ โดนข่มขืนนี่นะ ถึงจะสนุกแต่คงหน้าหื่นไม่ออก
ไม่รุ้เหมือนกันว่าจะเต็มใจหรือไม่เต็มใจ

แต่ดีใจที่จะมีอะไรให้อ่านต่อยาว ๆ  ยาวปายยาวปายลูกเพ่

::Thankyou::  ขอบคุณที่แปล&ปัน ค่ะ

ปล. จากคำพูดของแจ็ค ทำให้ชักจะสงสัยนะ ระหว่างสมองกับหัวใจ
ทิ้งทั้งสองอย่างไปบ้างก็คงดี.... 
ไม่จำเป็นต้องมีหรอก ยิ่งมี ยิ่งเข้าใกล้ความเป็น "คน" ที่สับสนวุ่นวาย
เป็นแค่หุ่นไล่กา  หุ่นกระป๋อง น่าจะมีความสุขดีแล้ว

อ่าา นึกว่าจะไปยืนรวมกับพี่อีท นึกว่าไม่ชอบแนวนี้ ถึงเนื้อเรื่องจะยาวน่าสนใจแต่ก็ดาร์คพอตัวนะ
แต่โลกเราก็เป็นแบบนี้แหละ ในความทุกอาจจะมีความสุขอยู่ถ้าเราหาให้เจอ เนอะ  ::JubuJubu::
อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

(จิ๋ว)

อ้างจาก: Kater เมื่อ กรกฎาคม 25, 2017, 12:09:22 หลังเที่ยง
อ้างจาก: (จิ๋ว) เมื่อ กรกฎาคม 25, 2017, 11:25:25 ก่อนเที่ยง

อ่าา นึกว่าจะไปยืนรวมกับพี่อีท นึกว่าไม่ชอบแนวนี้ ถึงเนื้อเรื่องจะยาวน่าสนใจแต่ก็ดาร์คพอตัวนะ
แต่โลกเราก็เป็นแบบนี้แหละ ในความทุกอาจจะมีความสุขอยู่ถ้าเราหาให้เจอ เนอะ  ::JubuJubu::

ไม่ได้บอกว่าชอบนะ   แต่พออ่านได้ ถ้ามันไม่ดาร์กจนเกินไปนัก
แต่อย่างเรื่องนี้แนว แฟนตาซี  โลกอื่น ตัวละครเป็นเรื่องสมมุติ ไม่ใช่ของจริง

มันคนละอารมณ์กับ 
แนวที่ส่งแม่/ลูก/เมีย  ไปให้รุมขัดดอก ใช้หนี้ หรือ แนวดราม่าที่มาจากชีวิตจริง
อันนั้นไม่ไหว ใจไม่แข็งพอ 

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)

(S)Kater

อ้างจาก: (จิ๋ว) เมื่อ กรกฎาคม 25, 2017, 12:56:14 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Kater เมื่อ กรกฎาคม 25, 2017, 12:09:22 หลังเที่ยง

ไม่ได้บอกว่าชอบนะ   แต่พออ่านได้ ถ้ามันไม่ดาร์กจนเกินไปนัก
แต่อย่างเรื่องนี้แนว แฟนตาซี  โลกอื่น ตัวละครเป็นเรื่องสมมุติ ไม่ใช่ของจริง

มันคนละอารมณ์กับ 
แนวที่ส่งแม่/ลูก/เมีย  ไปให้รุมขัดดอก ใช้หนี้ หรือ แนวดราม่าที่มาจากชีวิตจริง
อันนั้นไม่ไหว ใจไม่แข็งพอ

ถ้าพูดแบบนั้นก็ชวนฝันเลย เหมือนเราเลย ที่ไปผจนภัยฆ่าหมายักในปิรามิด กำจัดหุ่นเหล็กในคุก
ตามล่าหาเนื้อจระเข้ แล้วก็มานั่งเม้าคุยกันแถวชานเมือง ขาดแต่ฉากเลิฟซีน ว่าแล้วก็หาพุ่มไม้กันเถอะ
อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

boy boy

(จิ๋ว)

อ้างจาก: Kater เมื่อ กรกฎาคม 25, 2017, 01:31:44 หลังเที่ยง

ถ้าพูดแบบนั้นก็ชวนฝันเลย เหมือนเราเลย ที่ไปผจนภัยฆ่าหมายักในปิรามิด กำจัดหุ่นเหล็กในคุก
ตามล่าหาเนื้อจระเข้ แล้วก็มานั่งเม้าคุยกันแถวชานเมือง ขาดแต่ฉากเลิฟซีน ว่าแล้วก็หาพุ่มไม้กันเถอะ

ตื่นค่ะ ตื่นๆๆๆๆ   เว็บบอร์ดล่มอีกแล้วค่ะ  รับกาแฟเพิ่มไหมคะ
ตัวร้อนนี่นา มีไข้แน่เลย  เพ้อใหญ่แล้ว
::JubuJubu::  หายไวไวน๊า

gift123

ขอบคุณมากครับ ไม่น่าเลยนางเอง โดนไปซะแบ้ว
- - ::GiveMe::

bbbbbbmo

sovereignty.artmagic

เนื้อเรื่องน่าติดตามมาก ยิ่งเป็นภาพสีด้วย

muramasa masamune

เนื้อเรื่องมันดาร์คหน่อยยๆนะครับ แต่ยังไงก็อยากอ่านตอนสองอยู่ดีครับ นางเเอกค่อนข้างลึกลับไปหน่อย และก็ขอเป็นกำลังใจให้สำหรับผู้แปลนะครับ
และอีกอย่างนึงผมว่าดีนะครับ  สำหรับการไห้เม้นก่อนถึงจะอ่านตอนต่อไป แต่อยากไห้ทำเป็นเรื่องๆไปดีกว่าต้องมาเม้น10-20เรื่องก่อนถึงจะมีสิทธิ์อ่านเรื่องนี้ครับเพราะบางทีผู้อ่านอยากอ่านเรื่องนี้เรื่องเดียวครับผม

phoenixcrossx

มาเป็นเนื้อเรื่องเลย น่าติดตามดีครับ แถมนางเอกน่ารักใช้ได้แต่ตอนแรกก็โดนซะแล้ว

sila2535

possionseul

เมื่อวานพยายามโพสแต่ก็โพสไม่ได้ ไม่รู้เป็นไร -...-

ภาพสวยมากมาย ชอบลายเส้นแบบนี้นะ 

ว่าแต่แม่หนูจะไปขอบคุณมันทำมายยยยยย มันอยู่ดูจนจบแล้วถึงโผล่ออกมานะ

nekki

แนวเรื่องจากอลิซ ในแดนอัสจรรย์ ซินะ แนวลายเส้นเหมือนยุค 80-90 ออกดาร์คๆ โดยร่วมแล้วเนื้อเรื่องผมว่ายังไม่น่าสนใจเท่าไร ต้องรอดูตอนต่อไป